ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาการใช้ กับ sound นอก strat midi ปรับไม่มีผล  (อ่าน 3286 ครั้ง)

pirotne

• บุคคลทั่วไป
ปรึกษาการใช้ กับ sound นอก strat midi ปรับไม่มีผล
« เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2007, 12:04:01 น. »
 เรียนท่าน X-men ผมใช้ xtreme กับ ซาวค์แคนวาส 55MII กับเครื่อง cpu AMD Duron 700 MH Ram 384MB Win xp P2  ต่อออก มิดี้พอร์ต  โดยใช้ซาวด์ vaba 128   xternal midi port  ปรับ strat midi ไปจน -20   ไม่เกิดผลเลยต่อเพลงหยุดไปไม่ต่อเนื่อง   
   ต่อไปเป็นคำถาม
           1.หรือปรับ strat midi มันไม่เกียวข้องกันกับซาวนอก(external midi port) 
           2.เวลาเล่น soundfont ข้างในเครื่อง ต่อออกช่อง spk เพลงจะต่อเนื่องดี จะทำอย่างไรไห้มันต่อเร็วเหมือบเล่นซาวด์ใน
           3.เวลาต่อซาวด์นอก55MII ถ้าอยากให้มันต่อเร็วจะต้องกด End ช่วยให้เพลงจบมันจะต่อไว ปกติ (วิธีที่ใช้อยู่มันโบราญ)จะทำโปรแกรมกด Enter แทนเราลงไปจะได้ไหม ครับ แบบ strat midi ชึ่งใช้กับซาวด์ใน และ ใช้ End Midi กับ sound นอก  (external midi port) 
         4.มีวิธีอี่นใดไหมครับไหมครับ 
                                                    ขอบคุณ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ปรึกษาการใช้ กับ sound นอก strat midi ปรับไม่มีผล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2007, 12:21:27 น. »
Spec เครื่องอาจจะต่ำไปนิดครับถ้าใช้ Windows XP
ลองปรับความละเอียดของหน้าจอให้ต่ำลงอีกแล้วทำสอบดูครับ
ส่วนการปรับ Medley Start Time ให้ลอง -4 ดูครับถ้าใช้ Sound External

ปล.ใช้ตัว KaraPlayer_Lite.exe ทดสอบดูครับ