ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาเครื่องเสียงในบ้านงบน้อยไม่เกิน 8,000 บาทเรียนถามผู้รู้ครับ  (อ่าน 17463 ครั้ง)

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
ลองดูนี่. NPE กำลังเล่นรายการ...
http://www.mynpe.com/email_b/HIFI_SET1.html

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ลองดูนี่. NPE กำลังเล่นรายการ...
http://www.mynpe.com/email_b/HIFI_SET1.html

ให้ไวเลย  ตัวนี้กำลังมากกว่าที่ผมแนะนำทำอะไรได้อีกเยอะ  ที่เหลือซื้อไมค์สายมาสองตัว   :beer: :beer:

ออฟไลน์ tidjoy

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 4FE0F9D0 จาก ดชคส
 :happy: ดีครับเหลือเงินตั้งห้าร้อยสิบบาท ซื้อไมค์โลตัสได้สองอัน.....ถ้ามีเงินอีกก็หาแอคทีฟซับเล็กๆ กับเอฟเฟคร้องหรือมิกซ์สักตัวจบแล้ว... :love2:

• ระดับ 4
  • *
 :Dได้ยังครับผลลัพธ์พอใจไหมช่วยแจ้งด้วยครับ :love2:

ออฟไลน์ มะละกอ

• *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
เล่นเครื่องเสียงแบบจริงจังตามเงินที่มีในกระเป๋า
และ เงินที่มองเห็นแน่ๆ ในอนาคต (โบนัส)
เรียกได้ว่าทุ่มให้กับเครื่องเสียงแตั้งแต่ปี 2520

เรียนเพื่อที่จะรู้ให้กระจ่างมันทุกด้าน
เรียนจากเพื่อนรุ่นพี่ที่ไปเรียน และ ทำงานร้านขายเครื่องเสียงมือหนึ่งมือสอง รัฐหนึ่งเมืองมะริกา
ทั้งร้านมี 2 คนคือเจ้าของฝรั่ง และคนไทย
14 ปีเต็ม ที่เพื่อนรุ่นพี่ท่านนี้ พกความรู้เครื่องเสียงกลับเมืองไทย
บางเรื่องนั้นผมยกให้อันดับหนึ่งของเมืองไทย
ผมเรียนรู้จากกลุ่มนักเล่นเครื่องเสียงก๊วนเดียวกัน
บางวัน ตีหนึ่ง ตีสอง ตีสาม ขลุกอยู่ห้องฟัง เพียงเพื่อจะเรียนรู้เรื่องการเซ็ทคำแหน่งที่ตั้งตู้ลำโพง

ประสบการณ์มีด้านบวก และ ด้านลบ ซึ่งส่งผลทางใจ

ถึงทุกวันนี้ ผมมองว่า การเล่นเครื่องเสียง เป็นการลงทุน(Invesment) อย่างหนึ่ง
ถ้าซื้อเครื่องเสียงมาสนองความต้องการ ตามแฟชั่น
เครื่องเสียงที่ซื้อมาทั้งหมด เป็นแค่แมทชีน

แต่ซื้อมาพื่อที่จะเรียนรู้  
รู้แล้วมันจะนำไปสู่การทำมาหากินเอาทุนคืน ที่สุดมีกำไร
ผมเรียกเครื่องเสียงประดานี้ว่า  “ทรัพย์สิน”
ทรัพย์สินที่ให้ความรู้ ย่อมมีคุณค่าที่ใช้ไม่หมดในทุกกรณีย์

การซื้อเครื่องเสียง ที่ตั้งงบไว้ตายตัว จึงมิใช่วิถีทางแห่งเสียง
คุณค่าของเครื่องเสียงที่ให้เสียงเพลงเสียงดนตรี มันมีระดับของมัน
ฉะนั้นการเลือกที่จะซื้อ มันต้องมีทางเลือก มีข้อมูลทางเทคนิค

และให้ชัวร์คือข้อมูลจากการสละเวลาไปลองฟัง
ฟังแล้วนำมาปรึกษา เมีย
ซึ่งถ้าต้องเลือกเอาชุดที่เหมาะสม และในราคาที่แพงขึ้น
ต้องพร้อมที่จะช่วยกันทำมาหากิน หาเงินมาซื้อให้ได้ แน่ละอาจล่าช้าไปบ้าง ครับ

แนะนำได้เท่านี้ละครับ  ทุกวันนี้เงินหายากขึ้น
การซื้อของเข้าบ้านโดยเฉพาะเครื่องเสียง ต้องคิดนานนิดหนึ่ง
เนื่องจากมันมิใช่ตู้เย็น เตาแก๊ส ที่ซื้อมาแล้ว "จบ" ไปนานเท่านาน

คนที่เงินไม่ใช่ปัญหา อ่านข้ามไปเลยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 สิงหาคม 2015, 07:57:55 น. โดย มะละกอ »

• ระดับ 4
  • *
 :D เป็นความจริงทีี่สุดครับป๋า.... เล่นเครื่องเสียงต้องใจเย็นมาก... มีเวลาให้มันมากมาก(นั่นคือต้องใจรัก)....หมั่นหาข้อมูล... แต่ถ้าใจร้อน หนหวย อยากได้อยากมีไว้เล่นไวไว  ต้องเริ่มต้นที่ชุดฝึกหัดราคาไม่เจ็บตัวมาก ก็คือชุดที่ ท่านพ.พล กับ ท่านนพ แนะนำไว้ครับ.... มันคงไม่ขี้เหร่ขนาดร้องไปใจหายไป หน้าบูดบึ้งไป หรือมองเห็นทีไรถอนหายใจเฮือก...ไม่เป็นเช่นนั้นแน่นอนครับ...ถ้าหากท่านเป็นผู้ที่ชื่นชอบการฟัง การร้องเพลง..ผมว่าท่านจะเทียวเอาออกมาร้องมาฟังอยู่บ่อยๆเป็นแน่ครับ.... :thank1:

• *
:D เป็นความจริงทีี่สุดครับป๋า.... เล่นเครื่องเสียงต้องใจเย็นมาก... มีเวลาให้มันมากมาก(นั่นคือต้องใจรัก)....หมั่นหาข้อมูล...

แต่ถ้าใจร้อน หนหวย อยากได้อยากมีไว้เล่นไวไว 
ต้องเริ่มต้นที่ชุดฝึกหัดราคาไม่เจ็บตัวมาก ก็คือชุดที่ ท่านพ.พล กับ ท่านนพ แนะนำไว้ครับ....
มันคงไม่ขี้เหร่ขนาดร้องไปใจหายไป หน้าบูดบึ้งไป หรือมองเห็นทีไรถอนหายใจเฮือก...ไม่เป็นเช่นนั้นแน่นอนครับ...
ถ้าหากท่านเป็นผู้ที่ชื่นชอบการฟัง การร้องเพลง..ผมว่าท่านจะเทียวเอาออกมาร้องมาฟังอยู่บ่อยๆเป็นแน่ครับ.... :thank1:

คงไม่เข้าใจ  ที่ผมเขียนนะครับ

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง

และให้ชัวร์คือข้อมูลจากการสละเวลาไปลองฟัง
ฟังแล้วนำมาปรึกษา เมีย

เคยลองถามมันแล้วครับ ป๋าฯ     อดทุกรอบครับ

หลังๆ   ต้องซื้อก่อนแล้วค่อยบอก  ถึงจะได้ครับ   :hap3:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)

เคยลองถามมันแล้วครับ ป๋าฯ     อดทุกรอบครับ

หลังๆ   ต้องซื้อก่อนแล้วค่อยบอก  ถึงจะได้ครับ   :hap3:

:hap3: :hap5:

ออฟไลน์ นันทเรศ

• ระดับ 5
  • *
  • 95E75322 จากครูภูม, 4E8DE8C5 รับดูแลต่อจากสมาชิก

ถึงทุกวันนี้ ผมมองว่า การเล่นเครื่องเสียง เป็นการลงทุน(Invesment) อย่างหนึ่ง
ถ้าซื้อเครื่องเสียงมาสนองความต้องการ ตามแฟชั่น
เครื่องเสียงที่ซื้อมาทั้งหมด เป็นแค่แมทชีน

แต่ซื้อมาพื่อที่จะเรียนรู้  
รู้แล้วมันจะนำไปสู่การทำมาหากินเอาทุนคืน ที่สุดมีกำไร
ผมเรียกเครื่องเสียงประดานี้ว่า  “ทรัพย์สิน”
ทรัพย์สินที่ให้ความรู้ ย่อมมีคุณค่าที่ใช้ไม่หมดในทุกกรณีย์

ผมชอบคำที่ท่านใช้ครับ

:thank1:

ออนไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ผมชอบคำที่ท่านใช้ครับ

:thank1:

ผมซื้อมาแต่ไม่ได้ใช้ทำมาหากิน  :cry:

• *
ผมซื้อมาแต่ไม่ได้ใช้ทำมาหากิน  :cry:

วิธีทำมาหากิน

มันมีทั้งทางตรง และ ทางอ้อม  หนีไม่พ้น ขอรับ

ออฟไลน์ แสง สารภี

• ระดับ 5
  • *
  • HL- 55019534
Fender Passport Pro 500  ราคามันเท่าไหร่ครับพี่ บ้านเราซื้อได้ที่ไหนครับ เพื่อนอยากได้ ขอบคุณครับ

• *
Fender Passport Pro 500  ราคามันเท่าไหร่ครับพี่ บ้านเราซื้อได้ที่ไหนครับ เพื่อนอยากได้ ขอบคุณครับ

Music concept  เซ็นทรัลเวิร์ล  ครับ  ราคาโทร.สอบถามได้เลย  ตั้งไว้เกือบ ห้าหมื่น มีส่วนลดเยอะครับ

http://www.musicconcept.co.th/newarrivals/newarrivals.php?pg=6

ออฟไลน์ kann

• ระดับ 5
  • *
  • 86E42D79--7F0C1192หนุ่มลำดวน
เอ เจ ที่โลตัส5900บาทแล้วซื้อลำโพงเพิ่มอีกคู่ เสียงแน่นตึบ ส่งสัญญานผ่านบลูทูสได้ด้วย

ออฟไลน์ buntherng

• ระดับ 2
  • *
  • 8F62E590 : 8F634E0E:8761CE37 จาก หมอบ้านนอก
ไอ้ที่ผมเคยฟังเขาเลิกผลิตมานานแล้วครับ.  เพราะผมเลิกมานานแล้ว
แนะนำไปฟังที่ห้าง. ให้เขาลองจนหนำใจทุกอย่างอยู่ที่งบ

แต่ถ้ายืนยันจะเอาจริงๆ.  สำหรับเครื่องที่ใช้ฟังในบ้านควรเป็นเครื่องที่เงียบปลอดเสียงจากพัดลม
ลองค้นหาแอมป์ npe ka-100 ราคา 4200 กับลำโพงโอเกะ npe k-450 ราคา 2900  สักชุดพอแล้วครับ
ทั้งหมดมีขายที่นี่ครับ ส่งฟรีถึงบ้าน ตังค์เหลือก็ซื้อไมค์สายตัวละสามร้อยมาสักสองตัวครับ

http://www.paisarn-outlet.com/index.php?lay=show&ac=cat_show_pro_detail&cid=17431&pid=89782

http://www.paisarn-outlet.com/index.php?lay=show&ac=cat_show_pro_detail&cid=17710&pid=45049

สอยมาแล้วครับ เสียงดีอย่างที่บอก ขอบคุณท่านผู้รู้ที่แนะนำ สุดยอดตามงบ ดีที่สุดจองแต่ละคน  รอบหน้าจะมารบกวนใหม่ครับ  :D :D :thank1: