ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเปิดโปรแกรมแล้วค้าง ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 3297 ครั้ง)

jinan

• บุคคลทั่วไป
ผมเปิดโปรแกรมแล้วค้าง ช่วยหน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2007, 15:14:48 น. »
   คือว่าผมเปิดโปรแกรม Extreme Karaoke แล้วมันค้างทุกทีเลยเข้าโปรแกรมก้อไม่ได้ เมื่อก่อนสงกรานต์ยังเล่นอยู่ ดี ๆ เลย ลองลงโปรแกรมใหม่ก้อไม่ได้ เครื่องมันค้างต้องถอดปลักตลอดเลย           สเป็คเครื่องก้อ C 1.0 R 256 Hdd.40
 แล้วถ้าผมจะเปลี่ยน HDD. จะได้หรือเปล่าครับผมต้องทำอย่างไรบ้าง ถ้าเปลี่ยน HDD. เพราะผมเก็บ VCD ไว้เยอะมาก มีวิธีอย่างไรบ้างครับช่วยแนะนำหน่อย หรือว่าต้องเสียตังค์ใหม่ครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
Re: ผมเปิดโปรแกรมแล้วค้าง ช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2007, 19:23:46 น. »
   คือว่าผมเปิดโปรแกรม Extreme Karaoke แล้วมันค้างทุกทีเลยเข้าโปรแกรมก้อไม่ได้ เมื่อก่อนสงกรานต์ยังเล่นอยู่ ดี ๆ เลย ลองลงโปรแกรมใหม่ก้อไม่ได้ เครื่องมันค้างต้องถอดปลักตลอดเลย           สเป็คเครื่องก้อ C 1.0 R 256 Hdd.40
 แล้วถ้าผมจะเปลี่ยน HDD. จะได้หรือเปล่าครับผมต้องทำอย่างไรบ้าง ถ้าเปลี่ยน HDD. เพราะผมเก็บ VCD ไว้เยอะมาก มีวิธีอย่างไรบ้างครับช่วยแนะนำหน่อย หรือว่าต้องเสียตังค์ใหม่ครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ทีแรกจะว่า สเปคเครื่องแต่อ่านดูดีดี.. "เมื่อก่อนสงกรานต์ก็เล่นอยู่ดีดี.."
ถ้างั้นลองวิธีนี้ดูก่อนนะครับ..
1. หาโปรแกรมพวก AntiSpyware เช่น AdAware Personal SE พร้อมกันตัว Update Spyware ไป Scan ดู..
    สแกนเสร็จแล้วถ้ามีให้ลบทิ้งได้เลย.. แล้วลองเล่น Xtreme อีกรอบ.. ถ้าได้ก็จบ ถ้าไม่ได้ ทำข้อ 2.
2. Remove Xtreme Karaoke ออก แล้ว Repair Windows ใหม่... พอ Repair เสร็จ ให้ Setup Xtreme ใหม่
     ถ้าเล่นได้ก็จบ... ถ้าไม่ได้ต่อข้อ3.
3. Format C: แล้ว ติดตั้ง Windows ใหม่ครับ..
    ถ้าเล่นได้ก็จบ.. แต่ถ้ายังเล่นไม่ได้ผมก็จนปัญญาเช่นกันครับ...
ตั้งกระทู้เมื่อ: 22 เมษายน 2007, 19:21:16

อีกรอบ..
ถ้าซื้อ HDD ใหม่  ก้อเอาก้อนใหม่นี้เป็น C: D: E: ดิ .. แล้ว เอาก้อนเก่าเป็น F: G:  (Drive สมมตินะครับ.. แล้วแต่จะแบ่ง Partition ตามความชอบ)