ผู้เขียน หัวข้อ: ซับเบสฟิลเตอร์ตัวใหม่.....................(น่าจะ)ไฉไลกว่าเก่า  (อ่าน 99756 ครั้ง)

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากแนะนำครับ.............ถ้าซับของท่านเบสไม่หนักหน่วงพอ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 17:27:37 น. »
ถูกแล้วที่เวลา อุปกรณ์ดนตรีเสียง คนคอยจะพูดว่า ต้องไปหาหมอ :hap3: :hap3: :hap5:

ออฟไลน์ ปีศาจ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 9EE1BACE ท่านไท พัทยา, 770E9191 (MP)
Re: อยากแนะนำครับ.............ถ้าซับของท่านเบสไม่หนักหน่วงพอ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 19:49:15 น. »
ตรวจสอบอัตราค่าบริการครับ

http://www.thailandpost.com/search_ems.asp

ขอบคุณมากครับ    :happy:     :D
แต่ตอนนี้ไม่ทราบว่า แพคเกจ น้ำหนักเท่าไรครับ
ต้องรอท่านนพ สุพรรณแล้วครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 20:31:15 น. »
พี่ตุ้มก็อยากได้เหมือนกันนะครับ  รบกวนทางพีเอ็ ;)มให้ด้วยครับ

kandoom

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 20:58:42 น. »
อ้าว...ซวยกรูซ่ะแล้วไม๊ล่ะ   

เออเดี๋ยวทำให้  ชุดปรินท์ลงอุปกรณ์ครบ  ร้านเขาคิดมา 450 บาท หม้อแปลงลูกเล็กๆอีก 45 บาท สายไฟพร้อมปลั๊กเสียบ 25 บาท

กล่องเดี๋ยวไปอ้อนพี่ชายภรรยา  ขอเศษๆอลูมิเนีี่ยมพับตัดเจาะใส่ให้  ปุ่มโวลลุ่มอีก 2 อันๆ 5 บาท

รวมค่ากล่องพัสดุที่ไปรษณีย์ 15 บาท รวมเป็น 545 บาท ค่าส่งไม่รู้กี่บาท ไม่น่าเกิน 35

ถ้าร้านลดให้มากกว่า 35 บาท ค่าส่งก็ไม่คิด  รวมไปเลย ที่เหลือกำไรเละเทะ  :hap3: :hap3:

ชุดนี้ต่ออยู่อย่างไรครับ ก่อนแอมป์หรือเปล่า

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 21:46:47 น. »
ครับทำไปทำมาผมก็คงต้องเปลี่ยนอาชีพ  เพื่อพี่น้องเราครับ

ทุกท่านที่สั่งมา   ยังไม่บอกเลขบัญชีครับเนื่องจาก

1.ผมไม่รู้ทางเมกาเทคจะคิดผมเท่าไหร่
2.ค่ากล่องแบบ Anata (อ่านว่าอนาถา  =แปลว่าตามมีตามเิกิด)  น้าช้างจะคิดผมเท่าไหร่ เพราะต้องสั่งอลูมิเนียมทั้งเส้นยาว 6 เมตรมาตัด  พร้อมฝาปิดและค่าแรงทำ
3.อุปกรณ์ต่างๆเช่น  หม้อแปลง  ลูกบิด  สายไฟ ค่ากล่อง  ค่าส่ง  รวมเป็นเท่าไหร่ไม่รู้

วันพรุ่งนี้จะเข้าเซียร์  จะลองซื้ออุปกรณ์มาสัก 10 ชุด แล้วสั่งน้าช้างทำกล่องสัก 10 อัน  สั่งชุดแอคทีฟครอสสัก 10 ชุด เพื่อพวกเราเอาไปลองทนฟังทนใช้กันดู  ตามนี้ครับ

1.ชายโสด  ประกอบพร้อมใช้
2.Spiderman(ไม่เอากล่อง)
3.พี่ตุ้ม  ประกอบพร้อมใช้
4.น้ายอด ประกอบพร้อมใช้
5.น้าป้อม  เอากล่องอย่างเดียว
6.อ.ชา  ประกอบพร้อมใช้
7.สมาชิกจากแดนไกล  น้องปีศาจ  อันนี้กรณีพิเศษ ส่งร้อยเอ็ด ไม่รู้ค่าส่งครับ  เพราะยังไม่ได้ชั่งน้ำหนักดู เอาแต่อุปกรณ์ไปหากล่องเองก็ดีครับ  ผมไม่อยากส่งของหนักไปเมกา   กลัวด๊ากบาน
8.ผู้ห่างไกล ส่ง ยุโรป  ยังไม่รู้ค่าส่งครับ อันนี้ก็เหมือนกัน เอาแต่อุปกรณ์ไปหากล่องเองก็ดีครับ  ผมไม่อยากส่งของหนักไปเมกา   กลัวด๊ากบาน
9.น้องสุริยา (เอาปล่าวครับ  เห็นบอกสนใจ) 
10.ของผมเอง  แทนตัวที่จะส่งให้เจ้าโสดวันจันทร์(มันเอาตัวที่ผมใช้)

เอาแค่นี้ก่อนครับ   กลัวรวยครับ 
แต่ถ้าพอจะมีเวลาและความตั้งใจอยู่บ้าง  สั่งมาลองทำเองก็ท่าจะดีครับ   ผมกลัวไม่มีเวลาทำให้

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 22:22:31 น. »
ครับทำไปทำมาผมก็คงต้องเปลี่ยนอาชีพ  เพื่อพี่น้องเราครับ

ทุกท่านที่สั่งมา   ยังไม่บอกเลขบัญชีครับเนื่องจาก

1.ผมไม่รู้ทางเมกาเทคจะคิดผมเท่าไหร่
2.ค่ากล่องแบบ Anata (อ่านว่าอนาถา  =แปลว่าตามมีตามเิกิด)  น้าช้างจะคิดผมเท่าไหร่ เพราะต้องสั่งอลูมิเนียมทั้งเส้นยาว 6 เมตรมาตัด  พร้อมฝาปิดและค่าแรงทำ
3.อุปกรณ์ต่างๆเช่น  หม้อแปลง  ลูกบิด  สายไฟ ค่ากล่อง  ค่าส่ง  รวมเป็นเท่าไหร่ไม่รู้

วันพรุ่งนี้จะเข้าเซียร์  จะลองซื้ออุปกรณ์มาสัก 10 ชุด แล้วสั่งน้าช้างทำกล่องสัก 10 อัน  สั่งชุดแอคทีฟครอสสัก 10 ชุด เพื่อพวกเราเอาไปลองทนฟังทนใช้กันดู  ตามนี้ครับ

7.สมาชิกจากแดนไกล  น้องปีศาจ  อันนี้กรณีพิเศษ ส่งร้อยเอ็ด ไม่รู้ค่าส่งครับ  เพราะยังไม่ได้ชั่งน้ำหนักดู เอาแต่อุปกรณ์ไปหากล่องเองก็ดีครับ  ผมไม่อยากส่งของหนักไปเมกา   กลัวด๊ากบาน
8.ผู้ห่างไกล ส่ง ยุโรป  ยังไม่รู้ค่าส่งครับ อันนี้ก็เหมือนกัน เอาแต่อุปกรณ์ไปหากล่องเองก็ดีครับ  ผมไม่อยากส่งของหนักไปเมกา   กลัวด๊ากบาน
9.น้องสุริยา (เอาปล่าวครับ  เห็นบอกสนใจ) 
10.ของผมเอง  แทนตัวที่จะส่งให้เจ้าโสดวันจันทร์(มันเอาตัวที่ผมใช้)

เอาแค่นี้ก่อนครับ   กลัวรวยครับ 
แต่ถ้าพอจะมีเวลาและความตั้งใจอยู่บ้าง  สั่งมาลองทำเองก็ท่าจะดีครับ   ผมกลัวไม่มีเวลาทำให้
น้านพครับ ถ้าหมายเลข9 เขาไม่เอา ผมขอเสียบแทนที่เลยครับ  :o^: :o^: :o^:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 22:39:31 น. »
น้านพครับ ถ้าหมายเลข9 เขาไม่เอา ผมขอเสียบแทนที่เลยครับ  :o^: :o^: :o^:
;D

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2009, 22:50:07 น. »
;D
เดี๋ยวตามพี่ตุ้มไม่ทันครับ...อิอิอิ.. ;)

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 05:16:07 น. »
 :happy: :D งั้นผมรอ ผลตอบรับก่อนดีกว่า อิอิ  :o^: :o^:

ออฟไลน์ จันทร์แดง มิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • # 548B360B (ท่าน X-MEN)
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 08:02:50 น. »
จะเป็นการรบกวนท่านหรือเปล่าครับ ถ้าจะมีเลข 11 ต่ออีก1ที่ เอาแบบประกอบพร้อมใช้น่ะครับ :thank1:

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 10:28:32 น. »

ของผมเอาแบบพร้อมใช้นะครับท่านพี่....กล่องโตย.... ;D

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 10:34:49 น. »

ถ้าดังดีงานนี้รับรองออกแข่ง ไลต์คอนโทรล เป็น XtremeLow cut controller  ไปเลย  อิอิ

ออฟไลน์ ต้นน้ำปราณบุรี

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4C9EB99D
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 11:38:13 น. »
จะเป็นการรบกวนท่านหรือเปล่าครับ ถ้าจะมีเลข 11 ต่ออีก1ที่ เอาแบบประกอบพร้อมใช้น่ะครับ :thank1:
ถ้าได้ขอเป็นหมายเลข12อีกสัก1นะครับจะได้ครบโหลพอดีแบบพร้อมใช้เหมือนกันครับ :thank1:

ออฟไลน์ ชายเสรี

• คณะบริหาร
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 12:03:48 น. »
ที่ร้านบ้านหม้อ มีขายสำเร็จรูปเลยหรือป่าว  ครับ พี่ลุงน้านพ ถ้่ามีจะไปหาซื้อเอง
ถ้าไม่มีรบกวนทำเพิ่มให้ผมอันหนึ่งนะครับ

เพราะตอนี้ของผมมันแค่ลูกเบส  ;D ;D

ออฟไลน์ นก88

• ระดับ 3
  • *
  • HL#8CA8D2EC
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 18:04:44 น. »
มีเหลือให้ผมซักหนึ่งตัวไหมครับ เอาแบบพร้อมใช้นะครับ  นึกว่าสงสารลูกนกลูกกา :cry:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 18:09:42 น. »
รายงานผลการดำเนินงานเพื่อพวกเราครับ

เมื่อเช้าบึ่งรถคันเก่า  เข้าเซียร์รังสิต  ได้อุปกรณ์มาหยิบมือหนึ่ง   เพราะซื้อของอื่นจนตังค์หมด

จำพวกกล่องสำเร็จรูปได้มา 4 อัน  หม้อแปลงไฟ เจ็ดแปดลูก  ลูกบิด สายไฟ ปุ่มยางรองฐาน  พร้อมประกอบได้แน่ๆ 4 ชุด

แต่ตอนนี้อุปกรณ์หลักคือตัวแอคทีฟซับ  มีอันเดียวคืออันที่ผมใช้อยู่  เลยเอาลงกล่องใหม่  ใส่ปุ่ม ทดสอบแล้วเปิดติดครับ  คงมอบให้เจ้าโสดเป็นคนแรก

ส่วนที่เหลือ  พรุ่งนี้จะไปปล้นมันมาอีก  ไม่รู้ได้เท่าไหร่   สำหรับสมาชิกที่อยู่ กทม.  อยากให้ลองไปหาชุดที่ลงปริ้นท์แล้ว  มาใส่อุปกรณ์อื่นๆเช่นกล่อง  หม้อแปลงเองครับ   ถ้าไม่ถนัดก็จ้างช่างแถวๆนั้นประกอบให้ก็ได้  

ส่วนรูปต่อไปนี้เป็นขั้นตอนวิธีทำเท่าที่ช่างเถอะอย่างผมจะนึกวิธีทำได้ครับ

อุปกรณ์ตัวหลัก

อุปกรณ์ที่ซื้อมา

วิธีเจาะรู  เอาแบบเถื่อนๆนี่แหละ

เจาะเสร็จก็เอาลงกล่อง

เดินสายไฟ  เสียบปลั๊ก  มันก็ติดแบบนี้

บั้นท้าย

ตัวต้นแบบที่สำเร็จ   ตัวนี้พรุ่งนี้ใส่กล่องส่งให้เจ้าโสด  เพราะมันอ้อนมากกว่าคนอื่น
ส่วนที่เหลือเมื่อได้วงจรมาจะทยอยหาเวลาประกอบและส่งให้ครับ

ส่วนค่าใช้จ่ายถ้าเอาแบบนี้มีดังนี้ครับ

1.แผงวงจร 450 บาท (ตอนแรกซื้อมาตัวเดียว  เค้าคิดเท่านี้  ถ้าซื้อหลายๆตัวมันน่าจะลดให้บ้าง สักตัวละร้อยครึ่งร้อยก็ยังดี)
2.กล่องสำเร็จรูปแบบนี้  ที่อมร  ขาย 60 บาท (แต่มี 4 ตัวคาดว่าตัวหลังๆคงไม่เข้าไปซื้อแล้ว  ซื้อที่สุพรรณไม่รู้เท่าไหร่  เอาเป็นว่าจะแจ้งค่าใช้จ่ายแยกเป็นคนๆไปตามลำดับครับ)
3.ลูกบิด 2 อัน 10 บาท
4.สายไฟเส้นเท่าหนวดกุ้ง 15 บาท
5.ยางรองฐานอีกตัวละ 1.50 รวมเป็น 6 บาท/กล่อง

รวมค่าใช้จ่ายทั้งสิ้น ตัวแรกคือ 541 บาท  ค่ากล่อง  ค่าส่งแบบพัสดุธรรมดาๆอีกเท่าไหร่ไม่รู้  แต่ไม่น่าเกิน 60 บาท

รวม 600 บาทถ้วน  สำหรับตัวแรกของเจ้าโสด  ตัวอื่นๆจะแจ้งทางข้อความส่วนตัวครับ  ตามแต่ค่าใช้จ่ายที่จะเกิดขึ้นจริง

ค่าแรงคงไม่เอาครับ  กลัวรวยไม่ทราบสาเหตุ  อีกอย่างนานๆจะได้ทำเพื่อน้องพี่สักที  (แต่ถ้ามากนักเห็นท่าจะต้องโอนกิจการ) เลขบัญชีหลังไมค์เด้อชายโสด  พรุ่งนี้เช้าจะแวะส่งให้

สำหรับน้าเสรี   อย่าว่าอะไรผมเลยครับ  ไปซื้อที่บ้านหม้อเถอะ  ซื้อแล้วก็ซื้อกล่องในบ้านหม้อ  หม้อแปลง จ้างเขาบัดกรีไม่นานก็เสร็จครับ
ที่ผมมีอยู่เอาไว้ส่งให้พวกเราที่อยู่ไกลๆน่าจะได้ประโยชน์กว่าครับ  จริงๆน๊ะน้า  

• คณะก่อการ
Re: อยากแนะนำครับ.............ถ้าซับของท่านเบสไม่หน
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 18:28:01 น. »
อัพเดดรายชืื่อครับที่เข้าคิวไว้  (อูียส์   ทำยังกะขายดีนักหนา   เมียผมบ่น)

1.ชายโสด  ประกอบพร้อมใช้     เสร็จแล้วรอส่ง
2.ของผมเอง  แทนตัวที่จะส่งให้เจ้าโสดวันจันทร์(มันเอาตัวที่ผมใช้)  วันศุกร์ต้องใช้ก่อน  มีงานเข้า
3.Spiderman(ไม่เอากล่อง)   ตอนนี้เอาแล้ว
4.พี่ตุ้ม  ประกอบพร้อมใช้
5.น้ายอด ประกอบพร้อมใช้
6.น้าป้อม  เอากล่องอย่างเดียว วันที่มาอู่ทอง  เอามาด้วยครับที่ทำงานผม จะประกอบให แต่แจ้งล่วงหน้าน๊ะ  จะได้ยืมหัวแร้งบัดกรีเขา้
7.อ.ชา  ประกอบพร้อมใช้  อันนี้พิเศษ  คงต้องหาทางทำกล่องที่ใส่แร๊คได้ตามที่ อ.ชาต้องการ  แล้วจะแจ้งค่าใช้จ่ายภายหลังครับ
8.สมาชิกจากแดนไกล  น้องปีศาจ  อันนี้กรณีพิเศษ ส่งร้อยเอ็ด ไม่รู้ค่าส่งครับ  เพราะยังไม่ได้ชั่งน้ำหนักดู เอาแต่อุปกรณ์ไปหากล่องเองก็ดีครับ  ผมไม่อยากส่งของหนักไปเมกา   กลัวด๊ากบาน  คงส่งให้ได้้แต่ แผงวงจรน๊ะครับ  เพราะไม่รู้จะไปหาหม้อแปลง 110 V หาหม้อแปลง 110 V เป็น 15-0-15 ไม่ได้
9.ผู้ห่างไกล ส่ง ยุโรป  ยังไม่รู้ค่าส่งครับ อันนี้ก็เหมือนกัน คงส่งให้ได้้แต่ แผงวงจรน๊ะครับ  เพราะไม่รู้จะไปหาหม้อแปลง 110 V หาหม้อแปลง 110 V เป็น 15-0-15 ไม่ได้
10.น้องสุริยา (เอาปล่าวครับ  เห็นบอกสนใจ)  ยังรอคำตอบครับ  พรุ่งนี้ถ้าไม่ตอบมาจะขยับท่านอื่นขึ้นมาก่อน
11. น้าจิตกร
12.จันทร์แดงมิวสิค
13.ต้นน้ำ
14.นก 88
15.เสธ.รุณ
16.พี่  คนคอน  อันนี้ง่ายสุดเอาแต่แผงอย่างเดียว  อันนี้ลัดคิวส่งให้ก่อนได้ครับ  จะแจ้งค่าใช้จ่ายกับค่าส่ง  เมื่อได้แผงมาครับ
17.ท่าน lop
18.ท่านพนมไพรครับ  เอาเสร็จเลย  พร้อมใช้
19.ท่าน thekopman  เอาเสร็จเลย  พร้อมใช้
20.ท่าน คนบ้านทา    เอาเสร็จเลย  พร้อมใช้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 ตุลาคม 2009, 11:32:20 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 18:40:08 น. »
ป๊าดดดดดด  ขายดีแท่เนาะ  อิอิ

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 18:43:47 น. »
ถ้าไม่เป็นการบรบกวนมากนัก
ผมสั่งแบบชุด Kit 1 ชุดครับ
เด๋วมาหากล่อง,หม้อแปลงและอุปกรณ์อื่น ๆ เอาเองครับ

ออฟไลน์ พนมไพร

• ระดับ 3
  • *
  • HL#6C8B3609 ( ชายโสด )
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 19:54:03 น. »
ผมขอสั่ง 1 เครื่องครับ
เอาแบบเสีบปลั๊คใช้เลยครับ
ที่อยู่ โรงเรียนบ้านโพนไผ่
ตำบลวาริชภูมิ  อำเภอวาริชภูมิ  จังหวัดสกลนคร  47150
เสร็จแล้วพร้อมส่งวันใหนแจ้ง 0817992959 
จะได้โอนค่าเสียหายไปให้ครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 20:24:41 น. »
อาทิตย์หน้าผมอยู่เวรทุกวันถึงหกโมงเย็นครับ  แต่วันศุกร์มีงานวิทลัยการอาชีพอู่ทอง  จะไปลองฟังดูก่อนก็ไ้ด้ครับ  ถ้าไม่ดีก็ทิ้งมันไปเลย

ตั้งเครื่องบ่ายๆ  เล่นเย็น   เบอร์โทรหลังไมค์ครับ

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
Re: อยากแนะนำครับ.............ถ้าซับของท่านเบสไม่หน
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 20:38:31 น. »
16.พี่  คนคอน  อันนี้ง่ายสุดเอาแต่แผงอย่างเดียว  อันนี้ลัดคิวส่งให้ก่อนได้ครับ  จะแจ้งค่าใช้จ่ายกับค่าส่ง  เมื่อได้แผงมาครับ

เอาแต่แผงอย่างเดียว

(กลัวจริง ๆ กลัวส่งแผงเปล่า ๆ ไม่มีทรานซิสเตอร์ อิ...อิ...)

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 20:45:17 น. »
เอาแต่แผงอย่างเดียว

(กลัวจริง ๆ กลัวส่งแผงเปล่า ๆ ไม่มีทรานซิสเตอร์ อิ...อิ...)

ผมพอมี  เดี๋ยวแถมให้  :th2:

ออฟไลน์ ปีศาจ

• ระดับ 4
  • *
  • 9EE1BACE ท่านไท พัทยา, 770E9191 (MP)
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2009, 05:07:32 น. »
ได้เลยครับ
เอาแต่ตัวเปล่าเล่าเปลือยส่งไปให้ผมก็ได้
รบกวนช่วยบอกราคา บวกค่าส่งไปด้วยนะครับ
Buena Park, CA 90620 ,USA
อยู่ติด ๆ กับ สวนสนุก Knott Berry Farm ครับ

ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป
ขอแรงน้านพ อธิบายวิธิเชื่อมต่อจุด หม้อแปลง ให้ผมหน่อย
หรือ อธิบายไว้ที่หน้านี้ก็ได้ครับ  อาจมีมือซน ๆ
แบบผมอีกหลายท่านอยากลองครับ
หม้อแปลงผมคงพอหาได้จากร้าน Radio Schack ที่โน่น
ดูจากรูปของน้านพ บัดกรีไม่กี่จุดเอง  ผมจะลองดูมั่งครับ
อย่างมากก็แค่ซื้อใหม่อีกตัว   :drool:   ???
ขอบคุณมาล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ thekopman

• กำเนิดใหม่
  • *
  • HL#54A17A97
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2009, 06:54:56 น. »
ติดตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรก ชักสนใจ ถ้าไม่เป็นการรบกวนผมอยากได้ 1 เครื่องครับ
เอาแบบสำเร็จรูปลงกล่องเสียบปลั๊คใช้ได้เลยครับ
เสร็จแล้วพร้อมส่งวันใหนแจ้งทาง pm จะได้โอนค่าเสียหายไปให้ครับ

ผมจะเข้ามาดูบ่อย ๆ ครับ :happy: