ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องสงสัยนิดหนึ่งครับเกี่ยวกับตู้เบสและดอกลำโพง  (อ่าน 2219 ครั้ง)

GM Module

• บุคคลทั่วไป
มีเรื่องสงสัยนิดหนึ่งครับเกี่ยวกับตู้เบสผมสังเกตดูลำโพงของ saag ตู้ที่ทำเสียงเบสมันจะใช้หลังดอกลำโพงทำเสียงเบสหน้าดอกลำโพงมันจะปิดไม่ให้เสียงออกมันจะใช้หลังดอกปล่อยเสียงออกมาตามรูเป็นเสียงที่ออกมาเหมือนเบสยิ่งเร่งยิ่งพ่นเสียงเบสออกมาทางรู ส่วนตู้ผีเสื้อก็ใช้หลังดอกทำเสียงเบสออกหลังตู้แล้วรีดออกมาทางหน้าตู้ทางทางที่ทำไว้

ผมสังเกตอีกอย่างตู้ที่บ้านเสียงเบสออกหลังตู้เป็นตู้สองทางหน้า15  ต้องฟังไกลๆเบสออกหน้าตู้ผมเลยสงสัยว่าความจริงแล้ว
เสียงเบสโทนเสียงต่ำออกหลังดอกหรือเปล่าครับสังเกตจากลำโพงหลายแบบ