ผู้เขียน หัวข้อ: ดิจิดอลมิกเซอร์ ทำงานเป็น Sound Card หรือ Audio Interface ไหมครับ  (อ่าน 48659 ครั้ง)

ออฟไลน์ มะละกอ

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
Re: ดิจิดอลมิกเซอร์ ทำงานเป็น Sound Card หรือ Audio Interface ไหมครับ
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2016, 08:09:40 น. »

ไม่อยากขัดคอดอกนะครับ

รถเก๋ง มีหลายรุ่น แยกตามซีซี เล็กใหญ่ ก็ใช้งานได้
รถกระบะ ขนของได้ นั่งได้ ถึงที่หมายเหมือนกัน
ไปซื้อของปากซอย เดินไปย่อมได้ ขี่จักรยานเร็วหน่อย รถเก๋ง หรือกระบะ ไม่ขัดข้อง

กระบี่อยู่ที่ใจก็จริง
แต่มิใช่  มือกระบี่ทุกคน เข้าถึง
เข้าถึงระดับ หยิบกิ่งไม้แห้ง ร่ายรำเพลงกระบี่ออกไปไร้ผู้ต่อต้าน

ในเรื่องของเสียง เรายังเป็นทาส (ทาษ) คนขายครับ
หยิบแอมป์มาตัว  ฟังเป็นปีถึงได้รู้ว่าเสียงมันแห้งแล้งเหมือนอยู่ในทะเลทราย
จะขายก็ขาดทุนเยอะ  ต้องทนใช้ต่อ ยังมีให้เห็น นะครับ

• *
Re: ดิจิดอลมิกเซอร์ ทำงานเป็น Sound Card หรือ Audio Interface ไหมครับ
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2016, 08:12:32 น. »
ว่าจะใช้สัก 6 เดือนครับ หลังนั้นก็ว่ากันอีกที่  นี่ก็ผ่านมาเดือนหนึ่งแล้วครับ

สิ่งที่คาดหวังไว้  ไม่ได้เป็นไปตามนั้น
กะจะเอามาใช้คู่กับไอแพด งานผมงานเล็กทำคนเดียวก็ต้องอยู่กับคอมอยู่นั่นเอง

ว่าจิเอามาแยกไลน์  ทำไปทำมาสองไลน์มันก็โอ

ว่าจิเอามาบันทึกเสียงมัลติแทรค สุดท้ายก็ซ้ายขวา
เฮ้อ

สวัสดีปีใหม่ครับน้า

เข้าถึงพระธรรม  แล้วสบายใจดีนะครับ
สุดท้าย ก็ ซ้าย ขวา 
หูคนเรา มี 2 ข้าง ซ้าย กะ ขวา มาหลายหมื่นล้านปีแหละ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2016, 08:43:06 น. »

สวัสดีปีใหม่ครับน้า

เข้าถึงพระธรรม  แล้วสบายใจดีนะครับ
สุดท้าย ก็ ซ้าย ขวา  
หูคนเรา มี 2 ข้าง ซ้าย กะ ขวา มาหลายหมื่นล้านปีแหละ

ขอบพระคุณครับป๋า

บางทีการเล่นเครื่องเสียง(ย้ำนะครับ)  นอกจากความอยากส่วนตัวแล้ว สิ่งที่เป็นปัจจัยสำคัญอีกอย่างคือคนรอบข้าง  
เหมือนเวลาเราอยู่บ้าน นุ่งกางเกงตูดขาด เสื้อขาดเราก็อยู่ได้   แต่เวลาออกนอกบ้านมันก็ต้องดูดีขึ้นตามลำดับงาน  ไม่นึกถึงเราก็ต้องนึกถึงสถานที่หรือคนที่เราร่วมงานด้วย  สิ่งเรานี้ทำให้จำต้องปรุงแต่ง แม้จะผิดไปจากตัวตนเรา   คุ้นเคยกันหรือเมาเมื่อไหร่ตัวตนจะเผยครับ

ออฟไลน์ LungWATCR

• ระดับ 5
  • *
  • 5DE459CB [ Pog MusicPro]
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2016, 14:46:57 น. »
เข้ากระทู้นี้ วันนี้ มีแต่ปริศนาให้คิดต่อ เพราะชอบคิดด้วยสิ
เปลี่่ยนใจเอาตังค์ไปซื้อเลนส์ไวด์ Tokina AT-X 11-16mm. f/2.8 Pro Dx II เสียก่อนดีไหมนี่ แหะ ๆ

ออฟไลน์ montrevej

• ระดับ 3
  • *
  • HL#: 95E25311 อนันตชัย
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2016, 15:14:45 น. »
เข้ากระทู้นี้ วันนี้ มีแต่ปริศนาให้คิดต่อ เพราะชอบคิดด้วยสิ
เปลี่่ยนใจเอาตังค์ไปซื้อเลนส์ไวด์ Tokina AT-X 11-16mm. f/2.8 Pro Dx II เสียก่อนดีไหมนี่ แหะ ๆ
อันนี้แรกๆก็ใช้ดีอยู่ พอผ่านไปซักหกเดือนแทบไม่อยากจับ.... กลับมา17-50 f2.8 เหมีอนเดิม

• *
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2016, 18:41:58 น. »

อยากให้ลืมประเภทเลนส์ซูม นะครับ

เล่นไวด์เดี่ยวๆ ดูภาพแล้วสุขใจกว่าเยอะ

ออฟไลน์ LungWATCR

• ระดับ 5
  • *
  • 5DE459CB [ Pog MusicPro]
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2016, 22:43:07 น. »

อยากให้ลืมประเภทเลนส์ซูม นะครับ

เล่นไวด์เดี่ยวๆ ดูภาพแล้วสุขใจกว่าเยอะ

ขอบคุณครับ