ผู้เขียน หัวข้อ: **** หากินง่ายๆ งานใหญ่ๆกับลูกชาย ลูกสาว สามคนพ่อลูก ****  (อ่าน 9806 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
Re: **** หากินง่ายๆ งานใหญ่ๆกับลูกชาย ลูกสาว สามคนพ่อลูก ****
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2013, 19:28:40 น. »
มีแม่นาคด้วย  :th2:
ก็งานบวชอ๊ะจิ มีแม่นาค พ่อนาคมัวมุดโต๊ะ

ออฟไลน์ pompattaya

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 8CA852E6, 55019532
Re: **** หากินง่ายๆ งานใหญ่ๆกับลูกชาย ลูกสาว สามคนพ่อลูก ****
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 16:08:29 น. »

หายขี้ไหลหรือยัง   ผมให้เมียแวะซื้อของฝากมาให้  แต่มาไม่ทันพี่รีบไปขี้ก่อน  ตอนนี้ของฝากกองอยู่ที่บ้าน  วันนี้เอาไปแจกที่ทำงาน กินไม่ไหว

โห..ซาวด์แมนได้ตั้งเยอะ  พอค่าเดินทางไปกลับเชียงรายหรือปล่าวก็ไม่รู้  เห็นว่าบึ่งมาจากเชียงรายเสร็จแล้วต้องกลับไปอีก  เมียน้อยท้องแก่

ขอบคุณที่ชมลูกสาวครับ หวังว่ามันคงได้ความกล้าแสดงออกจากเจ้าเป๊กไปบ้างสักนิดก็ยังดี

ว่าแต่...มุกใหนเหรอ   ผมไม่ทันฟัง  แค่ทะเลาะกับไอ้พวกแอบชักสายไฟเมนก็ปวดประสาทแล้ว

ผมรอจ่อจะข้ามไปเที่ยวพม่ากับพวกหลานๆที่มาจากอเมริกา งานนี้ทีแรกเลยท่าน สธ.สองพี่น้อง บอกให้เจ้าเป็กซ์ไปเป็นวิทยากรผู้ช่วย

ร่วมกับประชาสัมพันธ์ รพ.สองพี่น้อง นึกว่างานสัมนาทั่วๆไป ผมก็เลยไปเที่ยวซะ แต่พอตอนหลังรู้จากทีมงานอู่ทองว่าเป็นงานวันอู่ทอง

ระดม อสม.มาสองพันกว่าคน เพื่อร่วมเดินเทิดพระเกียรติ และรอท่านบรรหาร มาเปิดงาน กลัวจะเอาไม่อยู่ ผมเลยต้องบินด่วนกลับมาวาง

งาน ว่าเจ้าเป็กซ์ต้องเล่น จะแค่บรรยายคงเอาไม่อยู่แน่ และเวลาไปเที่ยวไหนผมมักจะลองอาหารท้องถิ่น ก็เลยท้องไส้ปั่นป่วน วิ่งหาแต่ห้องส้วม

ส่วนเจ้าเป็กซ์ตื่นเช้าภูมิแพ้เล่นงาน เลยโด๊ปยาแก้แพ้ไปหลายขนานให้ทันกับการแสดงตอนเช้าตรู่ เล่นเสร็จก็โงนๆเลยต้องรีบกลับไปที่พักกัน

รูปภาพฝีมือน้านพ ใช้กล้องผมถ่าย

นี่แหละที่เขาให้ไป เพื่อเป็นพรีเซนเตอร์การตรวจมะเร็งเต้านมด้วยมือเปล่า

ลงเวทีไปสาธิตกับ อสม.ด้านล่าง สนุกสนานกันถ้วนหน้าสังเกตุจากรอยยิ้มและหัวเราะ

สาวๆ สธ. อู่ทอง น้านพเป็นคนถ่าย ผมเป็นคนมาเผยแพร่ อีกหน่อยคุมเข็ม พรบ.การเผยแพร่ผ่านคอมพิวเตอร์ ติดคุกกันระนาว

รูปภาพถูกลบแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 17:14:52 น. โดย pompattaya »

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 16:28:05 น. »
ขอบคุณที่ชมลูกสาวครับ หวังว่ามันคงได้ความกล้าแสดงออกจากเจ้าเป๊กไปบ้างสักนิดก็ยังดี

ว่าแต่...มุกใหนเหรอ   ผมไม่ทันฟัง  แค่ทะเลาะกับไอ้พวกแอบชักสายไฟเมนก็ปวดประสาทแล้ว
ผมสังเกตุในงานเขาใส่เสื้อชมพูกันทั้งงาน ลูกสาวท่านใส่เหลืองอยู่คนเดียว ผมก็เลยเขียนโน๊ตให้ลูกสาวท่านเอาไปให้เจ้าเป็กซ์

มันก็เลยเก็บมุกเรื่องทุกคนเขาสีชมพู หล่อนกล้าดียังไงใส่เสื้อเหลืองมาบุก ลอยเด่นคนเดียวเลยนะ เขาเรียกทีมงานช่วยกันเก็บมุก

แล้วส่งซิกให้เล่น บางครั้งส่งซิกกันไม่ดี เล่นเสร็จมาว่ากันเองก็มี เสียงที่ผมเคาะรับมุกก็มีซิกครับ มุกไหนแป็กให้รีบเปลี่ยนเรื่อง

เร่งมุก ข้ามมุก มีซิกหมดครับ ดังนั้นเวลาเล่นใครมาชวนคุยไม่ค่อยได้เรื่องราว เพราะต้องคอยเงี่ยหูฟังนักแสดงตลอด รับส่งไม่ทันเดี๋ยวตกงาน.

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 16:44:43 น. »

สาวๆ สธ. อู่ทอง น้านพเป็นคนถ่าย ผมเป็นคนมาเผยแพร่ อีกหน่อยคุมเข็ม พรบ.การเผยแพร่ผ่านคอมพิวเตอร์ ติดคุกกันระนาว

ไม่แน่นะพี่ อาจเป็นเรื่องได้ เผื่อคนรู้จักหรือเจ้าตัวเขามาพบเจอ ยิ่งเราลงรายละเอียด สังกัด สถานที่หรือชื่องานด้วย
ถ้าเรื่องดีๆงามๆโปรโมทให้เขาเข้าไป แต่มีหลุดๆแบบเสี่ยงเป็นเรื่องราวก็เว้นๆไว้ครับ

เจ้าเป็กซ์ทำการบ้านไหมครับพี่ป้อม ไปงานไหนทำตัวเหมือนกิ้งก่า เข้ากับเขาได้ทุกงาน มืออาชีพจริงๆ  :happy:  :th2:

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 16:45:33 น. »
สบายจริงๆ มาก็มาทีหลัง เก็บเงินกลับบ้านก่อน
ไอ้เราซิ พาลูกน้องมานอนค้าง เซทระบบพิธีเปิด(พณฯ ท่านบรรหารฯ) ตรงโน้นก็ตั้งไม่ได้ ตรงนี้ก็ตั้งไม่ได้ กว่าจะจบและเอาอยู่ ปวดหัวจี้ สุดท้ายรับเงินเหลือพอๆ กัน 555 อิจฉาหวะ
เจอตัวแล้ว เราก็จะได้เวลาเล่น ไอ้เครื่องเสียงชุดใหญ่อีกด้านหนึ่ง มันก็ "ฮัลโหล ทดสอบ 1 2 3 4 5" ตลอด

ถามหมอนพ เครื่องใคร บอกว่าเครื่อง ท่านต้อม ฟางข้าว ผมยังพูดเลยว่า สงสัยไม่มั่นใจ ทดสอบ 1 2 3 4 5 เป็นสิบๆรอบ

จนผมไปเข้าห้องส้วม 2 รอบ ยัง ทดสอบ 1 2 3 4 5 อยู่อีกเป็นนาน พอดีลำโพงชุดแขวนมันหันหน้าเข้าห้องส้วมพอดีซะด้วย

คิดดูแล้วกันเครื่องน้านพ ข้างละสองเซท กับชุดแขวนเต็มๆ เปิดมาแต่ละที ทางนี้จบเห่เลย ของน้านพแค่พอดีใช้ ของท่านต้อม เหลือใช้เลย

เวลาเล่น ถ้าผมอยู่หลังลำโพง ผมจะให้คนเล่นคอยซาวด์เช็ค "ข้างหลังได้ยินไหม เป็นระยะๆ" กันข้างหลังไม่ได้ยิน

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 16:48:52 น. »
เสียงที่ผมเคาะรับมุกก็มีซิกครับ มุกไหนแป็กให้รีบเปลี่ยนเรื่อง

เร่งมุก ข้ามมุก มีซิกหมดครับ ดังนั้นเวลาเล่นใครมาชวนคุยไม่ค่อยได้เรื่องราว เพราะต้องคอยเงี่ยหูฟังนักแสดงตลอด รับส่งไม่ทันเดี๋ยวตกงาน.

คีย์บอร์ดตัวเล็กๆนั่น พี่ป้อมใช้เล่นกับโปรแกรมอะไรครับ

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 16:56:54 น. »

เจ้าเป็กซ์ทำการบ้านไหมครับพี่ป้อม ไปงานไหนทำตัวเหมือนกิ้งก่า เข้ากับเขาได้ทุกงาน มืออาชีพจริงๆ  :happy:  :th2:

ทำครับ งานนี้มันถึงให้ผมบินกลับมาด่วน เมื่อรู้รายละเอียดของงานมากขึ้น วันก่อนงาน ผมนัดประชาสัมพันธ์ รพ.สองพี่น้อง

คนที่ต้องขึ้นเวทีกับเจ้าเป็กซ์ มาเจอกันทานข้าวคุยกัน เมาท์โน่นเมาท์นี่เพื่อความคุ้นเคยกันก่อน

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 16:59:33 น. »
คีย์บอร์ดตัวเล็กๆนั่น พี่ป้อมใช้เล่นกับโปรแกรมอะไรครับ

ถ้าใช้เป็นคีย์บอร์ด ผมใช้กับพวก Natives Instrumens ถ้าเป็นกลองผมใช้ Battery 3 ครับ ตอนนี้เลยเก็บริธิ่มบอกซ์เข้ากรุเลย

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 17:18:21 น. »
ทำครับ งานนี้มันถึงให้ผมบินกลับมาด่วน เมื่อรู้รายละเอียดของงานมากขึ้น วันก่อนงาน ผมนัดประชาสัมพันธ์ รพ.สองพี่น้อง

คนที่ต้องขึ้นเวทีกับเจ้าเป็กซ์ มาเจอกันทานข้าวคุยกัน เมาท์โน่นเมาท์นี่เพื่อความคุ้นเคยกันก่อน

:th2:

ถ้าใช้เป็นคีย์บอร์ด ผมใช้กับพวก Natives Instrumens ถ้าเป็นกลองผมใช้ Battery 3 ครับ ตอนนี้เลยเก็บริธิ่มบอกซ์เข้ากรุเลย

เข้าใจแล้วครับ  :thank1:

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 17:19:02 น. »
ฮ่วย.........   พี่ป้อม  ลืมผมหรือยังหว่า    เอิ๊ก ๆๆๆๆๆๆๆ   :hap5: :hap5: :hap5: :hap5:

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 17:27:16 น. »
ฮ่วย.........   พี่ป้อม  ลืมผมหรือยังหว่า    เอิ๊ก ๆๆๆๆๆๆๆ   :hap5: :hap5: :hap5: :hap5:
ไม่ลืม..ไม่ลื้ม...ไม่ลืม

ตอนนี้มีแต่งานมวลชน ไม่ค่อยมีงานไฮโซ ไฮซ้อ ท่านเป่าเพลงแหล่เจ็งไหมล่ะ จะได้รับงานรำวงย้อนยุคกัน  ;D

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 17:53:57 น. »
ไม่ลืม..ไม่ลื้ม...ไม่ลืม

ตอนนี้มีแต่งานมวลชน ไม่ค่อยมีงานไฮโซ ไฮซ้อ ท่านเป่าเพลงแหล่เจ็งไหมล่ะ จะได้รับงานรำวงย้อนยุคกัน  ;D

กร๊าก ๆๆๆๆๆ     คิดได้ไงรำวงย้อนยุค   555555

พี่ป้อม  อาชีพเก่าผมน่ะ  เป่าเชียร์รำวงเด้อ   เอิ๊ก ๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 18:01:24 น. »

กร๊าก ๆๆๆๆๆ     คิดได้ไงรำวงย้อนยุค   555555

พี่ป้อม  อาชีพเก่าผมน่ะ  เป่าเชียร์รำวงเด้อ   เอิ๊ก ๆๆๆๆๆ

พี่ป้อมงั้นจัดให พี่ภูน้ำยาบูดสักงานพี่ จะได้รู้ทาง อิอิ

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 18:03:07 น. »
พี่ป้อมงั้นจัดให พี่ภูน้ำยาบูดสักงานพี่ จะได้รู้ทาง อิอิ

แล้วจะตามไปมิกซ์ให้ผมหรือเปล่าล่ะ

คราวที่แล้ว หลงไปทางวังน้ำเขียว

คราวหน้า สงสัยออกเขมรเลยมั้ง   เอิ๊ก ๆๆๆๆๆๆ

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 18:03:51 น. »

งานนี้ ตอนบ่ายเขามีรำวงย้อนยุค มีแห่หัวโต ผมคิดว่าตอนนี้รำวงย้อนยุคมาแรง อ๊อด โฟร์เอส คิวข้ามปีไปแล้วครับ

เราก็ปรับตัวตามโอกาสครับ ทำตัวเป็นแบบกิ้งก่าไง  :o^:

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 18:05:56 น. »
งานนี้ ตอนบ่ายเขามีรำวงย้อนยุค มีแห่หัวโต ผมคิดว่าตอนนี้รำวงย้อนยุคมาแรง อ๊อด โฟร์เอส คิวข้ามปีไปแล้วครับ

เราก็ปรับตัวตามโอกาสครับ ทำตัวเป็นแบบกิ้งก่าไง  :o^:

5555555  พี่ป้อมนี่สุดยอดเลยเน๊าะ    

ทำได้ทุกรูปแบบ   :th2: :th2: :th2: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5:

แต่ตอนนี้ผมกำลังพยายามทำน้ำยาอยู่ครับ   ไม่งั้นตายอด ข่มผมทั้งปีแน่ ๆ  :mad245: :mad245: :hap5: :hap5: :hap5:

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 18:11:12 น. »
ผมว่าน่าจะได้ ธีมงานวัด เดี๋ยวได้เจอกันแน่ น้ายอดอาทิตย์หน้าว่างไหม จะให้ช่วยรันงานอีเวนท์ของ กองบัญชาการ ตร.ปทุมธานี

จัดที่ห้องประชุมหมอเส็ง วิภาวดี วันที่23กลางวัน เรื่องของตำรวจโครงการ NPD ต่อต้านยาเสพติด ถ้าว่างรีบโทรเลย เกรงใจเห็นลูกอ่อน

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 20:17:24 น. »

งานถนัดผมเลยน่ะนั่น  เรื่องย้อนยุคเนี่ย

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 20:27:38 น. »

งานถนัดผมเลยน่ะนั่น  เรื่องย้อนยุคเนี่ย
ผมเชื่อ  :o^:  :o^:  :o^: ว่าถนัดไม่เฉพาะย้อนยุค ย้อนยอกก็แน่ไม่ใช่ย่อยเลยเชียวละ

ไฟดับสองรอบ เดินหน้าตาเฉย เป็นอีเวนท์อย่างพวกเราละก็ เหงื่อแตกแน่ กลัวออร์แกไนซ์ไม่จ่ายตัง

ดับรอบแรก พอติดเสียงดังเป็นรถขายน้ำปลา น้านพแกรีบดูใหญ่เลย เพาเวอร์ก็ติด ทำไมเสียงเป็นแบบนั้น

ที่ไหนเจ้าเป็กซ์มันคว้าโทรโข่งใครไม่รู้มาเล่นก่อน ตอนดับรอบสองสงสัยจะเจ้าที่แรง รับงานไม่บอกไม่กล่าว มีคนแอบมาดึงปลั๊ก 555  ;D

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 20:41:12 น. »
ผมเชื่อ  :o^:  :o^:  :o^: ว่าถนัดไม่เฉพาะย้อนยุค ย้อนยอกก็แน่ไม่ใช่ย่อยเลยเชียวละ

ไฟดับสองรอบ เดินหน้าตาเฉย เป็นอีเวนท์อย่างพวกเราละก็ เหงื่อแตกแน่ กลัวออร์แกไนซ์ไม่จ่ายตัง

ดับรอบแรก พอติดเสียงดัเป็นรถขายน้ำปลา น้านพแกรีบดูใหญ่เลย เพาเวอร์ก็ติด ทำไมเสียงเป็นแบบนั้น

ที่ไหนเจ้าเป็กซ์มันคว้าโทรโข่งใครไม่รู้มาเล่นก่อน ตอนดับรอบสองสงสัยจะเจ้าที่แรง รับงานไม่บอกไม่กล่าว มีคนแอบมาดึงปลั๊ก 555  ;D

ทำแบบนี้ได้ต้อง  หน้าด้าน และ ไม่เห็นแกเงินครับ  กวนมากผมพร้อมขนเครื่องกลับตลอดเวลา
ผมก็มีสักสี(ทอง)ของผมเงินไม่เอาก็ได้   กวนมาก โวยมาก ผมเลิกเก็บของกลับบ้านดูงานมันล่ม สะใจ

อ้องานนี้ต้องขอบคุณท่านต้อม ฟางข้าวมากๆ

ที่ทำให้ผมเดินแบบสบายใจไร้ความกดดัน

เพราะผมมาถึงตอน 6 โมง 30 นาทีต่อมาผมใช้งานได้  ไม่ต้องนับ 1-9 สักแอะ

ใครจะนึก  ว่าลำโพงสองใบ/ข้างจะทำมาหากินได้ง่ายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 20:55:29 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

ออฟไลน์ นายวิโรจน์2009

• *
  • H\L 7EE4286E
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 20:55:04 น. »

ทำแบบนี้ได้ต้อง  หน้าด้าน และ ไม่เห็นแกเงินครับ  กวนมากผมพร้อมขนเครื่องกลับตลอดเวลา
ผมก็มีสักสี(ทอง)ของผมเงินไม่เอาก็ได้   กวนมาก โวยมาก ผมเลิกเก็บของกลับบ้านดูงานมันล่ม สะใจ
คนอะไร ทำไมนิสัยช่างเหมือนผมจัง ;D ;D

ออฟไลน์ tanakorn22

• ระดับ 3
  • *
  • 8661C0B8 ซื้อจาก "หนุ่มเมืองลำดวน"
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 20:31:34 น. »
ผมคงอีกนานกว่าจะได้อย่างพี่ เพราะผมเองก็เพิ่งหัดเล่นครับไม่จริงจังเท่าไหร่ แต่ก็ซื้อไปเกือบแสนเหมือนกัน