ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบทำงานมักง่ายจริงๆ พับผ่าสิ  (อ่าน 16501 ครั้ง)

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
ชอบทำงานมักง่ายจริงๆ พับผ่าสิ
« เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:12:40 น. »
เมื่อวาน ได้รับงานแรกตั้งแต่ ก่อนสงกรานต์ เอิ๊กๆๆ

เป็นงานเลี้ยงฉลองยศนายพล ให้กับท่าน พลตรี สุนทร พุกชาญค้า ซึ่งท่านเป็นเพื่อนร่วมรุ่นกับ ป๋าโยชน์ แห่ง Western Digital

เล่นในร้านอาหาร จันทร์ผา หมู่บ้านเมืองเอก แถวๆ ม.รังสิต มีหลากหลายสาขาครับ คหบดี ข้าราชการระดับสูง รองผู้ว่า ฯลฯ

มาดู เครื่องและบรรยากาศครับ ชุดใหญ่อลังการ แสง สี เสียง หางเครื่อง นักร้อง คอนวอย อลังการมากครับ  ;D ;D

เริ่มจาก ดิจิตอล มิกส์ ตัวเก่งของผม มีไว้ใช้งานในสังกัดสองตัวครับ Roland VM3100Pro

ไมค์ลอย ชัวร์ หน้าฟ้า 1 คู่

พร้อมโน้ตบุ้ค

ลำโพง Active ยี่ห้อ PA 12"   1 คู่

• *
Re: ชอบทำงานมักง่ายจริงๆ พับผ่าสิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:14:36 น. »
SQL rror ยังมีอยู่อีกเนาะ  ;D ;D ;D

• *
Re: ชอบทำงานมักง่ายจริงๆ พับผ่าสิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:16:02 น. »

หกโมงแลง เริ่มทยอยมากันแล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:18:36 น. »

ห้องเล็กๆ เป็นกระจก ยืนพูด ยืนร้องกันหน้าลำโพงครับ แต่ไม่มี หอน  ;D ;D ;D  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:21:51 น. โดย ไวยาวัจกร (อู๊ด โคจร เจ้าเก่า) »

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:20:04 น. »
 :th2: :th2: :th2: :th2: :th2:

ไม่โทรมาหาน้อ...

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:21:15 น. »

ดูกันจะจะ ครับ ยืนพูด ยืนร้อง หน้าลำโพง

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:23:02 น. »

ป๋าติ่งเจ้าของร้านเพชรครับ เปิดให้ผมสองร้อยบาท อิอิ ;D ;D

ดูกันจะจะ ครับ ยืนพูด ยืนร้อง หน้าลำโพง

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:24:46 น. »

ผมได้ทิปคนแรกเลย สองร้อยบาท ตอนนั้นนักร้องสาวทั้งสองคนยังไม่ได้เลยซักบาท   ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:26:25 น. »

ท่านผู้นี้ ท่านลองเดาสิครับว่าแกจะร้องเพลงอะไร

เริ่มหนาแน่น

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:28:45 น. »
สงสัยยกเครื่องเสียงคนเดียว กินน้ำ 2 แก้วเลย

;D ;D ;)

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:29:54 น. »

น้องลูกตาล นักร้องสาว ด้วยจรรยาบรรณของแพทย์ จึงไม่สามารถเปิดเผยหน้าตาทางสารณชนได้  ;D ;D

เครื่องดื่ม นักกดเพลง จะว่านักดนตรีก็ไม่ได้เดี๋ยวโดนต่อว่า  ;D ;D

m sound

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:31:42 น. »
ว้าววววว...นัก  กด  เพลง   ช่าง สุนทรีย.. ;D :hap3: :hap3: :hap3:

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:33:44 น. »

นักร้องอีกคน น้องป๋อง แนะนำให้โดยท่าน ทิณกรณ์ ขอบพระคุณมากครับ โดยจรรยาบรรณ ไม่สามารถเปิดเผยหน้าตาได้เช่นกันครับ  ;D

เสธ.อู๊ด ครับ วันนี้ จิบไวน์แดง เอิ๊กๆๆๆ  ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:38:27 น. »

เดิ๊กๆ ข่อน ท่าน นายพลก็อดไม่ไหวครับ ออกมาเต้ย หน้าฮ่านครับ คนที่ใส่เสื้อสีฟ้าๆตัวเล็กๆนั่นแหละครับ ท่าน พลตรี สุนทร พุกชาญค้า

ซึ่งเพิ่งได้รับโปรดเกล้าเป็น นายพล ครับ

ส่วนท่านนี้ พลตำรวจตรี ปราโมทย์ ปทุมวงศ์ครับ

เห็นคนมุงดูตรงตู้ลำโพงไหมครับ เขาสงสัยว่าทำไมลำโพงเสียงดีจังว่ะ อิอิ

ไม่ใช่ครับ พอดึกหน่อย เปิดวงป๊อกเด้งครับ ขาละต่ำสุด พันบาท สูงสุดห้าพันบาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กันยายน 2010, 17:18:17 น. โดย ไวยาวัจกร (อู๊ด โคจร เจ้าเก่า) »

somjainuk74

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:41:51 น. »
เชิญพี่ตุ้มไปร้องด้วย แจ่ม

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:44:38 น. »
หากินง่ายเนาะคับ ได้เงินงามๆเจี๊ยะๆ น่ามีงานแบบนี้ทุกเดือนเนาะ

ผมไปงานเกษียณเมืองกาญจน์ตั้งแต่เมื่อวานเพิ่งกลับมานี่ล่ะ ลำบากจริงๆหอบโน๊ตบุ๊คไป 2 เครื่อง+ปริ้นเตอร์(เจ้านายจะเอาไปทำงาน)
เครื่องพีซีอีก 2 เครื่อง ประวัติคนเกษียณทำในพีซีก๊อบออกไม่ทันไฟล์มันใหญ่ ตื่นสาย ไปถึงที่ทำงานรถมารับพอดี เลยหิ้วมันขึ้นรถไปซะ
อีกเครื่องนึงมีเกม ครูคนนึงเขาจะเอาไปเล่นเกม ไหนจะต้องหอบโปรเจคเตอร์ไปอีก เซ็งพระครูจริงๆ
ได้เงินใส่ซองมา 300 โคตรคุ้มกับความลำบากเลย อาหารที่รีสอร์ทก็ไม่อร่อย ร้านที่แวะกินก็ไม่อร่อยอีก  :bla:

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:48:14 น. »

เริ่มร่วมกันร้องครับ ร้องเพลง อังกฤษ ได้ดีหลายท่านเลยครับ ท่านเสื้อดำนั่นถ้าผมจำไม่ผิดเป็น รองผู้ว่า จ.เพชรบูรณ์ครับ

มาอีกแล้วครับท่าน เศรษฐีเมืองสามโคก เห็นทรงผมหน้าตาโหดๆแบบนี้ ร้องเพลงโคตรหวานเลยครับ สุทราภรณ์ เอิ๊กๆๆๆๆ

ตอนแรกผมนึกว่าแกจะมาร้องคาราบาว  ;D ;D ;D

เลิกงานประมาณเที่ยงคืน ปรากฏว่า จำนวนทิปรวม ผมกลับมาอยู่อันดับสุดท้ายครับ จากที่ออกนำในตอนแรก

น้องลูกตาลได้ไป 4600 บาท น้องกระป๋องได้ไป 3600 บาท ไม่รวมค่าตัวนะครับ

ส่วนกระผม ได้ทิปมา 3300 บาท ฟาดไวน์เขาหมดอีกประมาณ 2 ขวดกว่าๆ  ;D ;D ;D

รวมค่าแรงค่าทิปแล้วก็ อยู่ได้โดยไม่มีงานไปอีกสามเดือนครับ  ;D ;D ;D

ขับรถกลับถึงราชบุรี ตีสาม นอนตื่น บ่ายสามเลย เอิ๊กๆๆ

วงไพ่ป๊อกเด้ง ป๋าโยชน์เป็นเจ้ามือ ได้กำไรมานิดหน่อย ประมาณ แสนหนึ่งหมื่น  :strom: :strom: :strom: :strom:

นานๆมีงานที ก็เลยถือโอกาสโม้บ้างนะครับ จะหมั่นใส้ หรืออิดสาผมก็ตามสบายนะครับ เอิ๊กๆๆๆ เงินดี มีไวน์แ.ก หาได้ง่ายที่ไหน  ;D ;D

ขอบพระคุณที่ติดตามครับ

m sound

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:53:31 น. »
วงใหญ่ แบกตู้ ตั้งเวที ขนเครื่อง เริ่มต้น จน งานเลิก  หักแล้ว ไม่เหลือขนาดนี้ก็มีนะครับ...เหนื่อยก็เหนื่อย..งานแบบนี้ ผมเจอบ่อยครับ.มีแต่คหบดีล้วน ๆ.แต่ไม่ได้ ติ๊ป เยอะขนาดนี้..งานเลิก ขน เหล้านอกยัดท้ายรถให้อีก...สบายยยย...... :hap3: :hap3: :hap3: :th1:

ออฟไลน์ สมบัติซาวด์

• ระดับ 5
  • *
  • สู้จนตัวตาย ดีกว่าตายโดยไม่ได้สู้ 6DD9D9EE
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 17:06:38 น. »
วงใหญ่ แบกตู้ ตั้งเวที ขนเครื่อง เริ่มต้น จน งานเลิก  หักแล้ว ไม่เหลือขนาดนี้ก็มีนะครับ...เหนื่อยก็เหนื่อย..งานแบบนี้ ผมเจอบ่อยครับ.มีแต่คหบดีล้วน ๆ.แต่ไม่ได้ ติ๊ป เยอะขนาดนี้..งานเลิก ขน เหล้านอกยัดท้ายรถให้อีก...สบายยยย...... :hap3: :hap3: :hap3: :th1:

พูดได้ใจจริงๆป๋า   :happy: :happy: :happy: :D :D :D :th2: :th2: :th2: :flower: :flower: :flower:

m sound

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 17:22:18 น. »
พูดได้ใจจริงๆป๋า   :happy: :happy: :happy: :D :D :D :th2: :th2: :th2: :flower: :flower: :flower:
   แต่..นะครับ..แต่....ระดับนี้...ไมค์  หอน   ครั้งเดียว...หมดกันเลยนะครับ....เน้น...จริง ๆ....... ;D ;D ;D :hap3:

ออฟไลน์ jgn 8bit

• ระดับ 5
  • *
  • 752F6A1E (เหลืออันเดียว)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 17:23:26 น. »
 :happy: :happy: :happy:

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 17:26:16 น. »
:th2: :th2: :th2: :th2: :th2:

ไม่โทรมาหาน้อ...

แหะๆๆ อยู่ใกล้ๆเหรอ เสียดายไม่มีคนมากินเหล้าแทน แบล็ค สวิง ไวน์ ผมไม่กล้ากินมาก หมดไวน์ไปแค่สองขวดกว่าๆเอง  ;D ;D
สงสัยยกเครื่องเสียงคนเดียว กินน้ำ 2 แก้วเลย

ค่ายกครูครับป๋า น้ำสองแก้ว ไวน์สองขวด เงินสองร้อย เมียสองคน  ;D ;D
หากินง่ายเนาะคับ ได้เงินงามๆเจี๊ยะๆ น่ามีงานแบบนี้ทุกเดือนเนาะ

ผมไปงานเกษียณเมืองกาญจน์ตั้งแต่เมื่อวานเพิ่งกลับมานี่ล่ะ ลำบากจริงๆหอบโน๊ตบุ๊คไป 2 เครื่อง+ปริ้นเตอร์(เจ้านายจะเอาไปทำงาน)
เครื่องพีซีอีก 2 เครื่อง ประวัติคนเกษียณทำในพีซีก๊อบออกไม่ทันไฟล์มันใหญ่ ตื่นสาย ไปถึงที่ทำงานรถมารับพอดี เลยหิ้วมันขึ้นรถไปซะ
อีกเครื่องนึงมีเกม ครูคนนึงเขาจะเอาไปเล่นเกม ไหนจะต้องหอบโปรเจคเตอร์ไปอีก เซ็งพระครูจริงๆ
ได้เงินใส่ซองมา 300 โคตรคุ้มกับความลำบากเลย อาหารที่รีสอร์ทก็ไม่อร่อย ร้านที่แวะกินก็ไม่อร่อยอีก  :bla:

เสียดายเนาะเจ้าบ่อยู่

อยากเอาแบบผมไหมละครับ ซื้อเครื่องไม้เครื่องมือเพียบ ปีนึงมีงานเจี๊ยะสามงาน เอิ๊กๆๆๆ ที่เหลือ งานฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

m sound

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 17:30:11 น. »
แหะๆๆ อยู่ใกล้ๆเหรอ เสียดายไม่มีคนมากินเหล้าแทน แบล็ค สวิง ไวน์ ผมไม่กล้ากินมาก หมดไวน์ไปแค่สองขวดกว่าๆเอง  ;D ;D
ค่ายกครูครับป๋า น้ำสองแก้ว ไวน์สองขวด เงินสองร้อย เมียสองคน  ;D ;D
เสียดายเนาะเจ้าบ่อยู่
อยากเอาแบบผมไหมละครับ ซื้อเครื่องไม้เครื่องมือเพียบ ปีนึงมีงานเจี๊ยะสามงาน เอิ๊กๆๆๆ ที่เหลือ งานฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ก็แหม...ระดับ..เสี่ย..อู๊ดดด..ก็ไม่ได้คาดหวังอยู่กับการรับงาน.มิใช่รึ...แค่ขนสินค้า ท่ามะกา/กำปงชะนำ มาบริการสมาชิก ก็รับทรัพย์ อื้อ..งานแบบนี้ ถือซะว่า งานอดิเรกครับ. ;D ;D ;D :hap3:

ออฟไลน์ เลิศพล

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#5CA2FA96
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 17:30:47 น. »
สร้างความสุขกระสันต์แด่เหล่ามวลหมู่ ......

ยอชชชชชชชช์เยี่ยม พระเดช พระครู....... :party:

ออฟไลน์ เสริม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 3
  • **
  • HL-54902934
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 20:23:40 น. »
ขอแสดงความยินดีกับงานแรกของน้าอู๊ดด้วย แต่ว่าค่าทิปน้าอู๊ดนี่ เป็นค่าจ้างบางวงได้ทั้งวงเลย