ผู้เขียน หัวข้อ: ไมค์ลอยไว้ข้างนอกหรือในแร็คดี(ผู้ที่เข้ามาตอบขอให้งวดนี้ถูกหวยรวยๆๆทุกคน)  (อ่าน 6537 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatchai123

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#9F61109D จากท่านอนันตชัย

อยากทราบครับว่าไมค์ลอยถ้าเราเอาไว้ในตู้แร็คกับไว้ข้างนอกจะมีผลกับการรับคลื่นสัญญานหรือไม่ครับ(เหมือนในภาพ)
เห็นบางท่านก็ไว้บนแร็ค บางท่านก็ไว้ในแร็ค  ขอบคุณครับ งวดนี้ขอให้รวยๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ แป้มมิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 6DD859CF ศิลปินหน้าวัด
อยากรวยขอตอบหน่อย ผมชอบข้างนอก

ออฟไลน์ น้าเอ๋ บางจาก

• ระดับ 5
  • *
  • 4DDA2CE6/76E5C891 P.A.light&sound..091-7425982
อยากรวยขอตอบหน่อย ผมชอบข้างนอก

งั้นผมชอบข้างใน

ออฟไลน์ M.T. มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 1.HL#55E4ED69 (จูเนียร์)2.97E2CE44 (จูเนียร์)
ข้างนอกก็ได้ ข้างในก็ดี(ปลอดภัย) :o^:

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
มีผลครับ

แต่คงไม่มากเท่าไหร่

ออฟไลน์ armyrock

• ระดับ 3
  • *
  • 9EE0BAD6 ซื้อต่อมาจาก พี่บูญยืน
ใส่เเร็ดีกว่าครับ เเต่ตั้งเป็นเเร็คที่ใช้ใส่บอดี้ไมค์ โดยเฉพาะครับ เก็บง่ายเป็นระเบียบครับ

ออฟไลน์ chatchai123

• ระดับ 4
  • *
  • HL#9F61109D จากท่านอนันตชัย
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ ไม่มีผลกับสัญญานใช่ไหมคับ ขอให้รวยขอให้รวยทุกๆท่านนะครับ

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
หาแร็ค 9 นิ้วน้อยๆ มาใส่เฉพาะไมค์
วางไว้บนสุด ก็ดีไปอีกแบบครับ...

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
ถ้าเสาอากาศของภาครับไมค์ลอยอยู่นอกแร็ค ก็ไม่มีผลกระทบอะไร แต่ถ้าเสาอากาศอยู่ในแร็คอาจจะทำให้สัญญาณในการรับขาดหายเป็นบางช่วงได้ครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ผมก็ชอบข้างในครับ ปลอดภัยดี เก็บก็ง่าย

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
นอกรับสัญญานดีกว่าใน

ในเก็บสะดวกปลอดภัยกว่านอก 

เย้..................................จะถูกหวยแล้วโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย   :D :D :D

ออฟไลน์ สมหวังsvs

• ระดับ 4
  • *
  • 7664DACF/8FE6CE58 อไก่ 129734AA 70952D8D น้ายอด
นอกรับสัญญานดีกว่าใน

ในเก็บสะดวกปลอดภัยกว่านอก 

เย้..................................จะถูกหวยแล้วโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย   :D :D :D

ผมเห็นด้วยกับน้านพครับป๋ม

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
ส่วนตัวผมชอบในครับ แบบท่านทำถูกต้องแล้วครับ

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
ผมก็ชอบข้างใน ครับ  :happy:

ถูก 2 ตัวพอนะ

ออฟไลน์ หม่อง เมืองสิงห์

• ระดับ 5
  • *
  • 8E576468 [Music Creator] 4EE168C8 (เสียชีวิต)

อยากลองข้างนอกก็กลัวหัก..เลยให้เขาอยู่ข้างในเหมือนเดิมแหละครับ..

ตัวเดียวชัวร์ๆก็เอา.......ลอยมันโลด.....

ออฟไลน์ montrevej

• ระดับ 3
  • *
  • HL#: 95E25311 อนันตชัย
ไว้ข้านในหรือข้างนอกไม่สำคัญหรอกครับ ถ้าตัวไมค์มันหาย........

ออฟไลน์ ชัยราชา

• *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
ของผมยี่ห้อmicproและsekaguเอาไว้ในเรคทั้ง2ชุดสัญญานขาดๆหายๆ จนต้องแยกอีกชุดไว้ข้างนอก ถึงรับได้ปกติ

ออฟไลน์ อะตอม

• ระดับ 3
  • *
  • HL#NO. 6DDAD9D5 (วิชัยคนธรรพ์)
ถ้ามีพื้นที่เหลือพอ ก็จับยัดใส่แล็คดีกว่าครับปลอดภัยดี

ออฟไลน์ Chan2508

• ระดับ 5
  • *
  • 4C95B9A5 ,5DDB6D51(ครูภูม),42F4C51D (noi1960)
ความคิดผม ไว้ข้างนอกหรือข้างในก็ได้ครับ ไว้ข้างในก็ดูเป็นระเบียบและสวยดี (ถ้ามีพื้นที่ว่าง) 

raysoundmark

• บุคคลทั่วไป
ผมขออนุญาตเข้ามาตอบครับ..ปกติไม่เคยซื้อหวยครับ

แต่งวดหน้าว่าจะลองดูจั๊กหน่อยครับ
.

ผมว่า..ประเด็นหลักจริงๆ..ไม่ได้อยู่ที่ตัวเครื่องรับน่ะครับ

อยู่ที่..เสาอากาศ..ครับ

ตัวไมค์ที่เราถืออยู่..รับเสียงจากปากเรา..เข้าไปทำมิดีมิร้าย..ในด้ามไมค์ที่เรากำหรือถืออยู่

กลายเป็นคลื่นความถี่วิทยุ ( RADIO FREQUENCY ) ส่งไปในอากาศ

จุดประสงค์แรกของเรา..ก้อคือ..ให้คลื่นมันหาเสาอากาศของเครื่องรับให้เจอ..คลื่นมันจะได้เข้าสู่เครื่องรับได้
.

หลักการที่ถูกต้อง (แต่ไม่จำเป็นจะต้องถูกนำมาใช้เสมอไป)

คือ

ข้อที่หนึ่ง..หากเป็นไปได้..พยายามให้ผู้พูดมองเห็นเสาอากาศ
เพราะนั่นแสดงว่า..จะไม่มีสิ่งใดมาบดบังคลื่น..ไม่ให้ไปหาเสาอากาศ

ไมค์ลอยหลายๆยี่ห้อ..ออกแบบให้เสาอากาศสามารถถอดออก..และย้ายตำแหน่งมาอยู่ด้านหน้า
ตัวเครื่องถูกติดตั้งอยู่ภายในตู้แรคก้อจริง..แต่เสาอากาศโผล่ออกมาด้านหน้า..รอรับคลื่น

ในงานคอนเสิร์ตใหญ่..ตัวเครื่องรับหลายๆๆๆเครื่อง..ถูกติดตั้งอยู่ภายในตู้แรค
ยังมีการนำเสาอากาศขนาดใหญ่..หน้าตาคล้ายพัดโบก..ที่มเหสีคอยโบกให้พระราชาในหนังจักรๆวงศ์ๆ
มาตั้งเด่น สูงเป็นสง่า..คอยรับคลื่นในอากาศ..ส่งตามสายไปเข้าเครื่องรับทุกๆเครื่องภายในแรค
.

ข้อที่สอง..หากเป็นไปได้..พยายามวางเครื่องรับ(ที่มีเสาอากาศติดอยู่)..ไว้ห่างจากพื้นผิวโลหะขนาดใหญ่

หากเราวาง..เสาอากาศ..ไว้ใกล้พื้นผิวโลหะขนาดใหญ่

โอกาสที่คลื่นความถี่..จะเปลี่ยนใจ..เป็นไปได้สูง

แทนที่จะวิ่งเข้าเสาอากาศ..ดันเปลี่ยนใจ..แฉลบเข้าหาพื้นผิวโลหะดีกว่า
.

ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ

ถ้าเราจับยึดเครื่องรับ..เข้าไปในแรค..หรือในตู้ใดๆ

..หากว่ามันยังทำงานได้..คลื่นสามารถทะลุทะลวง หาเสาอากาศจนเจอ..ไม่ออกอาการฟืดฟาด

..ก้อปล่อยมันไปก่อนหล่ะครับ

..แต่เมื่อเกิดปัญหา..รับได้ขาดๆหายๆ..เราก้อทราบอยู่ว่า..จะจัดการแก้ปัญหาอย่างไร
.

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ

ถ้าเราจับยึดเครื่องรับ..เข้าไปในแรค..หรือในตู้ใดๆ

..หากว่ามันยังทำงานได้..คลื่นสามารถทะลุทะลวง หาเสาอากาศจนเจอ..ไม่ออกอาการฟืดฟาด

..ก้อปล่อยมันไปก่อนหล่ะครับ

..แต่เมื่อเกิดปัญหา..รับได้ขาดๆหายๆ..เราก้อทราบอยู่ว่า..จะจัดการแก้ปัญหาอย่างไร
.

แบบนี้แม่นบ่     (ขายไมค์  แถมสายต่อเสาอากาศด้วยซิครับพี่เร  ไม่ต้องให้ไปหาซื้อเอง  :hap3: :hap3:)