ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ ด่วน ครับ  (อ่าน 12341 ครั้ง)

duer

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอความช่วยเหลือ ด่วน ครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2007, 12:46:05 น. »
งั้นเด๋ว ตอนกลางคืน ผมจะ เอามาให้ดูนะครับ เพราะว่า ตอนนี้อยู่โรงเรียนอยู่เลยครับ ตอนเย็น ผมจะมาบอกนะครับ

ขอบคุณมากครับ ครูภูมิ และ ก็ พี่เอ็ก (พี่ชายของผม) ด้วยครับ

duer

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2007, 19:02:34 น. »
ครูภูมิ ครับ ผมเปิดดู เมนบอร์ด ผม ตามนี้ครับ

GenuineIntel 
Intel(r) Celeron(tm)pr4ocessor  800 MHz
256.0 Mb RAM

ประมาณนี้ ครับ ช่วยดูให้ผม หน่อยนะครับ

ขอบพระคุณครับ

poom

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2007, 19:40:01 น. »
ครูภูมิ ครับ ผมเปิดดู เมนบอร์ด ผม ตามนี้ครับ

GenuineIntel 
Intel(r) Celeron(tm)pr4ocessor  800 MHz
256.0 Mb RAM

ประมาณนี้ ครับ ช่วยดูให้ผม หน่อยนะครับ

ขอบพระคุณครับ

:-\ อันที่ท่านบอกมาเป็น CPU ครับ

;D ขอยี่ห้อเมนบอร์ด + รุ่น

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#840A3EF9 (x-men)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2007, 19:59:12 น. »
ผมเคยเป็นแบบนี้เหมือนกันครับ ( PIII 700 M ) 
ก็เลยลงไดร์เวอร์การ์ดจอ และไดร์เวอร์ซาวด์การ์ดใหม่ แต่ต้องลบของเก่าออกก่อน
ก็เล่นได้ครับ

duer

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2007, 20:55:15 น. »
มันดูยังไง ครับ ผมดูไม่เป็นครับ แล้วมันจะมีชื่อติดตรงไหน ครับ ครูภูมิ ช่วยผมหน่อย ครับ

duer

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2007, 20:59:50 น. »
ผมเคยเป็นแบบนี้เหมือนกันครับ ( PIII 700 M ) 
ก็เลยลงไดร์เวอร์การ์ดจอ และไดร์เวอร์ซาวด์การ์ดใหม่ แต่ต้องลบของเก่าออกก่อน
ก็เล่นได้ครับ

พี่ครับ ถ้าเป็นที่ การ์ดจอ จะทำไงดีครับ คือ ผม ไม่มีแผ่นไดร์เวอร์ อะครับ ผม ดูการ์ดจอ มันชื่อนี้ครับ
พี่ ช่วย หาไดร์เวอร์ให้ผมได้ป่าว ครับ

ICES-003, Class B  Graphics by Rage Mobli Ty

หาให้ผมได้ป่าวครับ ผมหาไม่เป็น แล้วไม่รู้จะเอาจากไหนมาแล้วครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#840A3EF9 (x-men)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2007, 00:04:13 น. »
หาดูแล้ว ไม่มีครับไม่น่าใช่รุ่นของการ์ดจอครับ
ให้ท่านดูเบอร์ชิพ จะหาง่ายกว่าครับ

duer

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2007, 23:40:49 น. »
คือผม ไม่ค่อย ถนัด เรื่องนี้ครับ เด๋วผมจะถ่ายรูป แล้ว ส่งให้ดูนะครับ ว่า มันดูตรงไหน ครับ

ขอบคุณมากนะครับ

surasangKorat

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2007, 01:06:19 น. »
 :) ;)ไม่ทราบแก้ปัญหาได้รึยังครับ ถ้ายังไม่ได้ ผมขอแนะนำครับ สำหรับเครื่องที่ เป็น WinME สเป็คต่ำครับ ให้ถอน Build 9 final ออกก่อน แล้ว รีสตาร์ทเครื่องครับ ติดตั้ง Build 8 ลงไป(ตำแหน่งเดิมที่เคยติดตั้ง)แล้ว copy Build 9 ก่อน Final ทับลงไปครับ แล้วลบช๊อตคัท ที่อยู่หน้าเดสท๊อปออก
ทำ ช๊อตคัทใหม่ โดยไปเรียก Karaplayer_SF.exe ครับ อาการแฮ้ง(หรือเมาค้าง)หายแน่นอนครับ
 ปล..ท่าน ครูภูมเคยแนะนำผมไว้เป็นแนวนะครับ  และทำขายไปแยะแย้วๆๆ :laugh: :o ;D

ออฟไลน์ ป๊อก มิวสิคโปร

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2007, 10:28:49 น. »
การ์ดจอรุ่นนี้เป็นตระกูลของ ATI  Rage MobliTy
ไดรเวอร์ตามร้านซ่อมคอมน่าจะมีเยอะแยะไปครับ.

duer

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2007, 16:18:53 น. »
ขอบคุณมากสำหรับ คำแนะนำครับ ผมอยากได้ Build 8 อะครับ ไม่ทราบว่า ท่านมีป่าวครับ ผมขอหน่อยครับ ผมไม่มีครับ เพราะ ครั้งก่อน ที่ผมเล่น ได้ คือ ก็ เป็น เวอร์ชั่น ต่ำกว่านี้ แต่ตอนี้ผมหา ดาวน์โหลดไม่ได้ ผมเลย ลง Build 9 เข้าไป แต่ยังไง ใครมีช่วย อัพให้ผม หน่อยนะครับ แต่ถ้า ลองแล้ว ยังไม่ได้ ก็คงต้อง ไป หาดู ไดร์เวอร์ การ์ดจอ แล้วร้าน แล้วอะครับ