ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านอ๊อด แผ่น cd ที่เหมาะกับร้านใหม่ที่ลำปางครับ  (อ่าน 4932 ครั้ง)

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
แผ่น CD บันทึกเสียงแบบ audiophile

แกรนด์เอ็ก 24 bits 96k 199 บาท
สุนทราภรณ์ 20 bits 96k  2 แผ่น 399 บาท

เนื่องในโอกาสขยายสาขาร้านอาหาร ขอให้เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆ ขึ้นครับ  :flower:

ออฟไลน์ อ๊อด ลำพูน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#> 740EB29E
Re: ท่านอ๊อด แผ่น cd ที่เหมาะกับร้านใหม่ที่ลำปางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2010, 21:47:46 น. »
ขอบคุณครับอ้ายต้องหามาเก็บไว้เสียแล้วครับ
ไม่ทราบว่ามีขายที่ไหนครับ ;D

Re: ท่านอ๊อด แผ่น cd ที่เหมาะกับร้านใหม่ที่ลำปางครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2010, 07:02:12 น. »
ผมเจอใน B2S นะ ร้านขาย CD ใหญ่ๆ น่าจะมีครับ

ออฟไลน์ มะละกอ

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2010, 08:33:37 น. »
สิ่งที่โปรดปรานที่สุดของผมคือการฟังเพลงเพราะๆ เวลาไปทานอาหารตามร้าน
และก็จดจำเอามาฟังที่บ้าน บางครั้งก็มีการแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องเพลงกับเจ้าของร้านอย่างเพลิดเพลิน
ลองหาเพลงแนวชิลๆ มาฟังดูนะครับ ฟังนานๆ ผ่อนคลายดี
เช่น Cafe del mar  ,  Buddha bar living theater vol. 1-3
เพลงของ Beatle นำมาร้องในแบบแจซ  Beatles in Jazz มีนักร้องชื่อนำของโลกหลายคนเพราะทุกเพลง
แต่ตอนนี้ผมฟัง YAO SI TING นักร้องสาวชาวจีนกำลังดังอยูในหมู่นักฟังตอนนี้
ออกมาหลายอัลบั้มเพราะทุกเพลงครับ ว่างลองโหลดดูไม่ผิดหวัง
หรือถ้าขี้เกียจก็แจ้งที่อยู่มาเดี๋ยวผมทำใส่แผ่นดีวีดีส่งให้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 ธันวาคม 2010, 13:33:21 น. โดย มานพ »

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2010, 09:51:03 น. »
ขอบคุณครับป๋า ที่อยู่ส่งให้หลังไมค์ครับผม :thank1: :thank1: :thank1:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2010, 13:55:43 น. »
อีกแผ่นครับ ผมไปได้จากร้าน int ที่เซ็นทรัลเวิร์ลชั้นสี่
แปลกใจในตอนแรกว่ามันปะปนอยู่กับแผ่นแพงๆ ได้อย่างไร
รู้สึกจะทำออกมา 3 รุ่นแล้ว

รายชื่อเพลงครับ
1. ฟ้าๆฝนๆ
2. ลอยฝัน
3. ราตรี
4. รอฝนรอเธอ
5. คอย
6. เพ้อ
7. กวีพระจันทร์

ในชุดหลังๆ จะเพิ่มอีก 4 เพลง

เป็น album เพลงไทยที่ทำดนตรีได้เยี่ยมมาก รู้สึกจะมีทำเป็นแผ่นเสียงด้วยครับ
ชื่อศิลปินอาจจะไม่คุ้น ลองหามาฟังในร้านรับรองไม่เสียดายตังค์

ดนตรีเป็นไปในแนว เพลงไทยร่วมสมัย ที่มีเครื่องดนตรีไทยทั้งเสียงระนาด ขิม ....
เนื้อร้อง เป็นคำสละสวยคล้องจอง แทบจะเป็นร้อยกรอง

เนื้อหา เป็นการหยิบ บรรยากาศความรักในมุมสบายๆ และออกบ้านๆไทยๆ มาพูด ฟังแล้วนึกภาพตามได้อย่างมีความสุข
เสียงร้องของนักร้องทั้ง ญ และ ช ร้องได้ดีมากๆ โดยเฉพาะนักร้อง ญ เสียงดีมากจริงๆครับ ช่วงเสียงกว้างมากครับ

พลาดไม่ได้ครับอัลบัมนี้  อยากให้ได้ฟังกันทุกคนจริงๆครับ

01 ฟ้าๆฝนๆ     เป็นเพลงเปิดอัลบัม ฟังง่าย สบายๆ โปร่ง

02 ลอยฝัน      เป็นดนตรีใสๆ ของกีต้าร์อคูสติกร่วมกับระนาด

03 ราตรี         เพลงช้าๆ เนิบๆ โชว์เสียงร้องหวานๆ ที่บรรเลงด้วยด้วยเปียโน และไวโอลิน มีเสียงกังวาลของ ขิม เป็นพระเอก ในบางท่อน

04 รอฝนรอเธอ   เป็นเพลงง่ายๆฟังสบายๆ เปิดเพลงด้วยเสียงเครื่องเบาเย็นๆ เหมือนชื่อเพลง  ฟังแล้วจะติดหูกับคำว่า  ''เธอจะรักฉันจริงรึเปล่า  บอกมาซิ๊''  ที่เป็นท่อนหนึ่งในเพลง โซโล่ด้วยกีต้าร์สายเอ็น ที่ฟังดูลุ่มลึก สลับกับเครื่องเป่า

05 คอย      เพลงรักสนุกๆ มีจังหวะนิดๆ ให้อารมณ์แบบย้อนยุคนิดๆด้วยเสียง Wah Wah เนื้อเพลงเป็นบทกระเซ้าของฝ่ายหญิง เกี่ยวกับความมั่นคงในความรักของฝ่ายชาย

06 เพ้อ     เป็นเพลงเด่นอีกเพลงหนึ่งในอัลบัม ที่ผมชอบมาก เป็นเพลงที่เป็นการพรรณนาถึงความสวยงามหญิงสาวที่ตัวเองชอบ พรรณนาด้วยสำนวนโบราณๆหน่อย มีเสียงเครื่องเป่า และเสียงผิวปากแซมอยู่ตลอดทั้งเพลง

07 กวีพระจันทร์     เป็นเพลงช้าๆ โชว์เสียงร้องอีกเพลงหนึ่งในอัลบัมนี้ อารมณ์เหมือนเพลงประกอบหนังรักซึ้งๆ ซักเรื่องครับ

ที่มา http://www.headphoneresearch.com/forum/index.php?topic=4606

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 ธันวาคม 2010, 21:20:43 น. โดย มานพ »

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2010, 18:13:18 น. »
ขอบคุณครับผมสำหรับข้อมูล ทำให้เพิ่มความอยากเข้าไปอีก ;D

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2010, 21:04:10 น. »
ผมมีความรู้สึกว่า ท่านมานพ เป็นผู้ที่ฟังเพลงด้วยอารมณ์ที่ โรแมนติกมากๆ คนหนึ่ง หายากมากในทุกวันนี้
ถ้าเป็นผู้หญิงคงอิจฉาแฟนท่านไม่น้อย
การเลือกฟังเพลงและซื้อหามาฟัง  ไม่ใช่มีเงินในกระเป๋าเพียงอย่างเดียว
เป็นเรื่องของจิตวิญญาณที่ต้องสัมผัสด้วยตัวเองเท่านั้นถึงจะเข้าถึงมัน
ผมคงออกไปล่าแผ่นนี้มาเก็บอีกอัลบั้มครับ

ขอพูดถึง Café Del Mar ก่อนครับ
อิบิซา ( IBIZA )เป็นเกาะกลางทะเลเมดิเตอร์เรเนียน สเปน  เมืองซานอันโตนิโอ เด พอร์ท อยู่บนเกาะแห่งนี้ 
ถือว่าเป็นเมืองที่สวยงามมาก อาคารบ้านเรือนทาสีขาวทุกหลัง ประตูหน้าต่างสีสวย ใต้หน้าต่างปลูกไม้ดอกหลากสีห้อยระย้า
นักท่องเที่ยวถือว่าเป็นดินแดนแห่งสวรรค์  ที่สำคัญ เมืองนี้ถือว่าเป็นเมืองที่มีพระอาทิตย์ตกดินน้ำที่สวยที่สุดในโลก
ริมชายหาดจะคราคร่ำไปด้วย ร้านขายอาหาร พวก บาร์ ผับ เป็นสถานที่ ที่นักท่องเที่ยวไปดูพระอาทิตย์ตก
ซึ่งที่สำคัญเป็นที่ตั้ง บาร์ชื่อดัง  Café Del Mar ร้านกาแฟ แต่ขายน้ำที่ไม่ใช่กาแฟ เปิดมาแล้วกว่า 30 ปี 
เหตุที่ดังก้องโลก ก็เพราะเสียงเพลง  เริ่มจากการเปิดเพลงแนว Chill out  ให้ลูกค้าฟังเบาๆ จนลูกค้าติดใจกับฝีมือของดีเจ Jose Padilla 
อีตาโฮเซ่ นี่ต้องยอมรับว่าเก่งเหลือหลาย ทำให้ลูกค้าติดใจที่สุดต้องทำเป็นแผ่นซีดีขาย จากอัลบั้มแรก เมื่อปี 1994                       
ชื่อ Café Del Mar Vol.1 ถึงทุกวันนี้น่าจะกว่า 17 อัลบั้ม ยอดขายรวมกันกว่า 10 ล้านแผ่น รวยเละ ( เขาทำแค่ 6 อัลบั้ม )
เพลงแต่ละเพลงต้องฟังหลายครั้งเมื่อเข้าใจความหมายก็จะก้าวข้ามไปอีกมิติ  ฟังแล้วผ่อนคลาย ถือเป็นเพลงประเภท Sound Therapy หรือ Music Therapy ไทยเราเรียก ดนตรีบำบัด
หลายอัลบั้มที่ผมมีจะส่งให้ท่านอ๊อดเป็น Happy New Year 2011 เพื่อเปิดให้ลูกค้าฟัง
และผมจะเขียนถึง Buddha bar อีกในคราวต่อไปต้องขอตัวไปนั่งฟังปลุกฟีลลิ่งอีกซักเล็กน้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 ธันวาคม 2010, 22:00:13 น. โดย มะละกอ »

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม 2010, 00:10:46 น. »
ขอบพระคุณครับท่านที่กรุณา ตอนนี้ผมก็เหลือแต่เครื่องเล่น
CD ที่สามารถถ่ายทอดบทเพลงดีๆออกมาได้อย่างหมดจด
ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยครับ ในราคาที่พอจะหามาเล่นได้
เพราะตอนนี้เริ่มจะติดใจในบทเพลงแบบนี้แล้วครับ แม้ว่า
ผมจะฟังไม่รู้เรื่อง แต่ก็ชอบรูปแบบการทำเพลง การนำเสนอของเขา
ชวนให้หลงใหลในการฟังเป็นยิ่งนัก :thank1:

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม 2010, 07:47:58 น. »
ขอบพระคุณครับท่านที่กรุณา ตอนนี้ผมก็เหลือแต่เครื่องเล่น
CD ที่สามารถถ่ายทอดบทเพลงดีๆออกมาได้อย่างหมดจด
ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยครับ ในราคาที่พอจะหามาเล่นได้
เพราะตอนนี้เริ่มจะติดใจในบทเพลงแบบนี้แล้วครับ แม้ว่า
ผมจะฟังไม่รู้เรื่อง แต่ก็ชอบรูปแบบการทำเพลง การนำเสนอของเขา
ชวนให้หลงใหลในการฟังเป็นยิ่งนัก :thank1:

ผมเคยมีเครื่องเล่น CD (ที่เขาเรียก CD ใบ้) 2 ตัว คือ nakamichi
และ audio Cambridge ขายกินทั้งคู่เลยครับตั้งแต่เอาซากความเจริญ
สมัยก่อนมาเล่น

เต้ารับไฟฟ้า สมัยนั้น YAMAHA ใช้ของคุณภาพสูงมาก ไม่น่าเชื่อ xternal cd
ตัวนี้กดปุ่ม play หน้าเครื่องให้เสียงจากแผ่นสมบูรณ์มาก หลังๆ เริ่มมีปัญหากับ
การเก็บแผ่น เริ่มเก็บลง harddisk มากขึ้น

มีจรัล มโนเพ็ชร อีกแผ่นหน้าปกฟ้า ถูกอัดเป็นแผ่นคุณภาพ audiophile ไม่ทราบยัง
หาได้หรือไม่

ศิลปิน : จรัล มโนเพ็ชร
Artist : Jaran Manopetchr
อัลบั้ม : คอลเลคชั่น: ออดิโอไฟล์ มาสเตอร์ริ่ง เอ็ดดิชั่น (แผ่นอัลลอย โกลด์)
Album : Collection: Audiophile Mastering Edition (Alloy Gold Disc)
Description/รายละเอียด : อัลบั้มรวมเพลงจากศิลปินล้านนาผู้ล่วงลับ “จรัล มโนเพ็ชร” ในเวอร์ชั่นพิเศษ กับการรีมาสเตอร์เสียงใหม่ในมาตรฐานระดับออดิโอไฟล์ ครบ 18 เพลงฮิต

1. มะเมี๊ยะ
2. อุ๊ยคำ
3. ภาพชีวิต
4. สาวมอเตอร์ไซค์
5. บ้านบนดอย
6. เดือนดวงเดียว
7. รางวัลแด่คนช่างฝัน
8. เอื้องผึ้ง-จันผา
9. ปราสาทไหว (บรรเลง)
10. มิดะ
11. ตากับหลาน
12. หนุ่มเชียงใหม่
13. ผักกาดจอ
14. ลูกข้าวนึ่ง
15. ฝันชั่วคืน
16. ฉันมีความรักมาให้
17. คืนหนึ่ง
18. เอื้องผึ้ง-จันผา (บรรเลง)

ผมได้มาเป็นของมือสองครับ ราคาเอาเรื่อง 700 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 ธันวาคม 2010, 07:51:13 น. โดย มานพ »

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม 2010, 08:16:51 น. »
เท่าที่ทราบจากเพื่อนนักเล่นที่จริงจังตอนนี้แผ่นของจรัลราคาเลยหลักหลายพันไปโขอยู่
ทั้งที่เป็นซีดีและแผ่นดำครับ และไม่มีใครยอมปล่อยด้วย 

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม 2010, 10:46:00 น. »
อย่างนี้ต้องไปหามาฟังครับป๋า :cheer1:

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2010, 13:15:31 น. »
วานนี้แผ่นส่งให้แล้วครับ 5 แผ่น  Beatles In Jazz , Yao Si Ting 2 แผ่น , Cafe Del Mar V0l.1 และ Buddha Bar รวมจาก 3 อัลบั้มให้เหลือหนึ่ง
ลองฟังดูครับ
ปีใหม่จะถึงนี้ก็ขอให้กิจการเจริญก้าวหน้า  และขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ

ออฟไลน์ กมล

• ระดับ 5
  • *
  • 440986CA (x-men)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2010, 13:38:59 น. »
บ่ได้เชียร์หนาครับ แต่อยากฮู้ว่าร้านอยู่ตางได เผื่อเข้าเมืองมีเวลาจะได้แวะไปครับอ้าย... ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2010, 13:41:04 น. »
บ่ได้เชียร์หนาครับ แต่อยากฮู้ว่าร้านอยู่ตางได เผื่อเข้าเมืองมีเวลาจะได้แวะไปครับอ้าย... ขอบคุณครับ

ตี้สาขาหล่ะปูนหรือลำปางครับ

ออฟไลน์ กมล

• ระดับ 5
  • *
  • 440986CA (x-men)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2010, 14:27:57 น. »
สาขาลำปางครับ อ้าย
ขอบคุณครับ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2010, 19:41:15 น. »
วานนี้แผ่นส่งให้แล้วครับ 5 แผ่น  Beatles In Jazz , Yao Si Ting 2 แผ่น , Cafe Del Mar V0l.1 และ Buddha Bar รวมจาก 3 อัลบั้มให้เหลือหนึ่ง
ลองฟังดูครับ
ปีใหม่จะถึงนี้ก็ขอให้กิจการเจริญก้าวหน้า  และขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ

ขอบพระคุณครับป๋า. รอๆๆๆ จะได้ทอสอบเครื่องเสียงด้วยครับ ;D
ตอนนี้ร้านก็ใกล้จะเสร็จแล้วครับ เลยไม่ค่อยได้เข้าเว็ปมากนัก
ขอบพระคุณอีกครั้งครับสำหรับคำอวยพรครับป๋า
และก็ขอให้พรนั้นกลับคืนป๋าเป็นร้อยเป็นพันเท่าครับ

หากได้ขึ้นมาทางเหนือก็เรียนเชิญแวะมาฟังเพลงเบาๆ ในบรรกาศสบายๆๆพร้อมกับกินอาหารไปด้วยครับป๋า :beer:

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2010, 19:46:02 น. »
สาขาลำปางครับ อ้าย
ขอบคุณครับ

ตั้งอยู่ในตลาดเขลางข์สุขสวัสดิ์ ครับท่าน อยู่หลัง หมูกะทะแลนใบ และยอดแซ้ป
หากมีเวลาก็แวะมาทักทายกันได้ครับท่าน :cheer:

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2010, 23:30:24 น. »
ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับป๋ามะละกอ
เป็นชีดีเพลงที่หาฟังยากมากๆครับ
บางเพลงฟังแล้วขนลุกเลยครับป๋า
ขอบพระคุณครับป๋า หวังไว้ว่า
จะได้้เลี้ยงขอบคุณป๋าสักครั้งหากได้แวะมาลำปางครับ
 :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2010, 23:35:12 น. »
ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับป๋ามะละกอ
เป็นชีดีเพลงที่หาฟังยากมากๆครับ
บางเพลงฟังแล้วขนลุกเลยครับป๋า
ขอบพระคุณครับป๋า หวังไว้ว่า
จะได้้เลี้ยงขอบคุณป๋าสักครั้งหากได้แวะมาลำปางครับ
 :thank1: :thank1: :thank1:
งั้นส่งไปให้มั่งซักชุด เค้าจะเลี้ยงเรามั่งป่าวน้อ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 00:20:31 น. »
งั้นส่งไปให้มั่งซักชุด เค้าจะเลี้ยงเรามั่งป่าวน้อ

ไม่ต้องส่งอะไรมาครับปู่ แค่ปู่แวะมาหาก็ดีใจแล้วละครับปู่
จะเลี้ยงดูปูเสื่อแถมสาวๆๆขาวๆๆๆอวบๆๆๆให้ครับปู่ ;D

winit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 01:42:33 น. »
ต่อไป คงเปลี่ยนเป็น อ๊อด ลำปาง..แทน ;D
ยินดีกับร้านใหม่ด้วยครับ..อยากเห็นรุป..
บรรยากาศที่ร้านใหม่

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 05:42:16 น. »
ถ้าถูกใจก็อยากให้ Rip เก็บไว้ในฮาร์ดดีส เพราะมารตฐานแผ่น CDR ในเมืองไทยมันยอดแย่อยู่แล้ว
อัลบั้ม Cafe Del Mar ต้องฟังบ่อยๆ นะครับยิ่งฟังบ่อยจะยิ่งเข้าใจบทเพลงมากขึ้น โดยเฉพาะเพลงแรก
ที่ชื่อ Agua นั้นภาษาสเปนแปลว่าน้ำ เวลาฟังยามเย็นจิบแอลกอฮอล์ไปด้วยให้อารมณ์ไม่ซ้ำในการฟังแต่ละวันแปลกดี
ผมมีเป็น ดีวีดี คล้ายๆ มิวสิควีดีโอ ชื่อ Cafe Del Mar The Regend ถ่ายให้เห็นพระอาทิตย์ตกดิน ความจริงตกน้ำ สวยมาก
การตัดต่อดีซึ่งใครชอบงานด้านนี้เอาไปเป็นไอเดียได้เลยครับ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 08:31:32 น. »
ต่อไป คงเปลี่ยนเป็น อ๊อด ลำปาง..แทน ;D
ยินดีกับร้านใหม่ด้วยครับ..อยากเห็นรุป..
บรรยากาศที่ร้านใหม่

ขอบคุณครับ ยังบ่เสร็จครับอาจารย์ แต่ก็ใกล้แล้วครับ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 08:33:58 น. »
ถ้าถูกใจก็อยากให้ Rip เก็บไว้ในฮาร์ดดีส เพราะมารตฐานแผ่น CDR ในเมืองไทยมันยอดแย่อยู่แล้ว
อัลบั้ม Cafe Del Mar ต้องฟังบ่อยๆ นะครับยิ่งฟังบ่อยจะยิ่งเข้าใจบทเพลงมากขึ้น โดยเฉพาะเพลงแรก
ที่ชื่อ Agua นั้นภาษาสเปนแปลว่าน้ำ เวลาฟังยามเย็นจิบแอลกอฮอล์ไปด้วยให้อารมณ์ไม่ซ้ำในการฟังแต่ละวันแปลกดี
ผมมีเป็น ดีวีดี คล้ายๆ มิวสิควีดีโอ ชื่อ Cafe Del Mar The Regend ถ่ายให้เห็นพระอาทิตย์ตกดิน ความจริงตกน้ำ สวยมาก
การตัดต่อดีซึ่งใครชอบงานด้านนี้เอาไปเป็นไอเดียได้เลยครับ

ขอบคุณครับป๋า คงต้องก๊อปใส่ไว้ในเครื่องกันไฟล์เสียครับ :thank1: