ผู้เขียน หัวข้อ: ไมค์ลอยอยู่ดีๆก็รับสัญญาณไม่ค่อยได้ ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ  (อ่าน 5948 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทิวปาร์ตี้มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 9656E450และ12973E52จากหนุ่มเมืองลำดวน
ไมค์ลอยผม ยี่ห้อ PROEU TECH รุ่น ET-111A เมื่อก่อนรับสัญญาณดีมาก แต่ตอนนี้มันร้องเพลงไปสักพักแล้วเสียงมัน ฟิดๆๆๆๆเหมือนสัญญาณหาย เป็นตัวเดียวอีกตัวไม่เป็น มันน่าจะเกิดจากอะไร ส่วนใหนมันน่าจะเสีย และบ้านหม้อมีที่ซ่อมไหมครับ หมายเหตุ ใช้งานในสถานที่เดิมทุกวัน เป็นร้านอาหาร เมื่อก่อน 50 เมตร ยังแจ่ม แต่ตอนนี้ 10 เมตรก็ รับม่ค่อยได้แล้ว กูรูไมค์ลอยช่วยตอบหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ psong

• ระดับ 3
  • *
  • hl#5DE4ED4B (วิชัย)
ของผมก็  PROEU TECH รุ่น ET-111A เป็นเหมือนท่านเลยใช้ได้ตัวเดียว

ออฟไลน์ จันทร์แดง มิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • # 548B360B (ท่าน X-MEN)
ใช้ไปนานๆมันจะไปก่อน 1 ตัว ของผมอาการมันจะมีเสียงดังตุ๊บๆเป็นช่วงๆครับทำใจครับ ทุกวันนี้ใช้ตัวที่ยังใช้ได้ ใช้ไปจนกว่ามันจะเสียครับอีกตัวเก็บไว้ดูครับ  ;D
และก็ซื้อ 888 A เอาไว้ใช้กับนักร้อง ขี้เมาเอา 111 A ครับ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 ตุลาคม 2012, 19:49:41 น. โดย จันทร์แดง มิวสิค »

ออฟไลน์ TER คนเมืองเลย

• ระดับ 3
  • *
  • 4D622AC7( เด็กชายโสด )74592085 noi1960
 ผมใช้ET- 999A ตก4-5ครั้งแล้วบางครั้งได้หาเก็บสวิทย์กระจาย   ยังใช้ดีครับ.... :thank1:

ออฟไลน์ ตุ๊กมิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8D1C1122 อ.เสริม 4EE3E8D4 ป๋าขลุ่ย 6E66CE78
ของผมเสียงแตกหนึ่งตัวแก้ไม่หาย เปลี่ยนหัวแล้วก็ไม่หายตอนนี้ใช้ได้ตัวเดียว
ตัวเสียงแตกเอาไว้ให้ขี้เมาร้องอิอิ

ออฟไลน์ pat pat

• ระดับ 3
  • *
  • 440A42CB ซื้อต่อจาก เพียงดาวมิวสิค
ตองหนึ่ง ผมก็เป็น ใช้ได้ตัวเดียว รอผู้รู้มาตอบวิธีซ่อมครับ

ออฟไลน์ tree997

• ระดับ 3
  • *
  • 9660 E 454 อู๊ด
ผมใช้ ET-999A รู้สึกว่าเปลืองถ่านน่าดู ทุกท่านที่เคยใช้เป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ หรือว่าไมค์ผมผิดปกติครับ

ออฟไลน์ ช้างโปรโมชั่น

• ระดับ 4
  • *
  • HL#- 55E16D74 ประจักร
ผมใช้ ET-999A รู้สึกว่าเปลืองถ่านน่าดู ทุกท่านที่เคยใช้เป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ หรือว่าไมค์ผมผิดปกติครับ
ใช้ถ่านแบบไหนอยู่ครับ ผมใช้อยู่ปกติใช้ถ่านชาร์ตก็เปิดไว้ตั้งแต่2โมงเช้าถึง6โมงเย็นก็ได้อยู่นะครับ

ออฟไลน์ รถแห่มิกซ์ออดิโอ

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A8 ซื้อต่อจากชัยยุทธ ประนัดศรี
ตอนไปออกงานครั้งล่าสุด  มี 1 ตัว สแดงอาการผิดปกติ คือ หางเสียงดัง ซ่าส์ๆๆ ยาวๆๆ  เมหือนถ่านอ่อน ..
เปลี่ยนถ่านปุ๊ป   ... เปิดสวิตท์   สัญญาณลิงค์หากันได้ ..แต่ ซิกแนลไม่ไป ( 888A มันมีหน้าจอบอก)
ตกใจ เลยลองถอดส่วนหัวไมค์ออก   ทำความสะอาดตรง รอยสัมผัสระหว่าง เขี้ยวหัวไมค์ กันหน้าคอนแทคบอดี้ไมค์ และ งัดเขี้ยวสัมผัส ให้มันเผยอขึ้นนิดหนึ่ง

ประกอบเข้าที่เดิม  เปิด  มีเสียง ..เย้ๆๆๆๆ

ลองดูนะครับ  เผื่อมันจะช่วยได้ 

ปล. ไมค์ ต้องยังไม่เคยตกกระทบพื้นนะครับ ...