ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > คู่มือการใช้งานและคำถามที่พบบ่อย ๆ (FAQ)

ตรงนี้ .... เขามีไว้ทำอะไร ?

(1/3) > >>

nimitmai:

ยิ่งนานวันขึ้น โปรแกรมก็ยิ่งมีความสามารถเพิ่มขึ้นเป็นเงาตามตัว รู้สึกเหมือนผมไหมครับ ....

* เคยสงสัยสัยไหมครับว่า " ตรงนี้ .... เขามีไว้ทำอะไร ? "
* หรือปุ่มอันเก่าเคยกดแล้วได้ แต่วันนี้ี้ทำไมไม่ได้ หรือถ้ามันเปลี่ยนไปมันต้องไปกดที่ตรงไหน้

* ฯลฯ
    >:( >:( พี่น้องครับ อย่าเก็บความสงสัยไว้อยู่คนเดียว อย่าอาย ไม่มีใครรู้ไปหมดทุกเรื่อง ..... ถามออกมาที่กระทู้นี้ครับ
สมาชิกผู้ที่รู้แล้ว เขาจะมาไขข้อสงสัยให้ครับ ........  ;D ;D

เช่น ผมสงสัยว่า ตรงนี้ .... เขามีไว้ทำอะไร ? ใช้งานอย่างไงครับ

เด็กชายเคยโสด:
ตอบพี่ป้างครับ.........

ตรงนีทำไว้เพื่อรองรับซาวด์ฟอนต์ที่กำลังรวมสุดยอดฝีมือทำคนละแบบ คนละแนว คนละสไตล์อยู่ครับ

เมื่อทำสำเร็จ  เราแค่โหลดซาวด์ฟอนต์เข้าไป  เวลาใชงานแนวเพลงแต่ละแนวเรากกดเลือกได้ตามรูปเลยครับ

โดยที่ไม่ต้องโหลดซาวด์ฟอนต์ใหม่  แต่เสียงดนตรีที่ได้จะเปลี่ยนแนวได้เองครับ 

...............พอจะเข้าใจบ้างไหมครับ............ตอนนี้ท่านอาจจะใช้ยังไม่ไดเพราะยังไม่มีซาวด์ฟอนต์ตัวที่ว่านี้

แต่เมื่อไหร่ที่ท่านมีท่านก็จะ  จิ้ม ๆ ได้อย่างสนุกครับ และเหมือนกับว่ามีวงดนตรีหลาย ๆ วงมาเล่นใหท่านฟังครับ

Nineyod:
มันจะมาสัมพันธ์กับโครงการนี้ครับพี่ป้าง หล่อสุดๆ

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=8727.0

ลองอ่านดูนะครับ

roichai:

--- อ้างจาก: เด็กชายโสด ที่ วันที่ 13 พฤศจิกายน  2008, 12:38:22 น. ---ตอบพี่ป้างครับ.........

ตรงนีทำไว้เพื่อรองรับซาวด์ฟอนต์ที่กำลังรวมสุดยอดฝีมือทำคนละแบบ คนละแนว คนละสไตล์อยู่ครับ

เมื่อทำสำเร็จ  เราแค่โหลดซาวด์ฟอนต์เข้าไป  เวลาใชงานแนวเพลงแต่ละแนวเรากกดเลือกได้ตามรูปเลยครับ

โดยที่ไม่ต้องโหลดซาวด์ฟอนต์ใหม่  แต่เสียงดนตรีที่ได้จะเปลี่ยนแนวได้เองครับ 

...............พอจะเข้าใจบ้างไหมครับ............ตอนนี้ท่านอาจจะใช้ยังไม่ไดเพราะยังไม่มีซาวด์ฟอนต์ตัวที่ว่านี้

แต่เมื่อไหร่ที่ท่านมีท่านก็จะ  จิ้ม ๆ ได้อย่างสนุกครับ และเหมือนกับว่ามีวงดนตรีหลาย ๆ วงมาเล่นใหท่านฟังครับ

--- End quote ---
สงสัยต่อ..ถ้าโครงการณ์นี้เสร็จจะจบV.3เลยหรือเปล่าและsf.มีทั้งหมด9ตัว9สไตล์ตามแนวเพลงที่ตั้งขึ้นใช่มั้ยครับ อย่างนี้ไม่จำเป็นต้องหาโหลดsf.อีกต่อไปแล้วซิครับ ถ้าเคยตอบแล้วต้องขออภัยด้วย

เด็กชายเคยโสด:

--- อ้างจาก: รอยชาย ที่ วันที่ 13 พฤศจิกายน  2008, 15:39:30 น. ---สงสัยต่อ..ถ้าโครงการณ์นี้เสร็จจะจบV.3เลยหรือเปล่าและsf.มีทั้งหมด9ตัว9สไตล์ตามแนวเพลงที่ตั้งขึ้นใช่มั้ยครับ อย่างนี้ไม่จำเป็นต้องหาโหลดsf.อีกต่อไปแล้วซิครับ ถ้าเคยตอบแล้วต้องขออภัยด้วย

--- End quote ---

บทสรุปว่า   มันขึ้นกับความพอใจครับ  ถ้าพอใจในทุกเสียงที่ทีมงานพัฒนาก็จบครับ

แต่ถ้ายังไม่พอใจกต้องขวนขวายหากันต่อไปอีกครับท่าน......ลองดูหรือยังครับ

ซาวด์ฟอนต์  พอใจหรือไม่อย่างไรครับ  ช่อง 10 เปลี่ยนกลองได้หลายเบอร์นะครับลองดูครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version