ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องนิดหน่อยค่ะ  (อ่าน 2657 ครั้ง)

chutamartk

• บุคคลทั่วไป
นอกเรื่องนิดหน่อยค่ะ
« เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2008, 08:28:17 น. »
อยากทราบว่า..มีสมาชิกท่านบ้างในบอร์ดนี้ ที่ไม่ได้รับจ้างเล่นคาราโอเกะเหมือนส้มบ้างค่ะ

คือชอบส่วนตัวแต่ไม่ได้รับจ้าง...ร้องเพลงก็เป็นอยู่นะแต่ไม่ค่อยร้อง

แต่ชอบเสาะแสวงหา เพื่อให้เพื่อนๆ ญาติๆได้ร้องมากกว่า

สมาชิกท่านที่มีน้ำใจเอาอะไรมาให้โหลด ก็โหลดหมด ใช้เป็นไม่เป็นไม่รู้ ;D

ขอโหลดไว้ก่อน

โปรแกรมคาราโอเกะที่เล่นอยู่ตอนนี้ ก็มีคนรู้จักที่ซื้อมาลงได้ 3 ครั้ง มาแบ่งปันให้(eXtreme)

และ

ตอนนี้โหลด SF ,ไว้จนจะเต็มเครื่องแล้ว จากที่ไม่รู้เรื่อง ก็พอรู้แล้ว

ตอนนี้อยากเปลี่ยนเสียงเครื่องดนตรีเป็น...ไม่รู้ยากแค่ไหน

ขอถามหน่อยนะคะ SF แนวหมอลำ หรือเพลงลูกทุ่ง มีเสียงฉิ่งด้วยสมาชิกให้ของใครอยู่คะ แนะนำด้วย

poom

Re: นอกเรื่องนิดหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2008, 08:36:50 น. »
อยากทราบว่า..มีสมาชิกท่านบ้างในบอร์ดนี้ ที่ไม่ได้รับจ้างเล่นคาราโอเกะเหมือนส้มบ้างค่ะ

คือชอบส่วนตัวแต่ไม่ได้รับจ้าง...ร้องเพลงก็เป็นอยู่นะแต่ไม่ค่อยร้อง

แต่ชอบเสาะแสวงหา เพื่อให้เพื่อนๆ ญาติๆได้ร้องมากกว่า

:D ผมครับ ตรงตามคำถาม

สมาชิกท่านที่มีน้ำใจเอาอะไรมาให้โหลด ก็โหลดหมด ใช้เป็นไม่เป็นไม่รู้ ;D

:D ก็เหมือนกัน

โปรแกรมคาราโอเกะที่เล่นอยู่ตอนนี้ ก็มีคนรู้จักที่ซื้อมาลงได้ 3 ครั้ง มาแบ่งปันให้(eXtreme)

;D แต่ก่อนเคยใช้ตัีวที่ว่า ตอนนี้เปลี่ยนแล้ว

และ

ตอนนี้โหลด SF ,ไว้จนจะเต็มเครื่องแล้ว จากที่ไม่รู้เรื่อง ก็พอรู้แล้ว

ตอนนี้อยากเปลี่ยนเสียงเครื่องดนตรีเป็น...ไม่รู้ยากแค่ไหน

;) มีบทความที่ผมทำไว้..ลองอ่านดู..
วิธียำมั่วๆ SoundFont ด้วย SoundFont Librarian (14-02-51)
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=4061.0

วิธียำมั่วๆ SoundFont ภาค2 (24-02-51)
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=4162.0

ขอถามหน่อยนะคะ SF แนวหมอลำ หรือเพลงลูกทุ่ง มีเสียงฉิ่งด้วยสมาชิกใช้ของใครอยู่คะ แนะนำด้วย
 :D มีของหลายท่าน ผมลองใช้ทุกคน  แต่เจ้าของเขาบอกว่าห้ามแบ่่งปัน แต่..ของฟรีที่มีให้โหลดก็พอหาได้

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2008, 08:39:32 น. »
ขอถามหน่อยนะคะ SF แนวหมอลำ หรือเพลงลูกทุ่ง มีเสียงฉิ่งด้วยสมาชิกใช้ของใครอยู่คะ แนะนำด้วย
ไปกระทู้นี้เลยครับ  สุดยอด ;D ;D
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=6169.0

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2008, 08:45:32 น. »
ไปกระทู้นี้เลยครับ  สุดยอด ;D ;D
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=6169.0

เหอะ ๆ ๆ ๆ  อย่าไปตั๋ว เพิ่นครับ  มีคนบอกแล้วว่าไม่ได้เรื่อง

ผมไม่ใช่นักเลงก็ตอบกลับไปว่า...ครับ...ผมก็ว่ามันไม่ได้เรื่องจริง ๆ นั่นล่ะ

5555555555  แต่เราฟังแล้วสบายใจมีความสุขก็พอแล้ว

ที่แน่ ๆ เอาไปเสนอขายใคร เขาก็เอานะ  อิอิ....แต่ไม่ค่อยอยากโชว์

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2008, 08:48:28 น. »
ไม่เห็นนอกเรื่องนี่ครับ ก็อยู่ในเรื่องนี่นา  ;D

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• *
  • 740F32AE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2008, 08:50:14 น. »

:D ผมครับ ตรงตามคำถาม

:D ก็เหมือนกัน

;D แต่ก่อนเคยใช้ตัีวที่ว่า ตอนนี้เปลี่ยนแล้ว

และ

;) มีบทความที่ผมทำไว้..ลองอ่านดู..
วิธียำมั่วๆ SoundFont ด้วย SoundFont Librarian (14-02-51)
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=4061.0

วิธียำมั่วๆ SoundFont ภาค2 (24-02-51)
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=4162.0

:D มีของหลายท่าน ผมลองใช้ทุกคน  แต่เจ้าของเขาบอกว่าห้ามแบ่่งปัน แต่..ของฟรีที่มีให้โหลดก็พอหาได้

เห็นโพลตค่ะขาตอบซะยาวเลยนะครับครู
คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ ขณะที่คุณกำลังอ่านหัวข้อนี้ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้
คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ ขณะที่คุณกำลังอ่านหัวข้อนี้ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้

• *
  • 740F32AE
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2008, 08:52:36 น. »
อะห้าสีส้มแล้วขอสักจึกนะคร๊าบเดี๋ยวคืนให้ จิตพิสัย+

chutamartk

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2008, 09:19:58 น. »
อ้างถึง
มีของหลายท่าน ผมลองใช้ทุกคน  แต่เจ้าของเขาบอกว่าห้ามแบ่่งปัน แต่..ของฟรีที่มีให้โหลดก็พอหาได้

เก็บไว้คนเดียวระวังจุก นะคะ ;D

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2008, 09:23:43 น. »

เหอะ ๆ ๆ ๆ  อย่าไปตั๋ว เพิ่นครับ  มีคนบอกแล้วว่าไม่ได้เรื่อง

ผมไม่ใช่นักเลงก็ตอบกลับไปว่า...ครับ...ผมก็ว่ามันไม่ได้เรื่องจริง ๆ นั่นล่ะ

5555555555  แต่เราฟังแล้วสบายใจมีความสุขก็พอแล้ว

ที่แน่ ๆ เอาไปเสนอขายใคร เขาก็เอานะ  อิอิ....แต่ไม่ค่อยอยากโชว์
อยากให้เพิ่นได้รับแจกของขวัญวันเกิดนำซั่นด้อก..ฮ่าเพิ่นมักนำ..อิอิ..สิได้มีสุภาพสตรีอำนวยพรวันเกิดให้แหน่..ซั่นดอกหวา... ;D ;D

ออฟไลน์ เด็กเมืองน่าน

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8C0CFE98 ชายเสรี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2008, 09:34:57 น. »

ขอถามหน่อยนะคะ SF แนวหมอลำ หรือเพลงลูกทุ่ง มีเสียงฉิ่งด้วยสมาชิกให้ของใครอยู่คะ แนะนำด้วย

ถ้าซื้อเอ๊กตรีม V3 หรือ 2 หรือ 1 นี่แหละ จะมี SoundFont แถมมาในแผ่นนิครับ
SF2 ในแผ่นนั้นก็เล่นได้นะครับ

หรือจะลองใช้ของฟรีก็ได้ครับ เช่น KTS  ฯลฯ หาดูในบอร์ดนี้นะครับ

chutamartk

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2008, 10:15:25 น. »
อ้างถึง
ถ้าซื้อเอ๊กตรีม V3 หรือ 2 หรือ 1 นี่แหละ จะมี SoundFont แถมมาในแผ่นนิครับ
SF2 ในแผ่นนั้นก็เล่นได้นะครับ

ไม่ได้ซื้อค่ะ คนรู้จักเขาซื้อมา 500 บาท แล้วมาลงเครื่องให้ค่ะ (ไม่ได้ให้แผ่นมา)บอกว่าลงให้ได้ครั้งเดียว

• *
  • 740F32AE
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2008, 10:26:54 น. »

ไม่ได้ซื้อค่ะ คนรู้จักเขาซื้อมา 500 บาท แล้วมาลงเครื่องให้ค่ะ (ไม่ได้ให้แผ่นมา)บอกว่าลงให้ได้ครั้งเดียว

คงจะเป็นตัวเเก่า1.9

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2008, 10:27:58 น. »

ก็ลองโหลดในเวปนี้ล่ะครับ  หรือไม่ก็ทำตามที่ครูภูมิบอกก็ได้ครับ

มีหลายท่านเหมือนกันครับ  ที่ให้ใช้ฟรี ๆ ครับ

คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ ขณะที่คุณพิมพ์ข้อความ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้
คงจะเป็นตัวเเก่า1.9

ใช่แน่นอนครับพี่...

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2008, 11:14:42 น. »
ของเด็กชายโสดก็เพราะดีนะ...ตาม link ข้างบนครับ...