ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ ได้ creative soundblaster live 24 bit ไม่มีตัวเซ็ต soundfont  (อ่าน 2245 ครั้ง)

pasit

• บุคคลทั่วไป
ช่วยหน่อยครับ ได้ creative soundblaster live 24 bit ไม่มีตัวเซ็ต soundfont
« เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2007, 10:47:46 น. »
ผมได้ซาวด์มาใหม่ ไม่มีแผ่น driver และแผ่น application ที่แถมมาเลย
ได้โหลด driver และ application จากเว็บไซด์ asia.creative.com มาทั้งหมดแล้ว ลงดู
ก็ยังไม่มีตัวสำหรับเซ็ต soundfont อย่างกับตัวติดตั้งจากแผ่นที่แถมมาเลยครับ
ใครมี cd application suite ช่วยสงเคราะห์ลงให้โหลดหน่อยครับ เพราะเล่น soundfont กับ ซาวด์การ์ด เสียงกระตุกมาก และเสียงเพี้ยนยืดมากๆ เลยครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ช่วยหน่อยครับ ได้ creative soundblaster live 24 bit ไม่มีตัวเซ็ต soundfont
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2007, 11:49:26 น. »
ท่านได้ตรวจสอบ

จำแนกรุ่น Sound Card ของ Creative ที่เกี่ยวข้องกับ SoundFont ครับ
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=14.0

และดูที่ มุม Driver แล้วหรือยังครับ
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&board=14.0

เผื่อเจอตรงกับที่ท่านหาอยู่ครับผม

pasit

Re: ช่วยหน่อยครับ ได้ creative soundblaster live 24 bit ไม่มีตัวเซ็ต soundfont
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2007, 17:12:59 น. »
เจอรุ่นแล้วครับ เป็น creative soundblaster live! 24 bit (sb0410)
แต่ผมลงไดร์เวอร์แล้วมันไม่มีส่วนของ audio HQ สำหรับ ตั้งค่า soundfont ต้องลงตัวไหนครับถึงจะมีให้เลือกในส่วนของการตั้งค่า soundfont

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2007, 18:00:46 น. »
เจอรุ่นแล้วครับ เป็น creative soundblaster live! 24 bit (sb0410)
แต่ผมลงไดร์เวอร์แล้วมันไม่มีส่วนของ audio HQ สำหรับ ตั้งค่า soundfont ต้องลงตัวไหนครับถึงจะมีให้เลือกในส่วนของการตั้งค่า soundfont

ไม่แน่ใจว่าตัวนี้ load soundfont ได้ในตัว card หรือเปล่า
ต้อง load ผ่านโปรแกรม xtreme ครับ

mildly

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2007, 21:57:25 น. »

ตัวนี่ไม่เวอร์คครับ รู้สึกว่าจะไม่มีตัวโหลด audio HQ เคยโมเอา Soundfont bank Manager ตัวอื่นมาใช้ก็ไม่ดีครับ บางเพลงเสียงกลองออกไม่ครบครับ