ผู้เขียน หัวข้อ: วันวิปโยค  (อ่าน 11474 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
วันวิปโยค
« เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 01:16:19 น. »
ไปเล่นงานแต่งงานมา กะกินนิ่มๆเซทของและเสียงเป็นที่เรียบร้อยแล้วให้ลูกน้อง ไปจั๊มไฟที่ใหม่ เพราะไม่ต้องการใช้ไฟรวมกับไฟอื่นๆ ผล พอเปิดสวิทส์ เสียงดัง ฟับๆๆมาเป็นแถว ร้องได้คำเดียวว่า เฮ้ยยยๆๆ มึงดึงสายออกเลย ไม่ทันจริงๆ อแดบเตอร์ทั้งหลายกระจุย ไฟพาร์LEDควันโขมง ใจหายวาบ ทั้ง โมตู ไดเวอร์แรค O2R ACER เจ้าภาพ นักร้อง ไม่มีใครรู้เรื่อง เดินไปดูที่มันจั๊ม โอยยย ไฟ 3 เฟส มันล่อ AB เลย ทิ้ง นิวตรอนไว้เฉยๆ ยังไม่ได้สำหรวจความเสียหายอื่นๆ ไม่มีกะจิตกะใจมาโพสรูปให้ดูจริงๆ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
Re: วันวิปโยค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 01:21:47 น. »
555  เหมือนผมเลยปู่... 380 โวลต์เต็มๆ
ผมจำจนวันตาย.. ทุกวันนี้ต้องวัดโวลต์ก่อนเสียบอุปกรณ์ทุกครั้ง 555

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 01:42:50 น. »
 :cheer: :beer: เรื่องจั๊มไฟเข้าต้องระวังให้มาก เพราะว่าเรื่องนี้แหละครับ  :beer: :cheer:

:cry: :cry:  ยังไงขอภาวนาให้เสียหายแค่ภาคจ่ายไฟของแต่ละอย่าง ขออย่าให้พังหมดทั้งวงจรนะครับอาจารย์ปู่  :cry: :cry:

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 03:59:09 น. »
แล้วลูกน้อง..โดนเตะตูด
มั้ยละ งานนี้.. :strom:

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 04:02:00 น. »
ให้กำลังใจ ขอให้เสียแค่รายการเบาๆครับ อจ.
แล้วงานเขาไม่ล่มหรือครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 06:35:35 น. »
เครื่องผมเสียบปลั๊กจากเต้ารับเอาครับ     แบบว่าอุปกรณ์กินไฟน้อยครับ  เล่นแต่ละงานมีแต่ไฟต่ำกว่าสองร้bอยครับอิอิ

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 06:46:38 น. »
ทัมใจให้สบายๆๆครับป๋า...ยังงัยมันก็เป็นไปแล้ว...หาทางจัดซ่อมครั้งใหญ่ครับ...ต่อไปคงต้องเช็คดูดีๆก่อนปล่อยระบบไฟครับ...เป็นกำลังใจให้ครับป๋า :beer:

ออฟไลน์ นคร 07

• ระดับ 5
  • *
  • HL#4D2110ED ไก่ลูกทุ่งไทย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 06:49:11 น. »
ลูกน้องที่ไปจั๊มไฟ.....อาการเป็นยังไงบ้างครับ...โดนรึยัง....
เป็นกำลังใจ...ครับ..ปู่...ใหเสียหายน้อยที่สุดครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 07:35:30 น. »
ผีซ้ำด้ามพลอยอีก พวกถ่ายรูปงานไม่เอาสายไฟมา มาขอยืมสายไฟต่อออกไปหน้างาน มันเลิกแล้วสายก็หายไปกับมันด้วย
ให้กำลังใจ ขอให้เสียแค่รายการเบาๆครับ อจ.
แล้วงานเขาไม่ล่มหรือครับ
ไม่ล่มครับเป็นเหตุการณ์ก่อนงาน เสียเวลาไปครึ่งชั่วโมง ตาลีตาเหลือกไปหยิบยืมของพรรคพวกมาใช้ก่อน จะรู้ว่าเสียมากน้อยแค่ใหนก็เย็นวันนี้แหละตอนนี้ของยังอยู่บนรถ ยังไม่อยากดู แต่ต้องไปลงของให้กับอีกงานหนึ่งตอนเย็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 07:38:50 น. โดย วัฒนาพงษ์ »

ออฟไลน์ HS 7 JVC

• ระดับ 5
  • *
  • 6D201867
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 07:47:27 น. »
น่าเศร้า ซ่อมกันชุดใหญ่เลย :cry: :cry: :cry:

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 07:49:12 น. »
ของซ่อมได้ ไม่ใช่ปัญหา
การจั๊มไฟ อย่าไว้ใจลูกน้อง
ต้องควบคุมและวัดโวลท์ทุกครั้ง
เป็นกำลังใจให้
สู้ๆ ครับปู่
 :flower:

ต้องเน้น
1.ปัญหาไฟเกิน 3 เฟส ต่อผิดมา 380 โวลท์
2.ลูกค้าหน้าเวที ฉายวีดีทัศน์ เอาสายเสียงมาต่อเข้ามิกซ์เรา ไฟเขากับไฟเรา กลับเฟสกัน 220 โวลท์เท่ากัน Edirol USB Audio Capture UA-4FX พังไป 2 ตัว แต่ซ่อมได้ เหตุเกิดที่โรงเรียนนายเรืออากาศ ดอนเมือง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 07:56:58 น. โดย Batman »

ออฟไลน์ ผอ.วี

• ระดับ 5
  • *
  • HL#552C10C3(ชา ว๊อคแมน) 5916568D (ด.ช.เคยโสด)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 07:51:31 น. »
เครื่องผมเสียบปลั๊กจากเต้ารับเอาครับ     แบบว่าอุปกรณ์กินไฟน้อยครับ  เล่นแต่ละงานมีแต่ไฟต่ำกว่าสองร้bอยครับอิอิ
ของผมก็อยู่ในเกณฑ์นี้.....เป็นกำลังใจให้ครับปู่.....ขอให้เจอเบาๆก็แล้วกัน....

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 07:55:57 น. »
ต้องวัดโวลท์ ทุกครั้งครับ
ที่สมาคมชาวใต้ ต่อเข้าเบรคเกอร์ไว้ให้เราอย่างดี แต่ต่อแบบลูกน้องปู่เป๊ะเรยยยย
โชคดีวัดโวลท์ก่อน
 :party:

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 08:10:11 น. »
ส่งแรงใจไปช่วยครับ..ปู่..เรื่องไฟ(สำคัญมากๆ)...ส่วนใหญ่เราจะไม่ค่อยระวังกันครับ...ไม่เป็นไรครับทีนี้รับรองไม่เกิดอีกแล้วครับ... :flower: :flower:

ออฟไลน์ จุก นครพนม

• ระดับ 3
  • *
  • HL## 6E654E76 8F6174F3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 08:52:59 น. »
ขอให้ฟิวส์ขาดอย่างเดียวครับ ป๋า

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 09:04:25 น. »
ขอให้ฟิวส์ขาดอย่างเดียวครับ ป๋า
เท่าที่เห็นในขณะนี้ หม้อแปลงต่างๆ เช่น ของจอมอนิเตอร์ ของโน้ตบุค ของซาวด์อินเตอร์เฟซโมตู ไฟพาร์ LED king par กระจุยไปหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ br.sound

• ระดับ 5
  • *
  • 86E62860
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 09:12:15 น. »
เอาใจช่วยครับ ขอให้เสียหายเฉพาะภาคจ่ายไฟ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 09:45:15 น. »
ของซ่อมได้ ไม่ใช่ปัญหา
การจั๊มไฟ อย่าไว้ใจลูกน้อง
ต้องควบคุมและวัดโวลท์ทุกครั้ง
เป็นกำลังใจให้
สู้ๆ ครับปู่
 :flower:

ต้องเน้น
1.ปัญหาไฟเกิน 3 เฟส ต่อผิดมา 380 โวลท์
2.ลูกค้าหน้าเวที ฉายวีดีทัศน์ เอาสายเสียงมาต่อเข้ามิกซ์เรา ไฟเขากับไฟเรา กลับเฟสกัน 220 โวลท์เท่ากัน Edirol USB Audio Capture UA-4FX พังไป 2 ตัว แต่ซ่อมได้ เหตุเกิดที่โรงเรียนนายเรืออากาศ ดอนเมือง

แนะนำหน่อยสิวันศุกร์นี้โรงเรียนพัชรีจัดงาน เอาเครื่องไปช่วย มีการฉายวีดิทัศน์ด้วยโดยต้องต่อสัญญาณเข้ามิกเราด้วย  จะมีปัญหาไม๊  มิกส์ของพี่ตุ้มพังซ่อมยากเสียด้วย

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 10:09:59 น. »
เหตุการแบบนี้จะไม่เกิดอีกต่อไปครับอาจารย์ ฮิๆ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 10:30:11 น. »
เมื่อวานผมก็วันมหาวินาศครับ
รับงานต่อจากเขา  เป็นงานแต่งเล่นในรีสอร์ท  บอกนักร้องสามคน  6500 เราก็ว่าเอ้า   พอได้ข้างละเซ็ตจบ

ไปถึงงานตอนห้าโมงเช้า  เพื่อเอาของบางส่วนไปลงไว้ก่อน   ก่อนที่จะเดินทางเข้า กรุงเทพ  เพื่อไปรับตู้ลำโพงที่บ้านหม้อ

ระหว่างขนของเข้าห้องจัดเลี้ยง  ลำโพงในห้องประชุมที่ติดอยู่ฝาผนังก็หลุดจากที่ยึด  หล่นใส่กบาลผมดังปึก  เลือดสดๆจากแผลที่ยาว6 เซนก็ตามมาแบบทันที
ทิ้งคร้บ ทิ้งทุกอย่างไว้  ห้ามเลือดตัวเองเสร็จ  ขับรถย้อนกลับเข้าเมืองกับลูกสาวสองคน  เย็บแผลที่โรงบาล  5 เข็มแบบห่าง

เย็บเสร็จบึ่งรถเข้าบ้านหม้อ  เพื่อไปเอาลำโพงเบส  ไม่ไปก็ไม่ได้  เพราะไม่ได้เอามาจากบ้าน  ฝ่ารถติดไปถึงบ้านหม้อก่อนบ่ายสาม  ฝ่าฝูงคนลุยเข้าร้าน พี ซาวด์  พี่นายเจ้าของร้านยืนรออยู่แล้ว  พอไปถึงยกลำโพงขึ้นรถ จ่ายเงิน สามนาทีเสร็จ  เผ่นกลับทันที  ก่อนออกรถ เห็นลำโพงมันห่อยๆ  เลยออกแรงขยับ   ผลก็คือเล็บมือเปิด  ได้เลือดอีกสองนิ้ว

ขับรถกลับ  ระหว่างทางเจ้าภาพโทรตาม  ว่าจะถึงกี่โมง  อยากทดสอบเสึยง  ซักซ้อมพิธีการ   จะบ้าตาย คุยไปคุยมา  ลืมเลี้ยวไปสุพรรณขับออกวงแหวนบางปะอินมันซ่ะงั้น  ต้องวนรถกลับ

ถึงงานสี่โมงครึ่งรีบตั้งเครื่องเล่นข้างละเซ็ต  เจ้าภาพเดินมาบอก  พี่ๆ  ช่วยเอาลำโพงไปตั้งให้โต๊ะที่อยู่นอกห้องสักใบ  อ้าวงานเข้าอีกตู  ต้องแบ่งมอนไปให้ใบหนึ่ง  ทำไปทำมา  กลางอีกข้างแหลมดันไม่ดัง   อ้าว  ยกมันไปทำมอน  เอามอนมาเป็นพีเอแทน   นึกไปก็อดขำไม่ได้  ข้างหนึ่ง พีเอส 15 อีกข้างตู้พลาสติก 12 นิ้ว

หลังจากผ่านพิธีการ ขั้นตอนที่แสนจะวุ่นวายและชวนปวดแผลที่หัวไปได้  แมร่งช่างสรรคิดจริงๆ  แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี

จนงานเลิก ก็พากันหายหัวไปจนหมด  ไปถ่ายรูปกันหน้างาน  เราก็เดินไปทวงค่าดนตรีที่เหลือ  สองสามรอบ  จนพี่จ่าสมพงษ์ กอไผ่มิวสิค  ที่พานักร้องมาให้ และเอาไฟฟอโล่ว  มาส่องจะกลับ  เลยควักกระเป๋าตัวเองจ่ายให้ไปก่อน  
สี่ทุ่มครึ่งเจ้าภาพได้ฤกษ์มาเคลียร์เงินที่เหลือพร้อมสัญญาว่าจ้าง

ตอนนี้แหละหูอื้อ  ตาลาย  แทบเป็นลม
สัญญาที่ทำไว้ 6500 นั้น  รวมค่าไฟฟอโล่วด้วย  อยากจะละลายไปตรงนั้น
งานแต่งหรู ไฮโซ นักร้องยอด ดนตรีเยี่ยม บรรยากาศ สุดๆ  หักค่านักร้องแล้วเหลือสองพัน  น้อยกว่าค่าไฟส่องดากเจ้าสาวอีก   จะบ้าตาย  เข็ดครับ  งานแบบนี้

เรื่องมาก  สวย หรู ไฮโซ  ทุกอย่างต้องเนี้ยบ  เป๊ะ  แต่ตอนจะจ่ายเงินอยากจ่ายน้อยๆ  

ไม่คุ้มค่าเสึยเลือดค่าเย็บแผลเลย
โอ้ย  ปวดหัว ปวดใจ ปวดหัวแม่มือ

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 10:35:47 น. »
รูปมาแล้วครับ ....วันวิปโยค ;D

งานแต่งของหลานสาวท่าน สส.นคร มาฉิม

จัดกันในนี่ครับ

ภายในครับ

คู่บบ่าวสาว

อ๊ะ...อันนี้ไม่ใชของอาจารย์ปู่นะครับ แต่เป็นของที่ประจำการอยู่ในห้องประชุมแห่งนี้

ของป๋าปู่ อยู่นี่ครับ (มีสติ๊กเกอร์สีส้มๆ กะเขาเหมือนกัน ;D)

มือกล้อง แต่งตัวไม่ค่อยเรียบร้อยไม่กล้าเข้าในงาน  ซูมถ่ายจากระยะไกลเลยได้ภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ครับ  

งานนี้ไม่คิดค่าตัวครับปู่ ...แต่ขอเป็นนักร้อง (เบอร์นักร้อง) คนนี้แทน  :love2:  ;D

หัวหน้าทีมงาน..นั่งยิ้ม อยู่คนเดียว  :hap5: :hap5: :hap5:

:thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ ทินกรณ์แมน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#440A42CE(wolverine)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 10:50:11 น. »
เมื่อวานผมก็วันมหาวินาศครับ
รับงานต่อจากเขา  เป็นงานแต่งเล่นในรีสอร์ท  บอกนักร้องสามคน  6500 เราก็ว่าเอ้า   พอได้ข้างละเซ็ตจบ

ไปถึงงานตอนห้าโมงเช้า  เพื่อเอาของบางส่วนไปลงไว้ก่อน   ก่อนที่จะเดินทางเข้า กรุงเทพ  เพื่อไปรับตู้ลำโพงที่บ้านหม้อ

ระหว่างขนของเข้าห้องจัดเลี้ยง  ลำโพงในห้องประชุมที่ติดอยู่ฝาผนังก็หลุดจากที่ยึด  หล่นใส่กบาลผมดังปึก  เลือดสดๆจากแผลที่ยาว6 เซนก็ตามมาแบบทันที
ทิ้งคร้บ ทิ้งทุกอย่างไว้  ห้ามเลือดตัวเองเสร็จ  ขับรถย้อนกลับเข้าเมืองกับลูกสาวสองคน  เย็บแผลที่โรงบาล  5 เข็มแบบห่าง

เย็บเสร็จบึ่งรถเข้าบ้านหม้อ  เพื่อไปเอาลำโพงเบส  ไม่ไปก็ไม่ได้  เพราะไม่ได้เอามาจากบ้าน  ฝ่ารถติดไปถึงบ้านหม้อก่อนบ่ายสาม  ฝ่าฝูงคนลุยเข้าร้าน พี ซาวด์  พี่นายเจ้าของร้านยืนรออยู่แล้ว  พอไปถึงยกลำโพงขึ้นรถ จ่ายเงิน สามนาทีเสร็จ  เผ่นกลับทันที  ก่อนออกรถ เห็นลำโพงมันห่อยๆ  เลยออกแรงขยับ   ผลก็คือเล็บมือเปิด  ได้เลือดอีกสองนิ้ว

ขับรถกลับ  ระหว่างทางเจ้าภาพโทรตาม  ว่าจะถึงกี่โมง  อยากทดสอบเสึยง  ซักซ้อมพิธีการ   จะบ้าตาย คุยไปคุยมา  ลืมเลี้ยวไปสุพรรณขับออกวงแหวนบางปะอินมันซ่ะงั้น  ต้องวนรถกลับ

ถึงงานสี่โมงครึ่งรีบตั้งเครื่องเล่นข้างละเซ็ต  เจ้าภาพเดินมาบอก  พี่ๆ  ช่วยเอาลำโพงไปตั้งให้โต๊ะที่อยู่นอกห้องสักใบ  อ้าวงานเข้าอีกตู  ต้องแบ่งมอนไปให้ใบหนึ่ง  ทำไปทำมา  กลางอีกข้างแหลมดันไม่ดัง   อ้าว  ยกมันไปทำมอน  เอามอนมาเป็นพีเอแทน   นึกไปก็อดขำไม่ได้  ข้างหนึ่ง พีเอส 15 อีกข้างตู้พลาสติก 12 นิ้ว

หลังจากผ่านพิธีการ ขั้นตอนที่แสนจะวุ่นวายและชวนปวดแผลที่หัวไปได้  แมร่งช่างสรรคิดจริงๆ  แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี

จนงานเลิก ก็พากันหายหัวไปจนหมด  ไปถ่ายรูปกันหน้างาน  เราก็เดินไปทวงค่าดนตรีที่เหลือ  สองสามรอบ  จนพี่จ่าสมพงษ์ กอไผ่มิวสิค  ที่พานักร้องมาให้ และเอาไฟฟอโล่ว  มาส่องจะกลับ  เลยควักกระเป๋าตัวเองจ่ายให้ไปก่อน 
สี่ทุ่มครึ่งเจ้าภาพได้ฤกษ์มาเคลียร์เงินที่เหลือพร้อมสัญญาว่าจ้าง

ตอนนี้แหละหูอื้อ  ตาลาย  แทบเป็นลม
สัญญาที่ทำไว้ 6500 นั้น  รวมค่าไฟฟอโล่วด้วย  อยากจะละลายไปตรงนั้น
งานแต่งหรู ไฮโซ นักร้องยอด ดนตรีเยี่ยม บรรยากาศ สุดๆ  หักค่านักร้องแล้วเหลือสองพัน  น้อยกว่าค่าไฟส่องดากเจ้าสาวอีก   จะบ้าตาย  เข็ดครับ  งานแบบนี้

เรื่องมาก  สวย หรู ไฮโซ  ทุกอย่างต้องเนี้ยบ  เป๊ะ  แต่ตอนจะจ่ายเงินอยากจ่ายน้อยๆ   

ไม่คุ้มค่าเสึยเลือดค่าเย็บแผลเลย
โอ้ย  ปวดหัว ปวดใจ ปวดหัวแม่มือ

คุ้มสุดๆ  หาไม่ได้อีกแล้ว ครับ
 :devil: :devil: :devil:

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 11:04:43 น. »
ตอนนี้แหละหูอื้อ  ตาลาย  แทบเป็นลม
สัญญาที่ทำไว้ 6500 นั้น  รวมค่าไฟฟอโล่วด้วย  อยากจะละลายไปตรงนั้น
งานแต่งหรู ไฮโซ นักร้องยอด ดนตรีเยี่ยม บรรยากาศ สุดๆ  หักค่านักร้องแล้วเหลือสองพัน  น้อยกว่าค่าไฟส่องดากเจ้าสาวอีก   จะบ้าตาย  เข็ดครับ  งานแบบนี้

[blink]เรื่องมาก  สวย หรู ไฮโซ  ทุกอย่างต้องเนี้ยบ  เป๊ะ  แต่ตอนจะจ่ายเงินอยากจ่ายน้อยๆ[/blink] 

โอ้ย  ปวดหัว ปวดใจ ปวดหัวแม่มือ

หรือพวกเค้าจะเป็นอย่างนี้ เหมือนกันทั้งหมด ทั่วประเทศครับน้า พวกไฮโซๆ ทั้งหลายเนี๊ยะ 55555+ :hit:

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 11:10:58 น. »
วันวิบัติวิปโยค มันมีจริงครับ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
สังเกตได้ตื่นเช้ามา จะรู้สึกหงุดหงิดใจ มีเรื่องจุกจิกกวนใจให้อารมณ์เสีย ลืมโน่นลืมนี่ มีเหตุการณ์บ้าบอแทรก สับสนวุ่นวาย
ขับรถก็ไม่ราบรื่น ทำอะไรก็ติดขัด คุยกับใครก็กวนโมโห
ไม่ต้องอะไรมาก วันไหนขับรถถึงแยกแรกเจอไฟแดง วันนั้นก็จะเจอแดงทุกแยกทั้งวัน
บางทีเจอหลายแดง โมโหแวะปั้มจอดเยี่ยว ออกมาเจอแดงอีก หงุดหงิดใจคราวนี้จอดขรี้เลย ออกมาก็ยังแดงอีก   :hit:

ถ้าเป็นแบบนี้ก็โน่นแหละ หมดวันเหตุการณ์จึงจะดีขึ้น
คำกล่าวที่ใครคนหนึ่งว่าไว้ว่า "ยิ่งเร่งรีบยิ่งช้า" นี่ท่าจะจริง

หรือพวกเค้าจะเป็นอย่างนี้ เหมือนกันทั้งหมด ทั่วประเทศครับน้า พวกไฮโซๆ ทั้งหลายเนี๊ยะ 55555+ :hit:
จริงครับ พวกนี้มันจะมองว่าคนไม่ใช่คนเหมือนพวกมัน ยิ่งคนที่มันมองว่าชั้นต่ำกว่ามัน มันจะคิดว่าคนพวกนั้น กินน้อย ใช้น้อย จะอยู่กินอย่างไรก็ช่าง มันมองไม่เห็นหรอกว่าต้นทุนของคนอื่นลงไปเท่าใร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 11:16:23 น. โดย เสธ.รุณ »

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 11:25:45 น. »
แนะนำหน่อยสิวันศุกร์นี้โรงเรียนพัชรีจัดงาน เอาเครื่องไปช่วย มีการฉายวีดิทัศน์ด้วยโดยต้องต่อสัญญาณเข้ามิกเราด้วย  จะมีปัญหาไม๊  มิกส์ของพี่ตุ้มพังซ่อมยากเสียด้วย

ง่ายสุดครับ.. พี่ตุ้มต้องต่อไปไปให้เขาครับ.. ปลั๊กบ้านๆ ที่เสียบกับ computer ตามบ้านนี้ก็ได้ครับแต่ยาวๆ หน่อย
ไม่ต้องให้เขาใช้ไฟที่อื่น..