ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับ ฮาร์ดล็อกผมหาย ไปยืมของเพื่อนมาเล่นแล้วเพลง XMK เล่นไม่ได้คับด่วนๆ  (อ่าน 15761 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้นกล้า

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#8485AC52:HL#5D2EE58A:
ไหนๆก็ให้ถือซะว่าลูกค้าคือ พระเจ้า  :th2: :thank1:

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#840A3EF9 (x-men)
ดีใจจังมีคนอยู่ไกล้เราด้วย   ผมอยู่เขตโอซานนะคับ  ไกล้กับซูวอน คงจะรู้จับผับแอนด์คาราโอเกะ พูชอนแนะนะคับ ตอนนี้ผมดูแลโปรแกรมให้เค้าอยู่  และล่าสุดที่ร้านก๋วยเตี่ยวสุโขทัยนะคับ  ว่างๆๆแวะมาเที่ยวเน้อ ท่าน คนไกลถิ่น และ ท่านคุณแป้ง มีคนอยู่ในเกาหลีค่อยอุ่นใจ  ผมคงอยู่ระดับอนุบาล  ว่างๆๆให้คำปรีกษากันบ้างเน้อ
เล่นเมดเลย์เก่งๆมาโชว์ทางฝั่งโอซานบ้างเน้อพี่
แล้วมันจะตามมาจับลิขสิทธิ์เพลงอีกมั๊ยนี่  :fireting2:

ออฟไลน์ yomin

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A7 (เอก สุมหัว)
ใครคับ  ลิขสิทธ์อะไรคับ หมายถึงอะไรคับ

ออฟไลน์ ลำดวนแดง

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6D20986D 087-9574522 HL#จากท่านริมมูลน้อย
 ของผมไม่หายแต่อยากได้อีกตัวที่ข้อมูลเดียวกัน เพราะอยากสำรองไว้(เริ่มจะกลัวหายแล้ว) อีกอย่างไม่อยากแย่งกันกับลูก
  แบบว่ามี 2เครื่องโปรแกรมเดียวกัน และมีแต่ mk  xmk ท่าใช้ตัวใหม่เลยจะเล่นไม่ได้  ฝากทีมงานด้วยท่าได้พร้อมโอน
  วันนี้เลยเพราะจะเข้าไปจัดการค่า sf ของ อ.ไก่ ด้วย :thank1:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ของผมไม่หายแต่อยากได้อีกตัวที่ข้อมูลเดียวกัน เพราะอยากสำรองไว้(เริ่มจะกลัวหายแล้ว) อีกอย่างไม่อยากแย่งกันกับลูก
  แบบว่ามี 2เครื่องโปรแกรมเดียวกัน และมีแต่ mk  xmk ท่าใช้ตัวใหม่เลยจะเล่นไม่ได้  ฝากทีมงานด้วยท่าได้พร้อมโอน
  วันนี้เลยเพราะจะเข้าไปจัดการค่า sf ของ อ.ไก่ ด้วย :thank1:

รหัส hardlock จะไม่เหมือนกันครับ ท่านต้องเสียค่า xmk อีก 1 license

ออฟไลน์ ขุนหมู

• ระดับ 5
  • *
  • HL#47866A34 , Tel. 080-7788747
ต้องมีข้อพิสูจน์ได้ว่า Hardlock หายจริง จึงจะขอ .lic สำหรับตัวใหม่ได้ครับ
ปกติสั่งซื้อตัวใหม่ จะใช้เพลง XMK ก็ต้องซื้อเพลงสำหรับ Hardlock ตัวนั้น
ผมตอบตามเงื่อนไขที่เขาวางไว้น่ะครับ ยังไงก็รอฝ่าย .lic มายืนยันอีกทีครับ. ;D

เอาระบบบัตรเอทีเอ็มธนาคารมาใช้จะดีมั๊ยครับ คือว่าจะใช้ได้แต่บัตรใหม่ถ้านำบัตรเก่ามาใช้จะถูกอายัดบัตรไว้และเพลงที่โหลดมาก็เล่นไม่ได้และแบบกลุ่มผมไม่เห็นด้วยครับเพราะผู้ผลิตจะถูกเอาเปรียบครับถ้ากลุ่มหนี่งมีสองคนสมาชิกจะหายหนึ่งถ้ามีสิบจะหายเก้า ค่าสมาชิกรายปี3600หนึ่งกลุ่มมีคนเท่าไหร่ก็เอาจำนวนคนมาหาร ผู้ที่เขาใช้ห้วคิดและผลิตขึ้นมาจะหมดกำลังใจ

ออฟไลน์ ลำดวนแดง

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6D20986D 087-9574522 HL#จากท่านริมมูลน้อย
  ไม่เป็นไรครับ จะพยายามรักษาไว้ให้ดี  เพราะไม่ได้มีวงกับเขาคงไม่ลงทุนขนาดนั้น มีไว้เล่นคลายเครียดเท่านั้นเอง
   แต่ก็ไม่สบอารมย์เวลามีคนมาแย่งเล่น ผมเป็นสมาชิกรายปีทั้งสองอันเลยยังไม่รู้อันไหนดี  ส่วนเพลงฟรีผมลบหมดแล้ว
   คงจะพิจารณาในปีต่อไปว่าควรเลือกอันใหน :thank1:

• ระดับ 4
  • *
ให้กำลังใจ และเข้าใจท่านเจ้าของโปรแกรม  ผมคนนึงที่ยินดีสนับสนุนโปรแกรมดีๆๆแบบนี้  แบบกลุ่มถ้าทำไม่ได้ไม่เป็นไร
แต่ถ้าทำได้ก้อคงดีนะคับ  แบบว่าเปลี่ยนฮาร์ดล็อกกันได้ เพราะผมขายได้ผมก้อเอาของผมให้  เพื่อความรวดเร็วในการขาย
แต่ข้อเสียคือเอาฮาร์ดล็อกตัวใหม่มาเล่นของเราเพลงเล่นไม่ได้  แค่นั้นเองแต่บริการหลังการขายของท่าน x-men ก้อแก้ไขให้คับ
เปลี่ยนไลน์เซ่นใหม่  ก้อเล่นได้  เชื่อว่าคงเป็นอย่างนั้นคับ ผมรอฮาร์ดล็อกตัวใหม่มาถึงอยู่คับ  มาถึงแล้วคงจะรบกวนเร็วๆนี้

ออฟไลน์ ไพรัช หนุ่มสุพรรณ(หนึ่ง)

• ระดับ 4
  • *
  • HL#96E43AD9( อ.ไก่ต๊อก)
ท่าน Yomin ท่านเป็นลูกค้า  สนับสนุน เอ็กทรีมด้วยดี ทั้งมิดี้ EMK XMK  จากเมืองนอก เกาหลีใต้ ความไกล
ไม่ใช่อุปสรรค ...ผมเองถือว่าลูกค้าเป็นผู้มีพระคุณ ....(ผมเป็นตัวแทนพอกะเทิน นาน ๆ จะได้จำหน่ายสักครั้ง)

ในส่วนนี้  ท่านอย่าได้กังวล ...ท่าน x-men เจ้าของโปรแกรมจะได้ดำเนินให้ต่อไป นะครับ

:happy: :happy: :happy: :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ให้กำลังใจ และเข้าใจท่านเจ้าของโปรแกรม  ผมคนนึงที่ยินดีสนับสนุนโปรแกรมดีๆๆแบบนี้  แบบกลุ่มถ้าทำไม่ได้ไม่เป็นไร
แต่ถ้าทำได้ก้อคงดีนะคับ  แบบว่าเปลี่ยนฮาร์ดล็อกกันได้ เพราะผมขายได้ผมก้อเอาของผมให้  เพื่อความรวดเร็วในการขาย
แต่ข้อเสียคือเอาฮาร์ดล็อกตัวใหม่มาเล่นของเราเพลงเล่นไม่ได้  แค่นั้นเองแต่บริการหลังการขายของท่าน x-men ก้อแก้ไขให้คับ
เปลี่ยนไลน์เซ่นใหม่  ก้อเล่นได้  เชื่อว่าคงเป็นอย่างนั้นคับ ผมรอฮาร์ดล็อกตัวใหม่มาถึงอยู่คับ  มาถึงแล้วคงจะรบกวนเร็วๆนี้

จริง ๆ แล้วทำได้ตั้งนานแล้วนะครับ  ถ้าสมมุตว่าในกลุ่มนั้นใช้เพลงเหมือนกัน  ฮาร์ดล็อกสามารถใช้ด้วยกันได้ครับ  แค่ก็อปปี้ไลเซ่นส์มาวางไว้เท่านั้นครับ  แต่ถ้ามีแต่ฮาร์ดล็อกไม่ได้เป็นสมาชิกเพลงรายปีด้วยก็เล่นไม่ได้ครับ

• ระดับ 4
  • *
แล้วผมต้องทำยังไงกับเพลงที่เล่นไม่ได้คับ มีใครแนะนำผมได้บ้าง
หรือว่าผมต้องเสีย อีก 1000  ถึงจะได้เล่นเพลง xmk   แล้วเพลงที่เล่นไม่ได้ผมจะลบออกยังไงมันเยอะมาก
ข้าพเจ้าปวดขมับแร้ว

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
แล้วผมต้องทำยังไงกับเพลงที่เล่นไม่ได้คับ มีใครแนะนำผมได้บ้าง
หรือว่าผมต้องเสีย อีก 1000  ถึงจะได้เล่นเพลง xmk   แล้วเพลงที่เล่นไม่ได้ผมจะลบออกยังไงมันเยอะมาก

คงไม่ต้องลบมั้งครับ ถ้าออกไฟล์ .lic ให้สำหรับ HL ตัวใหม่
ก็คงจะเล่นได้ทั้งหมดครับ รอผู้มีหน้าที่ออกไฟล์ .lic ครับ.

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
คงไม่ต้องลบมั้งครับ ถ้าออกไฟล์ .lic ให้สำหรับ HL ตัวใหม่
ก็คงจะเล่นได้ทั้งหมดครับ รอผู้มีหน้าที่ออกไฟล์ .lic ครับ.

เด๋วรอท่านนิมิตใหม่ พิจารณา ครับ
ท่าน Yomin เป็นสมาชิกเพลง XMK เดือน 1-2-3
ท่าน Yomin เปลี่ยน HL เนื่องจากทำ HL หาย
โดยครั้งแรกแจ้งมาว่า HL หาย ทีมงาน XSF-XMK โดยท่านนิมิตใหม่ ก็ดำเนินการ เปลี่ยนไลเซ่นให้ไปแล้ว 1 ครั้ง
มาคราวนี้ครั้งที่ 2 แจ้งว่า ได้ขาย HL ตัวนั้นให้ลูกค้าไปแล้ว
ขอไลเซ่น HL ตัวใหม่เพิ่อให้เล่น เพลง XMK เดือน 1-2-3 ที่เป็นสมาชิกอยู่ได้
ถ้าเป็นที่เมืองไทย ตอบได้เลยว่าทีมงานไม่สามารถ ทำให้ท่านได้
1 Licence ต่อ 1 HardLock แฟร์ทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย

กรณีเป็นกลุ่ม ทำได้ครับ แต่มีข้อแม้ทุกคนในกลุ่มต้องเป็นสมาชิกเพลง XMK เดือน 1-2-3 เหมือนกัน
ข้อดีคือ สามารถแลก HL กันใช้งานได้

กรณีท่าน Yomin เป็น Dealer แนะนำให้โหลดเพลงและซาวฟอน ทดสอบฟรีให้ลูกค้าครับ
HL ทุกตัวสามารถใช้ได้

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=35254.new#new

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=35360.0

สำหรับกรณีปัญหาของท่าน รอท่านนิมิตใหม่ ซักนิดหนึ่งครับ
ผมจำได้ว่าท่านนิมิตใหม่ แจ้งในกระทู้ว่า
เมื่อได้รับ HL ตัวใหม่ ให้แจ้งหมายเลข HL มา
ท่านก็ไม่แจ้ง
ทีมงานก็เลยไม่ทราบจะพิจารณายังไง
ยังไงก็ทำตามที่ท่านนิมิตใหม่แจ้งไป
ครับผม
 :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 มิถุนายน 2010, 01:40:11 น. โดย Batman »

nimitmai

• บุคคลทั่วไป
หรือว่าผมต้องเสีย อีก 1000  ถึงจะได้เล่นเพลง xmk   แล้วเพลงที่เล่นไม่ได้ผมจะลบออกยังไงมันเยอะมาก

ให้ท่านแจ้งรหัสฮาร์ดล็อค (ตัวใหม่ ) มาครับ เพื่อทีมงานจะได้ออกไลเซ่นต์คีย์ของตัวใหม่ให้ท่านได้ครับผม

• ระดับ 4
  • *
ฮาร์ดล็อกตัวใหม่นะคับ  5DE484A7

• ระดับ 4
  • *
ต้องขออภัยที่ทำให้วุ่นเพิ่งได้เข้ามาอ่่านครับ   ผมคงให้คำที่ดูอาจะะเร่งรัดรุนแรงไป  ต้องขออภัยหลายๆคับ  และขอบคุณที่ให้โอกาศผมอีกครั้งที่ให้สัมผัส XMKอีกครั้ง  เพื่อความสบายใจผมจะแจ้งรหัสฮาร์ดล็อกทั้งห้าตัว ที่สั่ง  ให้ท่านทราบเพื่อเป็นข้อมูลให้ท่าน  ต้องขออภัยที่ทำให้ท่านรู้สึกว่า  ผมใช้ฮาร์ดล็อกสับเปลี่ยนกันเพื่อให้เล่น XMK ได้โดยไม่ต้องเสียค่าไลน์เซ่น  ถ้าฮาร์ดล็อกตัวนี้ไม่หายผมคงไม่ทราบปัญหาหลายๆๆอย่างที่ตามมา  ทำให้ทีมงานต้องเสียเวลา   เสียความรู้สึก  และอีกหลายปัญหาตามมา  กับการที่ฮาร์ดล้อกหายในครั้งนี้   ต้องขออภัยที่ทำให้สิ่งเหล่านี้เกิดขึ้น  น้องใหม่ขอน้อมรับคับท่าน

nimitmai

ฮาร์ดล็อกตัวใหม่นะคับ  5DE484A7

ดาวน์โหลดไลเซ่นต์คีย์เพลงเดือนที่ 1-2-3 (ตัวใหม่)

XMK License Key : XMK_5DE484A7_LIC

ปล. รักษาฮาร์ดล็อคตัวใหม่ให้ดี ๆ นะครับอย่าให้หายอีก  :flower: ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 มิถุนายน 2010, 13:54:40 น. โดย นิมิตใหม่ »

• ระดับ 4
  • *
ขอบคุณครับ 

• ระดับ 4
  • *
รบกวนท่านนิมิตใหม่อีกแล้ว

• ระดับ 4
  • *
เหลือไลเซ่นซาวด์ฟร้อนอีกตัวนึงไหมคับท่านนิมิตใหม่  ตอนนี้ซาวด์ฟร้อนเล่นไม่ได้คับ

nimitmai

เหลือไลเซ่นซาวด์ฟร้อนอีกตัวนึงไหมคับท่านนิมิตใหม่  ตอนนี้ซาวด์ฟร้อนเล่นไม่ได้คับ

ดาวน์โหลดใหม่ ด้วยครับ .....