ผู้เขียน หัวข้อ: มาทำ Window เป็น MAC ดีกว่า  (อ่าน 9415 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
มาทำ Window เป็น MAC ดีกว่า
« เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2007, 15:44:00 น. »
ไปเที่ยวบ้าน Justuser มามีแหล่งความรู้มากมายเลยครับ

http://www.justusers.net/articles/ossystem/xpmac/xpmac.htm

:) :) :)

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
Re: มาทำ Window เป็น MAC ดีกว่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2007, 16:50:55 น. »
ว้าว  :o  มันเหมือนแต่หน้าตามิใช่รึ เดี๋ยวคืนนี้ผมจะไปลองของลง Mac OS X อีกรอบ

Re: มาทำ Window เป็น MAC ดีกว่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2007, 17:20:59 น. »
ว้าว  :o  มันเหมือนแต่หน้าตามิใช่รึ เดี๋ยวคืนนี้ผมจะไปลองของลง Mac OS X อีกรอบ

555 ถ้าจะทำเป็น MAC เลยต้องตรงนี้เด้อ

http://www.justusers.net/articles/ossystem/pcmac/pcmac.htm

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2007, 17:41:53 น. »
ทำไมมันยุ่งยากอย่างนี้ล่ะเนี่ย   ???

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2007, 17:43:40 น. »
อันนี้เป็นของปี 2547 โน้น
อันใหม่คงง่ายเหมือน Ghost อ่ะ

อันนี้เป็นของปี 2547 โน้น
อันใหม่คงง่ายเหมือน Ghost อ่ะ

ว่าแล้วตอนนี้ Desktop ของข้าพเจ้าเหมือน MAC แล้วอ่ะ งง ๆ อยู่
แต่ดีที่เคยใช้ Ubuntu อยู่บ้างไม่เคยใช้ MAC ของจริง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มกราคม 2007, 17:51:26 น. โดย x-men »

chollathee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2007, 20:48:58 น. »
 ;D อยากจะสมน้ำหน้า และหัวเราะก๊ากส์ส์ส์ส์ส์ส์ส์ส์ส์  ให้ใครบางคนอ่ะ อิ อิ 555+  :laugh: :laugh: :laugh:

ออฟไลน์ หนุ่ม เมืองลำดวน

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • จับ อิด นึ้ง ขุนดาบไร้น้ำใจ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2007, 00:05:00 น. »
เรามาทำ WinXP Media Center ให้เป็น WinVista ดีกว่า พรุ่งนี้จะเอาไฟล์ Ghost ฉบับตัดต่อไปโยนไว้หน้าบริษัทที่ทำงาน ท่านหนุ่มเมืองน่าน และส่งไปรษณีย์ไปให้ ท่านลุงผู้ใหญ่บ้านฯ หนึ่งชุดใหญ่ ส่วนของ ท่าน x-men รอก่อนนะครับ ถ้าอยากได้เร็วก็แวะไปเอาที่ปากน้ำครับท่าน

ชายเสรี

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2007, 10:46:18 น. »
ถ้าไฟลไม่ใหญ่มาก ก็ซอย ๆ แล้วอัดป้อง เอ้ย  up ให้หน่อยก็จะเป็นพระคุณย่างยิ่ง ตอนนี้เครื่องผมที่บ้านมันเริ่ม อืดอาดแล้วครับ อ้วนขึ้นทุกวันเลย  เสาร์ - อาทิตย์ นี้จะไประยองอีก มีใครสนจะไปก่อการแถวโน้นบ้าง อิอิ 

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2007, 11:09:51 น. »
ถ้าไฟลไม่ใหญ่มาก ก็ซอย ๆ แล้วอัดป้อง เอ้ย  up ให้หน่อยก็จะเป็นพระคุณย่างยิ่ง ตอนนี้เครื่องผมที่บ้านมันเริ่ม อืดอาดแล้วครับ อ้วนขึ้นทุกวันเลย  เสาร์ - อาทิตย์ นี้จะไประยองอีก มีใครสนจะไปก่อการแถวโน้นบ้าง อิอิ 
เป็นไฟล์ Ghost ขนาด 680 M ติดตั้งเสร็จใช้เนื้อที่ประมาณ 1.8 G ประหยัดเนื้อที่กว่าติดตั้งแบบเต็มประมาณ 2.0 G ถ้าจะให้สะดวก ท่านส่งที่อยู่ทาง PM ไปให้ผมดีกว่าครับ ง่ายและสะดวกดี เดี่ยวจัดให้ขุดใหญ่ ทั้ง Winme, WinXP_SP2 และ WinXP Media Center

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2007, 15:46:25 น. »
ั555 นักตัดต่อ Windows ตัวจริงเสียงจริงเยี่ยมมาก ๆ ครับเดี๋ยวว่าง ๆ จะแวะไปนะครับ

lf4

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2007, 22:34:14 น. »
อีตาลำดวนไปนั่งตัดต่อพันธุกรรมเด็กเสริฟให้๊จ๊ีาบๆดีกว่าน่ะ จะได้ไปเที่ยวบ่อยๆ อิอิ

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2007, 22:44:26 น. »
เรามาทำ WinXP Media Center ให้เป็น WinVista ดีกว่า พรุ่งนี้จะเอาไฟล์ Ghost ฉบับตัดต่อไปโยนไว้หน้าบริษัทที่ทำงาน ท่านหนุ่มเมืองน่าน และส่งไปรษณีย์ไปให้ ท่านลุงผู้ใหญ่บ้านฯ หนึ่งชุดใหญ่ ส่วนของ ท่าน x-men รอก่อนนะครับ ถ้าอยากได้เร็วก็แวะไปเอาที่ปากน้ำครับท่าน

ขอมั่งครับ
เอาไปทิ้งไว้แถว ๆ ปากน้ำ
เด๋วหนุ่มเมืองน่านส่งต่อให้เองครับ

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2007, 22:52:14 น. »

ขอมั่งครับ
เด๋วหนุ่มเมืองน่านส่งต่อให้เองครับ

ลืมไปครับ
ไม่ทราบว่าลงกับเครื่งที่ทำ raid 0 ได้เปล่าครับ
พอดีเครื่องผมทำ raid เอาไว้
ถ้าลงไม่ได้ ก็ไม่ต้องส่งให้นะครับ อิ...อิ...

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2007, 23:05:29 น. »
เป็นไฟล์ Ghost ขนาด 680 M ติดตั้งเสร็จใช้เนื้อที่ประมาณ 1.8 G ประหยัดเนื้อที่กว่าติดตั้งแบบเต็มประมาณ 2.0 G ถ้าจะให้สะดวก ท่านส่งที่อยู่ทาง PM ไปให้ผมดีกว่าครับ ง่ายและสะดวกดี เดี่ยวจัดให้ขุดใหญ่ ทั้ง Winme, WinXP_SP2 และ WinXP Media Center

สนใจมากๆเลยพี่ ขอผมมั่งนะ อ้อ... ถือโอกาสถามตอนนี้เลยนะครับ เมื่องานปีใหม่หมู่บ้านพี่เสรีวันที่ 23 เดือนธันวาปีที่แล้ว
ท่านพี่หนุ่มเมืองลำดวนใช่หรือเปล่าฝากแผ่นมาให้ผม ไม่รู้ว่าเป็นแผ่นอะไร วันนั้นมึนๆหาไม่เจอแล้วครับ จะถามใครโทรไปก็ลืมทุกที
ส่วนแผ่นดีวีดีของเฮียร์โบว์ผมก๊อบลงเครื่องแล้ว แต่แผ่นนั้นผมยังไม่ได้ก๊อบเลย

ลืมไปครับ
ไม่ทราบว่าลงกับเครื่งที่ทำ raid 0 ได้เปล่าครับ
ถ้าลงไม่ได้ ก็ไม่ต้องส่งให้นะครับ อิ...อิ...

ส่วนเครื่องผม เรท X ไม่ทราบว่าแผ่นพี่หนุ่มเมืองลำดวนลงได้หรือเปล่า   ;D

;D อยากจะสมน้ำหน้า และหัวเราะก๊ากส์ส์ส์ส์ส์ส์ส์ส์ส์  ให้ใครบางคนอ่ะ อิ อิ 555+  :laugh: :laugh: :laugh:

เข็ดแล้วล่ะครับ นั่งกุ้ข้อมูลกว่าจะเสร็จ ดีนะที่กุ้ได้หมด ที่น่าแปลกก็คือทำไมรหัสเครื่องมันเปลี่ยนไปหลังจากล้างฮาร์ดดิสใหม่

ปล... ต้องใช้คำว่า"กุ้"ข้อมูล ถ้าเป็นสระอู มันจะเป็นคำว่า"ข้าพเจ้า"ทันทีเลย ตัวเองอ่านยังขำก๊ากกกกกกกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มกราคม 2007, 23:09:19 น. โดย หนุ่มนากระแซง »

neoclup

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 15:55:16 น. »
mac.rom หาได้ที่ไหนครับ ขาดตัวนี้ตัวเดียว  :'(

tawat.c

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 23:57:40 น. »
อีตาลำดวนไปนั่งตัดต่อพันธุกรรมเด็กเสริฟให้๊จ๊ีาบๆดีกว่าน่ะ จะได้ไปเที่ยวบ่อยๆ อิอิ
อยากไปเยี่ยมท่าน หนุ่มเมืองลำดวน บ้างแต่ไปไม่ถูก

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2007, 00:18:10 น. »
ตอนนี้ตัดต่อเสร็จไปแล้ว 3 คน อยากให้ท่านลุงไปดูเองว่าหน้าตาใช้ได้หรือเปล่า

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2007, 00:22:44 น. »

ขอมั่งครับ

ลืมไปครับ
ใช้ได้ครับ

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2007, 00:35:22 น. »
สนใจมากๆเลยพี่ ขอผมมั่งนะ อ้อ... ถือโอกาสถามตอนนี้เลยนะครับ เมื่องานปีใหม่หมู่บ้านพี่เสรีวันที่ 23 เดือนธันวาปีที่แล้ว
ท่านพี่หนุ่มเมืองลำดวนใช่หรือเปล่าฝากแผ่นมาให้ผม ไม่รู้ว่าเป็นแผ่นอะไร วันนั้นมึนๆหาไม่เจอแล้วครับ จะถามใครโทรไปก็ลืมทุกที
ส่วนแผ่นดีวีดีของเฮียร์โบว์ผมก๊อบลงเครื่องแล้ว แต่แผ่นนั้นผมยังไม่ได้ก๊อบเลย

ส่วนเครื่องผม เรท X ไม่ทราบว่าแผ่นพี่หนุ่มเมืองลำดวนลงได้หรือเปล่า   ;D

ถ้าได้รับจากท่าน x-men ก็ใช่ครับ ส่วนเรท X ผมคอยไฟล์จาก ท่านมานพ อยู่ครับ ถ้าได้เมื่อไหร่คงจะได้ตัดต่อ DNA แล้วแบ่งๆ กันใช้ไว้ดูครับ

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2007, 00:37:15 น. »
อยากไปเยี่ยมท่าน หนุ่มเมืองลำดวน บ้างแต่ไปไม่ถูก
ว่างๆ ก็แวะไปได้นะครับ อยู่ซอยแบริ่ง สมุทรปราการ

tawat.c

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2007, 07:40:16 น. »
ขอแหล่งที่พอจะถามเขาได้น่าครับ ....และช่วงเวลาไหนดีครับ จะหอบ NB พร้อม External HD ไปดูดเพลงและระหว่างรอเพลงก็จะดูดอย่างอื่นไปด้วย.....เหล้า/เบียร์ อย่าคิดอย่างอื่น เดี๋ยวจะคิดตรงกัน....อาจจะเสาร์นี้ครับ

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2007, 11:17:56 น. »
ขอแหล่งที่พอจะถามเขาได้น่าครับ ....และช่วงเวลาไหนดีครับ จะหอบ NB พร้อม External HD ไปดูดเพลงและระหว่างรอเพลงก็จะดูดอย่างอื่นไปด้วย.....เหล้า/เบียร์ อย่าคิดอย่างอื่น เดี๋ยวจะคิดตรงกัน....อาจจะเสาร์นี้ครับ
ไปตามนี่เลยครับ http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=220.0

ออฟไลน์ ตุ๋ยบางปู

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4C9C399B , HL69D555D5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2007, 12:48:57 น. »
อยากไปดูดด้วยคนครับกลัวไปไม่ถูกครับ....

tawat.c

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2007, 15:45:21 น. »
ไปตามนี่เลยครับ http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=220.0

พอเห็นแผนที่ก็นึกออกแล้วครับ ตอนแรกคิดว่าจะต้องขอเสียงด้วย...ขอยืมสำนวนยอดฮิตใช้หน่อยครับ...
ขอบคุณมากครับ ก่อนไปจะ mail แจ้งล่วงหน้าครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2007, 16:02:40 น. »
ก่อการย่อยอีกแหละ  :D