ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคนทำเครื่องเสียงกลางแจ้ง ชอบเน้นเรื่องเสียงเบส มากกว่าอย่างอื่น  (อ่าน 24891 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • ....2C8DA523....
และมาถึงวันนี้  ผมใช้แค่  12 นิ้ว ข้างละตัวเอง...... ;D

nopparat

• บุคคลทั่วไป
ผมใช้ 10"  เเม่เหล็ก 2 ก้อน โครงหล่อ วอยซ์ 3" โมจากหละปูน 1 คู่ คับ อิอิ
(เครื่องเสียงรถยนต์คับ ) ขนาดเครื่องเสียงรถก็ เน้น ตึบๆ อย่างเดียวเลย 555+

ออฟไลน์ r-mal

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 5DE35A81
เบสและกระเดื่อง ลงที่เดียวกัน  เสียงเบสที่ดีจะทำให้กระเดื่องแน่น นุ่ม ชวนฟัง ขับอารมณ์ครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
และมาถึงวันนี้  ผมใช้แค่  12 นิ้ว ข้างละตัวเอง...... ;D

เล็กมากเลยตะเอง    :o^: :o^:

ออฟไลน์ Ausanee Homya

• ระดับ 5
  • *
  • 9F661094 "เอื้อศิลป์" 55E4ACC6 "วิชัย"
เบสและกระเดื่อง ลงที่เดียวกัน  เสียงเบสที่ดีจะทำให้กระเดื่องแน่น นุ่ม ชวนฟัง ขับอารมณ์ครับ

ถูกต้องครับ เวลาออกงานกลางแจ้ง ทั้งกระเดื่อง+เบส ช่วยทำให้คนที่นั่งนิ่งๆ ออกมาเต้นหลายๆ งานแล้วครับ
เคยเจอในกรณีที่เสียงเบสหาย ฟังแล้วแปลกๆ ครับ
และถ้าปรับเสียงกลางแหลมขึ้นมากเกิน หนวกหูครับ
สรุปแล้วทุกอย่างต้องพอดีครับ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
กำลังจะทดลอง ข้างละ 4 นิ้ว 8 ดอก เสียงจะเป็นไงมั่งก็ม่ายรุ

ออฟไลน์ Ausanee Homya

• ระดับ 5
  • *
  • 9F661094 "เอื้อศิลป์" 55E4ACC6 "วิชัย"
เสียงสุดยอดอยู่ครับ ในที่ทำงานใช้ Markwell ในห้องประชุม รับงานอิเล็คโทนหรือเล่นแยกไลน์ได้สบายๆ ครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :D :happy: งานกลางแจ้งถ้าขาดเบส ก็เหมือนกับว่าถ้าออกรบแล้วลืมพาอาวุธไปด้วย  :cheer: :cheer: