ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ความรู้สึกดีๆ ที่มีให้กับไพศาล @@@  (อ่าน 42307 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
Re: @@@ ความรู้สึกดีๆ ที่มีให้กับไพศาล @@@
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 12:05:11 น. »
สงสัยต้องลองไปเป็นลูกค้ามั่ง

ยินดีต้อนรับครับ  ;D

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
Re: @@@ ความรู้สึกดีๆ ที่มีให้กับไพศาล @@@
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 12:11:49 น. »
ยินดีต้อนรับครับ  ;D

555555+ เห็นกระทู้ตอนแรก นึกว่า น้านพ แกจะเปลี่ยนใจชอบ ผู้ชายด้วยกัน 555555

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 12:14:56 น. »
ของเขาดีจริงๆ ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 12:17:38 น. »

555555+ เห็นกระทู้ตอนแรก นึกว่า น้านพ แกจะเปลี่ยนใจชอบ ผู้ชายด้วยกัน 555555

ผมขุนลุกซู่ทั้งตัวเลยครับตอนอ่านหัวข้อทีแรก
นึกว่าจะได้เสียความบริสุทธิ์ข้างหลังซะแร้ววววววว
 555

kai98

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 12:22:42 น. »
ยอมรับว่าเขาบริการได้ดีและราคาถูกกว่าที่อื่น ผมเคยซื้อ Mix เขาครั้งแรกและครั้งเดียวโทรปรึกษาได้ตลอดไม่เคยบ่นเลย

ออฟไลน์ อนันต์ออดิโอ

• ระดับ 5
  • *
  • HL-862A7959 จากพี่(MP)ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 17:24:07 น. »
ไพศาล ไพศาล ไพศาล ลำปาง คงมีโอกาสได้เป็นลูกค้าสักวันครับ  :thank1: :D :happy: :flower:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 19:07:22 น. »
ไพศาล ไพศาล ไพศาล ลำปาง คงมีโอกาสได้เป็นลูกค้าสักวันครับ  :thank1: :D :happy: :flower:

โห อ้ายหนาน ไปทริกเกอร์บ่ใกล้กว่ากา เว็บเขาดังออก  :beer:

ออฟไลน์ Monchai123

• ระดับ 3
  • *
  • 7EE3C217 หนึ่งซาวด์โปร, 9F616B04 (MP)
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 19:18:13 น. »
ปัญหาที่ไม่น่าเกิดขึ้นกับ เอ ไอ นครสวรรค์

ผมจะเล่าแบบเร็วเลยนะครับแต่รับรองรายละเอียดครบ

เหตุเกิดเมื่อเดือน พ.ย.54 ที่ผ่านมาลามจนมาถึง 19 ธ.ค.

เริ่มจากผมได้สั่งซื้อลำโพง 1 คู่ 300 w.พร้อมกับ Powermixer 250 w.และสายสัญญาณครบชุด(แบบว่ามีคอมตัวเดียวเล่นได้เลย)จาก เอ ไอ สาขานครสวรรค์ ส่งมา อุตรดิตถ์

พอได้รับของก็ลองเปิดพบว่า ลำโพง 1 ข้างเสียงคล้ายกับมันจะแตกๆและเบากว่าอีกข้าง(ฟังเปรียบเทียบกับอีกข้างรู้เลย เค้าไม่ได้ลองเช็คก่อนส่งให้ลูกค้า ที่กล้าพูดแบบนี้

เพราะสายสัญญาณยังต่อมาให้ผมผิดต้องมาเปลี่ยนเองเลย)

ทำการติดต่อกลับขอเปลี่ยนข้างที่มีปัญหา ก็ทำการเปลี่ยนเรียบร้อย (เค้ารับผิดชอบค่าขนส่งรอบที่สองทุกอย่าง)

พอจะเทสตัวที่ส่งมาใหม่ แกะกล่องมาสภาพก็ตามรูปนั่นแหละครับ คนที่เค้าอ้างว่าเป็นเถ้าแก่ที่ เอ ไอ บอกว่าของที่ส่งให้ผมเป็นของใหม่แกะกล่องเลยครับ (ท่านลองดูรูปที่ 1-7 ก็แล้วกัน)

สภาพที่คุณเห็นก็คือสภาพเดียวกับที่ผมแกะกล่องมาเจอยังไงยังงั้นเลย คนที่เค้าอ้างตัวอีกนั่นแหละบอกว่ามันเกิดจากการผลิต(รูปที่คุณเห็นก็รูปเดียวกับที่ผมส่งไปให้เค้าดูแล้วก็โทรคุยกัน)

แล้วเค้ายังบอกอีกว่าลำโพงที่เปลี่ยนไปตอนแรกที่บอกว่าเสียงแตกนั้น เค้าเปิดฟังแล้วบอกไม่มีปัญหาแถมยังขายให้ลูกค้าอื่นไปแล้ว(เวร)

ผมถามหน่อยว่าถ้ามันไม่มีปัญหาจริง หูผมก็คงเพี้ยน แล้วทำไมผมถึงบอกเค้าว่าเสียงมันแตกตัวเดียวแล้วอีกตัวดีล่ะครับ

ถ้าเพี้ยนจริงผมคงให้เค้าเปลี่ยนไป 2 ตัวแล้วสิครับ คุณไม่ต้องฟังลำโพงตัวนั้นหรอกแค่คิดตามที่ผมพูดก็พอแล้ว ในเมื่อมันมีสองตัวให้ผมฟังเปรียบเทียบคุณว่าจริงมั๊ยไม่มีใครอยากให้มันเสียหรอกครับ

(ผมลองสลับสายสัญญาณก็แล้วสลับลำโพงก็แล้วไม่รู้จะสลับยังไงแล้วล่ะครับ)

แล้วพอมาเปลี่ยนตัวที่สองก็เจอสภาพแบบนี้ยังมีหน้าบอกใหม่แกะกล่อง จะให้ผมทำยังไงล่ะครับ

สุดท้ายตกลงกันไม่ได้เค้าบอกผมเองว่าจะขอคืนเฉพาะลำโพงแล้วคืนเงินให้ผม  แล้วเค้าจะดำเนินการมารับของเองผมไม่ต้องออกค่าใช้จ่าย(OK ไม่มีปัญหา)

แต่มีข้อสังเกตุตรงที่

1. ตอนแรกบอกว่าจะเปลี่ยนให้เป็นรอบที่สามก็ได้แต่ต้องรอนานถึงหลังปีใหม่ และต้องออกค่าขนส่งคนละครึ่ง(ผมไม่ยอมเพราะเป็นความผิดพลาดของ เอ ไอ เอง อยู่ดีๆทำไมผมต้องเสียเงินเพิ่ม)

แล้วทีนี้มายื่นข้อเสนอเองว่าจะคืนเงินค่าลำโพงให้ แถมค่าขนส่งไปเอาคืน เอ ไอ จะรับผิดชอบเองทั้งหมด(ไหนๆค่าขนส่งออกเองเต็มๆแล้ว เอาลำโพงมาเปลี่ยนไม่ดีกว่าเหรอจะได้ขายของได้)

นี่คงแสดงว่าไม่มีของแล้วล่ะสิ ถึงได้เอาตัวสุดท้ายที่คุณๆได้เห็นกันมาให้ผม แล้วถ้าเอากลับมาแล้วลำโพงเค้าแตกจะหักเงินผม(สภาพก็เป็นตั้งแต่มาแล้ว)  

From: pariyeh410@hotmail.com
To: ai@paisarn-outlet.com
Subject: RE: มาดูกันชัดๆลำโพง NPE มนต์ชัย
Date: Mon, 19 Dec 2011 20:07:00 +0700

ผมจะชี้จุดที่เป็นปัญหาที่คุณอ้างตัวเป็นเถ้าแก่แล้วตอบตามภาษาอย่างคนที่ไม่รู้อ้างว่าสาเหตุมาจากการผลิตเป็นข้อๆให้คุณลองพิจารณาตาม

รูปที่ 1-4สังเกตุที่รูด้านหลังของลำโพงเป็นรอยที่คล้ายกับถูกนำไปเสียบใช้งานพร้อมๆกันทั้ง 4 รู

(ลายการผลิตที่ไหนมันเป็นรอยอย่างนี้เหรอ!!!)

รูปที่ 5-7ส่วนทวิตเตอร์คาดว่าจะหลุดหรือหัก ตัวลำโพงเวลาเอียงมีวัสดุไหลอยู่ข้างใน

(ลายการผลิตที่ไหนเค้าเจาะรูทิ้งไว้เล่นๆแบบนี้เหรอ!!!)

รูปที่ 8 คาดว่าหล่นจากที่สูงถึงขั้นต้องเป็นรอยขนาดนี้ อาจเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้ทวิตเตอร์เสียหาย

สภาพภายนอกทั่วไปสังเกตุโดยรอบให้ดีๆ สามารถบอกได้เลยว่าเป็นลำโพงเก่า

ผมอยากได้คำชี้แจงจากปัญหาข้างต้นกรุณาตอบเป็นข้อๆเหมือนกัน!!!
ถึงมันจบไปแล้วถ้าคุณคิดว่าของคุณใหม่แกะกล่องจริงคุณต้องอธิบายผมได้โดยไม่ยาก...ผมจะรอคำตอบ

สรุป  

ลำโพงที่ เอ ไอ อิเล็กทรอนิกส์ จ.นครสวรรค์ ส่งมาในครั้งที่สองนี้...ไม่ใช่ความผิดพลาดจากการผลิตจากบริษัทผู้ผลิต

แต่...เป็นลำโพงที่ถูกใช้งานมาแล้วอย่างสมบุกสมบัน ไม่ใช่สินค้าเพื่อการทดสอบก่อนส่งมอบให้แก่ลูกค้าแต่อย่างใด

ซึ่งถือเป็นการเอาเปรียบและไม่ซื่อสัตย์ต่อลูกค้า

ตอนคุณรับของกลับไปที่บริษัทขอความกรุณาเอาออกมาให้พนักงานของคุณช่วยพิจารณากันหลายๆคน

ลองมาเปรียบเทียบกับอีกตัวที่เอาไปด้วยนั่นแหละแล้วถามเค้าดูว่าสภาพแบบนี้ถ้าเป็นเค้าจะรับมั๊ย...

มันใช่ของที่คุณอ้างว่าใหม่แกะกล่องหรือเปล่า!!!  

มันเป็นความผิดพลาดจากการผลิตใช่หรือไม่ สภาพแบบนี้คุณยังจะจับมันยัดใส่กล่องส่งมาให้ผมอีก คุณทำได้อย่างไร!!!

ลูกค้าทุกคนซื้อของไปก็อยากจะได้ของใหม่และดีตามสภาพที่มันควรจะเป็นเท่านั้น

ถ้าผมเป็นคุณ(เถ้าแก่)ผมจะไม่ทำอย่างที่คุณทำกับผม เพราะมันไม่เป็นผลดีกับธุรกิจของคุณเลย มันไม่ใช่วิสัยทัศน์ของคนที่เป็นผู้นำ  

จะผิดหรือถูกอย่างไร ก็ควรรับไว้ก่อนแล้วค่อยหาสาเหตุทีหลังถึงตอนนั้นมันก็ยังไม่สายไม่ใช่เหรอ...

ผมไม่ต้องการที่จะเอาชนะคุณ แต่ผมต้องการความยุติธรรม!!!

ผมเป็นคนหนึ่งที่บ้าเครื่องเสียง แต่ก็ต้องผิดหวังเป็นอย่างมากที่ผมอุตส่าห์นำเว็บไซต์คุณตั้งเป็นหน้าแรก  

แต่...บัดนี้มันได้ถูกตัดออกจากสารระบบโดยไม่รีรอ...ไปเรียบร้อยแล้วววววววววว

คุณทำธุรกิจแบบนี้ อยู่ได้ไม่นานหรอก จะพังเพราะคำพูดและการตัดสินใจของคุณนี่แหละ

ขอให้คุณ และ เอ ไอ อิเล็กทรอนิกส์...จง-โชค-ดี...!!!

• ระดับ 3
  • *
  • 7EE3C217 หนึ่งซาวด์โปร, 9F616B04 (MP)
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 19:36:08 น. »
ผมไม่ได้แอบบอ้างนะครับ
นี่รูปผม
และนี่เบอร์โทร 0824598625  ครับ
ถ้าร้าน เอ ไอ นครสวรรค์ เห็นคงจำเบอร์ผมได้

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 20:05:14 น. »
คุณอา นพ อย่าพึ่งลบกระทู้ผมนะครับ ผมแค่นำเสนออีกด้านของเค้าให้คนอื่นได้รู้บ้างเท่านั้น

ถ้าจะซื้อลองไปดูที่นี่ครับ       http://www.srsound.co.th      สาขานครสวรรค์เหมือนกัน

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 20:10:30 น. »
ดีครับ กระจกไม่ได้มีด้านเดียว ร้านอาจมีด้านดี ด้านเสีย

แต่ผมอาจโชคดีเจอด้านดี รับฟังข้อคิดเห็นแต่ละกระทู้แบบฟังหูไว้หู

เป็นข้อพิจารณาให้กับเพื่อนสมาชิกครับ

:thank1:

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 20:21:03 น. »
ดีครับ กระจกไม่ได้มีด้านเดียว ร้านอาจมีด้านดี ด้านเสีย

แต่ผมอาจโชคดีเจอด้านดี รับฟังข้อคิดเห็นแต่ละกระทู้แบบฟังหูไว้หู

เป็นข้อพิจารณาให้กับเพื่อนสมาชิกครับ

:thank1:

ผมก็โชคดี ที่ร้านไพศาล และเอไอ ทุกครั้งครับ  :beer:

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 20:25:07 น. »
คุณอา นพ อย่าพึ่งลบกระทู้ผมนะครับ ผมแค่นำเสนออีกด้านของเค้าให้คนอื่นได้รู้บ้างเท่านั้น

ถ้าจะซื้อลองไปดูที่นี่ครับ       http://www.srsound.co.th      สาขานครสวรรค์เหมือนกัน

ไม่เข้าข้างใครครับ แต่สงสัยนิดเดียว SRsound  เกี่ยวข้องอะไรกับ โอบอ้อม หรือป่าวครับ อยากทราบเท่านั้นละครับ :thank1:

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 20:40:55 น. »
ผมก็โชคดี ที่ร้านไพศาล และเอไอ ทุกครั้งครับ  :beer:
ครับ...มันคงเป็งจังหวะของผมเอง  ...อีกอย่าง ผมอยู่ ตจว.ด้วยแหละครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 20:47:47 น. »
ครับ...มันคงเป็งจังหวะของผมเอง  ...อีกอย่าง ผมอยู่ ตจว.ด้วยแหละครับ
เช่นกันครับ 'โทรสั่งอย่างเดียวเหมือนกัน ไม่เคยไปที่ร้านเลยสักครั้งนะครับ แค่ประทับใจการจดจำรายชื่อลูกค้าเท่านั้น ในขณะที่ร้านอื่นเหมือนไปครั้งแรก  :beer:

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 20:53:33 น. »

ส่วนมากก็อยู่ต่างจังหวัดกันทั้งนั้นครับ ที่ผมรู้จักมีร้านป๋าเรย์และ avbestbuy อีกร้าน (ไม่สนับสนันสินค้าเลียนแบบเข้าข่ายละเมิดลิขสิทธิ์มาลงขาย)

คุณก็ไม่ได้อยู่นครสวรรค์ทำไมแนะนำอีกร้านที่อยู่นครสวรรค์หล่ะครับ ไม่ใช่ว่าไม่เปิดกว้าง
เพียงแต่อยากทราบเหตุผล และประวัติการขาย ดีเสียอีกครับเป็นทางเลือกสำหรับเพื่อนๆ
ถ้ากระทู้ไม่แรงหรือพาดพิงก่อให้เกิดความเสียหายโดยไม่มีหลักฐานและมีเหตุผล ไม่มีท่านใดลบกระทู้หรอกครับ

ออฟไลน์ โกโย่งพะงัน

• ระดับ 5
  • *
  • 95E75309 kung d4d
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 21:07:00 น. »
ไม่เข้าข้างใครครับ แต่สงสัยนิดเดียว SRsound  เกี่ยวข้องอะไรกับ โอบอ้อม หรือป่าวครับ อยากทราบเท่านั้นละครับ :thank1:
โอบอ้อม กำนันสมควรผมไม่รู้จักครับ อิ อิ  อิ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 21:23:07 น. »
ส่วนมากก็อยู่ต่างจังหวัดกันทั้งนั้นครับ ที่ผมรู้จักมีร้านป๋าเรย์และ avbestbuy อีกร้าน (ไม่สนับสนันสินค้าเลียนแบบเข้าข่ายละเมิดลิขสิทธิ์มาลงขาย)

คุณก็ไม่ได้อยู่นครสวรรค์ทำไมแนะนำอีกร้านที่อยู่นครสวรรค์หล่ะครับ ไม่ใช่ว่าไม่เปิดกว้าง
เพียงแต่อยากทราบเหตุผล และประวัติการขาย ดีเสียอีกครับเป็นทางเลือกสำหรับเพื่อนๆ
ถ้ากระทู้ไม่แรงหรือพาดพิงก่อให้เกิดความเสียหายโดยไม่มีหลักฐานและมีเหตุผล ไม่มีท่านใดลบกระทู้หรอกครับ
ครับ...พอดีผมเปิดเว็บดูตามประสาไปเรื่อย แล้วข้างในเห็นเขาบอกสถานที่ เห็นว่าอยู่ จ.เดียวกันกับ เอ ไอ เท่านั้น
คุณอานพ...เห็นไม่สมควรลบได้เลยครับ...ผมก็ไม่สบายใจเหมือนกัน ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ... :thank1:

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 21:25:12 น. »
มันไม่ผิดแล้วผมจะลบทำไม

อีกอย่างผมสั่ง mixer 3 ครั้งจากลำปาง แต่ของส่งมาจากนครสวรรค์  ;D
บางคน jackport เจอเซลส์เฮงซวยขาดการอบรม ต้องถือเป็นคราวซวยของเจ้าของร้านไป

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 21:25:38 น. »
ครับ...พอดีผมเปิดเว็บดูตามประสาไปเรื่อย แล้วข้างในเห็นเขาบอกสถานที่ เห็นว่าอยู่ จ.เดียวกันกับ เอ ไอ เท่านั้น
คุณอานพ...เห็นไม่สมควรลบได้เลยครับ...ผมก็ไม่สบายใจเหมือนกัน ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ... :thank1:
เอาแง่ดีของอีกร้านมาแชร์บ้างก็ดีครับ จะได้มีตัวเลือกดีๆอีกซักร้านครับ  :beer:

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 21:29:56 น. »
ดีที่ ไพศาล กทม. ปิดกิจการไปเสียก่อน ;D

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 21:56:21 น. »
เอาแง่ดีของอีกร้านมาแชร์บ้างก็ดีครับ จะได้มีตัวเลือกดีๆอีกซักร้านครับ  :beer:
อ๋อ...เปล่าหรอกครับ แค่เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ผ่านไปผ่านมาแถวนั้นครับ แค่เห็นหน้าตาร้านดูดี(มีชัยไปกว่าครึ่ง)ผมไม่มีส่วนได้เสียครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 21:58:05 น. »
อ๋อ...เปล่าหรอกครับ แค่เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ผ่านไปผ่านมาแถวนั้นครับ แค่เห็นหน้าตาร้านดูดี(มีชัยไปกว่าครึ่ง)ผมไม่มีส่วนได้เสียครับ
:beer: ยินดีรับฟังครับ จะได้เป็นประโยชน์แก่สมาชิกครับ  :th2:

ออฟไลน์ br.sound

• ระดับ 5
  • *
  • 86E62860
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 21:59:57 น. »
น่าจะถ่ายรูป เฮียน้องตี๋มาด้วยอยากเก็นหน้าสักกะหน่อย.... :cheer:

ร้านนี้บริการดีจริง   :th1:
 :cheer:
อยากเห็นเหมือนกันครับ เขาบริการดีจริงๆ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 23:48:26 น. »

ถ้าจะซื้อลองไปดูที่นี่ครับ       http://www.srsound.co.th      สาขานครสวรรค์เหมือนกัน

เคยซื้อครับ   เจ้าของร้านอัธยาศัยดีแบบกันเองๆ  แต่........พนักงานขายน้อย  รอไปเถอะ   ยิ่งถ้าเจอพนักงานขายที่ชื่อไพโร....เสียความรู้สึกทุกครั้ง   

ไม่รู้รุ่นของสินค้า
ไม่รู้ราคา เดามั่วๆ
อำเราอีกต่างหาก
และ.....ขาดความระมัดระวังให้สมกับเป็นเซลส์ใหญ่ของร้าน

ล่าสุดเมื่อวันเดียวกับที่ไปซื้อแอมป์เจ้าปัญหา  เจอกับตัวเอง  อาการเดียวกันเลย
ร้านนี้คือตัวเลือกท้ายสุด  ตราบใดที่ยังไม่เปลี่ยนเซลส์

คำพูดสุดท้ายที่ผมพูดกับเขา   พี่นึกว่าผมโง่หรือไง  ผมเช็คราคามมแล้วโว้ย  แล้วก็ดิ่งไปคุยเจ้เจ้าของร้าน  แนนอนกว่า