ผู้เขียน หัวข้อ: ออกแล้วครับ eXtreme v3.0.0.74 เล่นต่อเพลงได้เร็วขึ้น ล๊อคเสียงได้ง่ายขึ้น  (อ่าน 58769 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไผ่

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#:75211841(ฅนคอน)
ขอบคุณครับ อัพเดทๆ  :D

ออฟไลน์ มวล8R

• ระดับ 4
  • *
  • HL#5CA07A80 (อู๊ด โคจร)
ขอบคุณมากๆๆครับ  :beer: :thank1:

ออฟไลน์ อ่ำ ตะวันออก

• ระดับ 5
  • *
  • HL#4C9C39B1 (ครู ภูมิ)
 ขอลองก่อนครับ  :thank1:

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
ขอบคุณครับ  ตั้งแต่ v 74 มาถือว่าสุดยอดมากครับ ชอบตรงที่ต่อเพลงเร็วขึ้น  แต่มีอีกหนึ่งคำถามครับ ตัว Extreme player กับ Extreme SQL มันแตกต่างกันตรงไหนบ้างครับ และควรใช้งานตัวไหนครับ....ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ขอบคุณครับ  ตั้งแต่ v 74 มาถือว่าสุดยอดมากครับ ชอบตรงที่ต่อเพลงเร็วขึ้น  แต่มีอีกหนึ่งคำถามครับ ตัว Extreme player กับ Extreme SQL มันแตกต่างกันตรงไหนบ้างครับ และควรใช้งานตัวไหนครับ....ขอบคุณอีกครั้งครับ

Extreme SQL สามารถค้นหาเพลงได้จากส่วนใด ๆ ของเนื้อเพลง 5 บรรทัดแรกครับ
แต่ต้องสร้างรายการเพลงให้มันโดยเฉพาะ จึงจะใช้งานฟังก์ชั่นนี้ได้ครับ.

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
Extreme SQL สามารถค้นหาเพลงได้จากส่วนใด ๆ ของเนื้อเพลง 5 บรรทัดแรกครับ
แต่ต้องสร้างรายการเพลงให้มันโดยเฉพาะ จึงจะใช้งานฟังก์ชั่นนี้ได้ครับ.

ครับ..ผมลิสต์รายการเพลงและลองเล่นดูแล้วครับ ไม่แตกต่างกันไม่ทราบว่าผมจะใช้ตัวSQL เล่นออกงานแทนตัวเดิมได้ไหมครับ คือว่ายังไม่ได้ลองออกงานครับ..แต่ถ้าเราไม่มีความจำเป็นใช้ SQL เราใช้แบบเดิมระบบต่างๆจะดีกว่าตัว SQL หรือไม่ครับ ขอบคุณครับท่าน

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
ครับ..ผมลิสต์รายการเพลงและลองเล่นดูแล้วครับ ไม่แตกต่างกันไม่ทราบว่าผมจะใช้ตัวSQL เล่นออกงานแทนตัวเดิมได้ไหมครับ คือว่ายังไม่ได้ลองออกงานครับ..แต่ถ้าเราไม่มีความจำเป็นใช้ SQL เราใช้แบบเดิมระบบต่างๆจะดีกว่าตัว SQL หรือไม่ครับ ขอบคุณครับท่าน
การใช้งานมีฟังก์ชันเหมือนกันทุกอย่างครับกับตัวปิกะตก
ต่างกันที่การค้นหาเพลง SQL สามารถค้นหาเพลงได้จากส่วนใด ๆ ของเนื้อเพลง 5 บรรทัดแรก
คือพิมพ์เนื้อร้อง 5 บรรทักแรก ท่อนใดก็ได้
แต่ก่อนพิมพ์ให้กดปุ่ม \ ก่อนครับ ไม่งั้นก็เป็นการค้นหาเพลงจากชื่อเพลง ชือนักร้องตามปิกะตกครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม

สามารถใช้ SQL แทนตัวเดิมได้ครับผม (แต่ SQL จะกินแรงเครื่องในการค้นหาเพลงมากกว่านิดหน่อย)
SQL สามารถค้นหาคำที่อยู่กลางชื่อเพลงชื่อนักร้องได้ (กด TAB ให้มีเครื่องหมาย _ คำค้นหา _ ) เช่น _รัก_ ->ขอบคุณที่ยังรักกัน ฯลฯ
หรือพิมพ์ / นำหน้าคำที่จะให้ค้นหาในเนื้อเพลง เช่น /หนุ่มทุ่งกระโจมทอง จะได้เพลง สาวเพชรบุรี เป็นต้น