ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการรวม soundfont  (อ่าน 2094 ครั้ง)

pasit

• บุคคลทั่วไป
สอบถามเรื่องการรวม soundfont
« เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2007, 09:42:25 น. »
ผมได้นำเอา soundfont ที่โหลดๆ จากบอร์ดที่มีมาแจกๆ ให้ นำไปลองรวมดู
โดยใช้โปรแกรม soundfont librarian เมื่อ save แล้วมัน rror แล้วก็ปิดไป
ลองนำไปใช้ดู ปรากฎว่าเสียงมันมีเสียงเหมือนลำโพงแตกๆ ออกมาด้วย ทั้งที่ลองลดเสียง
ให้เบาๆ ก็ยังมีแสดงว่าไม่ใช่ที่ตัวลำโพงเป็นที่ soundfont ที่ผมรวมมาเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ
จะแก้ไขอย่างไรครับ ไม่ให้มันมีเสียงแตก และโปรแกรมที่ใช้รวม แล้วเวลา save ไม่ให้มัน
error มีไหมครับ ขอผู้รู้ ช่วยอนุเคราะห์ด้วยครับ กำลังหัดทำอยู่ครับ

ประวิทย์

Re: สอบถามเรื่องการรวม soundfont
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2007, 10:08:21 น. »
ทำไมผมส่งข้อความส่วนตัวไปให้คุณไม่ได้ครับ

pasit

Re: สอบถามเรื่องการรวม soundfont
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2007, 10:28:36 น. »
ไม่ทราบเหมือนกันครับ อยู่ที่การตั้งค่าหรือป่าวครับ

mildly

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2007, 14:17:31 น. »
ที่ผมใช้อยู่มันก็ Error ทุกครั้งที่ Save แต่ก็เปิดใช้งานได้ปกติครับ

greatwhite

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2007, 18:41:39 น. »
รวมซาวนด์แล้วเสียงแตก ยังไม่เคยเจอ แต่บางทีก็เออเรอร์เหมือนกันปิดไป
แล้วโหลดก็ใช้ได้ปกติครับ

ออฟไลน์ wissanu

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL-770C118C/HL-6FE7BD51/HL-23068C63 น้านพ สุพรรณ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2007, 08:35:55 น. »
ผมก็อยากจะลองรวม SF ดูเหมือนกัน แต่ทำไมเป็น
โปรแกรม SF Librarian ผมก็มีแล้วครับ
ก็เลยไม่รู้ว่าปัญหาที่ท่านพูดถึงกันมันเป็นอย่างไง

pasit

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2007, 11:04:40 น. »
ตอนนี้หนักกว่าเดิมอีกครับ ไม่สามารถใช้งานโปรแกรม soundfont librarian ได้ แจ้ง rror soundfont bank
ปิดก็ไม่ได้ ลบทิ้ง ลงใหม่ ยังเป็นเหมือนเดิม unistall ลงใหม่ หลายรอบ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ