เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

สอบถามเรื่องการต่อ mixer

(1/2) > >>

wipoj:
ผมมี mixer 1 ตัว power mixer 1 ตัว เราสามารถต่อเพื่อใช้งานร่วมกันได้ไหมครับ โดย input เข้าที่ตัว mixer แต่ใช้ภาคขับจาก power mix  :thank1:

มานพ:
แล้วทำไมไม่ใช้ power mixer ตัวเดียว

ดนตรีไหมไทย:
ได้เลยครับ..
สัญญาณจาก mix ก็เลือกเอาตามใจชอบ หรือตาม io ที่มี
1.aux out 2.main out 3.monitor 4.phone 5.rec out
เข้า power mix
1.แชนแนล ต่างๆ คุม gain ดีๆ นะครับ ปรับน้อยๆ ไว้ก่อน กันมัน peak  ที่เหลือก็ตามชอบใจ ปรุงเพิ่มเอาครับ บางทีจาก mix มาดีแล้ว พอมาถึง power mix คาแรคเตอร์เสียงอาจไม่โดน ก็ปรับอีกนิดหน่อย
2.เข้า aux in เลย ไม่ต้องปรับอะไร
นอกนั้น ก็ตามสภาพ mix และ power mix เลยครับ

Nineyod:

--- อ้างจาก: wipoj ที่ วันที่ 14 ธันวาคม  2022, 09:33:08 น. ---ผมมี mixer 1 ตัว power mixer 1 ตัว เราสามารถต่อเพื่อใช้งานร่วมกันได้ไหมครับ โดย input เข้าที่ตัว mixer แต่ใช้ภาคขับจาก power mix  :thank1:

--- End quote ---

ได้ครับ สบู่มาก :95:

wipoj:

--- อ้างจาก: E22NP ที่ วันที่ 14 ธันวาคม  2022, 09:52:05 น. ---แล้วทำไมไม่ใช้ power mixer ตัวเดียว

--- End quote ---
ผมว่า mixer เสียงดีกว่าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version