ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเบิร์ดมิวสิคปะทะกับปฏิภานมิวสิคทำไมเหลือแต่นิ้วก้อย  (อ่าน 19104 ครั้ง)

ออฟไลน์ เบิร์ดมิวสิค สกลนคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
ท่าน naressound ครับ เมื่อวันที่ 22 มีนาคม ที่ดงหลวงน่ะผมไม่ได้ไปด้วยครับ เพราะวันที่ 21 มีนาคม เล่นที่ izusu ให้เพื่อนเข้าเวรให้ วันที่ 22 เลยต้องเข้าให้เขาคืน ในส่วนของเครื่องปฏิภานมิวสิคต้องยอมรับขาดอะไรอีกเยอะครับ โดยเฉพาะเสียงกลางแหลม มันมิกซ์ยากนะครับ ในส่วนของดนตรีของอ.สรเดช (ตะวันโปรโมชั่น) ผมกะบ่าวไทโส้ได้ร่วมกันทำให้ และให้ไปทุกอย่างแล้วเหลือแต่หูของใครของมันครับ ปกติถ้าผมไปด้วยผมจะทำซาวด์ให้ปฏิภาณและตะวันโปรโมชั่นพร้อมกันเลยแต่งานนี้ไม่ได้ไปเลยไม่รู้ว่าเสียงเป็นอย่างไร ท่าน naressound บอกว่าไม่ได้เรื่องก็คงต้องยอมรับครับ เดี๋ยวมีโอกาสจะได้แก้ไขกันได้ถูกจุด เรื่องพบปะกันผมว่า ถ้าวันที่ 10 เม.ย.ไม่พร้อม ผมเองก็ไม่พร้อมเพราะเป็นวันทำงาน เอาวันที่ 11 เม.ย.ไหมครับ สถานที่ก็ไม่กุสุมาลย์ก็โพนยางคำไหมครับท่าน naressound เอ้ารอดูอีกซัก 4-5 วันครับ ช่วยกันหาสถานที่หน่อย

ออฟไลน์ อิ๋ว มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • No. 77E2C6F2
เอาวันไหนเอากันครับ  ถ้าผมไม่ติดงาน เอาตับ โคขุน ไปแน่นอน ยกเว้นติดงานดนตรี

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ท่าน naressound ครับ เมื่อวันที่ 22 มีนาคม ที่ดงหลวงน่ะผมไม่ได้ไปด้วยครับ เพราะวันที่ 21 มีนาคม เล่นที่ izusu ให้เพื่อนเข้าเวรให้ วันที่ 22 เลยต้องเข้าให้เขาคืน ในส่วนของเครื่องปฏิภานมิวสิคต้องยอมรับขาดอะไรอีกเยอะครับ โดยเฉพาะเสียงกลางแหลม มันมิกซ์ยากนะครับ ในส่วนของดนตรีของอ.สรเดช (ตะวันโปรโมชั่น) ผมกะบ่าวไทโส้ได้ร่วมกันทำให้ และให้ไปทุกอย่างแล้วเหลือแต่หูของใครของมันครับ ปกติถ้าผมไปด้วยผมจะทำซาวด์ให้ปฏิภาณและตะวันโปรโมชั่นพร้อมกันเลยแต่งานนี้ไม่ได้ไปเลยไม่รู้ว่าเสียงเป็นอย่างไร ท่าน naressound บอกว่าไม่ได้เรื่องก็คงต้องยอมรับครับ เดี๋ยวมีโอกาสจะได้แก้ไขกันได้ถูกจุด เรื่องพบปะกันผมว่า ถ้าวันที่ 10 เม.ย.ไม่พร้อม ผมเองก็ไม่พร้อมเพราะเป็นวันทำงาน เอาวันที่ 11 เม.ย.ไหมครับ สถานที่ก็ไม่กุสุมาลย์ก็โพนยางคำไหมครับท่าน naressound เอ้ารอดูอีกซัก 4-5 วันครับ ช่วยกันหาสถานที่หน่อย

เอาสว่างแดนดินไหมล่ะ  อิอิ  อุดรใกล้หน่อยพอจะหล็อยไปหาได้  กุสุมาลย์ไม่ไหว ไกลจริง ๆ ครับ

ผมว่ากึ่งกลางดีนะ อุดร กะกุสุมาลย์ รวมทั้งโพนยางคำด้วยครับ จะได้เดินทางเท่า ๆ กันครับ  อิอิ

ศตวรรษ มิวสิค

• บุคคลทั่วไป
ไปด้วยคนครับ
ไปไหนไปด้วย
แนะนำ โพนยางคำครับ
ไม่ไกล้ไม่ไกล :em21: :em01: :em01:

• *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
งั่นระบุวันที่ 11 เม.ย.นะครับ กลางวัน สถานที่รออีก 4-5 วันครับ ใครเสนอที่ใดบ้างครับ ถ้าไม่มีที่ไหน ข่อยจัดในเรือนจำนาอ้อยนะ  อิ อิ

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
จาหาภรรยา มันก็เหมือนซื้อรถครับ ต้องดูบอดี้ ดูช่วงล่างด้วย  :em19:

เอ  คุยเรื่องเดียวกันไหมเนี่ย  อิอิ

• ระดับ 3
  • *
เรือนจำน่าจะสนุกนะครับ  ผมเคยเข้าไปเล่นในเรือนจำ สกลนคร 2-3 ครั้งตอนสงกรานต์  เข้าไปถึงเขตต้องขังเลยนะครับ เขาก็สนุกดีครับ แต่ผม เสียวๆไงไม่รู้ครับ  ตกลงมีใครเสนอที่อื่นๆอีกไหมครับ  ถ้าไม่มีให้ท่านเบิร์ด ตัดสินใจเลยครับ ว่าแต่ที่บ้านพัก ทำเสียงดังได้ไหมครับ

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
ที่ไหนก็ได้เด้อ  แต่ที่อุดรจะมิตติ้งบ้านออนซอนอยู่แล้ว
ให้เอาที่อื่นครับ...

:em01: :em01:

• คณะบริหาร
ที่ไหนก็ได้เด้อ  แต่ที่อุดรจะมิตติ้งบ้านออนซอนอยู่แล้ว
ให้เอาที่อื่นครับ...

:em01: :em01:

อิอิ  ครับอาจารย์  ผมก็ว่างั้นแหละ  เลยไม่เสนอตัวครับ  มีแต่จะไปยามหมู่เอาครับ  อิอิ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ผมว่าพิกัดบ้านผมน่าจะ OK ครับ พี่น้องท่านใดติดธุระบ้าง กรุณาแจ้งด่วนครับ.....10 เมษายน 2552 เวลา 5 โมงแลง เป็นต้นไปครับ....ใครบ้างที่สามารถมาร่วมงานได้เรียนเชิญครับ ช่วยแจ้งด้วย  เพราบ้านผมก็ไม่ไกลเท่าไหร่

เหตุผมข้อที่ 1 ไม่น่าห่าง จากท่านพงศ์ ภูไท
เหตุผมข้อที่ 2 ท่าน ดชส ก็อยู่บ้านดุง มาบ้านผม ตีรถกลับเยี่ยมบ้านได้ไม่ไกล เท่าไหร่ใช่ไหมครับ
และท่านอื่นๆ  อยู่ไกลปานใดหนอ พอจะมาร่วมสังสรรค์ ได้บ่ครับ  :em01: :em01: :em01:

ตกงานช่วงสงกรานต์หรือท่านไท   :em01: :em01:  หรือรวยพอแล้ว   จะกลับไปพัฒนาบ้านเกิด

• คณะบริหาร
ผมว่าพิกัดบ้านผมน่าจะ OK ครับ พี่น้องท่านใดติดธุระบ้าง กรุณาแจ้งด่วนครับ.....10 เมษายน 2552 เวลา 5 โมงแลง เป็นต้นไปครับ....ใครบ้างที่สามารถมาร่วมงานได้เรียนเชิญครับ ช่วยแจ้งด้วย  เพราบ้านผมก็ไม่ไกลเท่าไหร่

เหตุผมข้อที่ 1 ไม่น่าห่าง จากท่านพงศ์ ภูไท
เหตุผมข้อที่ 2 ท่าน ดชส ก็อยู่บ้านดุง มาบ้านผม ตีรถกลับเยี่ยมบ้านได้ไม่ไกล เท่าไหร่ใช่ไหมครับ
และท่านอื่นๆ  อยู่ไกลปานใดหนอ พอจะมาร่วมสังสรรค์ ได้บ่ครับ  :em01: :em01: :em01:

ผมจะนำทีมคณะก่อการก้อยไปร่วมครับ  ประมาณ 8 ท่านครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
สงกรานต์ผมมี 14 งาน ให้เพื่อนทำแทนหมดครับ....เพราะผมกลับทุกปี วันเวลาห้ามเปลื่ยนแปลงครับ....14 งานหักค่ารับงานเหลือ 20000 บาท ผมก็พอแล้วครับ ท่าน นพฯ อิ อิ :em13: :em13: :em13: :em13:

อ๋อ....นายหน้าจัดหางาน    นี่รายได้ดีเหมือนกันเนาะ   :em01:

• *
ได้คุยกับบ่าวไทโส้แล้ว คิดว่าวันที่ 11 เม.ย.น่าจะเป็นช่วงงานของหลายท่านอยู่ ดังนั้น ให้ย่นมาอีก ก็พิจารณากันอยู่ อาจจะเป็นวันที่ 4-5-6 เม.ย.วันใดวันหนึ่ง และสถานที่น่าจะเป็นกุสุมาลย์ครับ รออีกนิดครับพี่น้อง ท่าน naressound ครับ ที่บ้านพักเบิร์ดทำเสียงดังได้นิดหน่อย แค่เสียงถึงกกกอก สบมยอหอ ครับไม่ต้องห่วง เหอ เหอ

• ระดับ 3
  • *
แจ้งข่าวร้ายครับ  ผมทำ Hard Lock  หายครับ จำไม่ได้ว่าเก็บตรงไหน นึกยังไงก็นึกไม่ออก วันนี้ กลางวันที่ดงขุมข้าวเลยอดใช้กัน ท่านใดทราบว่าต้องทำอย่างไร หรือต้องซื้ใหม่สถานเดียว  โทรหาอาจารย์ ชาวอลค์แมนก็ไม่รับสาย อยากถามว่ายังมีเหลือไหมครับ ต้องการใช้งานด่วยครับ   " ขาดเธอไม่ได้ หัวใจขอสารภาพ "  พบปะนอกรอบ 4-5-6  น่าจะร่วมได้ครับ ติดงาน 3-4 เมษา  สองวัน แล้วอีกทีก็สงกรานต์เลย   

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
แจ้งข่าวร้ายครับ  ผมทำ Hard Lock  หายครับ จำไม่ได้ว่าเก็บตรงไหน นึกยังไงก็นึกไม่ออก วันนี้ กลางวันที่ดงขุมข้าวเลยอดใช้กัน ท่านใดทราบว่าต้องทำอย่างไร หรือต้องซื้ใหม่สถานเดียว  โทรหาอาจารย์ ชาวอลค์แมนก็ไม่รับสาย อยากถามว่ายังมีเหลือไหมครับ ต้องการใช้งานด่วยครับ   " ขาดเธอไม่ได้ หัวใจขอสารภาพ "  พบปะนอกรอบ 4-5-6  น่าจะร่วมได้ครับ ติดงาน 3-4 เมษา  สองวัน แล้วอีกทีก็สงกรานต์เลย  

กับผมมี 1 ครับ..
ว่าจะเก็บไว้ให้ท่าน regards ที่อยู่วานรฯ.. แต่ไม่ติดต่อมาซักที (สงสัยหล่อยมันนี่ ผบ.ทบ. ยังได้บ่ครบ.)

สนใจก็ PM ที่อยู่มาครับ ราคาท้องตลาดเหมียนเดิม.. ;D

• ระดับ 3
  • *
ขอผมหาเบิ่งอีกจั๊กก่อนเด้อครับ เผื่อเจอ  แต่ถ้าไม่  เดี๋ยวผมไปเอาเดงครับได้ 3 อย่าง   Hard Lock  - สูตรตู้ - ไฟล์ป้ายวง  ว่าแต่อันหลังนี่ทำให้หรือยังครับ  อยากโชว์ตอนสงกรานต์นะครับเจ้านาย

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
ขอผมหาเบิ่งอีกจั๊กก่อนเด้อครับ เผื่อเจอ  แต่ถ้าไม่  เดี๋ยวผมไปเอาเดงครับได้ 3 อย่าง   Hard Lock  - สูตรตู้ - ไฟล์ป้ายวง  ว่าแต่อันหลังนี่ทำให้หรือยังครับ  อยากโชว์ตอนสงกรานต์นะครับเจ้านาย

อันหลัง.. ทันครับ.. แต่วันอันที่สองนี่ผมเบิ๊ดปัญญาอะหลี.. บ่มีวิชาช่างติดโตเล๊ยครับ.. เลยบ่ฮู้ว่าสิเริ่มต้นหม่องใด๋

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
อันหลัง.. ทันครับ.. แต่วันอันที่สองนี่ผมเบิ๊ดปัญญาอะหลี.. บ่มีวิชาช่างติดโตเล๊ยครับ.. เลยบ่ฮู้ว่าสิเริ่มต้นหม่องใด๋

สูตรตู้ครับ...เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย... :em01:

http://soundonlinespeakerplans.pantown.com/

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)

เห็นนำอีกรอบครับ  เหมาะสมครับท่าน :em01: :em01:

ripper

ขออภัยพี่น้องครับ ผมติดงานดนตรีไม่ได้เข้ามาครับเอางานสุดท่ายเมื่อคืน 23 มี.ค. ขอนุญาตถามท่านบ่าวไทโซ่เป็นพิเศษ เพราะเจ้าของพื้นที่ครับ เล่นที่บ้าน หนองบัว ถนน สกล-นครพนม เลี้ยวขวาตรงบ้านโชคอำนวย เข้าไปประมาณ 4-5 ก.ม. งานบุญแจกข้าวครับ เวลาตี 1 ครับ ตีกันใช้ปืนไล่ยิงกันเลยครับผมหมอบราบคาบกับพื้นแทบไม่ทัน เครียร์เสร็จ เล่นต่อ เพลงเดียวเท่านั้น  เอาอีก ยิงไป 4-5 นัด ที่ผมได้ยิน ผลลัพย์ไม่ทราบครับไม่ได้ไปดู รีบเก็บของกลับบ้าน อยากถาม บ่าวไทโซ่ เจ้าของพื้นที่ แถวนั้นเล่นกันแบบนี้แล้วหรือครับ คราวหน้าไม่ไปแล้วครับ ข่อยย้าน  ท่านเบิร์ดครับ วันอาทิตย์ที่ 22 ที่บ้านดงหลวงบุญพะเวสสันดร ท่านไปกับปฏิภาณมิวสิคหรือเปล่าครับ เครื่องเสียงไม่ได้เรื่องเลยครับ   งานพบปะสังสรรค์ ถ้าเป็นวันที่ 10 เมษาล่ะก้อคงไม่ได้ไปร่วมแล้วครับ ติดงานครับพี่น้องครับ

บ้านนั้นมันเป็นอย่างนั้นอยู่แล้วครับ เป็นรอยต่อระหว่างสกลนคร-นครพนม  ผมยังไม่กล้ารับงานบ้านนั้นเลยครับ หุหุหุ  มันมีวัยรุ่นหลายแก้งครับ บ้านคำสว่างแก็งหนึ่ง โชคอำนวยแก็งหนึ่ง หนองบัวแก็งหนึ่ง มหาชัยอีกแก็งหนึ่ง แก็งพวกนี้เขาไม่ค่อยถูกกันครับ ข้ามเขตมาหาเรื่องแถวกุสุมาลย์บ่อยๆแต่ไม่กล้ามาเที่ยวกุสุมาลย์หรอกครับ โซนแถวๆนั้นไม่ค่อยรู้จักผู้หลักผู้ใหญ่เท่าไหร่ แต่ถ้าเขตกุสุมาลย์รู้จักหมดหล่ะครับ ใครมาเล่นแถวกุสุมาลย์ก็บอกนะครับ ช่วงนี้ทำงานโครงการเยอะครับ ปวดหัวเลยไม่ค่อยรับงานเท่าไหร่แต่ก็พอมีทีมไปแทนครับ กำลังปั้นเองกับมือเลย กะว่าช่วงออกพรรษาทุกอย่างจะพร้อมรับงานใหญ่ๆกะเขามั่ง  กำลังเร่งทำตู้ลำโพง กะว่าจะทำเจบิน ข้างละ 8 ตู้ เพิ่งเสร็จ 8 ตู้  เสียงกลางแขวนข้างละ 4 ตู้ ไม่รู้จะทำเสร็จทันออกพรรษาเปล่า คนมาสั่งทำตู้ก็เยอะครับ เดี๋ยวก็เข้าหน้าทำนาแล้ว
ช่วงนี้เขาก็เริ่มหาเสียงกันแล้ว ใกล้หมดวาระกันแล้ว ตอนนี้เป็นพระเอกครับ พวกนักการเมืองไม่กล้าเถียงเราพูดเสนออะไรได้หมด   

ถ้าจะมาจัดที่กุสุมาลย์วันไหนก็บอกนะครับ ว่างเสมอ โดยเฉพาะตาเบิร์ดเด้อ  ปล.วันที่ 1 อย่าลืมเด้อ  ไม่เมาไม่เลิกรา  อยากกินเมนูอะไรพิเศษอย่าลืมบอกเด้อ เดี๋ยวจะหาคนทำให้กิน เหล้าโทเสียดายเพิ่งทำไว้กินหลังสงกรานต์เด้อ นัดกันอีกที  :em19:

• *
เบิร์ดว่า พวกซ่า ๆ มักจะเป็นเด็กขึ้นใหม่ อยากลอง อยากใหญ่ ลูกพี่ของพวกมันอยู่กับเบิร์ดครับ คนละ 4 ปี 5 ปี อิ อิ เอ้าชวนกันอีกรอบ วันที่ 1 เม.ย.52 17.00 น.เป็นต้นไปพี่น้องท่านใดอยู่ใกล้ ว่าง ๆ  เจอกันเด้อ ที่กุสุมาลย์นัยว่าเป็น ร.ร.กลางตัวเมืองครับ อาาา สาโท จังซี่มันต้องถอน

• *
ว่าง ๆ เชิญครับท่านไท เอ่อ แล้วแถวพัทยามีสาโทไหม เผื่อหลงไปแถวนั้น เปลี่ยนบรรยากาศมั่ง อิ อิ วันที่ 1 เม.ย.นี้เล่นเองครับ แต่เครื่องของบ่าวไทโส้ พาแต่นักร้อง นักเต้นไปอย่างเดียวเรยย เดี๋ยวมีภาพมาฝากครับ

• ระดับ 3
  • *
เสียดายวันที่ 1 เมษา ไม่ตรง อังคาร หรือ ศุกร์  ตับจะไม่สด  เดี๋ยวแน่นอนบอกด้วยนะครับ บอกข่าวพี่น้องเราใกล้เคียงด้วยครับ อาจารย์ ชาวอล์คแมนคุยกันเมื่อคืนบอกจะมาร่วมอยู่นะครับ เชิญท่านด้วยนะครับท่านเบิร์ดครับ ส่วนผมเดี๋ยวดูอีกทีครับ เขาคุยไว้เรื่องงานดนตรี ยังไงจะพยายามไปร่วมงานครับ อยากพบพี่น้องขนาดครับ ขอบคุณครับ

m sound

เป็นตาไปนั่งจิ๊บๆ สาโท จัก 2 ไห..แท้ครับ ท่าน Birdmusic :em27: :em27: :em27:
ป๊าดดดดด....นี่แค่ จิ๊บ ๆ นะเนี่ย...ท่านไท....ตั้ง 2 ไห....นี่ถ้า  จู๊บ ๆ ..ละ..ก็.. :em19: :em19: :em19:

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
ตกลงงานที่ราชภัฏใครรับน้อ วันที่ 10