ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยค้าาาาาาาาาาาาาาา  (อ่าน 18031 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
Re: ช่วยด้วยค้าาาาาาาาาาาาาาา
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 11:55:52 น. »
เพื่อนผมคนข้างบนพูดถุกครับ

ตกลงว่าเครื่องเสียงที่ จขกท.ตั้งไว้ได้หรือยังนะ  พาเขาลงถ่งอีกแล้ว  อิอิ

ออฟไลน์ มะละกอ

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 12:18:46 น. »
เห็นที่บ้านหม้อพลาซ่า 2 ขึ้นไปชั้นสองเขามีลำโพงเก่าจากญี่ปุ่นมาขายมีทุกระดับ
มีหลายคู่ราคา 3800 บาท โหงเฮ้งดีมาก ผมลองฟังแล้วติดใจ
เอามาเปิดตามร้านอาหาร ถ้าร้องคาราโอเกะด้วยก็ได้
ตู้ตั้งพื้นขนาดใหญ่พอควร ดอกน่าจะ 12 นิ้ว
อย่าไปทำต้งทำตู้ให้เสียเวลาเลย
อีกคู่หกพันหก เสียงยังกะคู่ละสองสามหมื่น
ผมยังให้เขาหา ยามาฮ่า NS 1000 M เขาบอกประมาณสองหมื่นนิดๆ ก็โอเค

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 12:25:16 น. »
เห็นที่บ้านหม้อพลาซ่า 2 ขึ้นไปชั้นสองเขามีลำโพงเก่าจากญี่ปุ่นมาขายมีทุกระดับ
มีหลายคู่ราคา 3800 บาท โหงเฮ้งดีมาก ผมลองฟังแล้วติดใจ
เอามาเปิดตามร้านอาหาร ถ้าร้องคาราโอเกะด้วยก็ได้
ตู้ตั้งพื้นขนาดใหญ่พอควร ดอกน่าจะ 12 นิ้ว
อย่าไปทำต้งทำตู้ให้เสียเวลาเลย
อีกคู่หกพันหก เสียงยังกะคู่ละสองสามหมื่น
ผมยังให้เขาหา ยามาฮ่า NS 1000 M เขาบอกประมาณสองหมื่นนิดๆ ก็โอเค

อยู่ชั้นสองใช่ไหมครับอาจารย์  น่าสนใจนะครับ  ผมว่าตู้สำเร็จที่ราคาไม่สูงมากนั้นดีแท้แน่นอนครับ

ที่ต้องทำเองก็อปกันไปมาจนหมุ่นอุ้ยปุ้ยไม่รู้ของใครเป็นของใคร  ก็เพราะว่าจะใช้ของแท้ทีต้องมีเงินหกหลักครับ

ไม่ไหวเลยต้องยอมลงทุนทำกันเองครับ   ผมเจอมามียี่ห้อนี้ครับเสียงดีมากครับ

phatthara

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:02:12 น. »

คุณมะละกออยู่ที่ กทม หรือป่าวคะ ถ้าจำเป็นต้องไปซื้อลำโพงเองอยากรบกวนขอคำแนะนำหรือร้านที่ไว้ใจได้นะคะ พอเห็นว่าเสียงแจ๋วก็อยากได้ขึ้นมา แหะๆ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:08:07 น. »
คุณมะละกออยู่ที่ กทม หรือป่าวคะ ถ้าจำเป็นต้องไปซื้อลำโพงเองอยากรบกวนขอคำแนะนำหรือร้านที่ไว้ใจได้นะคะ พอเห็นว่าเสียงแจ๋วก็อยากได้ขึ้นมา แหะๆ

ขออนุญาตนะครับ  เรียกว่าท่านอาจารย์มะละกอ  ดีกว่านะครับ  อิอิ  ท่านเป็นผู้ใหญ่ที่น่าเคารพมากท่านหนึ่งในเวปครับ

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:12:23 น. »
ผมอายุยังน้อยนะครับแต่หน้าตามันชราภาพไปงั้นๆ แฮะ แฮะ  เด็กลูกเพื่อนบ้านข้างๆ เขาเรียกผม ปู่ ก็โอเคตามนั้น
เรียกผมว่าป๋าหรือลุงก็จะดีใจยิ่ง
ผมอยู่บางนา-ตราดกม.18 ครับ  อันที่จริงผมไปดูสถานที่ร้านก่อนเดี๋ยวออกแบบระบบเสียงให้ก็ได้ครับ
ลงทุนให้น้อยแต่ได้เสียงออกมาคุ้มเงิน  ไม่ใช่จ่ายไปแปดหมื่นเสียงออกมาสามหมื่นละกลุ้มใจแทน

phatthara

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:13:53 น. »
ขออนุญาตนะครับ  เรียกว่าท่านอาจารย์มะละกอ  ดีกว่านะครับ  อิอิ  ท่านเป็นผู้ใหญ่ที่น่าเคารพมากท่านหนึ่งในเวปครับ

อุ้ย!  ขอโทษด้วยคะ ไม่ทราบจริงๆ มือใหม่คะ  ;D .......... อาจารย์มะละกอ นะคะ แหะๆ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:15:16 น. »
ครับ ผม  เรียกแบบนี้ดูน่ารักดีจังครับ

phatthara

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:17:00 น. »
ผมอายุยังน้อยนะครับแต่หน้าตามันชราภาพไปงั้นๆ แฮะ แฮะ  เด็กลูกเพื่อนบ้านข้างๆ เขาเรียกผม ปู่ ก็โอเคตามนั้น
เรียกผมว่าป๋าหรือลุงก็จะดีใจยิ่ง
ผมอยู่บางนา-ตราดกม.18 ครับ  อันที่จริงผมไปดูสถานที่ร้านก่อนเดี๋ยวออกแบบระบบเสียงให้ก็ได้ครับ
ลงทุนให้น้อยแต่ได้เสียงออกมาคุ้มเงิน  ไม่ใช่จ่ายไปแปดหมื่นเสียงออกมาสามหมื่นละกลุ้มใจแทน

พูดจริงหรือเปล่าคะ อย่าหลอกให้ดีใจนะคะ เพราะตอนนี้ปวดหัวมากเลยคะ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งคะ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:18:43 น. »

กระเทือนถึงผมเรยยย :beer:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:29:03 น. โดย วัฒนาพงษ์ »

m sound

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:24:22 น. »
พูดจริงหรือเปล่าคะ อย่าหลอกให้ดีใจนะคะ เพราะตอนนี้ปวดหัวมากเลยคะ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งคะ
ถือว่าโชคดีแล้วครับ..พบท่านผู้รู้จริง  ยืนยัน นอนตะแคง ยัน อีกเอ้า... :th1: :th1: :th1:

phatthara

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:30:48 น. »
ถือว่าโชคดีแล้วครับ..พบท่านผู้รู้จริง  ยืนยัน นอนตะแคง ยัน อีกเอ้า... :th1: :th1: :th1:

แล้วจะสามารถติดต่ออาจารย์มะละกอได้ยังไงคะ.........

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:37:24 น. »
มีร้านอาหารร้านอร่อยร้านหนึ่งมีลูกค้าประจำพอควร  เจ้าของร้านรักและเล่นเครื่องเสียง เอาตู้ลำโพงที่ออกแบบเองฟูลเร้นจ์ดอกเดียว 10 หรือ 12 นิ้วไม่แน่ใจเปิดเพลงกับแอมป์หลอดเล็กๆ แต่เสียงเพลงร้องเด่นมากได้ยินกังวานไปทั่วร้านซึ่งเป็นสวนอาหาร        ตอนหลังลูกค้ามากันตรึมส่วนใหญ่มาฟังเพลงได้แถมกินข้าวอร่อย เป็นลูกค้าที่กำลังซื้อสูงจึงมาบ่อยโดยไม่มีปัญหา  การทำร้านอาหารให้ถูกใจลูกค้า และการวางโพซิชั่นนิ่งของร้านเป็นเรื่องสำคัญมาก  เมื่อวางแล้วเราถึงจะกำหนดเรื่องของ แสง โทนของสีในร้าน และเสียง ให้เป็นสไตล์ของเราให้โดดเด่นกว่าคนอื่น ไม่เว้นแม้แต่เรื่องโต๊ะเก้าอี้  ร้านบางร้านดูดี นั่งไม่ถึงครึ่งชั่วโมงต้องขยับเพราะมันเมื่อย คนแก่เมื่อยง่าย เรื่องของอาหาร ความสะอาด การบริการ ทุกๆ ร้านเดี๋ยวนี้มันเท่าทันกันหมดครับ  ผมออกแบบเรื่องเสียงและการเปิดเพลงในร้านสเต๊กสไตล์เยอรมันร้านหนึ่ง ถูกใจลูกค้าทีเดียว ส่วนใหญ่ลูกค้าเป็นคนต่างชาติ

phatthara

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:41:43 น. »
มีร้านอาหารร้านอร่อยร้านหนึ่งมีลูกค้าประจำพอควร  เจ้าของร้านรักและเล่นเครื่องเสียง เอาตู้ลำโพงที่ออกแบบเองฟูลเร้นจ์ดอกเดียว 10 หรือ 12 นิ้วไม่แน่ใจเปิดเพลงกับแอมป์หลอดเล็กๆ แต่เสียงเพลงร้องเด่นมากได้ยินกังวานไปทั่วร้านซึ่งเป็นสวนอาหาร        ตอนหลังลูกค้ามากันตรึมส่วนใหญ่มาฟังเพลงได้แถมกินข้าวอร่อย เป็นลูกค้าที่กำลังซื้อสูงจึงมาบ่อยโดยไม่มีปัญหา  การทำร้านอาหารให้ถูกใจลูกค้า และการวางโพซิชั่นนิ่งของร้านเป็นเรื่องสำคัญมาก  เมื่อวางแล้วเราถึงจะกำหนดเรื่องของ แสง โทนของสีในร้าน และเสียง ให้เป็นสไตล์ของเราให้โดดเด่นกว่าคนอื่น ไม่เว้นแม้แต่เรื่องโต๊ะเก้าอี้  ร้านบางร้านดูดี นั่งไม่ถึงครึ่งชั่วโมงต้องขยับเพราะมันเมื่อย คนแก่เมื่อยง่าย เรื่องของอาหาร ความสะอาด การบริการ ทุกๆ ร้านเดี๋ยวนี้มันเท่าทันกันหมดครับ  ผมออกแบบเรื่องเสียงและการเปิดเพลงในร้านสเต๊กสไตล์เยอรมันร้านหนึ่ง ถูกใจลูกค้าทีเดียว ส่วนใหญ่ลูกค้าเป็นคนต่างชาติ

ในงบประมาณ 8 หมื่น สามารถจัดให้ได้เสียงที่ดีจะไหวไหมคะ เพราะตอนนี้มีงบเท่านี้จริงๆ คะ อนาคตอาจต่อเติมขยับขยายเพิ่มคะ รบกวนด้วย

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:44:48 น. »
ฝากอีกหนึ่งทฤษฎีของร้านอาหารครับ

สถานที่
รสชาดและโสตสัมผัส
ราคา
บริการ
เสน่หา

ทุกอย่างต้องแมทกันครับ

;D ;D ;D ;D

m sound

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:48:21 น. »
ฝากอีกหนึ่งทฤษฎีของร้านอาหารครับ

สถานที่
รสชาดและโสตสัมผัส
ราคา
บริการ
เสน่หา

ทุกอย่างต้องแมทกันครับ

;D ;D ;D ;D
        นี่ก็อีก 1  กุนซือ..ระดับโปร..เสียดายที่ท่านอยู่ทางซีกโลก เหนือ... :th1: :th1: :th1:

phatthara

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:53:23 น. »
        นี่ก็อีก 1  กุนซือ..ระดับโปร..เสียดายที่ท่านอยู่ทางซีกโลก เหนือ... :th1: :th1: :th1:

เริ่มจะรู้สึกว่าตัวเองโชคดีแล้วละคะ หามาหลายวัน มาเจอที่นี่ มีคนเก่งๆ เยอะเลย อิอิ  :happy:

phatthara

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 13:56:42 น. »

ร้านจะเปิดประมาณวันที่ 29 ธันวาคะ จะต้องเตรียมการล่วงหน้านานไหมคะ ควรจะเริ่มซื้อเครื่องเสียงหรือยังคะ อาจารย์.........

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 14:45:48 น. »
ต้องเห็นสถานที่จริงครับถึงจะจินตนาการในหลายๆ เรื่องได้ ระบบเสียงต้องเห็นสถานที่ก็จะรู้ถึงระดับความดังที่ต้องการ  แล้วก็จะรู้ว่าเซ็ทระบบลำโพงอย่างไรถึงจะคลุมพื้นที่ทั้งหมด เมื่อได้ลำโพงก็จะรู้ถึงแอมป์ที่จะใช้งาน กำลังขับและหรือใช้จำนวนเท่าไร ต่อไปก็คอนเซ็พท์หรือความคิดในเรื่องที่มาของเสียง เช่น ใช้นักร้องนักดนตรีเครื่องดนตรีจริง หรือคละกันไป หรือ ฯลฯเมื่อรู้แล้วถึงจะรู้ว่าจำเป็นจะต้องมีอะไรบ้างในระบบ ตำแหน่งที่ตั้งของเครื่องเมื่อรู้ก็จะคำนวนเรื่องของความยาวของสายไฟสายลำโพง เป็นต้น ราคาทั้งหมดก็ตามมาเองมากน้อยอยู่ที่ฝีมือคนออกแบบ รวมทั้งรู้ถึงแหล่งที่จะซื้อ ของใหม่ป้ายแดงหรือของมือสอง แม้กระทั่งจังหวะเวลาอย่างเช่นก่อนสิ้นปีเพื่อนรุ่นน้องจะกลับจากอเมริกามาเยี่ยมบ้านเมืองไทย ผมก็จะฝากซื้อไมค์ยี้ห้อที่ต้องการ ถูกและดีด้วยเป็นต้น 
เรื่องของเสียงต้องทำใจว่าไม่ได้ร้อยเปอร์เซ็นต์หรอกนะครับและอนึ่งผมไม่อยากให้ซีเรียสกับเรื่องนี้มากนัก คิดให้มัน ซิมเปิ้ล ซิมเปิ้ล ยังมีอีกหลายวิธีในเรื่องของการนำเสนอบทเพลงอันไพเราะแก่ลูกค้า  บางทีลูกค้าเองจะเป็นผู้แนะนำความต้องการของเขาให้เราเองก็ได้  เงินอยู่ในกระเป๋าเรา เราก็เป็นนายมัน ถึงเวลาค่อยซื้อหาง่ายนิดเดียวเรื่องซื้อของพรรณนี้เป็นงานถนัดผมละครับ มีเพื่อนคนหนึ่งให้ผมออกแบบโฮมเทียร์เตอร์ให้ งบมีสามแสนห้าเฉพาะเครื่อง ผมกำหนดแบบห้องให้ผู้รับเหมา ใช้เวลาอีกไม่กี่วันก็จบเรื่องเครื่องเคราทั้งหมด พอห้องเสร็จติดตั้งอยู่สองวันเจ้าของบ้านพื่อนผมยิ้มแย้มหน้าบานเป็นกระด้งไม่สนใจงบที่บานปลายไปล้านต้นๆ ความสุขของคนมีตัง

อย่าตกใจเสียละครับเล่าให้ฟังเฉยๆ  กับงบแปดหมื่นที่ตั้งไว้นั้น  หลายๆ ท่านในนี้อิจฉาเลยแหละครับ โอ้โฮ้ใจถึงจริงๆ
โทร. มาได้ครับ บริการให้คำปรึกษาฟรีสำหรับสมาชิกเว็บแห่งนี้ เวลาทำงานนะ เด็กอนามัยเข้านอนแต่หัวค่ำ
        โทร. 080 593 9556

phatthara

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 15:00:51 น. »
ต้องเห็นสถานที่จริงครับถึงจะจินตนาการในหลายๆ เรื่องได้ ระบบเสียงต้องเห็นสถานที่ก็จะรู้ถึงระดับความดังที่ต้องการ  แล้วก็จะรู้ว่าเซ็ทระบบลำโพงอย่างไรถึงจะคลุมพื้นที่ทั้งหมด เมื่อได้ลำโพงก็จะรู้ถึงแอมป์ที่จะใช้งาน กำลังขับและหรือใช้จำนวนเท่าไร ต่อไปก็คอนเซ็พท์หรือความคิดในเรื่องที่มาของเสียง เช่น ใช้นักร้องนักดนตรีเครื่องดนตรีจริง หรือคละกันไป หรือ ฯลฯเมื่อรู้แล้วถึงจะรู้ว่าจำเป็นจะต้องมีอะไรบ้างในระบบ ตำแหน่งที่ตั้งของเครื่องเมื่อรู้ก็จะคำนวนเรื่องของความยาวของสายไฟสายลำโพง เป็นต้น ราคาทั้งหมดก็ตามมาเองมากน้อยอยู่ที่ฝีมือคนออกแบบ รวมทั้งรู้ถึงแหล่งที่จะซื้อ ของใหม่ป้ายแดงหรือของมือสอง แม้กระทั่งจังหวะเวลาอย่างเช่นก่อนสิ้นปีเพื่อนรุ่นน้องจะกลับจากอเมริกามาเยี่ยมบ้านเมืองไทย ผมก็จะฝากซื้อไมค์ยี้ห้อที่ต้องการ ถูกและดีด้วยเป็นต้น 
เรื่องของเสียงต้องทำใจว่าไม่ได้ร้อยเปอร์เซ็นต์หรอกนะครับและอนึ่งผมไม่อยากให้ซีเรียสกับเรื่องนี้มากนัก คิดให้มัน ซิมเปิ้ล ซิมเปิ้ล ยังมีอีกหลายวิธีในเรื่องของการนำเสนอบทเพลงอันไพเราะแก่ลูกค้า  บางทีลูกค้าเองจะเป็นผู้แนะนำความต้องการของเขาให้เราเองก็ได้  เงินอยู่ในกระเป๋าเรา เราก็เป็นนายมัน ถึงเวลาค่อยซื้อหาง่ายนิดเดียวเรื่องซื้อของพรรณนี้เป็นงานถนัดผมละครับ มีเพื่อนคนหนึ่งให้ผมออกแบบโฮมเทียร์เตอร์ให้ งบมีสามแสนห้าเฉพาะเครื่อง ผมกำหนดแบบห้องให้ผู้รับเหมา ใช้เวลาอีกไม่กี่วันก็จบเรื่องเครื่องเคราทั้งหมด พอห้องเสร็จติดตั้งอยู่สองวันเจ้าของบ้านพื่อนผมยิ้มแย้มหน้าบานเป็นกระด้งไม่สนใจงบที่บานปลายไปล้านต้นๆ ความสุขของคนมีตัง

อย่าตกใจเสียละครับเล่าให้ฟังเฉยๆ  กับงบแปดหมื่นที่ตั้งไว้นั้น  หลายๆ ท่านในนี้อิจฉาเลยแหละครับ โอ้โฮ้ใจถึงจริงๆ
โทร. มาได้ครับ บริการให้คำปรึกษาฟรีสำหรับสมาชิกเว็บแห่งนี้ เวลาทำงานนะ เด็กอนามัยเข้านอนแต่หัวค่ำ
        โทร. 080 593 9556

ขอบคุณมากคะ  :D ประมาณกลางเดือนจะติดต่อไปอีกทีนะคะ (เวลาที่เหลือจะพอให้เตรียมการไหมคะ) ตอนนี้ก่อสร้างอยู่คะ คงต้องรบกวนให้มาดูหน้างานด้วยกันนะคะ  :o^:

m sound

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 15:05:41 น. »

ขอบคุณมากคะ  :D ประมาณกลางเดือนจะติดต่อไปอีกทีนะคะ (เวลาที่เหลือจะพอให้เตรียมการไหมคะ) ตอนนี้ก่อสร้างอยู่คะ คงต้องรบกวนให้มาดูหน้างานด้วยกันนะคะ  :o^:
หาโอกาสนัดท่านอาจารย์ ออกไปดูสถานที่จริงไว้ก่อนก็ดีนะครับ. เสียดาย ถ้าเป็น ขอนแก่น หรือใกล้เคียง แถวนั้น..ละก็ บ่ออยากเว้า..ครับ...ขอให้โชคดีนะครับ.. ;D :happy:

phatthara

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 15:06:36 น. »
ติดต่อป๋าเรย์เลยครับ
http://www.soundmarkthai.com
โทร.081-7235775

พอดีอาจารย์มะละกอ จะมาช่วยดูให้อะคะ บ้านอาจารย์อยู่ใกล้ร้านด้วย แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ หวังว่าถ้ามีร้านริมทะเลแถวเมืองชลเมื่อไหร่จะติดต่อป๋าเรย์แน่นอนคะ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ ทินกรณ์แมน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#440A42CE(wolverine)
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 15:33:18 น. »
ขอให้ประสบความสำเร็จสมหวังในสิ่งที่ตั้งใจครับ
 :devil: :devil: :devil: :devil: :devil: :devil: :devil:

เครื่องเสียงให้เช่าก็น่าสนใจไม่น้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 15:36:14 น. โดย ทินกรณ์ »

phatthara

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 15:38:38 น. »
ขอให้ประสบความสำเร็จสมหวังในสิ่งที่ตั้งใจครับ
 :devil: :devil: :devil: :devil: :devil: :devil: :devil:

เครื่องเสียงให้เช่าก็น่าสนใจไม่น้อย

ขอบคุณมากคะ

ออฟไลน์ ไผ่

• ระดับ 5
  • *
  • HL#:75211841(ฅนคอน)
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 15:41:03 น. »
น่าจะเป็นกรณีตัวอย่างนะครับ สำหรับท่านใดที่มีความฝันอยากเปิดร้านคาราโอเกะ เป็นของตัวเอง
อยากให้ลงรายละเอียดขั้นตอนในการช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกในครั้งนี้ด้วย จะติดตามต่อไป  :th2: