ผู้เขียน หัวข้อ: หากต้องการให้มีเนื้อร้องทั้ง 2 จอ สามารถทำได้???  (อ่าน 2506 ครั้ง)

kar

• บุคคลทั่วไป
หากต้องการให้มีเนื้อร้องทั้ง 2 จอ สามารถทำได้???
« เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2007, 17:58:57 น. »
    ถ้าหากต้องการให้ ทั้งหน้าจอ หลัก  และหน้าจอ เสริม มีเนื้อร้องขึ้นบนจอภาพทั้ง คู่  สามารถ ทำได้หรือไม่ครับ    เผื่อจะสามารถ อ่านเนื้อได้  ทั้งคนร้อง และ คนฟัง 

ต้องทำอย่างไร  ขอบคุณครับ

b39ppr

• บุคคลทั่วไป
Re: หากต้องการให้มีเนื้อร้องทั้ง 2 จอ สามารถทำได้???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2007, 03:49:35 น. »
แบบนี้มันก็ tv out ปกติเลยครับ ก็เหมือนเอาภาพไปออกจอทีวีธรรมดา ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะ
ใช้การ์ดจออะไรครับ มี tv out มั้ย

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
Re: หากต้องการให้มีเนื้อร้องทั้ง 2 จอ สามารถทำได้???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2007, 22:19:33 น. »
    ถ้าหากต้องการให้ ทั้งหน้าจอ หลัก  และหน้าจอ เสริม มีเนื้อร้องขึ้นบนจอภาพทั้ง คู่  สามารถ ทำได้หรือไม่ครับ    เผื่อจะสามารถ อ่านเนื้อได้  ทั้งคนร้อง และ คนฟัง 

ต้องทำอย่างไร  ขอบคุณครับ

ถ้าหมายถึงเมื่อเปิด Function Dual Monitor แล้วอยากให้มีเนื้อร้องทั้งหน้าจอหลักและจอที่สอง นั้น ตอนนี้ยังทำไม่ได้ได้ครับ..
แต่สามารถใช้พื้นฐานได้คือ.. 
      ไม่ต้องเปิด Function Dual Monitor ต่อทีวีเอาท์ปกติ ลักษณะเหมือน clone หน้าจอครับ.. อย่างที่กระทู้ด้านบนบอกไว้