ผู้เขียน หัวข้อ: ครูคนแรกของผมในบ้านเราที่แนะนำMidi XMK XMKL สุดยอดเสียงสด  (อ่าน 3156 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sumatethep

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
ครูคนแรกของผมในบ้านเราที่แนะนำMidi XMK XMKL สุดยอดเสียงสด
« เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2016, 06:17:23 น. »
ผมไม่เคยลืม ท่าน"น้องขวัญ" ท่านนี้เลย ท่านเป็น"เพื่อน"คนแรกที่แนะนำสิ่งดีๆตอนผมมาอยู่ในบ้านนี้ใหม่ๆ

แม้เวลาจะเปลี่ยนแปลง จิตใจคนจะเปลี่ยนแปลง  ก็ยังเป็นที่ดีต่อกัน

เพราะ ดนตรีและเสียงเพลง อยู่ในลมหายใจผมตลอดเวลา

ขอบคุณสิ่งดีๆที่คุณ "น้องขวัญ" ทำมาตลอดที่ครูได้อยู่ในบ้านนี้ ครับ

ประทับใจมากกครับ         เดือนแห่งความรัก "วันแห่งความรัก"  :love2:  14 กุมภาพันธ์ 2559

วันแห่ง"ความเข้าใจ"สัจธรรม" :th2:  "มาฆบูชา"  22 กุมภาพันธ์ 2559

ขอให้มีความสุข มากๆ นะครับ

จากครู  คนเดิมเสมอ    :love2:  :love2:  :love2:

ออนไลน์ ขวัญ

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
Re: ครูคนแรกของผมในบ้านเราที่แนะนำMidi XMK XMKL สุดยอดเสียงสด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2016, 07:06:15 น. »
ผมก็แค่แนะนำในสิ่งที่คิดว่าควรทำครับพี่   และสมาชิกท่านอื่นก็ยินดีที่จะแนะนำซึ่งกันและกันครับ  อย่าได้ถือเป็นเรื่องประทับใจอะไรเลยครับ

บางเรื่องผมทำอะไรเกินเลยก็ต้องขออภัยด้วยครับ    เพียงแต่คนเราถ้าคิดจะอยู่ร่วมกัน ไม่อยากให้ใช้คำพูดเสียดสีกันครับ  มันเสียความรู้สึกกันเปล่าๆ    เค้าไม่สะดวก  เค้าไม่พร้อม  หรือไม่ อยากแนะนำ  ก็คงต้องทำใจและ หาศึกษาเอาเองครับ  อย่าไปว่ากันเลยครับพี่   :thank1:   :cheer1:  :flower:

ออฟไลน์ Sumatethep

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
Re: ครูคนแรกของผมในบ้านเราที่แนะนำMidi XMK XMKL สุดยอดเสียงสด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2016, 08:59:04 น. »
ผมก็แค่แนะนำในสิ่งที่คิดว่าควรทำครับพี่   และสมาชิกท่านอื่นก็ยินดีที่จะแนะนำซึ่งกันและกันครับ  อย่าได้ถือเป็นเรื่องประทับใจอะไรเลยครับ

บางเรื่องผมทำอะไรเกินเลยก็ต้องขออภัยด้วยครับ    เพียงแต่คนเราถ้าคิดจะอยู่ร่วมกัน ไม่อยากให้ใช้คำพูดเสียดสีกันครับ  มันเสียความรู้สึกกันเปล่าๆ    เค้าไม่สะดวก  เค้าไม่พร้อม  หรือไม่ อยากแนะนำ  ก็คงต้องทำใจและ หาศึกษาเอาเองครับ  อย่าไปว่ากันเลยครับพี่   :thank1:   :cheer1:  :flower:
เพราะเราได้แต่เขียนคุย  ไม่เคยได้พบหน้าคุยกัน  นี่แหละสังคมออนไลน์ 

ครูต้องขอโทษที่เคยใช้หรือเขียนข้อความบางตอน บางกระทู้ ไม่คิดว่าจะมีผลต่อคุณ ถึงขั้นว่า"เสียดสี"

ถ้าพบหรือจำได้ กรุณาส่งให้ดูทางข้อความด้วยครับ 

ครูก็ยอมไม่ได้ที่ตนเองเผลอปากอะไร ตอนไหน

แต่ก็พอจะจำได้ว่า เคยต่อต้านการเสพสุราและอบายมุข (ไม่บังคับใคร เป็นสิทธิ์ของเฉพาะตน) เพราะครูต้องไปเฝ้าไข้คุณพ่อที่ท่านจะกลายเป็นโรคตับ ที่โรงพยาบาล   ครูพูดไปเพราะครู"กลัวตาย" เร็วเกินไป

ทุกวันนี้ครูไม่ดื่มสุรา  (อย่าคิดว่าครูยกย่องตัวเอง แต่ครูกลัวตายไว) 

แม้แต่เวลาจะไปสังสรรค์กับใคร ก็ยังไปไม่ได้  ครูต้องอยู่บ้านช่วยภรรยาเลี้ยงแม่ยายที่เป็นไอัลไซเมอร์์"   

ไม่อยากให้เกิดขึ้นอีกครับ

จากการใช้กระทู้  ครูเห็นวิธีหาความรู้ด้วยตนเองแล้วครับ   ไม่รบกวนเวลาท่านผู้รู้แล้วครับ จะคอยหาคำตอบจากท่านอื่นถามแทนก็แล้วกัน ครับ 

ขอขอบคุณคำแนะนำดีๆจากคุณ  "ครูน้องขวัญ"

:thank1: :flower: :love2: