หมวดหมู่ทั่วไป > บทความ ความรู้ วิชาการ ด้านต่าง ๆ

วิธีการ Rip DVD คาราโอเกะมาเป็น VCD ที่สามารถตัดเสียงคนร้องได้

<< < (9/9)

puikaooak:
แล้ว TMPGEnc Authoring Works 4 กับ TMPGEnc Video Mastering Works 5 มันเหมือนกันมั๊ยคะ ต้องโหลดอันไหนเนี่ยเยอะแยะไปหมดเลย แล้ว handbreaks คือ ???

มิตรแท้ทีม:

--- อ้างจาก: puikaooak ที่ วันที่ 16 กรกฎาคม  2014, 22:39:13 น. ---MKV คืออะไรคะ
แล้วโปรแกรม portable vobedit กับ Womble MPEG Video Wizard DVD กับ mpeg video wizard ต่างกันยังไงคะ ต้องโหลดมาหมดเลยมั๊ยคะ

--- End quote ---

--- อ้างจาก: puikaooak ที่ วันที่ 16 กรกฎาคม  2014, 22:51:37 น. ---แล้ว TMPGEnc Authoring Works 4 กับ TMPGEnc Video Mastering Works 5 มันเหมือนกันมั๊ยคะ ต้องโหลดอันไหนเนี่ยเยอะแยะไปหมดเลย แล้ว handbreaks คือ ???

--- End quote ---

ผมว่าค่อยๆ หาความรู้จาก  Google ในแต่ละเรื่องที่สงสัยให้เข้าใจก่อนดีกว่าไหมครับ แล้วค่อยกลับมาศึกษาวิธีการทำแปลงไฟล์ที่ผมแนะนำ   A - C  ถามแบบนี้รู้สึกว่าจะไม่จบนะครับ  :drool:  :drool:  :drool:

music037378:
ตอนนี้มีโปรแกรมสำหรับตัดเสียงร้องออกไปเลยที่ต้นฉบับไม่ได้แยกซ้ายขวาได้ไหมครับ หรือรับทำก็ได้ครับ :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version