ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง sound card/sound fount หน่อยค่ะ  (อ่าน 3477 ครั้ง)

เมร์

• บุคคลทั่วไป
สอบถามเรื่อง sound card/sound fount หน่อยค่ะ
« เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 09:43:35 น. »
คือว่ามี โน๊ตบุ๊คลงโปรแกรม Extremeแล้ว อยากจะเล่น sound fount ไม่ทราบว่าจะเล่นได้มั๊ยค๊ะ
ถ้าเล่นได้จะต้องเซ็ตค่ายังไง ต้องมีอุปกรณือะไรเพิ่มเติมบ้าง  ขอบคุณมากคะ

CPU Intel celeron M350     1.30GHz
DDR-SD RAM 256 MB
SOUND CARD  CONEXANT AMC AUDIO

ออฟไลน์ ชัย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#No 7C8644D1
Re: สอบถามเรื่อง sound card/sound fount หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 09:48:04 น. »
เล่นได้ครับ ชัวร์ เลือกเลือกตัว Karaplayer SF

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
Re: สอบถามเรื่อง sound card/sound fount หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 09:49:39 น. »
ถูกต้องนะครับ เล่นได้สบายเลย แต่ต้องหา File Soundfont มาเล่นนะครับ ถ้ามีแต่โปรแกรมเฉยๆ ก็ยังเล่นไม่ได้ ส่วน Soundfont ติดต่อ ท่านผู้ใหญ่บ้าน ท่านหนุ่มเมืองน่านได้เลย หรือของฟรีในนี้ก็มีครับผม

ออฟไลน์ ชัย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#No 7C8644D1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 09:52:37 น. »
ถูกต้องนะครับ เล่นได้สบายเลย แต่ต้องหา File Soundfont มาเล่นนะครับ ถ้ามีแต่โปรแกรมเฉยๆ ก็ยังเล่นไม่ได้ ส่วน Soundfont ติดต่อ ท่านผู้ใหญ่บ้าน ท่านหนุ่มเมืองน่านได้เลย หรือของฟรีในนี้ก็มีครับผม

ของคุณหนึ่งก็ได้ นะครับ  แจ่มๆผมใช้อยู่

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 10:24:41 น. »
ของคุณหนึ่งก็ได้ นะครับ  แจ่มๆผมใช้อยู่

ขอบคุณครับผม  ;D

wissanukorn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 10:46:39 น. »
 ;D ;D ใช้ Extreme Lite ลื่นๆ ดังแน่นอน ไม่ต้องเพิ่มอะไรจ้า.. ส่วนไฟล์ SoundFont ฟรีๆ หาอ่านดูในกะทู้เก่าๆ
โหลดมาลองเล่นดูให้มีเสียงออกก่อน แล้วจะเลือกใช้แบบที่ นุ่มๆ หวานๆ จี๊ดจ๊าด ก็เลือกตามสะดวกเพียบ

เมร์

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 16:16:54 น. »
ขอบคุณมากคะ ลองโหลดเล่นแล้วเล่นได้มีเสียงแต่ว่ามันกระตุกเสียงไม่เรียบ ไม่รู้เป็นอะไร

เมร์

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 16:22:12 น. »
เล่นฯไปแล้วมันสดุดบ่อยมาก ต้องทำยังไงค๊ะ

tharachdx

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 17:19:40 น. »
format ลง XP ใหม่ และเปลี่ยนแผ่นติดตั้งด้วยครับ

เมร์

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 18:52:27 น. »
format ลง XP ใหมแล้วโปรแกรมคาราโอเกะไม่หายเหรอคะตอนนี้มันลงอยู่ drive C

กัญญา

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 20:14:53 น. »
หายครับแต่ไม่เป็นไรลงใหม่ตามเดิมที่เคยลงและใช้ไลเซนเดิมครับไม่ต้องขอใหม่ เพราะโปรแกรมมันจะจำฮาร์ดดิสกับเมนบร์อดเดิมไว้ครับ อ้ออย่าลืมฟอร์แมทอย่างเดียวห้ามแบ่งพาดิชั่นใหม่นะครับ และอีกอย่างเคยติดตั้งไดว์ใหนต้องติดตั้งไดว์นั้นครับ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 21:09:00 น. »
ถ้ายังเหลืออีก 2 License แนะนำขอใหม่ครับ..
และเลือกติดตั้งที่ Drive D:\ ทีนี่เราจะ Format C:\ กี่ครั้ง..
รับรองไม่ได้ของ License ใหม่แน่ครับ...(ยกเว้น HDD หรือ MB พัง ;D)

แต่ถ้าการ Format ครั้งที่ 2..3..4....
จะต้องทำการ Copy Sub \eXtreme Karaoke\ ไว้ก่อน
และจะต้องติดตั้ง Xtreme ใหม่ โดยเลือกที่อยู่เดืมคือ D:\ (ติดตั้งทับไปเลย..)
หลังจากนั้นค่อย Copy Sub Xtreme Karaoke ที่เรา Backup ไว้ไปทับ

เมร์

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 21:15:03 น. »
หมดแล้วคะเหลือสมบัติชิ้นสุดท้ายแล้ว สองครั้งก่อนปิ๋วไปแล้ว ถ้าอันนี้ไปอีกก็จบกัน

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 21:20:08 น. »
เหอ.. เหอ..
งั้นของแสดงความเสียใจด้วยครับ..ที่จะต้องเสียตังค์อีกแล้ว 500 บาท..  ;D

แต่อย่าเพิ่งหมดหวังครับ....
ลองติดตั้ง Windows ก่อนแล้วค่อยติดตั้ง Xtreme ดู... เผื่อฟลุ๊ค...
แต่ในความคิดส่วนตัวผมนะ.. ถ้าเรา Format HDD แล้ว Volumn ของ HDD จะเปลี่ยนไป
ซึ่ง License Key จะอิงตัวนี้ด้วย..
แต่ผมโชคดีหน่อยที่มีสมาชิกท่านอื่นๆ แนะนำให้ติดตั้งที่ Drive D:\ เผื่อ Windows มีปัญหา
ต้องติดตั้งใหม่แบบนี้ครับ..

chollathee

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 21:44:30 น. »
แรมน้อยจัง  ไม่แปลกใจเลยที่มันสะดุด

จะฟอร์แม็ตกี่ครั้ง มันก็เหมือนเดิมแหละ  หาแรมมาเพิ่มก่อนดีกว่า... >:D

tharachdx

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2007, 21:56:20 น. »
256 ก็ไม่เชิงน้อยหรอก ของผม AMD 333 mHz Ram 256  มันยังเล่นไม่สดุดเลย...  สดุด ก็หา SF2 ที่ขนาดเล็กหน่อย....

เมร์

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2007, 08:31:12 น. »
ขอบคุณทุกฯท่านมากคะที่ให้ความช่วยเหลือ   ลงไว้สามเครื่องเตี่ยเอาไปพังเครื่อง น้องพังเครื่อง ก็เหลืออันสุดท้ายนี่แหละ  ต้องรักษาไว้ก่อน งั้นเอาชัวฯเพิ่มแรมไว้ก่อนนะ ถ้าเล่นไม่ได้ก้ใช้อย่างเก่าก็แล้วกัน คือว่าไม่ค่อยมีกะตังค์ งบน้อย

เมร์

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2007, 08:35:00 น. »
SF2 ขนาดเล็กใครมีอยากจะบริจาคมั๊ยค๊ะ  อยากลองดูเผื่อใช้ได้

tharachdx

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2007, 09:06:34 น. »
เด๋ว up ให้ครับ 9 เมก รอแป๊ป !!

เอ้า!!เชิญครับ

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=2506.new#new
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2007, 09:16:29 น. โดย ผู้ใหญ่บ้านฯ »

เมร์

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2007, 10:01:37 น. »
ขอบคุณท่านผู้ใหญ่บ้านมากคะเดี๋ยวจะลองดู แล้วจะแจ้งผลให้ทราบ

เมร์

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2007, 18:30:40 น. »
เย้..........ใช้ได้แล้วขอบคุณทุกท่านมากฯ โดยเฉพาะท่านผู้ใหญ่บ้านที่ให้ความกรุณา 

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2007, 18:35:52 น. »
นี่แหละครับ คุณพี่ผู้ใหญ่บ้าน มีน้ำใจให้กับทุกท่านเสมอมา แม้บางครั้งคำตอบท่านอาจจะออกแนวฮาร์คอร์ไปบ้าง ซึ่งเป็นตามอารมณ์ศิลปินครับ
แต่จริงๆแล้วท่านก็จะมีน้ำใจให้เสมอครับ

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2007, 18:59:28 น. »
นี่แหละครับ คุณพี่ผู้ใหญ่บ้าน มีน้ำใจให้กับทุกท่านเสมอมา แม้บางครั้งคำตอบท่านอาจจะออกแนวฮาร์คอร์ไปบ้าง ซึ่งเป็นตามอารมณ์ศิลปินครับ
แต่จริงๆแล้วท่านก็จะมีน้ำใจให้เสมอครับ

นี่แหละครับ

ตัวจริง เสียงจริง ของผู้ใหญ่บ้าน(ทุกเวปบอร์ด)

อิ...อิ...