ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องที่ขายสาย Coax กับ Optic ครับ  (อ่าน 2852 ครั้ง)

pssxsx

• บุคคลทั่วไป
ถามเรื่องที่ขายสาย Coax กับ Optic ครับ
« เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2009, 23:24:56 น. »
ไม่ได้มาถามว่า Coax กับ Optic อันไหนดีกว่ากัน
แต่ถามเรื่องที่ขายสาย Coax กับ Optic ครับ
เอาแบบถูก ราคาประมาณ 300-1000 บาทพอครับผม
ของจีนก็ได้ เน้นเรื่องทนมากกว่าเรื่องเสียงครับ  ;D
อยากลองพวก DAC อะไรกะเค้าบ้าง
ท่านใดพอทราบที่ขายบ้างครับ
เอาเป็นว่า สั่งซื้อได้ ร้านไว้ใจได้อะครับ
 :thank1: :thank2:

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 748A44D7(X-WIN)
Re: ถามเรื่องที่ขายสาย Coax กับ Optic ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2009, 08:59:29 น. »
ราคาประมาณนี้ มีขายอยู่เยอะแถวบ้านหม้อ  แต่ผมอาศัยไปสั่งซื้อสายในนัฐพงษ์ ที่เป็นสายดิจิตอลโดยเฉพาะ เมตรละ40-50บาท แล้ว มาเข้าหัวเอง ก็พอใช้ได้ครับ

pssxsx

Re: ถามเรื่องที่ขายสาย Coax กับ Optic ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2009, 09:25:42 น. »
อ่า แล้วใครจาเข้าหัวให้ผมได้ครับพี่
อืม แล้วใช้สาย Optic แบบที่เค้าใช้งาน Network ได้ไหมครับ
ผมน่าจาหาได้ง่ายกว่า และถูกกว่า (มั้ง)

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2009, 10:41:59 น. »
อ่า แล้วใครจาเข้าหัวให้ผมได้ครับพี่
อืม แล้วใช้สาย Optic แบบที่เค้าใช้งาน Network ได้ไหมครับ
ผมน่าจาหาได้ง่ายกว่า และถูกกว่า (มั้ง)
สาย Optic ผมไม่มีความรู้สักเท่าไหร่นะครับ มีใช้แต่ไม่ใช้ เลยให้คนอื่เอาไปใช้
สาย Coax การเข้าหัวก็ลักษณะเดียวกับการเข้าสายสัญญาณทั่วไปน่ะครับ.. ผมก็ทำใช้เอง..ครับ ทำใช้เอง ไม่ถึง 100 บาท แถมตอนนั้นยังใช้สายสัญญาณทั่วไปมาแก้ขัดก็ยังใช้ได้เลยครับ
ผมใช้อยู่2เส้น จากเครื่องเล่น DVD ไป AVR ขนาด1 เมตร  และจากคอมพ์ AVR ขนาด 3 เมตร

pssxsx

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2009, 11:33:49 น. »
ครับผม ผมคิดว่า Coax คงทำเองอะครับ
 :thank1:  :cheer:

pssxsx

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2009, 19:14:33 น. »
ได้มาแล้วครับ
วันนี้ไปอมร ได้ของจีนมา
Optic 250
Coax 200
 :happy: :happy:
เมื่อก่อนล่ะไม่เอามาขาย ยังไงนะ อมรเนี่ย

m sound

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2009, 19:20:44 น. »
ได้มาแล้วครับ
วันนี้ไปอมร ได้ของจีนมา
Optic 250
Coax 200
 :happy: :happy:
เมื่อก่อนล่ะไม่เอามาขาย ยังไงนะ อมรเนี่ย
แบบนี้ล่ะ ประจำ.ตอนไปเดินดู เยอ๊ะ...พอจะใช้จริง ๆ อ้าววว..หมด...ว่างั้น...รอไปเถอะ..สั่งอยู่ครับ...จ้าววววว..นายยยยยยย.... ???

pssxsx

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2009, 19:25:45 น. »
แบบนี้ล่ะ ประจำ.ตอนไปเดินดู เยอ๊ะ...พอจะใช้จริง ๆ อ้าววว..หมด...ว่างั้น...รอไปเถอะ..สั่งอยู่ครับ...จ้าววววว..นายยยยยยย.... ???
:D :D :D :D ถูกต้องแล้วครับ

Cefinos

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2009, 23:27:24 น. »
แนะนำ Belden RG179 ครับ ถ้าจำไม่ผิดเมตรละ 100 กว่าบาทครับ เส้นเล็กๆแต่ราคาสูงเหลือเกิน T_T