เครื่องเสียง / ภาพ > Sound Interface,Sound Modules,SoundFont,VSTi

>>>ไม่มีมิกซ์ ไม่มีไมค์เทพ ไม่มีเอฟเฟคนอก ก็อัดเสียงอุบาทว์ๆได้<<<

<< < (2/23) > >>

ต้นกล้า:
เพลงอะไรหรือครับน้า...เสียงดีจังวุ้ย.. ;D
เดี๋ยวเตรียมใจก่อนแล้วจะอัดให้ฟังครับ แฮ่ๆๆ  :flower:

เด็กชายเคยโสด:
แต่ก่อนทำบ่อยเล่นกีตาร์โฟล์คใส่ด้วย  แต่ไม่มีเอ็ฟเฟ็คแบบนี้ครับ

m sound:

--- อ้างจาก: เด็กชายเคยโสด ที่ วันที่ 21 มิถุนายน  2010, 21:05:07 น. ---แต่ก่อนทำบ่อยเล่นกีตาร์โฟล์คใส่ด้วย  แต่ไม่มีเอ็ฟเฟ็คแบบนี้ครับ

--- End quote ---
ผมเพิ่งเคยใช fx ในซาวด์การ์ดเป็นครั้งแรกนี่แหละครับ เมื่อก่อนไม่เคยสนใจ ลองดูก็ใช้ได้ครับ..ของผมมีเทคนิคเรื่อง fx นิดหน่อยครับ..หมอโสด.. ;D ;D ;D

james-giggs:

--- อ้างจาก: m11santi ที่ วันที่ 21 มิถุนายน  2010, 20:44:39 น. ---นึกว่าอยู่ในห้องอัด
สุดยอดทำยังไงเนี๊ยช่วยบอกหน่อยครับ..... :thank1:

อืม..น่านน่ะดิครับ... :th2: :ho: :happy: :happy: :happy:

m sound:

--- อ้างจาก: กิ๊กกิ๊ก ที่ วันที่ 21 มิถุนายน  2010, 21:13:31 น. ---อืม..น่านน่ะดิครับ... :th2: :ho: :happy: :happy: :happy:

รอดูของน้านพ สุพรรณ ก่อนละกันครับ.เพราะวิธีการ เทพกว่า ใช้คอม.ฯตัวเดียว ของผมต้อง 2 และ ไมค์สาย อีก 1 fx ฟังแล้ว พอ ๆ กับ fx ในน้อง เบอร์ ที่ผมขายไปนานแล้วครับ..

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version