ผู้เขียน หัวข้อ: มาอีกรอบ build 8 rc5 เพิ่ม Function อีกมากมาย  (อ่าน 39630 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอื้อศิลป์มิวสิค

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#4C0BD324 รับจาก X-MEN
Re: มาอีกรอบ build 8 rc5 เพิ่ม Function อีกมากมาย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2007, 21:04:34 น. »
ขออภัยท่านx menเรื่องเล่นvcd แล้วหน้าจอค้างไม่สามารถเล่นเพลงอื่นๆได้ เจอปัญหาแล้วครับไก้ไขได้แล้ว เกิดปัญหาที่เครื่องของผมเอง ไม่ไช่ที่โปรแกรมexTremeครับ  ขอไป หย่าว-ต่อก่อนหล่ะ เนียนครับเนียน สุดยอด

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#5F64245F From (MP)
Re: มาอีกรอบ build 8 rc5 เพิ่ม Function อีกมากมาย
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2007, 22:12:21 น. »
อยากกราบขอบคุณงามๆจริงจริ๊ง....ฟังก์ชั่นโดนใจ ;D

คุณวิทยาออกตัวอัพเดตถี่ๆอย่างนี้ น่าจะสนับสนุนอีกซักเที่ยว.. :o

อย่างน้อยก็เอาไว้เป็นค่าขนมกับค่าเทอมหลาน :D :D :D

jmust

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2007, 22:24:11 น. »
ชักเล่นยากเข้าไปทุกทีแล้ว สำหรับนักเล่นคอมฯ อย่างผม แรกๆ ก็อับเดตตามติดๆ เลย ไปหยุดอยู่ที่ Vsti โน่นครับ เพราะไม่เป็น
build หลังๆ นี่งงไปเลยครับพี่น้อง โดยเฉพาะ Fill in กะ Rhythm เนี่ยไม่รู้ว่าใช้เล่นช่วงไหน อารมณ์ไหน เวลาใด
พี่ๆ ลองเล่นฟังก์ชั่นที่ออกใหม่ๆ ให้น้องๆ ดูเป็นตัวอย่างได้ไหมครับ จะได้ลุ้นตามพี่ๆ บ้าง ขอบคุณครับ

mildly

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2007, 22:52:05 น. »
ชักเล่นยากเข้าไปทุกทีแล้ว สำหรับนักเล่นคอมฯ อย่างผม แรกๆ ก็อับเดตตามติดๆ เลย ไปหยุดอยู่ที่ Vsti โน่นครับ เพราะไม่เป็น
build หลังๆ นี่งงไปเลยครับพี่น้อง โดยเฉพาะ Fill in กะ Rhythm เนี่ยไม่รู้ว่าใช้เล่นช่วงไหน อารมณ์ไหน เวลาใด
พี่ๆ ลองเล่นฟังก์ชั่นที่ออกใหม่ๆ ให้น้องๆ ดูเป็นตัวอย่างได้ไหมครับ จะได้ลุ้นตามพี่ๆ บ้าง ขอบคุณครับ

ใจเย็นครับ ช่วงนี้ยังไม่ final ก็เลยออก built ต่าง ๆ มาให้สมาชิกร่วมกันทดสอบครับ หาจุดบกพร่องและขอความคิดเห็น
เพื่อให้ตรงกับความต้องการของผู้ใช้มากที่สุด ถ้ายังไม่ค่อยเข้าใจก็ปล่อยไปก่อนครับ เล่นเท่าที่เราเล่นประจำก็พอแล้ว
เดี๋ยวพอ final เมื่อไหร่ก็คงมีการสรุปรายละเอียดของฟังก์ชั่นต่าง ๆ ที่เพิ่มเข้ามา สมาชิกที่เก่ง ๆ ก็มีกันหลายคน
ตอนนี้ผมก็คอยติดตามอยู่เรื่อย ๆ ไม่ค่อยว่างร่วมทดสอบและไม่สันทัดเกี่ยวกับด้านเทคนิคของเรื่องนี้
ก็เป็นกำลังใจให้ท่าน x-men และผู้ร่วมพัฒนาทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 พฤษภาคม 2007, 22:55:39 น. โดย mildly »

ออฟไลน์ Phop

• ระดับ 3
  • *
  • ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 07:03:28 น. »
เล่นไหลลื่นดีครับ แต่จะเพิ่มเพลงที่ท่านลูกทุ่งบันเทิง(ลำปาง)ฝากมา lister ไม่ได้ครับ
ขอเป็นกำลังใจให้และติดตามอยู่เสมอครับ

ออฟไลน์ เล็ก จันทร์เพ็ญ

• ระดับ 4
  • *
  • 6C84B61A & :6DD859D5 (สไปเดอร์แมน)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 11:28:27 น. »
ท่าน ผู้รู้ครับ  ผม ลง B8 rc5 แล้วสร้างรายการเพลง เครื่องแจ้งว่า.......(ตามรูปหมายความว่าอะไรครับ แปลก....แต่เล่นเพลงได้...

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 11:30:56 น. »
แก้ไขให้แล้วครับสำหรับ Lister แล้ว Error
เดี๋ยว Upload อีกรอบครับตอนนี้กำลังเพิ่มจังหวะเข้าไปอยู่ครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ เล็ก จันทร์เพ็ญ

• ระดับ 4
  • *
  • 6C84B61A & :6DD859D5 (สไปเดอร์แมน)
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 11:37:31 น. »
ทันใจดีจริง อย่างนี้ต้องตีฆ้องร้องป่าว.......มากกว่า 3 สิทธิ์ซะแล้ว จะได้ช่วยค่าสินสอด 555

ออฟไลน์ TUM_DGO

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 11:39:53 น. »
เป็นเหมือนกันครับ list ไม่ได้............build 8 rc5 ดูรวมแล้วดีเลยละครับ  สมบูรณ์

poom

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 11:41:38 น. »
แก้ไขให้แล้วครับสำหรับ Lister แล้ว Error
เดี๋ยว Upload อีกรอบครับตอนนี้กำลังเพิ่มจังหวะเข้าไปอยู่ครับ  ;D ;D ;D

;D ราคา 500 บาท คุ้มจริง ๆๆ
 ;D สมาชิกทุกท่านช่วย ๆ กัน ไปสปอนเซอร์ (แบบพวกแอมเวย์) หาสมาชิกมาเพิ่ม ด้วยนะ

;D ผมยังไม่ได้ลองเลยครับเพราะเพิ่งเปลี่ยน HDD ใหม่  ยังไม่ได้ ขอไลเซ่นต์ ใหม่

ชายเสรี

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 11:47:58 น. »
อือ ๆ ตอนนี้กำลังกู้ข้อมูล ใน HDD โดยโปรแกรมที่ชื่อ getdataback for NTFS อยู่ไม่รู้จะสำเร็จหรือป่าว  เจ้งเป็นแถบทั้ง 2 ลูกเลย  ตั้งแต่ใช้  MB ตัวนี้มา  COMBO พังไป 2 ตัว DVD Writer พังไป 1 ตัว พัดลม CPU อีก1 ส่งไปเคลม ยังไม่กลับมาซักตัว  HDD อีก 2 โอ้พระเจ้า 555 สงสัยสัยอาถรรพ์ ของฟรี  อิอิ
พรุ่งนี้เย็นนัดเด็กบางมด มาทำซาวนด์ให้ ไม่รู้เครื่งอจะเสร็จหรือป่าว  ถ้ากู้ข้อมูลคืนไม่ได้ คงต้องรบกวนเรื่องลายเซนต์อีกทีนะน้องชาย

ทำจังหวะเสร็จแล้วคงออก Final ได้แล้วเน๊าะ

apexs

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 13:46:59 น. »
หลังจากที่ได้ทดสอบดีมากครับแต่ผมขอเสริมนิดครับ สมมุติว่าผมเล่น Madley เพลงที่ 1 Tempo 140 เพลงที่ 2 140 โดยเลือกจังหวะ 3 ช่า เพลงที่1 ก่อนจะจบเพลง เมื่อกด End เพลงที่ 2 จะเล่นจังหวะ Original ซึ่งจะไม่เป็น 3 ช่า เหมือนเพลงที่ 1 ต่างจาก alpha 4 ที่ เพลงที่ 1 เลือก 3 ช่า เพลงที่ 2 ก็เล่น 3 ช่าต่อ ผมว่าดูจะนียนกว่าน่ะครับ ถ้าจะกลับไปเล่น Original ค่อยกด F1 ใหม่ก็ได้ครับ ซึ่งจะทำให้การต่อเพลงเนียนขึ้นน่ะครับ  (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) เทียบกับ alpha 4 เพลงที่ 1 , 2 ถ้าเลือก 3 ช่า เพลงที่ 1พอกด nd เพลงที่ 2 ก็จะต่อให้ 3 ช่า นะครับ ช่วงระหว่างการต่อเสียงดนตรีก็จะค่อยหายไป ยังคงเสียงกลอง 3 ช่าที่เราเลือกไว้ แล้วดนตรีเพลงที่ 2 ก็จะขึ้นมา แต่ยังคง 3 ช่าไว้ แล้วเราค่อยเปลี่ยนเป็น Original ถ้าเราต้องการ ก็กด F1 แล้วพอใกล้จบเพลงก็ 3 ช่า อีกทีแล้วก็ต่อด้วยเพลงถัดไป แล้วก็ F1 ถ้าเราต้องการ Original ผมว่าน่าจะเนียนขึ้นมากกว่าเดิมน่ะครับ หรือว่าผมยังใช้ไม่เป็นก็ไม่รู้น่ะครับ อิๆๆๆๆ....
ยังไงก็ขอความรู้หรือความคิดเห็นท่านอื่นด้วยน่ะครับ.....ขอบคุณครับ.... :) :) :) :)

ออฟไลน์ llwswssu

• ระดับ 3
  • *
  • 4489384D
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 15:36:37 น. »
หลังจากที่ได้ทดสอบดีมากครับแต่ผมขอเสริมนิดครับ สมมุติว่าผมเล่น Madley เพลงที่ 1 Tempo 140 เพลงที่ 2 140 โดยเลือกจังหวะ 3 ช่า เพลงที่1 ก่อนจะจบเพลง เมื่อกด End เพลงที่ 2 จะเล่นจังหวะ Original ซึ่งจะไม่เป็น 3 ช่า เหมือนเพลงที่ 1 ต่างจาก alpha 4 ที่ เพลงที่ 1 เลือก 3 ช่า เพลงที่ 2 ก็เล่น 3 ช่าต่อ ผมว่าดูจะนียนกว่าน่ะครับ ถ้าจะกลับไปเล่น Original ค่อยกด F1 ใหม่ก็ได้ครับ ซึ่งจะทำให้การต่อเพลงเนียนขึ้นน่ะครับ  (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) เทียบกับ alpha 4 เพลงที่ 1 , 2 ถ้าเลือก 3 ช่า เพลงที่ 1พอกด nd เพลงที่ 2 ก็จะต่อให้ 3 ช่า นะครับ ช่วงระหว่างการต่อเสียงดนตรีก็จะค่อยหายไป ยังคงเสียงกลอง 3 ช่าที่เราเลือกไว้ แล้วดนตรีเพลงที่ 2 ก็จะขึ้นมา แต่ยังคง 3 ช่าไว้ แล้วเราค่อยเปลี่ยนเป็น Original ถ้าเราต้องการ ก็กด F1 แล้วพอใกล้จบเพลงก็ 3 ช่า อีกทีแล้วก็ต่อด้วยเพลงถัดไป แล้วก็ F1 ถ้าเราต้องการ Original ผมว่าน่าจะเนียนขึ้นมากกว่าเดิมน่ะครับ หรือว่าผมยังใช้ไม่เป็นก็ไม่รู้น่ะครับ อิๆๆๆๆ....
ยังไงก็ขอความรู้หรือความคิดเห็นท่านอื่นด้วยน่ะครับ.....ขอบคุณครับ.... :) :) :) :)
เห็นด้วยครับถ้าต้องการยกเลิกจังหวะควรกด F1 จะดีกว่าจบเพลงแล้วจังหวะที่กดไว้จบไปด้วยพอขึ้นเพลงใหม่ต้องคอยกด F2 อีก

Update build 8 rc5 เพิ่มจังหวะ แก้ไข Lister
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 15:56:36 น. »
Download ได้ที่นี่ครับ

ตัวนี้เพิ่มจังหวะและจัดเรียงใหม่ครับ
จังหวะที่ 20 ขึ้นไปให้กด Ctrl+Alt+ตัวเลขครับ หรือกด F4 แล้วเลื่อนไปที่จังหวะแล้ว Enter ก็ได้เหมือนกัน

ช่าช่าช่า
ลำซิ่ง
แทงโก
ลำเพลิน
คันทรี
โบเรโล่
สโลโซล

สามารถใช้ F4 ในการเลือกจังหวะได้ทั้งค้นหาเพลงหรือเปลี่ยนจังหวะ
เดี๋ยวเย็นนี้รอจังหวะใหม่ ๆ ของท่านผู้ใหญ่อีกเพรียบครับ
รบกวนจังหวะไหนสมควรปรับปรุงก็ทำให้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ลูกทุ่งบันเทิง(ลำปาง)

• ระดับ 3
  • *
  • No. 3C0742CC,No.84842C48,No.55DB2CDB
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 16:00:31 น. »
ขอลองก่อนเพื่อนเลย อิอิ

ออฟไลน์ --> ริมมูลน้อย <--

• ระดับ 3
  • **
  • HLNo:6C8AB60A ,1247F762
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 16:07:34 น. »
เร็วปาน บั้งไฟ ล้าน เน๊าะ

อิ อิ

ฟังจังหวะ ลำซิ่ง แล้วคุ้น ๆ ไหมครับ  :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 16:15:02 น. โดย x-men »

rattanapron1190

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 16:16:35 น. »
 :oท่าน X-Man ครับ ผมใช้build 8 rc5 เล่น เพลงอารมณ์เสีย (158 )เพลงสงสัยจะโดนหลอก(158)และเพลงน้ำตาจ่าน้อย (136) เสียงกีต้ามันเพี้ยนครับ แต่ถ้าใช้ build 8 rc4 ไม่เป็นอะไร ใช้คอมตัวเดียวกัน (sound Audigy + soundfont 3.8ap) ::)

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 16:17:04 น. »

อื่มสงสัยจะชอบจังหวะใหม่ ๆ กันนะครับเดี๋ยวทำเป็น Option ไว้ให้เลือกใน build ต่อ ๆ ไปนะครับ  ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 16:24:59 น. »
:oท่าน X-Man ครับ ผมใช้build 8 rc5 เล่น เพลงอารมณ์เสีย (158 )เพลงสงสัยจะโดนหลอก(158)และเพลงน้ำตาจ่าน้อย (136) เสียงกีต้ามันเพี้ยนครับ แต่ถ้าใช้ build 8 rc4 ไม่เป็นอะไร ใช้คอมตัวเดียวกัน (sound Audigy + soundfont 3.8ap) ::)

อ้าวแล้วกัน
สงสัย SoundFont ไม่รับ Control เบอร์ 121 มั้งเนี่ย
มีการแก้ไขการ Reset ระหว่างต่อเพลงแบบ Medley ครับ
พยายามเอาสำสั่งอื่น ๆ ออกเหลือแต่ Control 121 เพื่อให้ต่อเพลงได้เนียนขึ้น
ทดสอบกับ Sound Module ผ่านครับแต่ไม่ได้ทดสอบกับ SoundFont
 :'( :'( :'(

ออฟไลน์ --> ริมมูลน้อย <--

• ระดับ 3
  • **
  • HLNo:6C8AB60A ,1247F762
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 16:35:09 น. »
ช่  า ย    เลย.....

apexs

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 17:37:16 น. »
อื่มสงสัยจะชอบจังหวะใหม่ ๆ กันนะครับเดี๋ยวทำเป็น Option ไว้ให้เลือกใน build ต่อ ๆ ไปนะครับ  ;D ;D ;D
ขอบคุณครับ เอาใจช่วยครับ :) :) :)

ออฟไลน์ สมชายทุมอาริยะ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#:740CB299
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 18:40:17 น. »
อือ ๆ ตอนนี้กำลังข้าพเจ้า้ข้อมูล ใน HDD โดยโปรแกรมที่ชื่อ getdataback for NTFS อยู่ไม่รู้จะสำเร็จหรือป่าว  เจ้งเป็นแถบทั้ง 2 ลูกเลย  ตั้งแต่ใช้  MB ตัวนี้มา  COMBO พังไป 2 ตัว DVD Writer พังไป 1 ตัว พัดลม CPU อีก1 ส่งไปเคลม ยังไม่กลับมาซักตัว  HDD อีก 2 โอ้พระเจ้า 555 สงสัยสัยอาถรรพ์ ของฟรี  อิอิ
พรุ่งนี้เย็นนัดเด็กบางมด มาทำซาวนด์ให้ ไม่รู้เครื่งอจะเสร็จหรือป่าว  ถ้าข้าพเจ้า้ข้อมูลคืนไม่ได้ คงต้องรบกวนเรื่องลายเซนต์อีกทีนะน้องชาย

ทำจังหวะเสร็จแล้วคงออก Final ได้แล้วเน๊าะ

ผมขอตัวโปรแกรมที่ว่านี้มากู้ของผมมั้งซิครับพี่ฟรีแมนครับ ไปตั้งนานแล้วเหมือนกัน ถอดให้มันนอนพักผ่อนมั้งนะครับ รอหาเวลามานั่งกู้อยู่นี้ครับ ถ้าหาอกว่ามีโปรแกรมดีๆที่ว่ากู้ได้ชัวร์ๆแบ่งผมมั้งนะครับพี่

neoclup

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 19:01:19 น. »
รอ final ครับผม เก็บตังสั่งซื้ออีกรอบดีก่า เล่นโน๊ตบุค ไม่สะใจ อยากเปลี่นมาเล่นพีซีบ้างครับ ใช้ SB live 5.1 ลองกับ AIO แล้วเสียงดีก่ากันเยอะครับ  :laugh:

kom11

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2007, 19:45:13 น. »
โอ้วไปเที่ยวกับบริษัท 3วัน ตามไม่ทันเลยนะ

poom

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2007, 00:35:12 น. »
 ;D ได้ลองแล้วครับด้วยเครื่องโน๊ตบุค    โอ้ว......มันสุดยอด ไหลลื่นดี  ลูกเล่นเพียบ
 ;D รอสักพักใหญ่ ๆจะ  Update ปรับปรุงคู่มือใหม่ จำนวนหน้าคงเพิ่มขึ้นอีกเยอะ
 ;D ;D ;D ;D
 ;D เสนอให้เพิ่มค่า Tempo ของแต่ละจังหวะลงในตารางดังรูป
 ;D ช่วยทำให้คนที่ไม่รู้ว่าจะใส่ค่า Tempo เท่าไรดี ได้ดู เป็นค่าอ้างอิงได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 พฤษภาคม 2007, 00:55:14 น. โดย ภูม »