ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > คู่มือการใช้งานและคำถามที่พบบ่อย ๆ (FAQ)

ถามเรื่องการตั้งค่าเมดเล่ย์ ในเพลงที่มีเกริ่นตรงหัวเพลงครับ

(1/1)

nimitmai:

--- อ้างจาก: หนุ่มอิเล็กโทน ที่ วันที่ 14 พฤศจิกายน  2008, 10:50:27 น. ---ถามเรื่องเมดเลย์ครับสมมุติเพลงที่แรกเพลงชุดดำสปายแดงเพลงที่สองกุหลาบแดงคือผมอยากให้เพลงที่สอง
ไม่ต้องมีเกริ่นนะครับต้องทำอย่าไรให้ขึ้นที่ร้องว่า 14 กุมภาวันวาเลนไท เลยครับ

--- End quote ---

nimitmai:

ก่อนอื่นเรามาดูเพลง กุหลาบแดง เพลงที่ 2 ที่ต้องการนำเอามาต่อแบบเมดเล่ย์กันก่อนนะครับ
ผมลองเล่นดู จำนวนห้องจาก 101 ห้องของเพลงโดนเกริ่น ใช้ไปแล้วปรมาณ 27 ห้อง

ผมเริ่มทดสอบโดยการพิมพ์เพลงแรก ชุดดำสปายแดง เข้าไปในคิวเพลงแล้วเริ่มเล่น
เพลงที่สองพิมพ์เพลง กุหลาบแดง แล้วลองตั้งค่าเมดเล่ย์เองโดยกด F4 ที่คีย์บอร์ดแล้วตั้งค่าตามรูปครับ

การใส่ค่า AUTO ในช่องรูปแบบ ให้กดปุ่ม Space bar ที่คีย์บอร์ดครับ

การใส่ค่า AUTO ในช่องรูปแบบจะใช้กับเพลงที่มีเกริ่นหัวเพลงได้ดี ในการตั้งค่าแบบเมดเล่ย์โปรแกรมจะตัดช่วงนี้ให้โดยอัติโนมัติ
ท่านทดสอบดูครับ  ;D ;D ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version