ผู้เขียน หัวข้อ: จะโดนไหมหนอ...  (อ่าน 3727 ครั้ง)

zen

• บุคคลทั่วไป
จะโดนไหมหนอ...
« เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2007, 10:32:09 น. »
เรื่องมีว่า...เมื่อวานลูกศิษย์มาปรึกษาอยากเล่นคาราที่เป็นเมดเล่ย์  เห็นเพื่อนเล่นกันแล้วว่าดี  ราคาลดแล้วตอนนี้ 2,000.-  ผมก็เลยแนะนำให้ให้เล่น xtreme  ทั้งที่ตัวเองยังไม่เคยเล่น เคยแต่เข้ามาอ่าน เหตุผลที่แนะนำเพราะผมใช้ AIL อยู่และก็พอใจกับโปรแกรมนี้ และค่อนข้างเชื่อถือผู้ทำโปรแกรม เพราะขนาดของฟรียังดีขนาดนี้ ของเสียเงินน่าจะดีกว่า ราคาถูกว่าก็..(ไม่รู้จะสรุปถูกหรือเปล่า)...วันนี้เลยเข้ามาศึกษาอ่านไปเรื่องเปื่อย...โหลดโปรแกรมมาแล้ว ลงเครื่องไว้แล้ว เดี๋ยวไปโอนเงิน...เอ๊ะมันเป็นลูกศิษย์หรือเจ้านายวะ...และถ้ามันมีปัญหา...ไม่น่าหาเหาใส่หัวเลย...สนน. เฮ้อ....

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
Re: จะโดนไหมหนอ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2007, 10:50:13 น. »
ดีกว่าแน่นอนครับ ผมใช้อยู่ ยิ่งได้เพลงรายเดือนเป็นไฟล์ EMK ยิ่งสุดยอด  ;D

ออฟไลน์ วสันต์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • NO. 6C84B625(นายเอ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2007, 11:33:01 น. »
ซื้อเลย 500-เองครับอาจารย์ บางคนยึดตัวเดิมๆจนเขาหยุดพัฒนาไปแล้ว(แถวๆบ้านผม) แต่extreme ยังไม่หยุดอยู่แค่นี้ ก็อย่างว่าหละครับจากปากต่อปาก
ผมก็แนะนำไปหลายเจ้าแล้วครับ

ออฟไลน์ ณรงค์

• ระดับ 4
  • *
  • HL#2c8c2539 , สมชาย 481AF61E,แขก 8CA9D2E6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2007, 12:21:20 น. »
ซื้อไปเถอะครับไม่ต้องกลัวปัญหา เพราะผมก็เป็นเหมือนกันลงให้เพื่อนไปแล้ว 4 เครื่อง ค่าแรงก็ไม่ได้และต้องคอยสอนวิธีการใช้อีก แต่อย่างว่าของมันชอบ...เหนื่อยก็ต้องยอม

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2007, 12:55:00 น. »
เห็นด้วยครับ ซื้อเถอะครับ
มีความสุขกว่าใช้ aio กว่าเยอะ  ไม่ใช่ว่า aio ไม่ดีนะครับ แต่ xtream ดีกว่าแน่นอน แถมยังไม่หยุดพัฒนาด้วย
แต่ผมใช้ฟังก์ชั่นชอง xtream ทุกวันนี้ ใน aio ก็มี แต่มีความสุขใจที่ได้มีส่วนร่วม ได้สนับสนุนผูพัฒนา บางครั้งสิ่งต่างๆที่เราได้ให้บ้าง
ก็มีความสุขกว่าเป็นผู้รับอย่างเดียวตั้งเยอะ..ความเห็นส่วนตัวนะครับแล้วแต่ความคิดของแต่ละคน ขอบคุณครับ

zen

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2007, 13:57:47 น. »
โอนเงินแล้วครับ.  เดี๋ยวก็ได้ลอง...

ออฟไลน์ สุวรรณภูมิ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5D2C658C / 5DE484B3 วิชัยคนธรรพ์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2007, 16:03:16 น. »
โอนเงินแล้วครับ.  เดี๋ยวก็ได้ลอง...

Extream ต้องเล่นกับ Soundfont ด้วยนะครับ ถึงจะดี
ถ้ายังไม่มีหรือยังไม่อยากซื้อก็ลอง Download ของคุณหนุ่มที่เค้าแจกให้ก่อนก็ได้ครับ
ที่นี้เลยครับ 
ใหม่... (....) (....) (....)
แจก GM Thai Mix v3.2a และ GM Thai Mix v3.5a ส่งท้ายปีเก่า 2549 ต้อนรับปีใหม่ 2550...

GM Thai Mix v3.2a

และ

GM Thai Mix v3.5a

แถมครับ....

Audigy 4 MOD

:thumbup: :happy: :happy: :happy:

:tobeam:  แหะ ๆ เห็นคนอื่นทั้งอวยพรปีใหม่ และแจกของขวัญ

วันนี้ C-CEW SERVICE STUDIO โดยน้องปลา มีเซอร์ไพรส์ครับ

รับไปเลยครับ ของขวัญปีใหม่ครับ เพื่อให้สมาชิกที่สนใจ ได้ใช้ทันปีใหม่ครับ

เลือกเอาตัวใดตัวหนึ่งนะครับ และไม่ต้องถามด้วย ว่าแตกต่างกันยังไง หาอ่านในกระทู้เก่า ๆ ครับ ถ้าใครถาม ผมจะ  :tomutter: แล้วก็  :hit: เลย ฮึ!!! :spiteful:

โดยท่านจะสามารถดาวน์โหลดได้ใน วันจันทร์ - เสาร์ เวลา 21.00น. - 07.00น. (ของวันถัดไป) และ วันอาทิตย์ Free Day ตลอดทั้งวันครับ
ความเร็วไม่จำกัด (สูงสุดมันได้แค่ 512kbps แหละครับ แหะ ๆ)  :biggrin:

Connection ควรจะตั้งไว้ไม่ให้เกิน 4 นะครับ จะได้ไม่รบกวนคนอื่น

แจกกันไม่ยั้งครับ จนกว่าจะเลิกแจก.... ??? เอ่อ...เมื่อไหร่ อ้อ...เอ้อ...เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นแหละครับ :) ทุกสิ่งใด ๆ ในโลก ล้วนแต่มีเหตุผลในตัวของมัน ทุก ๆ สิ่ง ทุก ๆ อย่าง ล้วนแต่เป็นอนิจจัง...

ส่วนใครที่ขี้เกียจดาวน์โหลด ก็ ที่นี่ เลยครับ

สุดท้ายนี้...ขอความสุข จงมีแด่ทุกท่านครับ ;D

นิดนึงครับ GM Thai Mix SoundFont ผมไม่อนุญาตให้ผู้ที่มีอยู่ หรือที่ได้ดาวน์โหลดไปแล้ว นำไปปล่อยให้คนอื่นดาวน์โหลดต่อนะครับ โดยเฉพาะเว็บบิท (BitTorrent Site) ถ้าผมเจอ (ซึ่งจะมีสายรายงานอยู่ตลอด) ท่านอาจจะถูกถอดจากการเป็นสมาชิกทั้งจากที่นี่ และที่เว็บเหล่านั้นด้วยครับ
ดูเวลาที่เค้าให้loadด้วยนะครับ ถ้าขี้เกียจโหลด ก็ติดต่อซื้อกับผู้ผลิตได้เลยครับ มีตั้งหลายท่าน หลายเจ้า แล้วแต่ชอบครับ

zen

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2007, 21:11:02 น. »
ผมไม่ได้ใช้เองหรอกครับ เรื่อง sf ก็พอมีใช้อยู่ครับ ขอบคุณครับ

zen

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2007, 22:17:24 น. »
เมื่อสักครู่ได้ใช้โปแกรมแล้วครับ การต่อเพลงดีที่เดียวครับ คนเล่นรู้สึกชอบครับ วันหลังผมเองคงต้องอุหนุนมาใช้เองบ้าง แต่เครื่องผมค่อนข้างโบราณครับ เล่น AIO ดีทีเดียวครับ ไม่รู้ว่า xtreme ไหวไหมครับ

p 800 ram 512 mb  sound 5.1  ครับ  แต่ทุกวันนี้ยังใช้ NCN  เป็นตัวทำมาหากินครับ  p 133 ram 86 mb ไม่ใช้ note book หรอกครับ เครื่องโบราณ sound ยาวเกือบศอกครับ เล่นบน dos ของ win98  เวลาเล่นผมจะ boot เข้า dos เลย ไม่เคยล่มแม้แต่ครั้งเดียว