ผู้เขียน หัวข้อ: ใยสังเคราะห์ กับ งาน PA ครับ  (อ่าน 1521 ครั้ง)

m sound

• บุคคลทั่วไป
ใยสังเคราะห์ กับ งาน PA ครับ
« เมื่อ: วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2009, 14:38:20 น. »
ขอความเห็นหน่อยครับว่า ใยสังเคราะห์ กับงาน PA จำเป็นหรือไม่ อย่างไร และมีวิธีการใส่ลงไป มากน้อย.ในแต่ละแบบตู้ หรือไม่ อย่างไรครับ.....ขอบคุณครับ.. :em32:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
Re: ใยสังเคราะห์ กับ งาน PA ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2009, 15:05:37 น. »
ผมว่าใส่แล้วเสียงนุ่มขึ้นนะครับ แต่พยายามหาที่บางๆหน่อย อย่าหนามาก เพราะปริมาตรของตู้จะน้อยลง ถ้าที่บางๆซัพเสียงดีๆ เจ๋งครับ
มันแพงไปนะ ผมใช้วิธีไปเข้าแถวรับบริจาคผ้าห่มเจ๊กหรือบ้านผมเรียกว่าผ้าอีต๊วบที่เค้าเอามาแจก  แล้วก็เอามาตัดใส่ตู้เสียงนุ่มแน่นตึ๊บ แหะแหะวิธีการได้มาอันนั้นพูดเล่นครับ