หมวดหมู่ทั่วไป > บทความ ความรู้ วิชาการ ด้านต่าง ๆ

ซื้อ "กลองพรก" มาไว้ทำกลอง Bongos

(1/2) > >>

sriAROON:
ซื้อ "กลองพรก" 2 ใบ มาจากร้านขายหัตถกรรมพื้นบ้านพัทลุง เสียงดี ว่าจะหาแบบให้ช่างทำขาตั้ง ไว้ตีเป็นกลอง Bongos เมื่อร้องคาราโอเกะในห้องอาหารที่ทำงาน
ใส่ขาตั้งเมื่อไร คงดูเข้าท่า
กลองพรก คือ กลองที่ทำจากกะลามะพร้าว (พรก = กะลา) หุ้มด้วยหนัง นิยมทำในจังหวัดพัทลุง มีการแข่งขันกันด้วย ผมซื้อมา 2 ใบ ใบละ 99.-บาท แค่เห็นเขานั่งทำก็คุ้มแล้ว ไหนจะหากะลามานั่งขูด หนังอีก เชือกอีก แล้วเวลาขึงหนังก็ไม่ง่ายเลย
แหะๆ ท่านที่ต้องการเอา samp เสียงกลองพรก ไปทำ sf2 ยินดีให้ยืมครับ

เด็กชายเคยโสด:
อยากรู้ว่ามันเสียงดังยังไงเนี่ยครับ  ดังพรก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ หรือเปล่านะครับ อิอิ

ยุทธเดชช:
พรกพร้าว

หนุ่มเมืองนคร (ไทย):

--- อ้างจาก: เด็กชายโสด ที่ วันที่  6 มีนาคม  2009, 07:36:20 น. ---อยากรู้ว่ามันเสียงดังยังไงเนี่ยครับ  ดังพรก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ หรือเปล่านะครับ อิอิ

--- End quote ---
เดี่ยวเอามาเข้าชุดกับกลองมังคละ คงมันพิลึก โกร๊กๆๆ ตึ้งๆ พรก โกร๊กๆๆ ตึ้งๆ พรก เหอๆ

อนันตชัย ระยอง:
ปกติเขาตียังไงครับเสธ.

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version