ผู้เขียน หัวข้อ: ซับเบสฟิลเตอร์ตัวใหม่.....................(น่าจะ)ไฉไลกว่าเก่า  (อ่าน 100808 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
Re: อยากแนะนำครับ.............ถ้าซับของท่านเบสไม่หนักหน่วงพอ
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันที่ 7 ตุลาคม 2009, 10:45:28 น. »
สำหรับตรวจสอบสถานะการส่งสินค้า EMS ครับ

http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

พี่คนคอน   ED584168390TH     ล่าสุด   พุธ 7 ตุลาคม 2552   07:02:09 น.   ราชบุรี   รับถุง

ขอบคุณครับ
เด๋วต้องรีบไปดักรับของที่ใต้ถุนแบ็งค์ ก่อนที่บุรุษไปรษณีย์จะส่งขึ้นข้างบน
(โดน...เซ็นเซอร์ แล้วก็จะมีเสียงบ่นตามมาอีกกระบุงโกย)

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
Re: อยากแนะนำครับ.............ถ้าซับของท่านเบสไม่หนักหน่วงพอ
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันที่ 7 ตุลาคม 2009, 11:18:24 น. »
ขอบคุณครับ
เด๋วต้องรีบไปดักรับของที่ใต้ถุนแบ็งค์ ก่อนที่บุรุษไปรษณีย์จะส่งขึ้นข้างบน
(โดน...เซ็นเซอร์ แล้วก็จะมีเสียงบ่นตามมาอีกกระบุงโกย)

ผมพอนึกภาพออกครับพี่...ตอนมิตติ้งที่ชะอำ..อิอิ...
 ;D ;D

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2009, 09:28:25 น. »
แจ้งข่าวความคืบคลานสมาชิกทุกท่าน    ตอนนี้ได้แผงมา 11 ชุดครับ  วันเสาร์อาทิตย์จะลงมือประกอบสำหรับผู้ที่ต้องการชุดสำเร็จ

วันจันทร์จะเริ่มส่งพัสดุตามคิวครับ   ทุกท่านที่สั่งไว้  ภายในวันจันทร์จะแจ้งค่าใช้จ่ายเป็นรายบุคคลครับ

ส่วนผู้ที่จองเฉพาะโมดูล   วันนี้  จะเริ่มทยอยลัดคิวส่งบางท่านก่อนครับ มันง่าย  เอาก่อน (เสาร์-อาทิตย์ไปรษณีย์บ้านนอก ส่งไม่ได้เด้อ ซิบอกให้)

ท่านที่ได้รับไปแล้ว  ลองใช้แล้ว  ก็แจ้งข่าวบ้างเน้อพี่เน้อ  มีตัญหาติดขัด ไม่ถูกใจตรงใหนจะได้ช่วยกันแก้ไข   อย่าให้ผมบ้าอยู่คนเดียว

ออฟไลน์ thekopman

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • HL#54A17A97
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2009, 19:37:36 น. »
แจ้งข่าวความคืบคลานสมาชิกทุกท่าน    ตอนนี้ได้แผงมา 11 ชุดครับ  วันเสาร์อาทิตย์จะลงมือประกอบสำหรับผู้ที่ต้องการชุดสำเร็จ

วันจันทร์จะเริ่มส่งพัสดุตามคิวครับ   ทุกท่านที่สั่งไว้  ภายในวันจันทร์จะแจ้งค่าใช้จ่ายเป็นรายบุคคลครับ

ส่วนผู้ที่จองเฉพาะโมดูล   วันนี้  จะเริ่มทยอยลัดคิวส่งบางท่านก่อนครับ มันง่าย  เอาก่อน (เสาร์-อาทิตย์ไปรษณีย์บ้านนอก ส่งไม่ได้เด้อ ซิบอกให้)

ท่านที่ได้รับไปแล้ว  ลองใช้แล้ว  ก็แจ้งข่าวบ้างเน้อพี่เน้อ  มีตัญหาติดขัด ไม่ถูกใจตรงใหนจะได้ช่วยกันแก้ไข   อย่าให้ผมบ้าอยู่คนเดียว

แวะเข้ามาติดตามความเคลื่อนไหว และเป็นเพื่อนน้านพ สุพรรณ ครับ จะได้ไม่บ้าอยู่คนเดียว อย่างน้อยก็ยังมีเพื่อน  :hap3: :hap3:

tukae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2009, 19:51:06 น. »
แจ้งข่าวความคืบคลานสมาชิกทุกท่าน    ตอนนี้ได้แผงมา 11 ชุดครับ  วันเสาร์อาทิตย์จะลงมือประกอบสำหรับผู้ที่ต้องการชุดสำเร็จ

วันจันทร์จะเริ่มส่งพัสดุตามคิวครับ   ทุกท่านที่สั่งไว้  ภายในวันจันทร์จะแจ้งค่าใช้จ่ายเป็นรายบุคคลครับ

ส่วนผู้ที่จองเฉพาะโมดูล   วันนี้  จะเริ่มทยอยลัดคิวส่งบางท่านก่อนครับ มันง่าย  เอาก่อน (เสาร์-อาทิตย์ไปรษณีย์บ้านนอก ส่งไม่ได้เด้อ ซิบอกให้)

ท่านที่ได้รับไปแล้ว  ลองใช้แล้ว  ก็แจ้งข่าวบ้างเน้อพี่เน้อ  มีตัญหาติดขัด ไม่ถูกใจตรงใหนจะได้ช่วยกันแก้ไข   อย่าให้ผมบ้าอยู่คนเดียว

แหะ แหะ อาจารย์หมอนพครับ ถ้ายังไง ขอแบบอาจารย์ชาซักชุดนะครับ... เข้า rack พร้อมใช้ครับ... โปรดเมตตาด้วย...อยากเอามาลองยกเสียง W ขึ้นอีกซักหน่อย ดูสิมันจะเป็นยังไงครับ....

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2009, 21:15:06 น. »
ได้รับแล้วครับพี่...แต่มันคงชำรุดระหว่างทาง แกะดู สายไฟตรงหม้อแปลงขาดไป 1 เส้น...ยังไม่ได้ลองครับ...:thank1:

ออฟไลน์ ผู้ห่างไกล

• ระดับ 3
  • *
  • HL(1) 3C0686CE HL(2) 3C0586C5 ( X-MEN )
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 03:46:25 น. »
อย่าลืมของผมนะครับ :D

ออฟไลน์ ต้นน้ำปราณบุรี

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4C9EB99D
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 07:27:31 น. »
มีหวังได้ใช้งานลอยกระทงแล้วเรา :thank1:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 07:38:19 น. »
เอามาใช้งานแล้ว  เบสบึ้มบั้มเลยขอบอก  เสียตรงใช้สายบาลล้านซ์ไม่ได้เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 07:59:23 น. »

แจ้งข่าวครับ
ผมได้รับของแล้ว แกะดูแล้ว ก็เก็บใส่กล่องพัสดุเหมือนเดิม
ยังไม่มีเวลาเอาลงกล่องเลย

ถ้ามีเวลาประกอบลงกล่องเสร็จแล้ว จะแจ้งผลการทดสอบให้ทราบครับ

ออฟไลน์ วงศกร

• ระดับ 5
  • *
  • 5C055324 by x-men 80090EA7 (MP 25/1/66)
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 09:12:09 น. »
เอามาใช้งานแล้ว  เบสบึ้มบั้มเลยขอบอก  เสียตรงใช้สายบาลล้านซ์ไม่ได้เท่านั้นเอง

อยากให้รับ input Balance ได้ ซื้อตัวนี้มาใส่ครับพี่ตุ้ม

ตัวละ 150    ถ้า 2 ตัว (Stereo) ก็ 300
เจ้าของเดียวกับ Active Subwoofer Filter  ใช้ไฟ 12-15 V. ใช้ไฟร่วมกันได้เลย
แค่ต่อสายไฟเข้า และต่อ Output เข้าตัว Active ก็ใช้ได้เลยครับ
http://www.megatech-audio.com/product/detail.php?pid=80

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 10:08:03 น. »

ขอบคุณครับที่แจ้งผล

อยากได้บาล้านซ์ คงต้องสั่งเพิ่มที่เวปของร้านครับ  ผมก็ยังไม่เคยเห็น  หรือเคยลองเหมือนกัน

ความเห็นส่วนตัวแบบ อันบาล้านซ์ ผมว่ามันก็พอใช้ได้ครับ 

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 10:27:33 น. »
ขอบคุณครับที่แจ้งผล

อยากได้บาล้านซ์ คงต้องสั่งเพิ่มที่เวปของร้านครับ  ผมก็ยังไม่เคยเห็น  หรือเคยลองเหมือนกัน

ความเห็นส่วนตัวแบบ อันบาล้านซ์ ผมว่ามันก็พอใช้ได้ครับ 

ใช้ได้เลยแหละพี่.. เมื่อวานยืมของพี่ชายโสดไปใช้ดู..
 - เปิดเบาๆ เพิ่ม Volumn Bass ขึ้นนิดส์หนึ่ง  สุดยอดฟังสบายๆ ไม่ล้าหู
 - เปิดหนักๆ ลด Volumn Bass ลงนิดส์หนึ่ง เพิ่ม Freq. ขึ้นนิดส์หน่อย.. พระเจ้าเอ๊ย.. ตุ๊บๆ มาเป็นลูก

เบส Turbo 60 Cm ผมคู่เดียวกระหึ่มทั่วงาน (โต๊ะ 25-30 โต๊ะ)

ออฟไลน์ เอก ข้าวก้องมิวสิค

• ระดับ 2
  • *
  • HL#(1) 8d1f9120,(2) 4ddaacf6
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 15:38:20 น. »
ครับทำไปทำมาผมก็คงต้องเปลี่ยนอาชีพ  เพื่อพี่น้องเราครับ

ทุกท่านที่สั่งมา   ยังไม่บอกเลขบัญชีครับเนื่องจาก

1.ผมไม่รู้ทางเมกาเทคจะคิดผมเท่าไหร่
2.ค่ากล่องแบบ Anata (อ่านว่าอนาถา  =แปลว่าตามมีตามเิกิด)  น้าช้างจะคิดผมเท่าไหร่ เพราะต้องสั่งอลูมิเนียมทั้งเส้นยาว 6 เมตรมาตัด  พร้อมฝาปิดและค่าแรงทำ
3.อุปกรณ์ต่างๆเช่น  หม้อแปลง  ลูกบิด  สายไฟ ค่ากล่อง  ค่าส่ง  รวมเป็นเท่าไหร่ไม่รู้

วันพรุ่งนี้จะเข้าเซียร์  จะลองซื้ออุปกรณ์มาสัก 10 ชุด แล้วสั่งน้าช้างทำกล่องสัก 10 อัน  สั่งชุดแอคทีฟครอสสัก 10 ชุด เพื่อพวกเราเอาไปลองทนฟังทนใช้กันดู  ตามนี้ครับ

1.ชายโสด  ประกอบพร้อมใช้
2.Spiderman(ไม่เอากล่อง)
3.พี่ตุ้ม  ประกอบพร้อมใช้
4.น้ายอด ประกอบพร้อมใช้
5.น้าป้อม  เอากล่องอย่างเดียว
6.อ.ชา  ประกอบพร้อมใช้
7.สมาชิกจากแดนไกล  น้องปีศาจ  อันนี้กรณีพิเศษ ส่งร้อยเอ็ด ไม่รู้ค่าส่งครับ  เพราะยังไม่ได้ชั่งน้ำหนักดู เอาแต่อุปกรณ์ไปหากล่องเองก็ดีครับ  ผมไม่อยากส่งของหนักไปเมกา   กลัวด๊ากบาน
8.ผู้ห่างไกล ส่ง ยุโรป  ยังไม่รู้ค่าส่งครับ อันนี้ก็เหมือนกัน เอาแต่อุปกรณ์ไปหากล่องเองก็ดีครับ  ผมไม่อยากส่งของหนักไปเมกา   กลัวด๊ากบาน
9.น้องสุริยา (เอาปล่าวครับ  เห็นบอกสนใจ) 
10.ของผมเอง  แทนตัวที่จะส่งให้เจ้าโสดวันจันทร์(มันเอาตัวที่ผมใช้)

เอาแค่นี้ก่อนครับ   กลัวรวยครับ 
แต่ถ้าพอจะมีเวลาและความตั้งใจอยู่บ้าง  สั่งมาลองทำเองก็ท่าจะดีครับ   ผมกลัวไม่มีเวลาทำให้
น้านพผมสั่งทางmgเมื่อวานที่บ้านหม้อพอดีโทรหาน้าไม่รับสาย แต่เขาไมได้ต่อหม้อแปลงมาให้(เขาว่าอย่างนั้น)ถ้าของส่งมาถึงจขอรบกวนปรึกษาการต่อสายจากน้านพหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ วุฒิ มิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • HL- 6D22187A นพ สุพรรณ
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 17:30:14 น. »
ขายคอมกำไรไม่ดีหรืองัยเพ่ หันมาขายซับเบสอีกแล้ว เดี่ยวเงินไม่มีที่เก็บหรอก :th2:

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 17:58:01 น. »
ขายคอมกำไรไม่ดีหรืองัยเพ่ หันมาขายซับเบสอีกแล้ว เดี่ยวเงินไม่มีที่เก็บหรอก :th2:
เมื่อเย็นเห็นตะไบกล่องอลูมิเนียม แกร็กๆ อยู่10กล่อง กล่องแฮนเมดทั้งนั้นเลย

ออฟไลน์ นก88

• ระดับ 3
  • *
  • HL#8CA8D2EC
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 20:56:59 น. »
ถึงคิวไหนแล้วครับ :happy:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2009, 11:40:23 น. »

เออ  ไม่พอกิน  งานนี้กะออกรถใหม่เลยแหละ

ฝากแจ้งทุกท่่านครับ   กล่องเริ่มมี  ของเริ่มมา   พรุ่งนี้เริ่มว่าง   ผมจะลงมือลงไม้ประกอบให้แล้วครับ  รอนานหน่อย  มีงานเข้าครับ

วันนี้...ส่งให้เฉพาะผู้ที่เอาแต่โมดูล  กะหม้อแปลงไปประกอบเองก่อน 3 ท่าน 

ท่านอื่น  ไม่เกินสิ้นปี  เอ้ย   สิ้นเดือนได้ลองแน่ครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2009, 10:50:26 น. »
มาดันกระทู้ครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2009, 10:53:37 น. »
เออ  ไม่พอกิน  งานนี้กะออกรถใหม่เลยแหละ

ฝากแจ้งทุกท่่านครับ   กล่องเริ่มมี  ของเริ่มมา   พรุ่งนี้เริ่มว่าง   ผมจะลงมือลงไม้ประกอบให้แล้วครับ  รอนานหน่อย  มีงานเข้าครับ

วันนี้...ส่งให้เฉพาะผู้ที่เอาแต่โมดูล  กะหม้อแปลงไปประกอบเองก่อน 3 ท่าน 

ท่านอื่น  ไม่เกินสิ้นปี  เอ้ย   สิ้นเดือนได้ลองแน่ครับ

งั้นไม่ต้องส่งครับของผม

เดี๋ยวขึ้นไปรับที่จังหวัดนะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2009, 11:19:58 น. »
ของเขาดีจริงๆ

winit

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2009, 11:23:36 น. »
ออเดอร์เข้าไม่หยุดเลยครับ  หมอนพ รวยแน่ ๆ  ;D ;D

งานนี้.... :hap3:

ออฟไลน์ พรสิบ

• ระดับ 4
  • *
  • HL#80009D3C (เด็กชายโสด)
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2009, 11:46:54 น. »

[/quote]

ของผมจอง 1 ตัวครับ...พร้อมใช้และพร้อมใส่กล่องแร็คด้วยครับ

KKKK

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2009, 12:01:36 น. »
จองหนึ่งตัวครับ แบบสำเร็จพร้อมใช้งาน

ออฟไลน์ จันทร์แดง มิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • # 548B360B (ท่าน X-MEN)
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2009, 12:59:32 น. »
รออย่างใจจดใจจ่อจะถึงเราหรือยัง :o^: :o^: :o^: :thank1: