ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดจำหน่ายแล้วครับ eXtreme Light Control รีบจับจองและสั่งซื้อด่วนมีจำนวนจำกัด  (อ่าน 315005 ครั้ง)

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
ท่านใดยังมี Xtreme Light Control เหลืออยู่หรือไม่ใช้บ้างครับ ต้องการซื้อรุ่นตัวใหญ่ 1 ตัวครับ

tawa

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบว่าตัวเล็กมี output เป็นแบบ ทริก กับอุปกรณ์ Simeconductor ภายนอกได้เช่น

SCR TRIAC or transistor ใช่มัยครับ และถ้าใช่ ไฟ dc กี่ volt ครับ  คำถามอาจจะงง

เพราะตั้งคำถามไม่ค่อยเป็นนะครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
อยากทราบว่าตัวเล็กมี output เป็นแบบ ทริก กับอุปกรณ์ Simeconductor ภายนอกได้เช่น

SCR TRIAC or transistor ใช่มัยครับ และถ้าใช่ ไฟ dc กี่ volt ครับ  คำถามอาจจะงง

เพราะตั้งคำถามไม่ค่อยเป็นนะครับ
ตัวเล็กใช้กับ Power Pack หรือ Dimmer pack ที่มีจุดรับสัญาณขาเข้าแบบเดียวกับสัญญาณ midi ครับ (เหมาะสำหรับคนที่มี Power Pack อยู่แล้ว)
ตามรูป

ถ้าจะทำวงจร trig Triac เองก็ได้ แต่ต้นทุนอาจจะมากกว่าซื้อแบบตัวใหญ่ 1 U ครับ

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)

SCR TRIAC or transistor ใช่มัยครับ และถ้าใช่ ไฟ dc กี่ volt ครับ  คำถามอาจจะงง

-ทริกอุปกร์ภายนอกได้ครับ ไฟ DC ที่ออก ใช้ไฟเลี้ยงจาก USB ไปจะออก 0-5 Volts ถ้าเสียบไฟเลี้ยงเพิ่มเข้าไป ใช้ 12-15 Volts ไฟที่ออกก็จะประมาณ 12-15 Volts ครับ
     -ไม่สามารถหรี่ไฟจากโปรแกรมได้ (ฟังก์ชั่นนี้จะมีใน Xtreme Light Control ชุดใหญ่เท่านั้น)

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
ท่านใดยังมี Xtreme Light Control เหลืออยู่หรือไม่ใช้บ้างครับ ต้องการซื้อรุ่นตัวใหญ่ 1 ตัวครับ
ติดต่อโดยตรงกับผู้ผลิตเลยครับ ท่าน X-MEN  :th2: :th2: :th2: :th2: :th2: :thank1:

ออฟไลน์ ครูนันต์ หนองบัว

• ระดับ 5
  • *
  • #HL9666644Fด.ช.เคยโสด 9C00439E midi ud.
ผมมีพาร์ LED 3w.1w. 12 ดวง ใชได้บ่ครับ :shoots:

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
ผมมีพาร์ LED 3w.1w. 12 ดวง ใชได้บ่ครับ :shoots:

ซื้อตัวแปลงสัญญาณ USB to DMX512 โดยการสั่งงานผ่าน Xtreme Karaoke ได้ครับ

ออฟไลน์ Patiphan_sao

• ระดับ 3
  • *
  • 7666DADF
eXtreme Light Control
« ตอบกลับ #532 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2012, 00:18:27 น. »
สวัสดีครับ คุณวิทยา ผมเล่นไฟใช้เวลา 2-3 ชั่วโมง แรมหมดเลยคลับ เสียงและตัวหนังค้าง แก้ปัญหาอย่างไรคลับ (ถอดสาย USB ออกแล้วเล่นเฉพาะโปรแกรมก็เหมือนกันครับ ขอคุณครับ :thank1:

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ

ยังรออยู่นะครับ.....

ออฟไลน์ น้ายิ่ง

• ระดับ 5
  • *
  • HL## 8C09BEC5 ( x-men)
ช่องเสียบ dmx-512 ที่ด้านหน้า light control ใช้ได้หรือยัง จะได้ไม่ต้องซื้อ USB > DMX ...

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
ช่องเสียบ dmx-512 ที่ด้านหน้า light control ใช้ได้หรือยัง จะได้ไม่ต้องซื้อ USB > DMX ...

:beer: :cheer: ตอนนี้ยังไม่สามารถใช้งานได้ครับ สำหรับช่อง DMX หน้าเครื่อง ตอนนี้เอาไว้ใช้กับเครื่อง power pack dimmer pack ครับ  :beer: :cheer:

:cheer: :beer:  แต่ถ้าเราซื้อ USB > DMX เราสามารถใช้งานพร้อมกันได้ไม่หน่วงเครื่องครับ  :love2:

ออฟไลน์ น้ายิ่ง

• ระดับ 5
  • *
  • HL## 8C09BEC5 ( x-men)
    :beer: :cheer: ตอนนี้ยังไม่สามารถใช้งานได้ครับ สำหรับช่อง DMX หน้าเครื่อง ตอนนี้เอาไว้ใช้กับเครื่อง power pack dimmer pack ครับ  :beer: :cheer:

:cheer: :beer:  แต่ถ้าเราซื้อ USB > DMX เราสามารถใช้งานพร้อมกันได้ไม่หน่วงเครื่องครับ  :love2:
ขอบคุณครับ
มีใครใช้รุ่นนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ jhasound

• ระดับ 3
  • *
  • HL#6C88C896 (x-men) HL#76E4C8B6
ของผมได้มาใช้ไปในระยะนึงแล้วสเต็ปดีวิ่งตรง แต่ของผมมีปัญหาตรงที่ว่าผมใช้ไฟพาร์64 จำนวน 8 ดวง หลอด500วัตต์ แต่หลอดมันขาดบ่อยมาก เล่นไปสักพักไฟไม่ยอมติด บางทีขาดพร้อมกัน4-5หลอด ผมไม่รู้ว่าเป็นที่ตัวคอนโทรล หรือหลอดกันแน่ครับ เล่นทุกงานขาดทุกงานไม่หนึ่งก็สองหลอด ไม่สองก็สามหลอด ต้องซื้อหลอดไฟเตรียมไว้เปลี่ยนเลย ผมซื้อหลอดละประมาณ 200 ครับ
ตอนที่ผมได้มาใหม่ๆ ก็เป็นแบบนี้แหละครับ ชื้อมาก็ราคา 6000 บาท เปลี่ยนหลอดอยู่บ่อย ผมใช้หลอดละ 1000 วัตต์ ใช้ 8 ช่อง ใช้ไปก็หมดอารมณ์เหมือนกันหมดค่าหลอดแต่ละงวด ผมเลยมาเปลี่ยน ไตแอค (พูดถูกหรือผิด หรือเปล่า) เบอร์ใหญ่ขึ้น แต่ก็ติดปัญหา ไตแอค เบอร์ใหญ่เข้ากับรูบร์อดเดิมไม่ได้อีก ก็เลยดัดแปลงต่อสายจากบร์อด มาเชื่อมกับขาไตแอค และหาแผ่นอลูมิเนียม มายึดกับตัวไตแอค พื้นที่กล่องก็แคบมาก ครับ ผลจากการเปลี่ยนไตแอคแล้วใช้ได้ดีมากไม่มีปัญหาเรื่องหลอดขาดเลย ใช้มาจนทุวันนี้ แต่ก็กลัวเรื่อง ขาไตแอคจะติดกับฝากล่องอยู่เหมือนกัน ใช้ไปก็เสียวๆ อยู่เหมือนกันครับ  ข้อแนะ ครับดังนี้ครับ
   1. อยากให้ขยายกล่องให้ลึกจาก 8 นิ้วเป็น 12 นิ้วเพื่อจะได้ อัพและดัดแปลงใส่ไตแอคได้สะดวก
   2. ตัวใหม่ขนาด 1 ยู ให้ใส่ไตแอคเบอร์ใหญ่มาเลย ใช้ทีเดียวจบเลยไม่ต้องยุ่งยากนำมาดัดแปลง

ดูรูปการดัดแปลงเปลี่ยน ไตแอคเบอร์ใหญ่ขึ้นครับ ใช้ไปก็เสียวๆเหมือนกันกลับซ๊อต

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 สิงหาคม 2012, 11:59:05 น. โดย jhasound »

• ระดับ 3
  • *
  • HL#6C88C896 (x-men) HL#76E4C8B6
เงียบจังเลย ไม่มีท่านไหนต่อยอดเลย ท่านอื่นอัพและเปลี่ยนไตแอคเบอร์ใหญ่แล้ว ที่ดีกว่าที่ผมทำช่วยเอารูปลงให้ดูด้วย เพื่อนท่านอื่นจะได้นำไปเป็นตัวอย่างการทำต่อไป และให้เจ้าของเครื่องจะได้พัฒนาเครื่องกันต่อไปครับ :thank1: :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 08:32:13 น. โดย jhasound »

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
เอารูปมาใส่ทำไมเนี่ย...... รูปใหญ่อีกต่างหาก
แค่ถามเฉย ๆ ก็พอ

• ระดับ 3
  • *
ใช่ครับเอารูปใสทำไม ช่วยเอารูปออกด้วย ไพล์มันใหญ่ไป

ออฟไลน์ yomin

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A7 (เอก สุมหัว)
Re: Re: เปิดจำหน่ายแล้วครับ eXtreme Light Control รีบจ
« ตอบกลับ #541 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2013, 15:25:51 น. »

Sent from my HTC One X using Tapatalk

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
ตอนที่ผมได้มาใหม่ๆ ก็เป็นแบบนี้แหละครับ ชื้อมาก็ราคา 6000 บาท เปลี่ยนหลอดอยู่บ่อย ผมใช้หลอดละ 1000 วัตต์ ใช้ 8 ช่อง ใช้ไปก็หมดอารมณ์เหมือนกันหมดค่าหลอดแต่ละงวด ผมเลยมาเปลี่ยน ไตแอค (พูดถูกหรือผิด หรือเปล่า) เบอร์ใหญ่ขึ้น แต่ก็ติดปัญหา ไตแอค เบอร์ใหญ่เข้ากับรูบร์อดเดิมไม่ได้อีก ก็เลยดัดแปลงต่อสายจากบร์อด มาเชื่อมกับขาไตแอค และหาแผ่นอลูมิเนียม มายึดกับตัวไตแอค พื้นที่กล่องก็แคบมาก ครับ ผลจากการเปลี่ยนไตแอคแล้วใช้ได้ดีมากไม่มีปัญหาเรื่องหลอดขาดเลย ใช้มาจนทุวันนี้ แต่ก็กลัวเรื่อง ขาไตแอคจะติดกับฝากล่องอยู่เหมือนกัน ใช้ไปก็เสียวๆ อยู่เหมือนกันครับ  ข้อแนะ ครับดังนี้ครับ
   1. อยากให้ขยายกล่องให้ลึกจาก 8 นิ้วเป็น 12 นิ้วเพื่อจะได้ อัพและดัดแปลงใส่ไตแอคได้สะดวก
   2. ตัวใหม่ขนาด 1 ยู ให้ใส่ไตแอคเบอร์ใหญ่มาเลย ใช้ทีเดียวจบเลยไม่ต้องยุ่งยากนำมาดัดแปลง

ดูรูปการดัดแปลงเปลี่ยน ไตแอคเบอร์ใหญ่ขึ้นครับ ใช้ไปก็เสียวๆเหมือนกันกลับซ๊อต

อืม...น่าจะหาท่อหดสวมหน่อยก็ดีนะครับ ดูๆแล้วก็เสียวเช่นกันครับ ;D ;D ;D(ใข้เบอร์อะไรหรือครับ เผื่อเปลี่ยนมั่งครับ)

ออฟไลน์ พี่ฐม นาโยง

• ระดับ 3
  • *
  • HL#7487C894 (ครูภูม)
ออกใหม่อีกแล้วเหรอ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
ออกใหม่อีกแล้วเหรอ

:beer: :beer: ยังไม่ออกใหม่ครับพี่ ตลาดส่วนใหญ่ตอนนี้เน้นไปที่พาร์ LED ซึ่งต้องใช้ระบบ DMX ควบคุมครับ  :beer: :beer:

ออฟไลน์ tuolek

• ระดับ 5
  • *
  • 4F0D78F8 จากครูภูมิ
ใช้กับ ไฟ LED DMX 512 ทำได้ไหมครับ ไฟpar แบบ ใส้สีเดียวเลิกใช้กันแล้วครับ กินไฟด้วยเล่นแล้วไฟไม่พอ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ใช้กับ ไฟ LED DMX 512 ทำได้ไหมครับ ไฟpar แบบ ใส้สีเดียวเลิกใช้กันแล้วครับ กินไฟด้วยเล่นแล้วไฟไม่พอ

ใช้ไม่ได้ครับแนะนำท่านหาซื้อ  USB DMX  มาเชื่อมต่อกับ eXtreme karaoke  แทนครับ

http://www.ctmaxtn.com/dmx-usb.html

ออฟไลน์ สามโทนมิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5D01151D ( Music Creator)
มีผู้ใดต้องการหรือสนใจบ้างครับ eXtreme Light Control รุ่น 1U
ไม่ได้ใช้เท่าไหร่ครับ ยังใช้ใด้ปกติ ซื้อมา 6,000.- บาท ว่าจะขาย
สักสี่พร้อมส่ง หรือถ้าสนใจก็คุยกันได้อีก