ผู้เขียน หัวข้อ: ..งานเล็กๆ ให้น้องไปทำ..สบายๆ กับเครื่องเล็กๆ...อมร พัทยา M.S.sound pattaya  (อ่าน 6030 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
งานเลี้งโรงงานเล็กๆ พื้นที่แหลมฉบัง  กับเครื่องเสียงชุดเล็กๆ ตั้งเสร็จ ไปทำงาน(เล่นดนตรีที่บาร์) ให้น้องชาย (จ่ารัส)คุมและเก็บ รับเงิน...งานจัด 28/12/55

ชมภาพที่นำมาได้ครับ...

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่เข้าชม ขอให้โชคดีปี 2556 ทุกๆ ท่านนนะครับ... :thank1: :flower: :flower:

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
งานเล็กเงินดีนะพี่ชายที่แสนดี :flower:

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
สบายเนาะ ตั้งเครื่องแล้วให้คนอื่นเก็บ  :hap3:

• **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
งานเล็กเงินดีนะพี่ชายที่แสนดี :flower:
แบ่งคนละครึ่งกับน้อง...55555

สบายเนาะ ตั้งเครื่องแล้วให้คนอื่นเก็บ  :hap3:
คนอื่นที่ไหน..น้องเราจะได้มีรายได้...อิอิอิ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ pompattaya

• *
  • 8CA852E6, 55019532
จ่ารัสผอมเชียว สูบบุหรี่จัด บอกนะพี่ป้อมเป็นห่วง

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
กินนิ่ม
 :happy: :th2: :flower: :thank1:

• **
กินนิ่ม
 :happy: :th2: :flower: :thank1:
ครับ เล่นแบกะดิน แต่จิตใจเขาสูงส่งครับ...เขาให้เกียรติเรามาก จนเราเกรงใจครับ...กินอยู่เต็มที่ ควักเงินจ่ายไม่มีบ่นสักคำ แถมได้รับคำขอบคุณอีกต่างหาก ชื่นใจครับ...ทำให้คนอื่นเป็นสุขเราก็สุขใจด้วยครับ... ;D ;D :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ prasit111111

• ระดับ 3
  • *
  • 7E8F19CF (ไทพัทยา)
คำชมเป็นแรงใจของตนเครื่องไฟครับคุณน้า :flower:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
แจ่ม ๆ
งานแบบนี้เล่นสบายใจกว่างานไฮโซเยอะ
อาหารการกิน เหล้า - เบียร์ก็สมบูรณ์ เพราะเขาจะเข้าความเป็น "คน" มากกว่าพวกไฮโซ ซึ่งบางงานน้ำยังไม่มีให้กินเลย..

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
แจ่ม ๆ
งานแบบนี้เล่นสบายใจกว่างานไฮโซเยอะ
อาหารการกิน เหล้า - เบียร์ก็สมบูรณ์ เพราะเขาจะเข้าความเป็น "คน" มากกว่าพวกไฮโซ ซึ่งบางงานน้ำยังไม่มีให้กินเลย..

ถูกต้องครับ   หลายงานที่ผมโวยวาย เพราะไม่มีข้าว น้ำให้ผมกับลูกน้อง

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
แจ่ม ๆ

เอี๊ยดๆๆๆๆๆๆ เดี๋ยวก่อนครับพี่นันต์

ก่อนที่จะคิดมุมที่พี่นันต์บอกมุมเดียว....

ขออธิบายอย่างที่ผมไปจอมา คนจ้างเราเค้าไม่ได้รวมค่าอาหารการกินไว้เผื่อทีมเครื่องเสียง

เพราะอาจเห็นว่าจ้างเราแล้วเราต้องหากินเอง และต้องกินเป็นเวลาไม่ใช่ว่าถึงเวลารันงานยังมานั่งโซ้ยกันอีก

บางงานที่ไปทำ ต้องไปนั่งกินนอกบริเวณงานให้เรียบร้อยก่อนทำงาน สิ่งที่เอามากินได้มีแค่น้ำดื่มที่มีฝาปิดเท่านั้น..

นี่เป็นเพียงบางงานนะครับไม่ใช่ทุกงาน..

ซึ่งต่างจากงานบ้านๆที่จ้างเรา แล้วอาหารการกินเพียบ ..  :hap3: ;D

paisal kommanee

• บุคคลทั่วไป
อมรเสียอย่าง   ......สบาย.....
แหล่ม

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
เอี๊ยดๆๆๆๆๆๆ เดี๋ยวก่อนครับพี่นันต์

ก่อนที่จะคิดมุมที่พี่นันต์บอกมุมเดียว....

ขออธิบายอย่างที่ผมไปจอมา คนจ้างเราเค้าไม่ได้รวมค่าอาหารการกินไว้เผื่อทีมเครื่องเสียง

เพราะอาจเห็นว่าจ้างเราแล้วเราต้องหากินเอง และต้องกินเป็นเวลาไม่ใช่ว่าถึงเวลารันงานยังมานั่งโซ้ยกันอีก

บางงานที่ไปทำ ต้องไปนั่งกินนอกบริเวณงานให้เรียบร้อยก่อนทำงาน สิ่งที่เอามากินได้มีแค่น้ำดื่มที่มีฝาปิดเท่านั้น..

นี่เป็นเพียงบางงานนะครับไม่ใช่ทุกงาน..

ซึ่งต่างจากงานบ้านๆที่จ้างเรา แล้วอาหารการกินเพียบ ..  :hap3: ;D

อันนี้จริง  ยืนยัน  ทุกเจ้าที่เคยรับมาอย่างมากก็ส่งน้ำให้ด้วยน้ำใจ  เพราะเขาก็กินเบี้ยเลี้ยงบริษัทคือกัน  ทุกอย่างต้องรับผิดชอบตัวเองดังนั้นคิดค่าจ้างเผื่อจุดนี้ไว้ด้วย
ผมเคยรับงานจากเจ้ายอดหนึ่งครั้ง  ผมยังหาข้าวไปกินเองครับ  ไม่อยากเป็นภาระให้น้องมัน 

ออฟไลน์ pompattaya

• *
  • 8CA852E6, 55019532
ขออนุญาตนำเสนอในมุมที่ผมเจอบ้าง ยอมรับนี่คือระบบที่สร้างขึ้นมาทั้งนั้น แต่มันก็มีเหตุผลในตัวเองของมัน

สมัยก่อนผมก็จะรู้สึกไม่ดีถ้าไม่ได้รับการดูแลเรื่องอาหารการกินจากเจ้าภาพ แต่มาวันหนึ่งผมก็ได้รับการอธิบาย

ว่า เขาจัดงานกินเลี้ยงสังสรรค์ในกลุ่มของเขา เขาจ้างเราไปเพื่อเอนเตอร์เทนเขา เขาไม่ได้จัดงานเลี้ยงสำหรับเรา

เราต้องดูแลตัวเราเองและไม่ควรก่อให้เกิดความรำคาญต่องานของเขา ขอให้คุณรวมค่าใช้จ่ายตรงนี้เข้าไปในราคา

ที่ว่าจ้างเลย ผมก็คิดว่าดี ลองนึกภาพทีมงานเราไปเดินตามโต๊ะอาหาร เอาเหล้าเอาเบียร์ที่เขาเตรียมไว้รับแขกเขามากิน

เผลอๆเมาแย่งเขาร้องเพลงอีก

สุดท้ายงานโรงแรมระเบียบเยอะมาก เพราะทางโรงแรมเองก็อาจโดนฟ้องจากลูกค้าได้ง่ายๆ ถ้าบกพร่องในบริการ

ผมก็บวกค่าลำบากไว้ในราคาที่เสนอเลย เปรียบก็เหมือนที่หลวงจ่ายเบี้ยกันดารให้ราชการทำนองนั้น

ล่าสุดสัญญาที่ผมต้องทำกับงานโรงแรม ผมอ่านสัญญาแล้วบวกค่าลำบากไปเลย

นี่คือทำไมค่าจ้างงานเดียวผมพอซื้อลำโพงสี่เซท ไฟพาร์Led12ดวง

ระเบียบข้อบังคับสำหรับผู้รับเหมาจัดงาน

1.   ผู้รับเหมา หมายถึง บริษัท, ห้างหุ้นส่วน, เอเจนซี่ ซึ่งได้รับการว่าจ้างจากแขกหรือลูกค้า
     ของโรงแรม ให้เป็นผู้จัด / ตบแต่งสถานที่ สำหรับงานในบริเวณโรงแรม ซึ่งรวมถึงการตบ
     แต่ง / จัดเวที (รวมถึงงานต่อเติมทุกชนิด) ระบบแสง / สี / เสียง
2.   ห้องจัดเลี้ยง หมายถึง ห้อง หรือพื้นที่ที่ทางโรงแรมจัดเตรียมไว้เพื่องานจัดเลี้ยงต่างๆ
     ซึ่งรวมถึงพื้นที่บริเวณในห้องและรอบๆห้องจัดเลี้ยง
3.   ข้อพึงปฏิบัติ
                     •   ห้ามจอดรถทุกชนิด เช่นรถบรรทุก 4 ล้อ หรือวางสิ่งของและอุปกรณ์ต่างๆ กีดขวางทางเดิน
                          ตลอดแนวจากของอาคารจอดรถจนถึงทางเข้าห้องจัดเลี้ยง ในกรณีที่มีการ ขนย้ายอุปกรณ์ต่างๆ
                          เมื่อแล้วเสร็จจะต้องรีบนำรถออกจากบริเวณดังกล่าวโดยทันที
                     •   ห้ามกระทำการตอก ติด ยึด วัสดุใดๆ ตามบริเวณผนัง เพดาน และพื้นเวทีในห้องจัดเลี้ยง
                     •   ทางผู้จัดตกแต่งสถานที่จะต้องระวังเป็นพิเศษในการก่อสร้างบริเวณสระว่ายน้ำ เช่น ตะปู เศษแก้ว
                          เศษไม้ ฯลฯ อันจะทำให้เกิดอันตรายแก่ผู้ใช้บริการของโรงแรม
                     •   ไม่ใช้ห้องน้ำซึ่งทางโรงแรม จัดเตรียมไว้สำหรับลูกค้า อนุญาตให้ใช้ห้องน้ำพนักงาน
                     •   ไม่นั่งหรือนอนตามเก้าอี้ที่บริเวณล็อบบี้ และสถานที่ต่างๆ
                     •   ไม่นำอาหารและเครื่องดื่มทุกชนิดเข้าไปทานในห้องจัดเลี้ยง
                     •   ไม่เดินผ่านเข้าไปในบริเวณที่โรงแรมจัดไว้สำหรับลูกค้า ซึ่งจะเป็นการรบกวนต่อลูกค้าของโรงแรม
                     •   แต่งกายสุภาพ
                     •   งดสูบบุหรี่
4.   ผู้จัดตกแต่งสถานที่จะต้องปิดคลุมพื้นที่โดยรอบบริเวณและส่วนเกี่ยวเนื่องกับสถานที่จัด
     ตกแต่งด้วยวัสดุใดที่สามารถป้องกันความเสียหายอันอาจเกิดขึ้นต่อพื้นหรือพรมของโรงแรม
5.   ผู้จัดตกแต่งสถานที่จะต้องหานั่งร้านเพื่อการติดตั้งในบริเวณโรงแรม โรงแรมไม่สามารถให้ยืม Personnel Lift ได้
6.   ห้ามพนักงานของผู้จัดตกแต่งสถานที่ใช้ลิฟท์ที่ทางโรงแรมจัดไว้สำหรับลูกค้าโรงแรม
7.   ผู้จัดตกแต่งสถานที่จะต้องจัดเตรียมอุปกรณ์สิ้นเปลืองต่างๆ ที่ใช้ในการติดตั้งมาเอง เช่น ปลั๊ก สายไฟทุกชนิด เป็นต้น
8.   ระบบแสง สี เสียง ที่ติดตั้งภายในบริเวณห้องคอนโทรล ไม่สามารถที่จะเปลี่ยนย้ายไปบริเวณที่ใดๆได้
9.   อุปกรณ์ทุกชนิดของโรงแรม จะต้องควบคุมโดยช่างผู้ชำนาญของโรงแรมเท่านั้น
10.   ในกรณีที่ผู้จัดตกแต่งสถานที่ต้องการกระแสไฟฟ้าเพิ่มเติมจากโรงแรมได้จัดเตรียมไว้แล้ว
     ผู้จัดตกแต่งสถานที่จะต้องแจ้งให้ช่างของโรงแรมทราบก่อน เพื่อทำการทดสอบสภาพและ
     ปริมาณการใช้ไฟฟ้าของอุปกรณ์นั้น เพื่อป้องกันความเสียหายที่อาจเกิดขึ้น เช่นไฟดับ เป็นต้น
11.   ในกรณีที่ผู้จัดตกแต่งสถานที่ต้องการอุปกรณ์ต่างๆ เพิ่มเติมนอกเหนือจากที่โรงแรมจัดเตรียมไว้
     ผู้จัดตกแต่งสถานที่จะต้องเป็นผู้จัดเตรียมมาเอง และโรงแรมไม่ยินยอมให้มีการติดอุปกรณ์ที่นำ
     เข้ามากับอุปกรณ์ของโรงแรม
12.   ภายหลังเสร็จสิ้นการขนย้ายอุปกรณ์ทุกชนิดเข้าและออกจากห้องจัดเลี้ยงจะต้องปิดประตูทุกครั้ง
     เพื่อป้องกันความร้อนที่จะเข้าไปภายในห้องจัดเลี้ยง
13.   ไม่อนุญาตให้ผู้จัดตกแต่งสถานที่ทำการติดตั้งควบคุมอุปกรณ์ทุกชนิดในบริเวณห้องคอนโทรล
     โดยที่ไม่ได้รับอนุญาตจากแผนกช่างของโรงแรม
14.   ไม่นำอาหารและเครื่องดื่มทุกชนิดเข้าไปในห้องคอนโทรล
15.   ห้ามวางอุปกรณ์ติดตั้ง หรือ สิ่งของใดๆขวางทางออกของบันไดหนีไฟโดยเด็ดขาด
16.   โรงแรมจะไม่รับผิดชอบต่อความเสียหายหรือสูญหายที่อาจเกิดขึ้นกับอุปกรณ์ต่างๆ ที่ผู้จัดตกแต่ง
     สถานที่นำเข้ามา
17.   ผู้จัดตกแต่งสถานที่จะต้องเคลื่อนย้ายอุปกรณ์สำหรับการติดตั้งทุกชิ้นออกจากบริเวณโรงแรมทันที
     หลังจากงานได้เสร็จสิ้นลง
18.   กรณีที่ผู้จัดตกแต่งสถานที่หรือคนงานที่อยู่ในความควบคุมดูแลของผู้จัดการตกแต่งสถานที่กระทำ
     การอย่างหนึ่งอย่าใดอันก่อให้เกิดความเสียหายต่อทรัพย์สินของโรงแรม ผู้จัดงานและผู้จัดตกแต่ง
     สถานที่จะต้องร่วมรับผิดชอบและชดใช้ต่อโรงแรม โดยไม่มีเงื่อนไขใดๆ ทั้งสิ้น เช่น ถ้ามีการนำวัสดุ
     ใดลงไปลอยในสระว่ายน้ำของโรงแรม และก่อให้เกิดน้ำเสีย หรือทำให้สระว่ายน้ำไม่อยู่ในสภาพที่
     จะให้บริการได้ เป็นต้น

ข้อสุดท้ายเพราะงานอยู่ริมสระน้ำ โรงแรมเขาเขียนสัญญาดักไว้เลย

ผมเคยจ้างเวที12เมตร ไปตั้งที่สนามโรงแรมแอมบ่าสเดอร์ จอมเทียน

ขึ้นนั่งร้านไปเจอใบปาล์ม พวกตัดเลยสี่ใบ ผมโดนบิลจากโรงแรมใบละสองพัน

รวมแปดพัน น้ำตาแทบร่วง ดีนะงานนั้นรับงานหลักแสนเลยรอดตัวไม่เข้าเนื้อ

เรื่องแบบนี้แล้วแต่ความรู้สึกของปัจเจกบุคคลครับ คุยให้จบก่อนรับงานเลย ไม่เสียความรู้สึก ราคารวมหรือไม่รวม

ออฟไลน์ ชัยราชา

• *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
ถูกต้องครับ   หลายงานที่ผมโวยวาย เพราะไม่มีข้าว น้ำให้ผมกับลูกน้อง

ไม่ยากไม่เกี่ยง ซื้อกินเอง ข้าวเหนียวไก่อย่าง

• **
            ไม่ยากไม่เกี่ยง ซื้อกินเอง ข้าวเหนียวไก่อย่าง
ครับเรื่องกินไมาใช่เรื่องใหญ่ เพราะปกติเป็นคนไม่กินข้าวมื้อเย็นอยู่แล้ว...ขออย่างเดียว อย่ามาจุ้นจ้านจนเกินเหตุ ทำเป็นรู้แต่ไม่รู้นี่น่า เขกกะโหลก...อย่างเช่น พีีๆ ขยับลำโพงไปตรงนี้หน่อย มันมองไม่สวย....มรึงจะเอาเสียงหรือเอาสวย...??  ;D ;D

ออฟไลน์ บุญหลาย

• ระดับ 4
  • *
  • บุญหลายชาวด์HL#7EE42859 ชื้อจากพี่ เอกสุมหัวมิวสิค
:happy: :happy:ครับถูกต้องเสมอ

ou

• บุคคลทั่วไป
ที่พูดมาทุกท่าน ถูกต้องหมดเลยคัรบผม :happy: :D

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
ถึงว่าเวลาไปโรงแรมทีไรเห็นมีแต่น้ำให้ 2 ขวด...

;D

ออฟไลน์ เหน่ง หนองมน

• *
  • HL- 555A571E
ถึงว่าเวลาไปโรงแรมทีไรเห็นมีแต่น้ำให้ 2 ขวด...

;D

พี่มีหมวกมาด้วยหรือเปล่า

หรือไม่มี จะรับกี่ชิ้นดี ;D

• **
พี่มีหมวกมาด้วยหรือเปล่า

หรือไม่มี จะรับกี่ชิ้นดี ;D
แบบนี้ไม่ใช่ไปงานเครื่องเสียงแล้วมั้ง...55555 :hap3: :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ เดวิด ณ.นครราชสีมา

• *
  • HL#8D1F1119 ครูภูม
ชอบเลยครับงานแบบนี้  :happy: :happy: :happy:

• คณะบริหาร
ครับเรื่องกินไมาใช่เรื่องใหญ่ เพราะปกติเป็นคนไม่กินข้าวมื้อเย็นอยู่แล้ว...ขออย่างเดียว อย่ามาจุ้นจ้านจนเกินเหตุ ทำเป็นรู้แต่ไม่รู้นี่น่า เขกกะโหลก...อย่างเช่น พีีๆ ขยับลำโพงไปตรงนี้หน่อย มันมองไม่สวย....มรึงจะเอาเสียงหรือเอาสวย...??  ;D ;D

ขอเอี๊ยดๆๆๆๆพี่มร อีกคนครับ...

การจัดวางของก็เช่นกันครับพี่ บางงานที่ผมเคยไปทำต้องหาผ้าขาวมาบังลำโพง

แล้วใช้ไฟมาย้อมให้เป็นโทนเดียวกันกับงานด้วย...(ถ้าไปเจอคนคุมงานให้เจ้าของเขี้ยวๆ)

อย่างที่พี่ป้อมบอก หากคุยกันจบแต่แรก..คุยกันดีๆนะ ไม่ใช่คุยแบบเกรงใจ

งานที่เหลือเราจะทำงานมากและที่สำคัญ อย่าลืมไปดูสถานที่ก่อน เผื่อที่เราจะได้มาดูของว่าขาดเหลืออะไร

ทำงานกับออกาไนท์ไม่ยากจริงๆนะ ผิดคิดแบบนี้

เพราะออกาไนท์ก็โดนผมหักเงินไปหลายเจ้าแล้วเหมือนกัน.. :hap3:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 3 มกราคม 2013, 10:34:41 น. โดย นายยอด »

• **
ขอเอี๊ยดๆๆๆๆพี่มร อีกคนครับ...

การจัดวางของก็เช่นกันครับพี่ บางงานที่ผมเคยไปทำต้องหาผ้าขาวมาบังลำโพง

แล้วใช้ไฟมาย้อมให้เป็นโทนเดียวกันกับงานด้วย...(ถ้าไปเจอคนคุมงานให้เจ้าของเขี้ยวๆ)

อย่างที่พี่ป้อมบอก หากคุยกันจบแต่แรก..คุยกันดีๆนะ ไม่ใช่คุยแบบเกรงใจ

งานที่เหลือเราจะทำงานมากและที่สำคัญ [size=1/pt]อย่าลืมไปดูสถานที่ก่อน[/size] เผื่อที่เราจะได้มาดูของว่าขาดเหลืออะไร

ทำงานกับออกาไนท์ไม่ยากจริงๆนะ ผิดคิดแบบนี้

เพราะออกาไนท์ก็โดนผมหักเงินไปหลายเจ้าแล้วเหมือนกัน.. :hap3:
ขอบคุณและเข้าใจครับ...ผมถึงไม่เอาไง งานสวยๆ แต่เสียงออกมาห่วยๆ ไม่ใช่เครื่องผม...ผมขายเสียงไม่ได้ขายภาพ...ไม่ใช่หยิ่ง แต่ทำไมไม่บอกก่อนว่าตั้งตรงนั้นตรงนี้ทีแรก พอเซ็ทเสร็จ มาบอก งานก็จะเริ่ม การขยับลำโพงเพียงไม่กี่เซ็นต์ ผมต้องมานั่งรื้อซาวด์ใหม่...ถ้าไม่ทำหากหอนขึ้นมาผมซวยอีก...
เรื่องดูสถานที่ก็ดู ของตกลงกันแล้ว แต่พอถึงวันงาน เหลือ 4 ชั่วโมงโทรฯมา พี่ๆ เอานั่นเพิ่มหน่อยสิ เดี๋ยวเพิ่มตังให้....แล้วใครจะหาให้มันทัน..
   ถึงบอกไง ออแกไนซ์ ดีๆ ก็มีเยอะ ..ที่เอามาวิพากษ์กันก็เพราะไปเจอ พวกขี้แอ็คไง ที่เขาดีก็เจอมาเยอะ พี่ขาดเหลืออะไรบอกนะครับเดี๋ยวผมยืมโรงแรมให้ก็มี
เราก็ไม่เคยให้เดือดร้อนหรอก...อันนี้เล่าสู่กันฟัง...

ออฟไลน์ โกแมว ณ แม่สาย

• ระดับ 5
  • *
  • หมอโป่ง
ว่ากันไปตามสถานะการ คิดเต็มอย่างเดียวครับ งานใหนระเบียบเยอะ ราคาก็ว่ากันตามระเบียบนั่นแหละยิ่งเยอะยิ่งแพง บวกค่าเสี่ยงไปอีก2เท่า เอาก็ไปไม่เอาก็ไม่เอา...อิอิ