ผู้เขียน หัวข้อ: เมดเลย์มันกระตุก  (อ่าน 3192 ครั้ง)

ออฟไลน์ pac

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#xxxxx7486B60Bxxxxx
เมดเลย์มันกระตุก
« เมื่อ: วันที่ 2 ตุลาคม 2006, 14:34:42 น. »
เอ!ทำไมตอนขึ้นเพลงใหม่แล้วมันต้องกระตุ๊กด้วยครับให้มันฟี๊ดอิน-ฟี๊ดเอาสเลยแบบเรียบได้ไหมครับ หรือว่าต้องลงโปรแกรมเสริมประเภท sondfont ครับ (มันขัดจังหวะนิดหนึ่ง)

tharachdx

• บุคคลทั่วไป
Re: เมดเลย์มันกระตุก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 2 ตุลาคม 2006, 18:07:06 น. »
อืม!!คาดว่ามันคงเสียวหน่ะ!!!ถึงได้กระตุกหงึก.ๆ..ๆ. ;D ;D
ผมลองเล่นมันจะมี Reset ค่าต่างๆตอนต่อเพลง ส่งผลให้กระตุกได้ครับ ถ้าใช้ Soundmodule 2 ตัว Midi Out คนละตำแหน่งจะไม่กระตุกงึกๆครับ ถ้าใช้ SF2 ก็ต้องโหลดไว้ทั้ง Synth A และ B