ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องการวางตู้ W หน่อยครับ  (อ่าน 4156 ครั้ง)

Uten_CM

• บุคคลทั่วไป
ขอความรู้เรื่องการวางตู้ W หน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2012, 09:42:18 น. »
คือผมมีตู้ W 90 จะถามเรื่องการวางตู้หน่อยครับ
ถ้าวางตู้แนวตั้ง กับ วางตู้แนวนอน มีผลต่อเสียง อย่างรัยบ้างครับ 
วางแบบไหน เสียงดีกว่ากันครับ :thank1:

ออฟไลน์ พิมพ์ชนก

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#8D02910B (กุ้งD4D) 8FE64E59(กุ้งD4D)
Re: ขอความรู้เรื่องการวางตู้ W หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2012, 10:20:20 น. »
คือผมมีตู้ W 90 จะถามเรื่องการวางตู้หน่อยครับ
ถ้าวางตู้แนวตั้ง กับ วางตู้แนวนอน มีผลต่อเสียง อย่างรัยบ้างครับ  
วางแบบไหน เสียงดีกว่ากันครับ :thank1:
ต้องดูสถานที่ครับ และวัตถุประสงค์ของการกระจายเสียงเป็นหลัก ประกอบกับจำนวนตู้ที่นำมาใช้ การวางแต่ละแบบจะมีจุดเด่นและจุดด้อยต่างกัน
การวางยืนกรณีลูกเดียว มุมการกระจายในแนวนอนแคบแต่ได้ในแนวตั้งมากกว่า   การวางนอนกรณีลูกเดียว การกระจายในแนวนอนกว้าง ในแนวยืนแคบ เพื่อชดเชยการขาดเกินแต่ละแบบที่วางจึงมีวิธีการ โดยการเพิ่มลำโพง การตั้งซ่อนกัน การยกสูง ทั้งนี้ทั้งนั้น ลองทดลองด้วยตนเองครับ  แล้วจะรู้ว่าลักษณะงานอย่างไร ควรวางอย่างไร  :flower:

Uten_CM

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอความรู้เรื่องการวางตู้ W หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 15:11:02 น. »
 :thank1: :thank1: