ผู้เขียน หัวข้อ: Download ทดสอบเมดเลย์ eXtreme แบบใหม่ครับ  (อ่าน 16502 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Download ทดสอบเมดเลย์ eXtreme แบบใหม่ครับ
« เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 11:43:18 น. »
ตัวนี้จะเป็นตัวเล่น Medley แบบใหม่ใน Xtreme
-มีการปรับตำแหน่งเพลงที่จบไม่ครบห้องอัตโนมัติ
-ต่อเพลงได้เนียนขึ้น
-มี Rhythm เ้ล่นก่อนต่อเพลงได้

ช่วยทดสอบและแจ้งข้อเสนอะแนะด้วยครับ

แตกไฟล์แล้วเปิด Medley.exe ขึ้นมาทดสอบได้เลยครับ
สามารถ click ปุ่ม Medley หรือเลื่อนต่ำแหน่งเพลงได้ไม่ต้องรอจนจบเพลง

Download ได้ที่นี่ครับ

สำหรับ Medley Test 2 มีจังหวะที่ท้ายเพลง (21/2/2008  18.22)

Download Medley Test 2 ได้ที่นี่ครับ

Update 22/2/2008 15.47

ออกให้ทดสอบอีกแล้วครับคราวนี้เอาจังหวะ ลำซิ่ง มาเป็น Rhythm ทดสอบต่อเพลงดู
ถ้าไม่มีปัญหาอะไรคงนำไปพัฒนาใส่ใน Xtreme เพื่อให้เสร็จใช้งานภายในเดือนนี้

Download Medley Test 3 ได้ที่นี่ครับ

-ตัด fillin ห้องสุดท้ายออก
-เพิ่มปุ่มทดสอบการ fillin ระหว่างเพลง
-ปรับปรุงการเข้าต่อเพลงให้เร็วขึ้น
-เมื่อเปลี่ยน Midi Out จะเริ่มเพลงใหม่อัตโนมัติ
-มีจังหวะคั่นระหว่างต่อเพลงเมื่อ click ปุ่มเมดเล่ย์เพื่อต่อเพลงระหว่างกลางเพลง (เหมือน Test 1)

เอามาให้ลองทดสอบอีกจังหวะครับ
แบบจังหวะโซล สไตล์แบบวงดนตรีเล่นสด

Download Medley Test 3 Soul ได้ที่นี่ครับ

:) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2008, 19:25:34 น. โดย x-men »

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
Re: Download ทดสอบเมดเลย์ eXtreme แบบใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 11:52:47 น. »
รับทราบ

รอการทดสอบและรายงานผลครับ

รายงานการทดสอบครับ

ลื่นดี ไม่มีสะดุด

จังหวะลูกส่ง ส่งต่อได้ราบรื่น

ทีนี้ ก็อยู่ที่คนคุมแล้วละครับ ว่าจะเอาเพลงอะไร มาเล่นต่อ อันนี้ คงต้องใช้เวลาฝึกฝนตนเอง

โปรดระวัง

เมาจนหัวทิ่มบ่อ อิ...อิ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 12:00:12 น. โดย ฅนคอน »

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
Re: Download ทดสอบเมดเลย์ eXtreme แบบใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 11:54:19 น. »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองทดสอบดู..

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 12:01:02 น. »
ผมว่าถ้านำเพลงที่มีบีทเท่ากันหรือใกล้เคียงนำมาต่อกัน โอเคเลยครับ

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 12:08:21 น. »
ผมว่าถ้านำเพลงที่มีบีทเท่ากันหรือใกล้เคียงนำมาต่อกัน โอเคเลยครับ

ตรงนี้แหละครับ ที่ว่าต้องอาศัยความสามารถเฉพาะบุคคล

และอีกอย่าง ถ้ารับงานนอก คิดล่วงหน้าไว้เลยว่า เพลงนี้ใครร้อง เพลงต่อไปใครร้อง

จัดคิวกันให้ดี ต้องประสานกันทั้งหมด ทั้งคนเล่น คนร้อง

ออฟไลน์ V6_สิรินาวา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • Heavy Lock: 3C0706C5 ... From X-men
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 12:33:00 น. »
และ คำเตือน! โปรดวางแก้วของท่าน ขณะที่ท่านกำลังใช้ Mode เมดเลย์อยู่ เพราะอาจจะทำให้ท่านมึนตรึบ...คิดชื่อเพลงต่อไม่ทัน :angel: :angel:.... ;D ;D

nimitmai

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 12:33:56 น. »
   ลองดูครับมีทั้งเก่าทั้งใหม่ ข้อมูลของท่าน Mildly

ออฟไลน์ ลุงกานต์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#: 9F641096
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 12:35:36 น. »
ลื่นไหลดีมากครับ  เป็นการบังคับควบคุมปริมาณการดื่มไปในตัวเพื่อป้องกันการเข้าป่าเข้าดงไปทั่ว :laugh:

ออฟไลน์ ลูกทุ่งรวมดาว

• ระดับ 3
  • *
  • HL#7C10B2AE
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 12:46:25 น. »
ถึงแม้ว่าจะใช้ความสามารถในการต่อเพลงมากขนาดไหน แต่ขอให้ต่อได้เนียน และได้ดั่งใจ ก็จะพยายามฝึกฝนขะรับ ขนาดนักดนตรียังต้องฝึกฝนเลย กะแค่ฝึกต่อเพลงแค่นี้ ได้อยู่แล้ว หวังว่าจะได้ใช้ ไวๆ นี้นะครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 12:50:30 น. »
เยี่ยมมากครับ..จะออกทันวันสัมนาไหมเนี่ย...

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 12:59:21 น. »
 ;D  ฝึกซ้อมและมีรายชื่อเพลง สำหรับต่อไว้ก็ดีครับ เพราะถึงเวลาเล่นจริงๆ มันมึนตรึ๊บ นึกไม่ออก..
คงลงใน B. ถัดไปนี้ใช่ไหมครับ..

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 13:04:12 น. »
;D  ฝึกซ้อมและมีรายชื่อเพลง สำหรับต่อไว้ก็ดีครับ เพราะถึงเวลาเล่นจริงๆ มันมึนตรึ๊บ นึกไม่ออก..
คงลงใน B. ถัดไปนี้ใช่ไหมครับ..

ิีbuild ถัดไปครับผม
ตอนนี้กำลังให้ตรวจสอบส่วนของเพลงแบบอัตโนมัติ (เพลงที่มีความเร็วเกิน 200)
และปรับส่วนให้เท่ากับเพลงปกติจะได้ต่อเพลงได้เนียนขึ้น

sunun_mao

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 13:16:01 น. »
เสียงจังหวะช่วง  กลอง solo แตกแต่จังหวะไหลลื่นดีครับการต่อจังหวะ  เพลงก็เนียนดี dowm load ใช้ได้กับ  x-tream  v.2 ได้เลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• *
  • 740F32AE
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 13:28:04 น. »
แล้วไปเล่นกับeXtremeยังไงครับ
อีกอยางหนึ่งจังหวะหัวห้องมันซ้อนกันตัวเก่านะครับ(ไม่ใช่ที่ทศสอบนี่นะครับอันเนี้ยแจ้วเลย)

pssxsx

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 13:42:16 น. »
นี่แหละครับ ใช่เลยที่รอคอย ขอบคุณท่าน Double x-men มากๆเลยครับ
เพิ่มเติมนะครับ ตอนจบเพลงหากเราสามารถกำหนด Rythm แทรกท้ายเพลงได้เหมือนแทรกหัวเพลง ก็จะแจ่มเลยครับ
เพราะบางเพลงตอนจบ กลองจะหยุดก่อน Instrument อื่นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 13:49:46 น. โดย pssxsx »

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 14:00:40 น. »
นี่แหละครับ ใช่เลยที่รอคอย ขอบคุณท่าน Double x-men มากๆเลยครับ
เพิ่มเติมนะครับ ตอนจบเพลงหากเราสามารถกำหนด Rythm แทรกท้ายเพลงได้เหมือนแทรกหัวเพลง ก็จะแจ่มเลยครับ
เพราะบางเพลงตอนจบ กลองจะหยุดก่อน Instrument อื่นๆ

OK ครับเดี๋ยวลองทำจังหวะท้ายเพลงให้ครับ
เดี๋ยวเสร็จแล้วเดี๋ยวเอามาให้ทดสอบอีกรอบครับผม  :) :) :)

ออฟไลน์ ยุทธเดชช

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 14:54:46 น. »
หึ หึ  ได้แต่อ่าน  ทำอะไรไม่ถูกเลย  ;D

ออกให้ทดสอบแล้วเมดเลย์ eXtreme แบบใหม่ครับ แบบมีจังหวะตอนท้ายเพลง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 18:12:13 น. »

มาใหม่อีกแล้วครับท่าน อันนี้มี Rhythm ท้ายเพลงด้วย

Download Medley Test 2 ได้ที่นี่ครับ

น้าแมน

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 18:20:19 น. »
ผลการรับฟัง  จาก หู ตะกั่ว ของผม 
ขอบอกว่า เนียน ครับ

ออฟไลน์ ลูกทุ่งรวมดาว

• ระดับ 3
  • *
  • HL#7C10B2AE
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 18:29:54 น. »
o.k.ครับ สุดยอดครับ เมื่อไหร่จะคลอดครับ รอมานาน หวังว่าจะได้ใช้ไว ๆ ถ้าได้ใช้ยิ่งไวยิ่งสุดยอดครับ รออยู่ครับ ตั้งแต่ศุกร์นี้ไปมีหลายงานครับ กะจะไปงานสัมนาก็อดครับ รับงานวันที่  15  ด้วยครับ เป็น ลงเครื่องให้ซิ่งโคราช

pssxsx

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 18:51:40 น. »
อย่างนี้ถูกต้อง ใช่เลยครับท่าน Tripple x-men ผมฟังแล้วเยี่ยมมากเลย+ยิ้มออกเลยครับ :D
ขอบคุณมากนะครับ จะรอ Build ถัดไปครับ
อีกนิดๆท่าน
พอจบเพลง มี Rythm ต่อทันที OK แล้วครับ พอหมด Rythm ไม่ต้อง Fill
ค่อยไป Fill ตอนขึ้นเพลงต่อไปครับ ประมาณว่า Fill ห้องเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 19:22:42 น. โดย pssxsx »

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5F64245F From (MP)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 20:33:56 น. »
นี่แหล่ะครับที่คาดหวังมานานที่จะให้เป็นระบบเมดเล่ย์ที่สมจริง
โดยปกติที่ผ่านมาจะเป็นการตัด midi ออกไปแล้วต่อเพลงใหม่เลยทำให้ท้ายเพลงต้องเสียไปเมื่อฟังดูแล้วไม่เนียน ปกติผมก็แก้ปัญหาโดยเพิ่มกลองท้ายเพลงให้เต็ม ซึ่งก็จะได้โน๊ตดนตรีห้องสุดท้ายด้วย จังหวะกลองก็ตีต่อไป มันก็เนียนยังกะเล่นสดแล้วครับ ;D

ส่วนเมดเล่ย์หัวห้องสมบูรณ์ดีแล้วครับ แต่ไฮไลท์มันอยู่ที่ท้ายเพลงตะหาก

หากออกมายอดเยี่ยม มือคีย์บอร์ดอิเล็กโทนตกงานครับ ;D

ต่อไปจะมีแต่มือคีย์คอมพิวเตอร์ :angel: :angel: :angel: เชื่อมั่นท่านจอมยุทธ์เอ็กซ์ครับ vbvb
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 20:44:30 น. โดย HS4PZB(กิ๊บ) »

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 20:47:08 น. »
อย่างนี้ถูกต้อง ใช่เลยครับท่าน Tripple x-men ผมฟังแล้วเยี่ยมมากเลย+ยิ้มออกเลยครับ :D
ขอบคุณมากนะครับ จะรอ Build ถัดไปครับ
อีกนิดๆท่าน
พอจบเพลง มี Rythm ต่อทันที OK แล้วครับ พอหมด Rythm ไม่ต้อง Fill
ค่อยไป Fill ตอนขึ้นเพลงต่อไปครับ ประมาณว่า Fill ห้องเดียว

รับทราบครับเดี๋ยวตัด fillin ที่ห้องสุดท้ายออกให้ครับ
ตอนนี้กำลังพัฒนาให้ปรับส่วนของเพลงอัตโนมัติเสร็จแล้ว
เพลงที่มีความเร็วสูงกว่าจังหวะปกติ (นับโน๊ตตัวดำเท่ากับเขบ็ต 1 ชั้นปกติ)
โปรแกรมจะปรับสัดส่วนให้เท่าปกติอัตโนมัติเพื่อต่อเพลงกับจังหวะปกติได้ครับ
 :) :) :)

ออฟไลน์ Mr.boon

• ระดับ 3
  • *
  • HL#= 740C32A5 (x-men)
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 20:49:06 น. »
ฟังแล้วเยี่ยมมากเลยครับ อย่างนี้สิคือสิ่งที่ต้องการ

tharachdx

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 20:51:25 น. »

หากออกมายอดเยี่ยม มือคีย์บอร์ดอิเล็กโทนตกงานครับ ;D

ต่อไปจะมีแต่มือคีย์คอมพิวเตอร์ :angel: :angel: :angel: เชื่อมั่นท่านจอมยุทธ์เอ็กซ์ครับ vbvb

แล้วเขาจะไปทำอะไรหนอ....? ... หรือว่าไปนั่งในสภาออกกฏหมาย  ;D