ผู้เขียน หัวข้อ: สงค์ น้ำค้าง ขอทดสอบฉลองมิกซ์ใหม่ เพลงที่สอง ยิ่งเล่นเสียงยิ่งเข้าที่  (อ่าน 13992 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขวัญ

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
:evil: งั้นก็แสดงว่าผมเข้าใจผิดมาตลอดคิดว่ามิกซ์ตัวนี้มีซาวนด์การ์ดในตัว(มี DAC ในตัว)

ต่อสาย USB จาก COM เข้า MIX ถ้าไม่มี DAC หรือ Sound interface ในตัว  มันจะเอาอะไรประมวลเสียงออกมาครับ น้าฯ   :hap3:

และถ้าผมมีแอมป์ตัวหนึ่ง กลางแหลมคู่หนึ่ง ซับแอคทีฟตัวหนึ่งผมก็ไม่มีทางต่อซับได้...คงถอดใจกับตัวนี้แล้วครับ..

Active Subwoofer  สามารถต่อจาก Moniter OUT หรือ  Main Stereo OUT ( Jack Phone ) ก็ได้นะครับ  ไม่เห็นยาก

ออฟไลน์ สงค์ น้ำค้าง

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#: 5655AD0F , 2C8F253A , 8F0FCE01 ครูภูม
หวัดดีเพื่่อนๆทุกคนครับ แค่ลองอัดเสียงเล่นๆส่งให้ ธนรรค์ ฟัง ธนรรค์เล่นเอาลงให้ฟังกัน....เล่นซะอายเพื่อนสมาชิกเลย แต่ก็ขอขอบคุณเพื่อนๆนะ ที่ติชม...5555

ออฟไลน์ tidjoy

• ระดับ 4
  • *
  • 4FE0F9D0 จาก ดชคส
 ;D  ไม่มีโลว์คัท... :o^:

ต่อสาย USB จาก COM เข้า MIX ถ้าไม่มี DAC หรือ Sound interface ในตัว  มันจะเอาอะไรประมวลเสียงออกมาครับ น้าฯ   :hap3:

Active Subwoofer  สามารถต่อจาก Moniter OUT หรือ  Main Stereo OUT ( Jack Phone ) ก็ได้นะครับ  ไม่เห็นยาก

(....)

• HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง

รู้ได้ไงครับว่าไม่มึ   อย่ามั่วต่อไปเลยครับ  อายเค้า.....    :hap5:

• ระดับ 4
  • *
 :love2: ครับ...ไม่รู้จริงๆ  ยุ่งอยู่กับงานไม่มีเวลาศึกษาอะไรเลย..เครื่องเคราก็ไม่มี....ก็ขออาศัยหลบตามซอกตามมุมบ้านหลังนี้ไปก่อนไม่ว่ากันเนาะ... :thank1:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)

รู้ได้ไงครับว่าไม่มึ   อย่ามั่วต่อไปเลยครับ  อายเค้า.....    :hap5:

ความหมายของtidjoy คงหมายถึงเสียงที่ออกไปซับไม่มีอุปกรณ์ตัดเสียงlow เพื่อออกซับ

ความหมายของtidjoy คงหมายถึงเสียงที่ออกไปซับไม่มีอุปกรณ์ตัดเสียงlow เพื่อออกซับ

อ้าว...เหรอครับ    ขออภัย  นึกว่าพูดถึง low cut ไมค์

แต่ Soundcraft    mfxi 8/2    ราคา 2 หมื่นกว่า  ที่ผมเคยใช้ก็ไม่เห็นมีฟั่งชั่น low cut ตามที่น้าว่ครับ   

เลยไม่คาดหวังกับมิกราคาไม่ถึงหมื่นตัวนี้ มี usb sound interface ในตัว แถมรองรับ asio อีกด้วยครับ

• ระดับ 4
  • *

:D ครับ PA X8 SUB มันไม่มี ปุ่ม ตัดเสียงกลางแหลม.... สงสัยต้องหาพวก Cross... ทำนองนี้ต่อไปในอนาคต... :thank1:

:D ครับ PA X8 SUB มันไม่มี ปุ่ม ตัดเสียงกลางแหลม.... สงสัยต้องหาพวก Cross... ทำนองนี้ต่อไปในอนาคต... :thank1:

เป็น 1 เหตุผลที่ผมไม่เลือกซื้อ Sub ตัวนี้ครับ    เลยเลือก XXL มาใช้งานเพราะมีปุ่มปรับความถี่ครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)

เป็น 1 เหตุผลที่ผมไม่เลือกซื้อ Sub ตัวนี้ครับ    เลยเลือก XXL มาใช้งานเพราะมีปุ่มปรับความถี่ครับ

xxl เคยใช้แล้วสองครั้งของหมอชาติ  ตอนไปอุดรกับมี๊ตติ้งออนซอนที่อยุธยา  ผมให้ผ่าน  :th1: 

ลืม... น่าจะใช้คำว่า  High cut  มากกว่านะครับ   จะได้ไม่สับสน    ;D  :party:

• ระดับ 4
  • *
 ;D กะสังว่า..ผมบ่อมีควมรู้เนาะ... :o^: