เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

อยากได้ตู้พร้อมดอกลำโพงทางเดียวออกเสียงbass

(1/1)

EASA:
ท่านสมาชิกใดพอมีแหล่ง ช่วยชี้ทางด้วยน่ะ

กลับมาแย้วๆ

chollathee:
ตั้งกระทู้ผิดหมวดอีกแล้ว

ผมย้ายไป PA นะครับ

nimitmai:

ของผมเป็นตู้แบบเทอร์โบ นะครับ คือว่าวันนั้นจะไปซื้อแอมป์ขยายที่ร้าน อ.เชวง (ตุลา คอมมิวนิเคชั่น ที่บ้านหม้อ )
แกเลยแนะนำผมให้ไปลองดูที่ร้านพี่สกนธ์ อิเล็คทรอนิกส์ หลังจากได้พูดคุยกัน เขาก็จัดให้เป็นลำโพงของพีออดิโอ
ตามกำลังของภาคขยายและงบประมาณของเรานะครับ

... เสียงที่ได้ฟังรู้สึกว่าชอบนะ เสียงเบสที่ออกมามันจะสั้น ๆ ไม่ครางออกมายาว ๆ ทำให้รู้สึกว่าเสียงมันแน่นหน้าอกดี .....

ลองติดต่อสอบถามดูครับ ผมไม่มีส่วนได้เสียอะไรทั้งสิ้นนะครับ ร้านสกนธ์ บ้านหม้อ 02-623-8053

เล็ก จันทร์เพ็ญ:
ถ้าจะเอาเบสจริงๆ น่าจะเป็นลักษณะตู้หน้าเปิด เช่น J-bin 18 นิ้ว (กำลังลองทำอยู่ ตามสูตร ตัดปีกตัวหลังเล็กน้อย ดังมากครับ )แต่ถ้าต้องการ เน้น กระเดื่องและ เบสส์ ลูกโตๆ คงหนีไม่พ้น W (อาจจะโบราณ) แต่ถ้าเป็นเทอร์โบ (เบสจะออกเล็กๆ ขนาด ลำโพง 15 นิ้ว แต่หนักแน่นกว่า เลยดูเหมือนว่า เบสจะคมกว่า W ) ถึงเล็กก็จริง แต่ก็ต้องหาม สองคนอยู่ดี  คงต้องเพิ่มจะนวนดอกอีกเกลือบเท่าตัว จึงจะให้ความดังเท่า W ครับ

ไมค์ลอย:
   อยากเรียนเชิญสมาชิกช่วยกันโพสรูปตู้สูตรลำโพง SUB เยอะๆครับ
พร้อมอธิบายสัพคุณ(ถ้าท่านเคยใช้หรือฟังมา)
  รูปที่นำมาโพสควรจะมีบอกสูตรที่สามารถนำไปทดลองทำกันได้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version