หมวดหมู่ทั่วไป > บทความ ความรู้ วิชาการ ด้านต่าง ๆ

วิธีการ Rip DVD คาราโอเกะมาเป็น VCD ที่สามารถตัดเสียงคนร้องได้

<< < (2/9) > >>

t:
ขอบคุณท่านทั้งสองครับ

aofkung:
ได้ผล มากมายเลยครับ แต่ต้องทำ ทีละเพลงอ่ะ ผมยังไม่เสร็จเลยครับ มืองิกเลยอ่า ว่าแต่ น่าจะมี
โปรแกรมที่ ทำทีละหลายเพลงเลยอะ เน๊อะ อิอิ

ป.เปี๊ยก บางปู:

--- อ้างจาก: มานพ ที่ วันที่ 21 มกราคม  2011, 14:10:46 น. ---ทดลองแล้วครับแปลงจาก DVD Karaoke 2 Channels -> Video Karaoke 2 Channels ได้ถูกต้อง
นำมาใช้ใน Xtreme Karaoke ได้ครับ

:thank1:

--- End quote ---

ยืนยันเหมือนกันครับ ...ผมทำวิธีนี้อยู่ครับ ... :th2:

บัณฑิต:
ขอบคุณมากครับ
แล้ว dvd karaoke บางแผ่นไฟล์ audio เป็นไฟล์ ac3 ตั้งตรงไหนให้เป็น mpa หรือต้องแปลง โปรแกรมตัวไหนดีวานท่านที่รู้
ช่วยบอกพร้อมวิธีทำ ขอบคุณทุกๆท่านครับ

phist99:
รบกวนช่วยตอบปัญหาด้วยครับ
ผมใช้แผ่นดีวีดีที่มีเพลงประมาณ80เพลง มี file vts_01 จำนวน 6 files เมื่อเข้าโปรแกรม vobedit โดยเลือก vts_01 ไฟล์ใดไฟล์หนึ่ง
แล้ว demux แล้วทำตามขั้นตอนด้านบน ไม่ว่าผมจะเลือก trackใด มันก็จะได้ผลเหมือนกัน คือมันจะ dit ทุกไฟล์ทั้งหมด โดย3ไฟล์ที่ได้คือ
.mpa 2ไฟล์ และ .m2v  เมื่อเข้าโปรแกรม mpeg video wizard dvd มันจะแปลงเป็น mpeg เพียง 1 ไฟล์ ใหญ่มากที่มีเพลงทั้งหมดครับ

ต้องทำยังไงครับ ถึงจะทำได้ทีละเพลง

ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version