ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการแก้ไข้อมูลใข .SNF ทีเดียวหลายไฟล์ครับ  (อ่าน 2654 ครั้ง)

herozero35

• บุคคลทั่วไป
ยกตัวอย่างเช่น
[SongInfo]
CODE=0221274
TYPE=VIDEO
SUB_TYPE=VCD
ALBUM=อยุ่คนเดียว  ไม่ได้แลัว
TITLE=อยุ่คนเดียว  ไม่ได้แลัว
KEY=C
TEMPO=0
ARTIST_TYPE=M
ARTIST=ชัยชัตนื
AUTHOR=ชัยชัตนื
RHYTHM=ชัยชัตนื
CREATOR=31/01/52
COMPANY=00000
LANGUAGE=DEFAULT
YEAR=0
VOCAL_CHANNEL=RIGHT
FILE_NAME=0221274.DAT   <<<<<<<<<<ตรงนี้อ่ะครับเราจะเปลี่ยนให้เป็น AVI ทีเดียวทุกๆ เพลงเลยทำไง
START_TIME=0
STOP_TIME=0

เคยอ่านบทความการเขียน bat file ครับ มันก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร อย่างเช่น

for %%f in (*.snf) f dat do cho.SUB_TYPE=AVI >> %%f

มันก็จะเขียน SUB_TYPE=AVI  ลงในไฟล SNF ครับ

ทีนี้ผมอยากได้คำสั่งให้เปลี่ยน .DAT  เป็น  .AVI  ครับ

ช่วยทีครับ