ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าโปรแกรม MIDIOX สามารถ DelayMIDI ได้ไหม หากไม่ได้จะมีโปรแกรมไหนทำได้  (อ่าน 1749 ครั้ง)

pssxsx

• บุคคลทั่วไป
ไม่ทราบว่าโปรแกรม MIDIOX สามารถ DelayMIDI ได้ไหมครับ หากไม่ได้จะมีโปรแกรมไหนทำได้
คือเวลาที่ผมเล่น VSTi กับ SoundFont แล้วเสี่ยงออกไม่พร้อมกันครับ เลยอยากจะ Delay MIDI ไว้ก่อนส่งไปยัง SB220 เพื่อเล่น SoundFont ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
VSTI มันใช้ CPU ในการประมวลผลทำให้เสียงออกช้ากว่า การ์ดเสียง  Soundfont มันประมวลผลด้วยตัวการ์ดเอง  สรุปยังไง เสียงมัน Delay แน่นอนครับผม   ไม่ได้เกี่ยวกับ midiox เลยครับ

pssxsx

• บุคคลทั่วไป
Re: ไม่ทราบว่าโปรแกรม MIDIOX สามารถ DelayMIDI ได้ไหม หากไ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2007, 23:37:50 น. »
ตรงนั้นทราบครับว่า VSTi ใช้ CPU
ความหมายของผมคือยังงี้ครับ Karaoke Player --> Virtual MIDI Port --> MIDI OX --> Virtual MIDI Port --> VSTi+SoundFont
คือจะเอา Virtual MIDI Port รับ MIDI มาจากโปรแกรมKaraoke แล้วแบ่งMIDIไปที่SoundFontและVSTiครับ
ปัญหาที่ผมเจอคือVSTiมันช้ากว่าอย่างที่ท่านว่ามา และต้องการทราบว่า MIDI OX จะ Delay MIDI ที่ไป SoundFont ให้ช้าลงจนเท่ากับ VSTi ได้ไหมครับ

ผมทำได้แล้ว..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กันยายน 2008, 16:08:42 น. โดย ไทคอนสาร »