ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เคยคิดสักนิดว่า "ดนตรีคอม" เสียงจะออกมาได้ดีขนาดนี้ (ทดสอบ ใจช้ำที่คำชะโนต)  (อ่าน 12655 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
ใช้โชนา ช่วยไหมครับ ชัดดีมาก

ไม่เกี่ยวกะโซน่าเลยครับ  xmkl นี่แหละ  แต่บันทึกดนตรีสดที่เขาเล่นทับไลน์มา

ออฟไลน์ ณัฐพล อินคอนเสิร์ต

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 5C90A90B จาก x-men
ขอเป็นพรุ่งนี้เย็นๆจะเฉลยนะครับ ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาชม และคอมเมนท์ครับ

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
ขอบคุณท่าน "ณัฐพล อินคอนเสิร์ต" ครับได้นำ Clip การปรับ eXtreme karaoke มาให้ฟังเป็นบุญหูมากๆครับ
ขอชม
สุดยอดในการปรับ Balance
สุดยอดในการเลือกใช้ SF
สำหรับหูผม Clip นี้ผมขอทายว่าเป็น SF + XMKL ล้วนๆครับ ไม่มีทับลาย (ผิดพลาดขออภัย)
ยังงัยก็อัดมาให้ดูและฟังอีกนะครับ ชอบๆ

ออฟไลน์ mds 53

• ระดับ 5
  • *
  • HL#9655E44D ซื้อจากคุณอู๊ด โคจรครับ
ผมว่าน่าจะเล่นสดทับไลน์ SF + XMKL + กลองสด + เบส + เพอคัสชั่น น่าจะเล่นสดสามชิ้นครับ.

ออฟไลน์ เจตน์ หมื่นจิตร

• ระดับ 5
  • *
  • 57E250D6
 รุ่วมเดาสนุกบ่ายวันศุกร์ครับ

- XMKL3902 : ใจช้ำที่คำชะโนด -> จินตหรา พูนลาภ อาร์ สยาม + พิณ แคน By อู๊ด โคจร @ ราชบุรีรัมย์ + Saxophone By อ. ภูวดิษฐ์ @นครราชสีมา เพลง 1 ธันวาคม 2559
 - SFX Remix อ.เปี๊ยก
 - Sound Onboard
  :happy: :happy: :happy:

ออฟไลน์ ศราวุฒิ ซาวด์ & ไลท์

• ระดับ 5
  • *
  • 8664C894, 7664DAE0, 87E04CCA 1E004416 ( ครูภูม )
ขอบคุณท่าน "ณัฐพล อินคอนเสิร์ต" ครับได้นำ Clip การปรับ eXtreme karaoke มาให้ฟังเป็นบุญหูมากๆครับ
ขอชม
สุดยอดในการปรับ Balance
สุดยอดในการเลือกใช้ SF
สำหรับหูผม Clip นี้ผมขอทายว่าเป็น SF + XMKL ล้วนๆครับ ไม่มีทับลาย (ผิดพลาดขออภัย)
ยังงัยก็อัดมาให้ดูและฟังอีกนะครับ ชอบๆ

:thumbup:  :84:  :95:

ออฟไลน์ ผอ.ธวัช

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE759F3 สั่งจากครูภูมิ ครับ
ผมขอแจมครับ...ผมว่ามีสามชิ้นเล่นทับไลน์  คือ ชุดกลองสด  เบส  แซกโซโฟน  นอกนั้นเป็น XMKL+ SFX อ.เป๊๊ยกครับ...(555เดาเอาครับ)

• ระดับ 4
  • *
มีท่านสมาชิค คอมเม้นถูกครับ ขอเฉลยนะครับ มีถามมาในอินบล๊อคหลายท่าน ขออนุญาตตอบเลยครับ
 ผมเล่น เพลงXMKL +กลองสดทับไลท์
 (กระเดิ่อง-สะแน-ทอม1-ทอม2-ทอม3-ไฮแฮท-แฉทุกใบ ใช้ตีสดๆครับ )นอกนั้นใช้ซาวด์ฟ้อน 2 ตัว
ตัวแรก  เปี๊ยก บางปู(peakbangpoo Remix V2.0.SF2)
ตัวสอง  ใช้เฉพาะทอมบ้า ( PEX-SDX BONUS ZONE-V5.5.5(LIVE2012)
แยกคอม 4 ไลท์
ไลท์1     ( RR )          เบส 
ไลน์2+3  ( FR+FL )    รวมดนตรีทั้งหมด
ไลท์4      ( RL )         แยกกลองจากคอมไปให้ มือกลองตีสดๆได้ฟัง
     งงกันไหมครับ ผมพยามยามอธิบายได้แค่นี่  ถ้าextrem จัดงานสัมปนา (ผมว่าง) จะไปเล่นโชว์ให้ชมครับ

ออฟไลน์ อาร์ม ลูกน้ำกว๊าน

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6DE70486 (สมใจนึก)
มีท่านสมาชิค คอมเม้นถูกครับ ขอเฉลยนะครับ มีถามมาในอินบล๊อคหลายท่าน ขออนุญาตตอบเลยครับ
 ผมเล่น เพลงXMKL +กลองสดทับไลท์
 (กระเดิ่อง-สะแน-ทอม1-ทอม2-ทอม3-ไฮแฮท-แฉทุกใบ ใช้ตีสดๆครับ )นอกนั้นใช้ซาวด์ฟ้อน 2 ตัว
ตัวแรก  เปี๊ยก บางปู(peakbangpoo Remix V2.0.SF2)
ตัวสอง  ใช้เฉพาะทอมบ้า ( PEX-SDX BONUS ZONE-V5.5.5(LIVE2012)
ไลน์2+3  ( FR+FL )    รวมดนตรีทั้งหมด
ไลท์4      ( RL )         แยกกลองจากคอมไปให้ มือกลองตีสดๆได้ฟัง
     งงกันไหมครับ ผมพยามยามอธิบายได้แค่นี่  ถ้าextrem จัดงานสัมปนา (ผมว่าง) จะไปเล่นโชว์ให้ชมครับ

:30: :30: :cool: :cool: :thank1:

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)

ข้าขอสัญญาว่าต่อไป Remix จะได้กลองทอมแบบนี้

• ระดับ 4
  • *
ข้าขอสัญญาว่าต่อไป Remix จะได้กลองทอมแบบนี้
ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ ขอเสียงคาเบล ใหญ่ๆ หนาๆ อีกสักนิดครับ  :thank1: :95:

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
ขอแจม ชอบๆๆๆๆๆๆๆครับ

ออฟไลน์ r-mal

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE35A81
ติดตามครับจัดงานเมื่อไหร่บอกด้วย

ออฟไลน์ tanavit

• ระดับ 1
  • *
  • HL- 56A93AFA หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม
 :95:เสียงดีมากครับ สุดยอดจริงๆ :95:

ออฟไลน์ Chalor

• กำเนิดใหม่
  • *
  • 23494D30 1sound pro