ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกปาดเนื้อแบบ mp3 แล้วค้างครับ  (อ่าน 2342 ครั้ง)

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#5F64245F From (MP)
บันทึกปาดเนื้อแบบ mp3 แล้วค้างครับ
« เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2007, 14:17:57 น. »
ผมโหลดเพลงแล้ว ปาดเนื้อแล้วตามขั้นตอน ป้อนข้อมูลทุกอย่างเสร็จสรรพ พอบันทึกมันค้างไปนานมาก และไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยเป็นบ้างครับ ผมไปลองมาหลายเครื่องแล้ว ^-^

เพลงที่ทำคือเพลง พ่อแห่งแผ่นดิน ที่มีแยกแทร็กเสียงร้องกับดนตรี(mp3) เนื้อเพลงที่ทำมีดังนี้ครับ เผื่อมีอะไรไม่ถูกต้อง

@INTRO
พ่อแห่งแผ่นดิน
เพลงเฉลิมพระเกียรติ
@SOLO
อั-ค-ร-ศิล-ปิน-กรอง-ศาสตร์
กรอง-ศิลป์-การ-ดน-ตรี
ร้อย-กรอง-บท-กวี-ซึ้ง-กมล
ตราบ-ฟาก-ฟ้า-ครึ้ม-ฝน
ต้นไม้-ทุกต้น-พลอย-ยิน-ดี
รู้-รัก-สา-มัค-คี-เพื่อ-พ่อ-แห่ง-ไทย
เหล่า-ประ-ชา-คา-ร-วะ-สดุ-ดี
แผ่น-ดิน-นี้-มี-สุข
ด้วย-องค์-พระ-ทรง-ชัย
บรร-ดา-ชาติ-ชน-ชื่น-ชม-สม-ใจ
ถวาย-บัง-คม-เทิด-ไท้
ภูมิ-พล-มหา-รา-ชา
ภัก-ดี-ถวาย-ดวง-ใจ
ของ-ไทย-ทั้ง-ชาติ-มหา-ราช
ปราด-เปรื่อง-เรื่อง-ของ-กี-ฬา
ล้ำ-เลิศ-สื่อ-สาร
พลัง-งาน-แทน-แก้-ปัญ-หา
ฝน-หลวง-ฟ้า-ห่วง-ชาว-นา
ชาติ-ไทย-นับ-ว่า-โชค-ดี
ทรง-นำ-เศรษฐ-กิจ-พอ-เพียง
หล่อ-เลี้ยง-ชี-วา-เป็น-ปรัช-ญา
เกริก-ฟ้า-ก้อง-ปฐ-พี
ไทย-ทั้ง-ผอง-ภูมิ-ใจ
ไทย-เป็น-ไทย-จน-วัน-นี้
เพราะ-องค์-ภูมิ-พล-ที่-คุ้ม-ครอง-ไทย
.......-.......ดนตรี.........-...........
ภัก-ดี-ถวาย-ดวง-ใจ
ของ-ไทย-ทั้ง-ชาติ-มหา-ราช
ปราด-เปรื่อง-เรื่อง-ของ-กี-ฬา
ล้ำ-เลิศ-สื่อ-สาร
พลัง-งาน-แทน-แก้-ปัญ-หา
ฝน-หลวง-ฟ้า-ห่วง-ชาว-นา
ชาติ-ไทย-นับ-ว่า-โชค-ดี
ทรง-นำ-เศรษฐ-กิจ-พอ-เพียง
หล่อ-เลี้ยง-ชี-วา-เป็น-ปรัช-ญา
เกริก-ฟ้า-ก้อง-ป-ฐ-พี
เพราะ-องค์-ภูมิ-พล-ที่-คุ้ม-ครอง-ไทย
@OUTTRO

อันที่จริงเพลงนี้เป็นเพลงที่ทางราชการได้แจกให้นำไปเปิด แต่ผมคิดว่าหากทำเป็นเนื้อคาราโอเกะ MP3 ที่เปิดหรือตัดแทร็กเสียงร้องได้ แจกจ่ายมวลหมู่สมาชิกใช้เปิดเผื่อมีงานที่ต้องใช้ร้อง ก็ไม่ทราบว่าท่านคณะก่อการเห็นเป็นเช่นใดครับ... :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มิถุนายน 2007, 14:58:34 น. โดย HS4PZB »

esm

• บุคคลทั่วไป
Re: บันทึกปาดเนื้อแบบ mp3 แล้วค้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2007, 16:39:48 น. »
ไม่แน่ใจว่าใช่ปัญหาที่ผมเคยเจอหรือป่าวนะครับ
http://www.karaoke-soft.com/karaoke/extreme/doc/mp3tag/mp3tag.html

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5F64245F From (MP)
แจกเพลง MP3 คาราโอเกะ เพลงพ่อแห่งแผ่นดิน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2007, 01:26:35 น. »
ข้าน้อยสมควรตายจริงๆ แฮะ.. :P ค้นหาในกระทู้ไม่มี
แต่ไม่ดูที่หน้าเว็บ ทั้งที่คุณวิทยาแกวางลิ้งก์ตัวเบ้อเร่อไว้แล้ว เพราะชอบเข้าตรงดิ่งมาเว็บบอร์ดเลย

ขอบคุณมากครับ

ไหนๆ ก็ปาดได้แล้ว ผมขอแจกเลยละกัน เพราะสามารถแจกจ่ายนำไปเปิดและร้องเฉลิมพระเกียติได้ฟรี
ตัดเสียงร้องได้เหมือนคาราโอเกะ...
ก่อนวันที่ 5 ธันวา นี้หวังว่าทุกท่านน่าจะร้องได้หมดนะครับ

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน.........
(คลิ๊กลิงก์ข้างล่างเพื่อดาวน์โหลด)

(หากไม่เหมาะสมอย่างไร ลบได้นะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มิถุนายน 2007, 22:30:11 น. โดย HS4PZB »

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: บันทึกปาดเนื้อแบบ mp3 แล้วค้างครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2007, 08:55:35 น. »
ขอบคุณมากครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Phop

• ระดับ 3
  • *
  • ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2007, 09:17:02 น. »
ขอขอบคุณมากๆครับ กำลังหาอยู่พอดีครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2007, 00:18:02 น. »
ขอบคุณมากครับ ช่วงนี้ที่โรงเรียนเขากำลังให้เด็กฝึกร้องเพลงนี้อยู่พอดี