กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
Hardware / desktop cpu gen4 อยากใส่ M.2 nvme
« กระทู้ล่าสุด โดย E22NP เมื่อ วันนี้ เวลา 14:06:40 »

ได้ใจไปเล่นมาอีกตัว wd black ssd m.2 256g

Sent from my iPhone using Tapatalk
2
Hardware / desktop cpu gen4 อยากใส่ M.2 nvme
« กระทู้ล่าสุด โดย E22NP เมื่อ วันนี้ เวลา 14:03:08 »
จัดมาเช่นกันจะมาใส่โน๊ดบุค. ยังไม่ได้แกะเครื่องสักที

ใช่ครับ nvme เร็วมาก ของผมใช้รุ่นเก่า
samsung 960pro 512g ลงwindows กับ office 365
850pro ลง extreme

Sent from my iPhone using Tapatalk
4
« กระทู้ล่าสุด โดย aodder เมื่อ วันนี้ เวลา 13:03:17 »

จัดมาเช่นกันจะมาใส่โน๊ดบุค. ยังไม่ได้แกะเครื่องสักที
5
« กระทู้ล่าสุด โดย E22NP เมื่อ วันนี้ เวลา 12:00:40 »

:30: ใช้ได้เย้..
แต่ slot pcie1x1 ถูก disable ใช้งานไม่ได้
6
ทราบสาเหตุแล้วครับ
เกิดจากเบร๊าเซอร์ครับ
ใช้firefox จะมองไม่เห็น ต้องใช้Crome ครับ
ขอบคุณครับ
7
ไม่น่าจะใช่นะครับ..บุคคนภายนอกยังชมได้เลยครับ.. :95: :95:
8
« กระทู้ล่าสุด โดย E22NP เมื่อ วันนี้ เวลา 11:11:05 »
เมนบอร์ดตัวนี้อยู่กับผมนานมาก ปัจจุบัน cpu gen8 แล้วก็ยังไม่ได้เปลี่ยน ใช้ทดสอบ extreme มานานมาก วันนี้ได้ ssd 256gigs มา เด็กในเว็บซื้อมาผิด เลยขายต่อ ลองเอามาใส่ดูเห็นมันมี รูให้ใส่ไม่รู้หมู่หรือจ่า ต้องไปส่งลูกเรียนก่อน

9
กิจกรรมเพื่อสังคม / ครบรอบปีอีกแล้ว
« กระทู้ล่าสุด โดย E22NP เมื่อ วันนี้ เวลา 10:48:56 »
อาทิตย์หน้าจะเอาภาพจากพะละดอกับบ้านน้ำหอมมาฝากครับ
10
กิจกรรมเพื่อสังคม / ครบรอบปีอีกแล้ว
« กระทู้ล่าสุด โดย E22NP เมื่อ วันนี้ เวลา 10:31:44 »

ชอบจริง ภาพครั้งหนึ่งในชีวิตที่ได้ประสบพบมา ไม่รู้ปีหน้าจะมีแรงกำลังหรือความที่อยากจะไปอีกไหม ขอบคุณผู้เกี่ยวข้องหลายๆ ท่าน ขอบคุณครูบนดอยที่ไม่ชักดาบ ไม่งั้นคุณจะมองหน้าลูกศิษย์ได้อย่างไร

ตั้งแต่เด็กแต่ละปีผมชอบฟังมาก ปาเจรา...

หน้า: [1] 2 3 ... 10